kwa hiyo ikiwa hali iko hivyo fa hiya wasailu islahi lbuyuti ni vitu gani basi vya kutumia katika kutengeneza nyumba nitataja kitu kimoja pekee yake kwa sababu niko safarini kwa maana baada ya muhadhara na safari yangu endelea jambo moja katika mambo wanaotaja wanaachuoni ni husnu ikhtiyari zauja uzuri wa kuchagua mke yni kuchagua mke bora hii ni wasila kubwa sana yote a tunayoeleza jambo hili ni muhimu na hili sheria haijaainyamazia kimya ndio ukaona katika hadithi ambayo amehitaja alimamu lbukhari hadithi ya elfu tano na tisini na nalimamu muslim ameitaja hadithi ya hamsini na tatu hadithi inayosema tunkahu lmaratu liarbain ai liarbai khisalin au likhisalin arba mwanamke huolewa kwa mambo manne yeyote anataka kuoa ama aliyekuwa ameshaharibu hakuna hata moja li aliloolea basi kuna njia nyingine zinatolewa na wanawachni lakini yule anayetaka kuoa azingatie mambo manne <coughs> limaliha yaake, mali kwa mali yake mali aliyokuwa nayo mke muda mwingine inawezekana ikawa sababu lakini uchague vile huyo vile mke kuna mengine yanakuja kwa hiyo hili linalielezea kwa sababu limetajwa mwanzo wa hadithi na mengine yatakuja na maelezo yake lakini huenda ikawa mali ikawa sehemu kubwa ya kusaidia uislamu na hili لقوا أو أو أو الله عليه وسلم أو أو أو أو أو أو أو أو أو أو أو أو الله أو أو أو أو أو kwa sababu alikuwa mwema kwa wakati i lakini nakusudia kwamba mali yake vile vile ilitumika katika nini sio alinufaika mtume sal lla salam kwamba mali ya mke wangu ntumie nitakavyo lakini bila shaka baadaye mtume sala la salama kama eye ni mwema atawatafuta watu wema katika watu ambao wanawafanyia dawa kwa sababu mtume huyu huyu salllahulehi wa sallam akimwambia yani sahaba tafutawafanya wafanyakazi katika shamba lako wakusaidie katika bustani kama vile navyotaja aiamu rmh katika shamail mtume shamamuhaadia mm amondoka na masahaba amekwenda kwa sahaba fulani akamkuta yuko shambani akaja pale na tende na nini wakala mtafute mtu akusaidie kazi akaambia nichagulie wakaletwa vijana wawili akamwambia mtume nichagulie nimchague huyu mcague sababu sauliona msikitini anaswali vile vile katika kazi zenu wachagueni wale mnaoswali nao na tukisema hivi si kama hata mwizi wala kuna watu wanaswali lakini wezi kuna watu wanaswali hawana amana sasa kawa hasa kuswali pamoja na kufilisi kwa sababu kule ana swali tu manufaa swala ambayo tanha n lfahshai walmunkar kwa bila shaka kama mtume salla atakuwa ni mume wa mwanamke kama huyu mwenye mali lazima atamwelekeza katika watu wazuri wa kusimamia biashara taratibu zake na misingi yake ya kufanya lakini mwana mwanawachuoni huyu wa india ni nani sidiku hasan khan ambaye amefariki mwaka elfu moja mia tisa na kumi na nne mwaka aliozaliwa shekh lalbani rahimahu llahu taala yeye wale wanawake ambao ni wapo katika madaraka viongozi kiongozi wa india mwanamke ima katika jimbo fulani akamtaka amuoe akasikia habari zake mwana mwanawachuoni mkubwa akataka amuoe mwanawachuoni lakini yeye ni mtu ambaye kama vile chukulia mfano kuna waziri sijui mwanamke mfano mbunge sijui au rahisi mfano mwanamke wala allah tujalie kupata hivyo lakini mfano hizo nchi nyingine kuwepo alimomtaka yule bwana kweli akamwambia masharti yake yeye kwamba kazi zake zote zile amwachie ee, yeye kwa sababu ndo mwanamme yeye akubali kukaa ndani hino tu na yule mwanamke onekana kweli alitaka dimi kwa hiyo mamlaka ya kahama kwa mke akampa mume mamlaka yaniyana anaona yeye alafu yeye akakaa ndani mwanaelewa hii yani waziri unakuwa wewe sasa mume kwa sababu uislamu hautaki hili na hili na hili na hili akaona kweli akakaa ndani katika khidma kubwa ndo yeye yule bana akachapisha sahihi lbukhari zikawa zinagaiwa bure zikaenea sahihi lbukhari katika ulimwengu kwa sababu zikigaiwa bure waziri ameshakaponaochuoni mke yuko ndani kwa hiyo huenda muda mwingine akawa mwanamke mwema ukawawewe msimamizi wa ile mali katika kuiongoza katika njia za kheri na wakanufaika waislamu ikanufaika sunna ilo moja lakini kuna la pili wa na kwa sababu ya ukoo familia aliyotoka <coughs> leo watu waangalie familia katika kuoa unaweza ukaoa mwanamke mkapata watoto lakini familia yake ni watu waovu allah anaweza kuhitari mapema ukafa wewo natuaona wanawake madhaifu wengi wapo wanaorudi katika dini ya kikafiri wengine ikalazimika akakae kwa kaka yake au arudi nyumbani kwao kwa sababu hakuna mtu kukaa naye tena yule akiekaa naye hayupo na waislamu hawana kawaida ya kuwalea wajane humu si watu wa sunna wala hao wengine hakuna beitulmali bali hakuna kitengo kilichoandaliwa kwa hivyo hao wengine wajanja wajanja tu wasaidia wajane watoto wa hujanja wa wa tu wa wa lakini hasa kwa misingi ya dini sehemu kubwa hamna katikasehemu nchi yani nyingi katika ulimwengu akirudi kule siku ambii ni kupigia mfano mdogo sio kwamba umekufa mfano leo mwanamke mruhusu akatembee nyumbani kwao mpeleke alafu tokea hafla bila kuwa na habari huwo unapeleleza anavyoishi kule usifikiri kwamba ataishi nanikabu kama huku hisipokuwa wa wanawake wachache sana kwa sababu kule nyumbani kwao hakuna hata mmoja anayevaa kama yeye kwa hiyo kwenda mtoto wa mjomba asiuone uso wake watu ot wamekaa katika kikao yake amficha uso sasa hili kuna wanawk wengine na mazali amahanipo huku huku sio mjini kwa ka masaakule mosi angalau siko mafuta mimi nifunue nikae nao na familia nyingi ukienda kitu kikubwa cha kumkirimu mwanamke ni kumpa kumpakanga sawasawa sawa, kuna watu ambao ni ajnabi au kuna mtu bie, au wao wanampa hivyo kwa hiyo mtu anavaa tukienda katika familia zetu anapewa hivyo hata ukiwepo mwenyewe anaona aibu atakuuliza vipi mume wangu ni vue hiyo dalili kwamba kama angekepo yake angevua manake hapo hakuna kuulizana usivue bali hata mume una kuvua unauliza nini lakini angeona haya kwa sababu nguo ampewa na mama yako kwewe mama yapo wewe kampa lakini kuna ndugu zako wakubwa hapo pale ukumbili tabidi kukaa nao kwa hiyo kuangalia lau kama familia yenyewe ikawa ni mzuri katika dini itakusaidia katika kuongoza yule mwanamke bali utamchukua mtu sehemu ambayo ameleleka sehemu fulani itakuwa kwako wewe ni sehemu ya kuendeleza sio ile am unajua tulikubaliana kabla sijamwoa alikua haswaliweli naala ajisti lakini nikimwoa ataanza kujistiri mbona mbona nguo mambo gani wabahatisha wafanya dini iab aahshfana ya sasa ionidini hayo mambo ya kubahatisha watu wasifanye hivyo kwa hiyo kuangalia nasabu ni kitu muhimu hasa waarabu ni jambo kwaa lina fakhari na baadhi ya miji miji mingi utakuta miji kama sehemu jiji ya pwani mingi watu walikuwa wanakataa kuozesha watoto wao mbali lakini viongozi mwa vitu kuna watu kwa sababu ya kujisikia tu hawataki lakini kuna watu walikuwa wanaogopea kwamba hawajui maisha mazingira ya mbali binti yao wataishi vipi katika hifadhi jani baadhi ya watu wengine ujitambua sio lazima pwani tu hata baadhi ya miji ambayo haiko pani lakini watu wanajielewa katika dini ikawa na wasiwasi sio umekuja leo tu eh mtu mkuja leo umesali na sisi hapa basi unataka vipi kuna mtu apa jamani auntafutia mke ndo kwanza watu wanakuona hawakujui adala yako haijulikani atakaufanya adala kwa hisora ya jamaa tumoja tuliosowali bana e watu wakujue wakuelewe mtu nendanae watu totoa watu kwa hiyo kuchagua mke mtu kutizama mali kutizama nasab yake, na kutizama nasabu yake wa jamaliha na uzuri wake hili ndo ninatangulizwa kwanza kwa watu wa kileo la tatu walidiniha mtume sali allah alih w sallam mwisho akataja dini lakini wasije watu wakatawahamu kwamba ili la mwisho ulifanywa mwisho akarejea maneno anasema fad fardi dhati dini jitahidi sana kuchagua mwenye dini kwa hiyo akisema hivi inawezekana sasa mwanamke ikawa mali hana inawezekana hivyo muda mwingine inawezekana familia yake ikawa haijastakimu kiasi hicho na nauenda uzuri ule unaotajwa na watu huku wa kidunia huku akakosa na mapungufu nawezekana mtu mlemavu rangi yake si nzuri mfano lakini dini alionayo mtu kasikia wana ana ah, pamoja na hivyo bwana mi namuoo malak atapata kunilelea watoto wangu tasikia mtu yuko hivyo yu. dini ukohivo mbele hapo hap sasa wewe dini hana uzuri hana kwa lipi manake dini itaficha baadhi ya aibu mtu alizo nazo na ndio mana wanawachuoni wakubwa akina imamu ahmad na wengine utakuta watu walikuwa wameoa wake ambao ni weusi na wanaulemavu lakini mtu ameishi mwanamke miaka thelathini hajawahi kusikia neno la maudhi kutoka kwake soma akina imamu ahmad bin hambal na wengine katika wanawachuoni na wengine akina limamulauzai wakikataa wake watoto wao wa baba zao wadogo nkuozesha binti yangu ah, bana nyumba yako haina dini mtu amaambia baba yake kaka yake huyu ni mkuwekea wewekwakuniwekea namna hii haiwezekani kawataka kuniwekea mweke kwa namna hii h lakini sio hivi kwa hiyo nikatajwa dini la mwisho lakini mtumwe sallla sallam akawambia mikono yako inatumika neno kama vile umepata umekula hasara lakini hapa neno hili inatumika vilevile katika taajub kustaajabu unaona na kutilia mkazo na kuhimiza katika jambo fulani inatumika hivyo taribati ya daka itabarikiwa mikono yako utapata baraka na kweli leo mtu ukiwa na mke mwema nyumbani hata ukisafiri wasiwasi huna maana kuna watu wakisafiri wanaweka walinzi wmwambii mke lakini laii bwana nyumbani kwangu kwa sababu imekuwaje wapo watu wa hivyo lakini watu maskini huwezi kwamba mke anaweza kumwingiza mwanamme ndani ya nyumba ni, ni fikra ya mbali kabisa kama vile unavoona wuwezi kumwingizamwanamke katia safarizako uwzikumchukua wanake hey, nanana una, una, mke wangu pale nyumbani hawezi una asilimia kubwa hivyo kwa sababu hata weo yeye anaasilimia kubwa hatuwezi kusema me filmia una asilimia kubwa na asilimia kubwa ndo inaojengewa mambo vile na yeye anaasilimia kubwa kwama mwume wangu hawezi kuchukua kuchukua mwanamke ukopnje anakoenda lakini utakuta watu wana wasiwasi wa aina hiyo na kweli kuna watu wanafanya mambo hayo kwaio hili la mwisho hili limetajiwa mwisho lakini jamani hili lipupieni chukulieni la mwanzo lifanyeni mwanzo hili waoeni wake ambao ni wazuri katika dini yao adunia mata wahairu matai dunia almara lsaliha hadithi yaimeitaja alimamu muslim dunia ni starehe yani sehemu ya watu w kufanya starehe na katika starehe kubwa kama mtu amepewa starehe kubwa katika ulimwengu huu mtume sala lla ala wahiru matai duna akataja tena dunaansu dahiri lakini sehemu ya dhamiri kwa sababu wahairu matai tosha hivyo kwa kutilia mkazo starehe kubwa za katika hii dunia hii dunia hii mwanamke mwema na maneno mafupi wanamke wema akaoshkaa ukikosa mwanamke mwema dunia na ni kweli huna dunia ulichokipata hapuna kuna watu matajiri wana mali wana kila kitu lakini mwanamke ndo anayoendesha mbio swala so, za jamaa humpati wala mwenyewe hata yale madhahiri ya dini nasikia mtihani kweli bwana mke wangu bwana ndo ndevu takutanapunguza mke wangu bwana nguo yale yani madhahiri na mambo mengine niliahidi kutoa sadaka kiba unajua nyumbani mtihani nombeni dua bwana mke pesa mshakataa usitoe hizo sasa wamwambilia nii kitakutoawajuaaou mbona mbu. wamwambia na sadaka uifiche kwelina mtu wa dini lakini mkewe anatamani asikutane na utai akamwona mtu wa dini naye lakini slama mke wangu slikuwaje kwa hiyo ili ni jambo moja katika mambo ya kutengeneza nyumba yale huko nyuma lakini nyumba kwanza hakikisha unachagua mke mwema huyu mtasaidiana kukinga nafsi zenu nafsi yako na yeye na watoto wenu na moto lakini ukipata mtihani wa mke muovu itakuwa ni vigumu kwako kuikinga kwa kwa kwa kwa kwa kwa kwa kwa hata nafsi yako sikuambii watoto wako na nak hata wee mwenyewe kujilinda na moto itakuwa shughuli kubwa sana kwa hiyo ilikuwa tutaje endapo watu wameshaoa wake huko walikoa wana, walikuwa wanafanana labda wameonana huko kwenye kumbi za muziki wote walikuwa sawa alafu mwanamme akatangulia katika dini kuliko mwanamke sasa mwanamke bado taratibu gani za kuchukua zinataja naana wachuoni lakini kutokana na wakati umekwenda na sikutarajia kufikia huko anaona fupilizike katika hili lakini nawakumbusha tu kwamba nyumba ni nema ambazo allah subhanahu wataala amewaneemesha waja wake na nyumba ndo sehemu ya kutengenezea dini na kutengeneza mwijitamaa wa dini endapo nyumba yako wewe ukiitengeneza na yule akatengeneza na yule akatengeneza na yule akatengeneza utono mwijitamaa unakuwa mwema na ndio maana mtume salllaalihi wasalam aliitengeneza nyumba yake yeye akamwoa mtoto wa omar bn lkhatabi wakati huo mar naye ameitengeneza nyumba yake maanake mtume sallal salam hawezi kwenda kuoa tu tuovyovyo na abubakari sidiki alitengeneza nyumba yake mtume salla sma akaenda kuoa nyumba yake لا وما أن يقولوا أن الله سبحانه وتعالى يقولوا أن الله سبحانه وتعالى يقولوا أن الله kwa sababu ali amitengeneza nyumba yake na yeye akamkubalia omar bnlkhatabi kwa sababu aijua nyumba ya omar iko vipi na mtume sal lla salama akamozesha othmani kwa kumjua othmani ni mtu gani nyumba yake ni mzuri akafa binti wa kwanza akamozesha pili na yule akafa ikawa hakuna tena binti aliyekuwa hajaolewa kwa sababu fatuma alikuwa shaolewa lakini angekuwepo angemwozesha bila shaka na wewe vile wewe muislamu sunni salafi nyumba yako unaitengeneza kweli mtoto unampeleka huko anahifadhi qurani sijui mombasa wapi umempeleka alafu huyu binti huje kumchuguza tukumwezesha mtu tu ovyo ovyo tu hivi hivi tu ile kazi yote uliofanya ilikuwa ya nini bila shaka lazima utizame nyumba ya kumpeleka binti yako kama vile mtume sala llah alii wa na wale makhalifa ambao ni khulafau rashidun الخلفاء الراشدون ابا انتم صلى الله عليه وسلم اسمع عليكم بسنتي وسنه الخلفاء الراشدين المهديين. اضوا عليها بالنواجذ تزاميني وميوواطي وميوزشوات. انتم صلى الله عليه وسلم كوزشواتي، لا هي لم تزامين ابو بكر الصديق رضي الله عنه، أمر من عمر بن الخطاب، من زامين من زامين عثمان، علي زامين علي، اميوواطي وموزشواتي. ستا أكون اقول انتم وَلَا أكون نتكلم عن كَمَا نتكلم لَكِنِ اننا نتكلم عن اننا نتكلم عن اننا نتكلم عن اننا نتكلم عن اننا نتكلم عن اننا نتكلم عن اننا نتكلم عن اننا نتكلم عن اننا نتكلم عن اننا نتكلم عن اننا نتكلم عن اننا نتكلم عن اننا نتكلم naajalie vile vile tuwe ni katika watu wema na miongoni mwa dua za kuomba ambayo katika qurani ipo rabana hablana min azwajina wadhuriyatina qurata ayun wajalna lilmuttaqina imama wawe ndo viongozi wa watu wema watoto na wake zetu viongozi wa watu wema watu wakitaka kuiga kuwaiga watu wa kuwafuata basi wawe waki zetu na watoto wetu ni katika viigizo ambavyo vinaweza vikaigwa watu katika kufuata dini نوات قوه معصيه نوات ونبتكا قوه, قوة ويما الله تعالى اعلم صلى الله على نبينا محمد وعلى اله وصحبه وسلم