هادي لا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام ان الله كان عليكم رقيبا يا ايها الذين امنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم اعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما أما بعد فإن أحسن الكلام كلام الله وخير الهدى هدى محمد صلى الله عليه وآله وسلم وشر الأمور محدثاتها فإن كل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار قبل يكون دليل درسا ما هو موجب ورتباته لا جدوليته فتكون تصور <applause> كتاب العقيدة الواسطية شرحيات كتاب العقيدة الواسطية شيخ الإسلام ابن تيمية رحمه الله <applause> <applause> يقول شيخ الاسلام ابن تيميه رحمه الله تعالى عليه. البقوه شيخ الاسلام ابن تيميه أنا تالي ادله كتب السنه زمتون صلى الله عليه وسلم الباب اعتقاد ما لم الأدلة في القرآن من الكتاب من أدلة من الكتاب الأدلة من الكتاب بعد مليزة أقاز الأدلة من السنة من سنة رسول الله صلى الله عليه وسلم أكتايا ما أمو مينجي أنا أسيانا أهل السنة والجماعة na pia vile akataja masala ya limanu bilyaumi lakhiri katika aliyoyataja mimma yakunu yauma alqiama katika yale mambo atakayopatikana siku ya kiyama akataja mambo mengi mpaka akafenya jambo la kumi na, jambu, na moja kwa so, saabu jambo la kwanza alllitaja kuhusu albadi fatuadul arwahi lalajsad kufurudishwa roho kwamba roho zitarutishwa kwenye kiwiliwili au kwenye viwiliwili na jambo la pili watu kufukuliwa kutoka kwenye makaburi kufukuliwa kutoka kwenye makaburi yao kupelekwa katika uwanja wa hisabu na jambo la tatu ni suala na kukurubia jua bajua litakuwa karibu na watu kadra mil kwa kiasi cha mili na jambo la nne akataja kwamba watu watamezwa na jasha na jambo la tano akazungumzia kuwekwa mizani kwamba zitawekwa mawazini fatunsabu lmawazini fatuzanuua amali libada awekwa mizani kwa ajili ya kiama na zitapimwa amali za waja jambo la sita alilolitaja wa watunsharu dawawidi madaftari yatatawanywa yatafunguliwa na yatagawanywa kwa watu ili wayasome ili madaftari yiliyoandikwa amali za watu a jambo la saba ويحاسب الله الخلائق الله تعالى هو بي. حساب بيومه حساب اعمال زاره نجام لنا كتبون حوض قد عرصات القيامة حوض يمتم صلى الله عليه وسلم بريكا واجل يوات تُكُونُ وماجي كتبه كهير لا تتوقون هابني السنه والجماعة قولوا لزمان سنة من صلى الله عليه وسلم. جبلا تيسرت كالوتجاجي السراق. القيامة في على متن جهنم. أميت اسم إشراط يُيَذَّرُ وَيَهْلَمُ. جبولا كمي. شو على من لقلت شفيتها. لكن ترى اليوم بقى هبط في جامبلكم من أمويا لأنه الشفاعة. الأمر الحادي عشر مما يكون يوم القيامة الشفاعة. نتركه لو بامانوزي هو شيخ ابن عثيمين شيخ ابن رحمه الله تعالى. لكم من أمويا قاتيكايالي وتاكو في القيامة نيو الشفاعة. وقد ذكر وقد ذكر المؤلف بقوله وله صلى الله عليه وسلم في القيامة ثلاث شفاعات. يتاج مؤلف من كتابه هيك العقيدة الواسطية مؤلف شيخ الإسلام أمريتاج وقوليات البسيمة أتكون أية تم صلى الله عليه وسلم سكوى قيامة شفاعتات وله في القيامة أتكون الضمير يعود إلى النبي صلى الله للنبي صلى الله عليه وسلم ضميري له لكم توم صلى الله عليه وسلم توم صلى الله عليه وسلم مسكوا القيامة أتكون شفاعتك من الشفاعة الشفاعات والشفاعات جمع شفاعة من الشفاعات ni wengi waneno shafaa na shafaa ashafaa katika lugha ki ya kiarabu ni kukifanya kitu shufa kuvifanya vitu viwili <coughs> kimoja ukakiongezea kinjaa kingine itakuwa ni shufa waswahili wanaita namba za shufa kama vile mbili nne na kinyume chake ni witri kwa hiyo neno shafaa shafa ni kukiekea kitu mwenza ikawa kuna chapili yake wafi listilah hiyi ni katika lugha katika istilahi ikisemwa shafaa ni slilgairi atawasutu lilghairi li ni mtu kuingia katikati uweka ukatikati kwa ajili ya mtu mwingine au kwa ajili ya kitu kingine pakawa pana ukatikati bijalbi manfaa kwa sababu ya kutaka kuleta manfaa au dafi madarra au kwa ajili ya kuondosha madhara na jamaa yako ana jambo ametingwa na jambo fulani na huenda akapata matatizo wewe ukaliingilia kati jambo lile ukamwombea utaambia wewe umefanya shafaa pengine ilikuwa afungwe ukaingia katikati we jamani huyu ni ndugu yangu msameheni pengine ilikuwa apigwe kini huyu ni jamaa yangu mimi msameheni kule kuingia katikati kwa ajili ya kuleta manfaa kwa huyu mtu mwingine kuwaitwa shafaa istilahan au dafi madara au kwa ajili ya kumuondoshea madhara fulani inaitwa shafaa na munasaba wake kutokana na kule kutasuliwa neno hili kuko wazi kabisa kwa sababu lianaka idha twasalta lahu sibta mahu shafa tushafiuhu kwa sababu huy kishaingilia kati kwa ajili yake ushakuwa tayari wewe ni muombezi unayomwombea na shafaa katika sheria ya kiislamu uombezi watu kuombeana shafaa iko na imegawanyika katika sehemu kuu mbili walshafaatu tankasimu ila, ila kismain shafaa au uombezi kuingilia katikati katika jambo jambo hili kwa mtazamo wa sheria limegawanyika katika sehemu kuu mbili kuna shafaat batila uombezi au ukatikati ambao ni wa wabatili haukubaliki wa shafaatn sahiha na kuna shafaa ambayo ni sahihi inakubalika fashafaa lbaila shafaa ambayo ni bal haikubaliki ma yatalaku bihi lmushrikun في أصنامهم، نبيلة أم بابي، ونا، ونا فُنغا من أنافه، مَسَلَمُ يَأَوْ. حيث يعبدونهم، فلولا بقوه لا يعبدوا، ولا يعبدوا أي مسلام، ويزعمون أنهم شفعاء ويزعمون أنهم شفعاء لهم عند الله، نوَنَدَائِكُمْ بَوَاهُ. هؤلاء مسلاهم يوم بيزقاهم بلي الله تبارك وتعالى. ومواني وشب هذا سلام ولو يابود اللات والعزى لمنات أو ودا ونسرا اه ودا وسواع ويغوث ويعوق ونسرا وما هاوى وتكون لك وومبيا الله تبارك وتعالى شفاهيك وراوني شفاء باطل كما لو سمى الله تبارك وتعالى ويعبدون من دون الله ما لا يضرهم ولا ينفعهم wyulun haulai shufaauna allah katika surati yunus aya kum na wanaabudu kinyume cha allah tabaraka taala vile vitu ambavyo haviwadhuru wao wala haviwanufaishi havina madhara kwao wala havileti manfaa yoyote lakini wanasema hawa ni waombezi wetu mbele ya allah wakiulizwa limadha tabudunahum wanasema ma nabuduhum illa liyuqaribuna ila llahi zulfa sisi hatuwaabudu wao isipokuwa tunachokifanya sisi tunawaabudu wao ili watukurubishe sisi tupate ukaribu zaidi kwa allah kwa sababu hawa ni watu wema watu wazuri au hizi ni picha nya ni masanamu ya watu waliokuwa ni watu wema kwaio kwa sababu ni wema mbele ya allah tabaraka wataala sisi tunatarajia kutokana na baraka zao watatuombea huko mbele ya allah tabaraka wataala kwa hiyo tunawatanguliza hawa sisi kwa kuwa ni mabwana wakubwa sisi tunawatanguliza wao wa kwanza waio tukiwatanguliza wao wao watatuombea mbele ya allah tabaraka wa taala kwa hiyo wanaweka katika ibada zao ukatikati watu wa kuwaombea shafaa shafa shafa ya sampuli hiyo ni shafaatu batila la tanfa kama yaqulu llahu taala fama tanfahum shafaat lshafiin hautawasaidia wao uombezi wa wenye wa kuombea hiyo kuna shafaa ambayo ni batila isiyofaa kabisa na wala haitanufaisha chochote na kuna shafaa ambayo ni sahiha inayokubalika maqbula nayo hii ina masharti matatu shafaa hiyo shafaa inayokubalika kisheria ina masharti matatu sharti la kwanza ridaa anishafii ni allah kumridhia yule mwombezi hiyo siku ya kiama huyo unaosema kwamba huyu ataniombea sharti kwanza lazima allah tabaraka wataala awe naye yuko ikuradhi naye mtu huyo na wajiwaji waji. waji. waji. maadamu huyu si katika ambia wala haikuja nafsi kwamba yeye ni katika walioridhiwa kwa hiyo sharti la kwanza lazima huyo anayeomba ambaye ndio anayefanywa kuwa ndio mushafi mwenye kuombea ni ashafi lazima awe ameridhiwa awe ataridhiwa na allah tabaraka wataala na yote haya na ushahidi tutatusoma ushahidi huo sharti la pili ni ridha ridhahu ani lmashfuri lah allah kuridhika na yule atakayeombewa sasa yule alieombewa naye pia vile vile allah awe ataridhika naye awe ni mtu ambaye allah anamridhia kwanza muombaji awe allah tabaraka wa taala ameridhika naye pili huyu anayeombewa naye pia vile vile awe ni katika wale ambao wa allah tabaraka wataala amewaridhia na allah haaridhii kwa waja wake kufru hilio sharti la pili sharti la tatu huyo mwombeaji ni lazima apewe idhni siku kwamba ataamua tu au wewe utasema wewe niombee au yeye aseme tu mi taa kumwombea fulani ni lazima ipatikane idhini na ruhusa kutoka kwa allah tabaraka wataala kwamba wewe sasa ombea na ridhaa au idhni haitakuwa ila baada ya kuwa yule anayeomba ameridhiwa kadhalika yule anayeombewa ameridhiwa na allah tabaraka taala na ushahidi wa hilo mara mtu aza akaona kwamba watu wasema tu mmetoa wapi هي إذا القرآن كتك آية 26 سورة النجم الله تبارك وتعالى نسيما وكم من ملك في السماوات لا تغني شفاعتهم شيئا إلا من بعد أن يأذن الله لمن يشاء ويرضى وكم من ملك في السماوات لا تغني شفاعتهم شيئا إلا من بعد أن يأذن الله لمن يشاء ويرضى. الملائكة ملاكًا غاتي واليوم يعني وين كثير كم خبرية كم خبرية إنما أنا كثير وكم Sajidiyah, sajidiyah sa min mimalaki fi samawati ni malaika wangapi malaika wengi walioko mbinguni la tughni shafaatuhum shaia hazitasaidia hautasaidia uombezi wao kitu chochote hautaweza kumsaidia yoyote uombezi wao illa mimbaadi an yaadhan llahu liman yashau wa yarda isipokuwa baada ya kutoa idhni allah kumpa yule anayemtaka na baada ya kuwa amemridhia هو حسين هبا ليرضى الشافي او ليرضى المشفوع فاطلق الله قيتيه في ويرضى فموجه يقولون با انا يزا يكفوك كنا باوك مفعول لكن اكاشة ويرضى ويرضى, ويرضى لمن يرضى عن من ويرضى عن الشافي ويرضى عن المشفوع ليشمل كلا النوعين كذلك الله تبارك وتعالى أنا سيما كتك سورة طه كتك أمي يومئذ لا تنفع الشفاعة سكوهي القيامة ومبيز سيدي قيامة إلي شفاعة هيتا سيدي إلا من أذن له الرحمن اسبقوا ما الله من فإذني ورضي له قولا ناكوا من يريدك وكيه وقولي إلا من رضي إلا من أذن له الرحمن اسبقوك ويلي أنبياء آمين به وإذن الله منه ورحمه ورضي له قولنا كرزيك وكيك وقوليك وعلى رزيك أنا كذلك الله تبارك وتعالى كتلك سورة الأنبياء آية شرينة نعم ولا يشفعون إلا لمن ارتضى حاواتهم بها اسبقوك الله تبارك وتعالى ورزيك huyo shafaa uombezisiuhi qiama utakuwepo lakini una masharti mtume sal llahu alehi wasalama yeye atakuwa na shafaa kubwa tatu kuna ashafaa inaita alshafaat ludhma shafaa kubwa kuliko zote liahlilmauifhihiyi ni maalum kwa ajili ya watu wote watakaosimama qiama ندها فلقد كما مقام المقام المحمود شفاعة بيلى نشفاء صلى الله عليه وسلم لأهل الجنة ليدخلوا الجنة نقوم بزواكم صلى الله عليه وسلم والشفاعة الثالثة في من استحق النار ألا يدخلها ni uombezi wa mtume sal llahu alehi wa kwa wale ambao wamestahiki kuingia motoni mtume saa w salam atawaombea wasiuingie wa, wa si fi man dakhalaha ayakhruja minha pia vile vile atakuwa na shafaa ya kuwaombea wale waliouingia watolewe mtume saaa wa salam atakuwa na uombezi na hii ndio itiqadi sahihi ya ahlsunnati waljamaa mtume l atakuwa na shafaa hizo tatu pia vilevilea kusema kivipi hii ya tatu ukafanya sehemu mbili shafaa fi man istaa anar anlaydlha na shfaa nyingine faa fi man daaa waelifkatika ili baadhi ahlubidaci miongoni mwa hawo ni makhawariji wakapinga shafaa ya mtume wa wa sallawli wasala na yote ni kutanga kukimbilia katika ile madai yao ya kwamba aliingia motoni hatatoka tena na wakadai kwamba eti itikadi hiyo ni itikadi ya kiyahudi kwa sababu mayahudi walisema kama anavosema allah wa kalu, lan tamassana lnaru illa ayaman maduda وقالوا أيوة لن تمسنا النار الا اياما معدودا قل اتخذتم عند الله عهدا فلن يخلف الله عهدا ام تقولون على الله ما لا تعلمون بلى من كسب سيئه واحاطت به خطيئته فاولئك اصحاب النار هم فيها خالدون ونسيما etimayahudi wao walisema sisi hatutoguswa na moto isipokuwa siku chache tu kama tutachomwa kwa sababu pepo ni yetu sisi anasema hivyo nahnu abnaullahi waahibauh sisi ni watoto wa allah na vipenzi vyake na vile vile wakasema lan yadhula ljannata illa man kana hudan au nasara hata ingia peponi ili atakiekuwa myahudi au mnasara tilka amaniyuhum hizo ndio umniyati zao ndio tamaa zao walizokuwa nazo na fikra zao tu kwaio walifikia kusema hivyo sasa wanasema na kama itatokea sisi kuingia motoni basi tutakaa kidogo tutapita tu <coughs> lannadkhula sma waqalu tamassana lnaru illa ayaman maaduda hatutauingia moto isipokuwa siku chache tu ان الله عز وجل عند الله عهدا وجل الله عز وجل اكون الله يخلف الله عز وجل الله من على الله عز وجل الله عز وجل الله الله الله الله الله الله إذا سِيْبُوِيْهُ إن هذا هو المعنى إن هذا من احاطت إن هذا من كسب إن هذا هو المعنى إن هذا هو المعنى إن هذا هو المعنى hawa ni watu wa motoni wataishi humu milele wldina amanu wamilu wa salihati ulaika ashabu ljannati hum fiha khalidun na wale waliofanya mema walioamini na wakatenda mema wao ni watu wa peponi watakaa humu milele kwa hiyo wanasema ahlulahwa katika makhawariji wanasema hivi hiyo itikadi yenu ya kwamba kuna watu watatoka motoni ni itikadi ya mayahudi wao mayahudi waesema tutakaa motoni ila kidogo wala haina munasaba wowote basi ni kutaka kuitia doa ile imani au mafunzo aliyoyafunza mtume saalsaa mtume salaalwasalam ametufunza kwamba shafaa iko na miongoni mwa shafaa zake ni kuna watu watatolewa motoni mtu atakuambia nitajii aya katiya qurani inayosema namna hiyo mitakuntaji aya inayozungumzia atahiyat kwenye qurani iko imetoka wapi hii atahiyat nanikaileta au mtume sal llah a i sallama yeye amekuja kufikisha ibada peke yake mambo ya itiqadi yeye hayamuusu uye katika liofikisha mtume sal alla e ni mambo ya itiqadi na mambo ya ghaibu na mambo ya kiama huyo yee aatueleza kwamba anasema iddakhartu shafaati liahli lkabairi min ummati mimi nimeweka akiba maombezi yangu maalumu kwa ajili ya wale wenye madhambi makubwa katika ummati wangu huyo shafaa iko ya mtume sal allah a sallam kwa watu watakawoingia motoni kwa watu ambao walikuwa wanastahiki wauingie moto kutokana na amali na vile wanavyofanya na, na juhudi walioitoa mtume saaa wa salama atawaombea kwa allah wasamehe wa. hawo <coughs> na kadhalika wale ambao wa tayari walishahukumiwa kamba wako ndani ya moto wanaungua na washaungua sana mtume salallahualih wa salallahu salama atawaombea ya rabi watoe hawa shafaa hiyo iko لأنهم هي أنهم يقولون لأهل السنة والجماعة. فأما فأما الشفاعة الأولى أما أنهم الأولى هي يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون ولكن حَتَّى يَقْضِيَ حَتَّى ان بَيْنَهُمْ يقولون ان اباينا بَعْدَ ان يَتَرَاجَعَ الْأَنْبِيَاءُ ان اباينا يقولون ان اباينا يقولون ان اباينا يقولون ان اباينا يقولون ان اباينا ان حتى تنتهي اليه. بعد يقول تراجع نقول لنوما من أبي ادم اتكتا كذلك نوح عليه الصلاه والسلام وعليهم الصلاه والسلام ادم ونوح وابراهيم عليه الصلاه والسلام وموسى عليه الصلاه والسلام وعيسى بن مريم عيسى بن مريم عليه الصلاه والسلام قوت لماذا اجابوا لتوديكم انتم محمد صلى الله عليه وسلم فهذا ما كان يتحدث عنه ادم عندما كان من الرسل وقال القرآن انا اوحينا اليك كما اوحينا الى نوح وابراهيم وموسى وعيسى بن مريم إن أوحينا إليك، ومين قمتوا محمد صلى الله عليه وسلم؟ كما أوحينا إلى نوح وإبراهيم وموسى وعيسى بن مريم. فريد. وقامتوا صلى الله عليه وسلم على ما بين آيات سكينة قيام إليه وحكمه. كتير لو تخطو كحكمه. na jambo likato toto kwenye makaburi na vishindo vizito vya kiama ni mtihani mkubwa sana utawasumbua watu, wa watu na watu watakua katika haraj kwenye tabu na dhiki mpaka waatamani jamani si basi yaishe tujue moja tu kama unakwenda peponi ende peponi unakuenda motoni lakini hali ni ngumu kyo watu wanataka uambaye ataingilia kati jambo hili mbele ya allah tabaraka wa taala fan akifuatwa nabiullahi adam alayhi salatu wassalam hadithi imekuja imepokewa na bukhari na muslim kwa abu allah wa anhu kwamba mtume sal lla salam amesema ana saiidu annasi youma alqiama mimi ndiye bwana wa watu siku ya kiama wa hal tadhuruna fi ma dhalik je mnajua ni kwa nini jambo hilo anasema mtume ala salama allah atawakusanya watu kutoka binadamu umazun, wa mwanzo mpaka wa mwisho watu wote watakuwa katika uwanja mmoja na ukelele wa mlinganizi utawafikia wao wataona sana najua litakurubia kwao watu watafikiwa na hali ya dhiki na matatizo kwa kiasi ambacho hawataweza kuvumilia watu watafufuliwa alafu hali itakuwa ni ngumu kiasi ambacho watu hawataweza kuvumilia hali ni ngumu baadhi ya watu wataambiana sasa masemaji kwa nini tusimfuate adam ambaye yeye ndiye baba wetu baba abulbashar atakuwepo siku hiyo watu watamwendea watamwambia anta abulbashar khalakaka allahu biyadi wewe ndiye baba watu wote allah amekuumba kwa mkono wake ونفخ فيك من روحي لا مبوليزيا كوكويمي روحي ياكي وأمر الملائكة فسجدوا لك لا مواميش ملائكة وكسجودي كواجي ليا كويمي ألا ترى إلى ما, نح- إلى ما نحن فيه هوني نهاية تليوناي آدم عليه الصلاة والسلام تواميا إن ربي قد غضب اليوم غضبا dala yghdhab badahu mithla sema mola wangu leo ameghadhibika ghadhabu kali sana kubwa hajawahi kughadhibika kabla yake mfano wa hivi mfano wa siku ya leo na hataghadhibika tena baada ya siku hii ya leo mfano wa ghadhabu hii aliyonayo كيشاتاتايا وما ميميا مني كتازا كولا ولمت الله تبارك وتعالى لمكاتازا ادم وقلنا يا ادم اسكن انت وزوجك الجنه وكلا منها رغدا حيث شئتما ولا تقربا هذه الشجره فتكون من الظالمين تكاسيمك يا ادم ابي ادم ايش شئتك هي الجنه wewe na mke wako ingieni mshini humu ndani katika ardhi hii katika janna hii wewe na mke wako na kuleni katika ardhi hiyo katika, katika bustani hiyo na pepo hiyo chochote mnachotaka kwa wasaa kabisa isipokuwa mti huu tu kuna kila sampuli za za vyakula na matunda kuleni vyote كمايته امسيولي امتي فلا تقربا هذه الشجره فتكونا من الظالمين فأزلهما الشيطان عنها شيطان اكواتيليزيشا وكاتيليزا فأزلهما الشيطان عنها فأخرجهما مما كان فأزلهما الشيطان منها فأخرجهما مما كان فيها مما كان لما آية يقول الشيطان, فأخ... الشيطان عنها فأخرجهما مما كانا فيه وقلنا اهبطوا بعضكم لبعض عدو ولكم في الأرض مستقر ومتاع إلى حين. كاتكا أعراف فوسوس لهما الشيطان. شيطان يعني كاوتي وسواس. كاتكا لأنبياء وأنبياء. هي بسبب على ألا علا ألكما على شجرةالخلد ول ل يل وله الشيطان ليبدي لهم اري عنها ن وها ويطان ل ل ن لزفك ه manahakma rbukuma n tilkuma shajara ila an takuna malakaini au takuna min alkhalidin allamona wenu hakuwakatazeni kula mti ule isipokuwa hataki nyinyi muwe malaika wawili au muishi milele kwaio ukila tu ule mtu utaishi milele utakufa na ukila tuutabadilika utakuwa malaika fadalahma bigurur malaika malaikashetani yule akaenda akamdanganya akawajulisha wao kwa hada kabisa akawachezea pale wakala falama fa, dhaka shajara a wanaoeleza katika stlrafu walipokula tu ule mtu walipouonja hatima yake wakaambiwa haya ayatuken katika janna ul lahbitu minha jamia tukawaambia teremkeni katika hiyo janna naonekana kwamba janna iko juu بس الله شو شكين موت فإما يأتينكم مني هدى فمن تبع هداي فلا خوف عليهم ولا هم يحزنون المهم آدم عليه الصلاة والسلام وسما ممن اللي كولى تكتمت فعشيته لك مواسي نفسي نفسي نفسي بس إيه نفسيانغو نفسيانغو نفسيانغو نفسي اذهبوا إلى نوح من دونك ونوح ميمي كاذيهية له سيوز وتموين بيانو وتموين بيانو ومن ديم جمب وقوانزا كواتو أرض إنك أنت أول الرسل إلى أهل الأرض ومن ديم جمب وقوانزا كتوم وكواتو أرضين وقد سماك الله عبدا شكورا لألا من شكويت ويومكم بيومي عبدا شكورا إشفى لنا إلى ربك توميك وملوك ألا ترى إلى ما نحن فيه kwani uoni hali tuliyonayo leo A, atasema nuu alaih salatu wassalam kama alivyosema adam kwamba leo allah ameghadhibika ghadhabu kali na hajawahi kughadhibika mfano wake kabla ya hapo na wala hataghadhibika mfano wake baada ya hapo na mimi nilikuwa nimepewa dua ambayo itakubaliwa nimepewa nafasi ya kuomba dua moja tu ambayo mimi nitakubaliwa wakad daautuha ala qaumi dua hii nishawaombea jamaa zangu nuh llsalam aliudhiwa na jamaa zake sile dua moja aliyopewa fursa ile kwamba wewe dua yako ni hii moja ukiomba kuombea umma utakubaliwa sasa ameudhiwa na jamaa zake mwisho wa kuudhiwa akasemaje akasema rabbi inni maghlubun fantasir mim nisashinda ya rabbi ni nusuru nomba nusra yako kweyo umma ukaangamizwa wote fafatahna abwab lsamai bimain munhamir tukaifungua milango ya mbingu kwa maji yenye kumwagika kwa kasi wafajarna lardi uyuna na ardhi tukaipasua kwa chemuchemu zake فالتقى الماء على امر قد قدر قد قدر قد قد قد. ما جي ككتانا امر اللي ونأ الله تصدوا يانغو من شيء ماليزا نلوى ومبيا واتوا كانغاميزو لمونغو مزيما سينا اذهبوا الى ابراهيم نندني ابراهيم فياتون الى ابراهيم وتكون لك ابراهيم فيقولون يا ابراهيم انت نبي الله وخليله من اهل الارض. اي ابراهيم ومن نبي والله نني خليلي وَاللَّهُ الله كي بينزي شن تبارك وَتَعَالَى تبارك و اشفع لنا في ربك اشفع لنا تو الى ربك و كمولاكو كون نبي الله نوح نبي الله ابراهيم و كما لو سيمة نبي الله ادم كوصو غذابو الله تبارك وتعالى كيشا اتسيما مي اللي باقي كوسيما وونغو مرتاتو كوين انديني كوى موسى هل يسمى وونغو مرتاتو نعم نبي الله ابراهيم عليه الصلاة والسلام كما اللي بفسده البخاري حديثه تقوى ابو هرير رضي الله عنه سيكما هل يسمى وونغو وونغو يا kukusudia kudanganya watu bali alizungumza maneno sehemu mbili yanamhusu allah tabaraka wataala na kadhalika sehemu moja inamehusu yeye mwenyewe wakati alipotakiwa na jamaa zake watoki kwenda kwenye kuabudu ibada zao za kuabudu nyota jua mwezi iye akawadanganya akasema ini saqim mimi mgonjwa naumwa mimi naumwa fanadhara nadhratan finujumi faqala ini saqim katazama katika nyota kisha kishasamimi naumwa bwana hii moja pili jamaa zake walipokwenda kwenye ibada zao huko kwenye, kwenye sherehe zao wakaacha masanamu yao katika nyumba zao za ibada zile nabiullahi ibrahimu alayhi ssalatu wassalam alikwenda akayavunja yale masanamu akayavunjavunja yote kwa shoka kisha akachukua shoka yake akaitundika kwa yule sanamu mkubwa kuliko wote wale mwabwana waliporudi kutoka kwenye shughuli zao na sherehe zao walipoingia kwenye nyumba yao ya ibada wakuta masanamu yote yamevunjwa vunjwa wakaulizana ni nani aliyoyafanya haya kuwafanyia waungu wenu wakaulizana lakini wakupata jao mwisho kuna mtu akasema kuna kijana tumsikia kijana mmoja yadhkuruhum yuqalu lahu ibrahim inaonekana alikuwa si maarufu sana alikuwa akiwabeza na akiwataja vibaya hawa waungu wetu huyu kijana anaitwa ibrahim ويقول لك أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أأنت فعلت هذا بآلهتنا يا إبراهيم وين دي ولي فنيا هايا إبراهيم قال بل فعله كبيرهم هذا فاسألوهم إن كانوا ينطقون أن يفنى هايا نهوي مكبواه لك وشين من زاكي. hebu waulizeni ikiwa hao wanaweza kusema nabullah ibrahim awaambia wale watu jamaa zake kwamba wewe sindlifanya wewe umefanya hivi akasema hapana sikufanya mimi hili jikubwa hili lenye shoka shoka pa hili ndo limewachinja chinja na kuwasagasaga wenzake sasa hebu ulizeni kama ikiwa hawa aweza kusema wakakaa wakatafakari hii katika sorsd ambia katika ssad imekuja vipi basi wakajaribu kuangalia wakainamisha vichwa vyao fanukisu ala ruusihm wakainamisha vichwa vyao thumma yeah? nukisuu ala ruusihim kisha wakainamisha vichwa vyao kisha wakaibuka wakamwambia wewe ulijua kwamba hawa hawasemi maana hivi hivi sasa akauliza kweli mnaabudu vitu visivyokuwa visivyosikia wala kuona wala chochote sasa alikuwa walavitawasaidia zile akili zao awazungushe kuwonyesha kwamba hivi mnavyovifanya ni vitu visivyokuwa na faida yoyote haviwezi kuwanusuru kama ikiwa wao ni masanamu ni waungu waweza kuwanufaisha watu au kuwadhuru wangejitetea wao wenyewe lakini imewachanja chanja wote wamemalizika alafu nyinyi wenyewe mwakiri kwamba huyu mkubwa wao hawezi kuyafanya haya kwa wadogo na wala hawasemi wala hawaoni wala hawanufaishi chochote kwa hiyo nabi ullahi ibrahim pale alipojitoa alipoulizwa aanta faalta hadha lialihatina ya ibrahim wewe ndie uliafanya haya kuwafanyia waungu wetu wewe wa ibrahim akasema bal falahu kabiruhum hadha ffasluhum in kanu yantiun waulizeni hao aliyefanya ni huyu mkubwa wao na naalifanya kweli mkubwa wao la akufanya sasa ee atahesabu kwamba hili ni moja katika makosa aliyoyafanya jambo la tatu ni pale walipoitwa kwa mbele ya mfalme kule masri mfalme alikuwa akimtaka mke wa nabiullahi ibrahim pana habari ndefu zimetajwa lakini almuhimu ni kwamba nabiullahi ibrahim alipoulizwa huyu ni nani yako akasema huyu ni dada angu akusema huyu ni mke wangu huyu ni dada yangu o asema mimi nimesema uongo mara tatu sisilihi mimi kuweza kuwaombea nendeni kwa musa watu watakwenda kwa musa watamwambia wewe ni mtume wa allah fadalakallahu birisalatihi allah amekufadhilisha kakupa ujumbe risala ala waklamih eh, l nasamekupa risala wabikalamihi na amekufadhilisha wewe kwa kuzungumza na yeye sababu allah amezungumza na musa alayhi salatu wassalam uombeekwa la wako oni hali tuliyonayo musa wassalam atasema kama yale alitanguliza kusemal adam kisa akasema ni d tlt nafsan lam umar btha niliwahi kuiua nafsi ambayo sikuamrishwa kuiua musa musa alimpiga ngumi yule sikumrishkuu akamuua kwa hiyo asema pia ikwahiyo nendeni kwa hiyo kwa isa watakwenda kwa isa watamwambia isa wewe ni mjumbe wa allah na kalima ya allah ambayo allah aliingiza kwa mariam na ni roho itokayo kwake na nalizungumza na watu ukiwa wewe bado mtoto mchanga tuombee kwa allah hali imekuwa ni tete ngumu atasema kama imekua teteatasema aa aliyosemaadam dhambi yoyote وقالت محمد صلى الله, نفسي نفسي نفسي. صل الله عليه وسلم محمد صلى الله عليه وسلم الى محمد صلى الله عليه وسلم محمد صلى الله عليه وسلم الى محمد صلى الله عليه وسلم وقد محمد الله عليه ما تقدم محمد الله عليه وسلم الى محمد الله عليه وسلم الى محمد الله عليه وسلم الى محمد الله kwa allah kutokana hali tuliyokuwa nayo mtume uobeekaalla ataondoka atakwenda mpaka chini ya arshi atasujudu atamwambia la wake atamlilia mula wake subhanahu sbla ataanza kumsifia na allah atamfungulia sampuli mbali mbali za sifa ambazo atamsifia allah tabarak wataala sifa ambazo hajawahi kusifiwa allah na kiumbe yoyote kisha allah atamwambia ya muhammad ارفع إيه راسك من كيتو تشاكو سل تعطى سل تعطى اومبا وتابيوا وشفا تشفع نومبيا وتكباليوا وومبيزي واكو متوم صلى الله عليه وسلم اتا وومبيا واتو نا وقتي هو واتو ووتي وليو موقف وتمسيف متوم محمد صلى الله عليه واله وسلم دي المقام المحمود وليو ذي شهاب نعجل ستكفوتي إن شاء الله ترسم الشفاعة الثانية شفاعة يابيلي أما يمتون صلى الله عليه وسلم يقول آه نعني شفاعيك بيبوني ونسأل الله تعالى أن يجعلنا منهم فليؤذن المؤذن kwa kwa wa hapa kitu <yu>. kjiwahds <coughs> <coughs> <laut> uh haahatahajw <coughs> إن شاء الله، أنا قلت لك في يعني <applause> <No. No. تصفيق> <برب يو. تصفيق> ana utaambiana baadhi yao kwa baadhi mwingine uongo unaokubali vo vipi tumana kwamba mtu akimwambia atakubali au ambao sheria unautambua kwamba si makosa io upo miongoni mwa huo uongo huo ni mtu anayezungumza kwa ajili ya kusuluhisha watu takuwasuluhisha watu nagombana na hakuna namna ukizungumza ukweli vita vitakao vitokea hapo uhasamu utakuwa ni mkuu ni ruksa ukatumia maneno ya uongo baina yao sheria ni rusu kadhalika katika jihadi fisabilillahi katika vit unaweza ukatumia maneno ya uongo wapi fulani ko wapi kiongozi wenu taweza kudanganya kwamba mkenda hiv awashaua pingine ko mahali fulani semami bana mkweli alhau yualuyi wa <laughs> utasema utadanganya nfano huyo wakati wa kusulisha ikiwa pingine kama utasema ukweli kama ni kweli bwana banaujamame kutokana sana kasema hivi na hivi na hivi huu pengine ukawa ni uhasama wamileni wa maisha kayzungumza hatakudangana kama masha allah ubu yako takusifia akusema vizuri tumekaa akazungumza hivi na hivi hata maneno haya mfano ni uongo haukai ila katika baadhi ya mawake wallah alamna ni kweli ya keli musa alimpiga ngumi ni kweli yatakula hayo sio katika mlango wake le yetukatika mlango shafaa na shafaa ni ya mtume saaa salama miongoni mwa shafaa za mtume sa salama ni kwa ajili ya ahlu lkabair kwa ajili ya watu wanaofanya madhambi makubwa kila kabira unaejua wewe إلا الشرك إِلَى الشرك بالله لا <applause> إلا بلاغا من الله ورسالاته. وما, وَمَا كَانَ وَمَا كَانَ لِمُؤْمِنٍ وَلَا مُؤْمِنَةٍ إِذَا قَضَى اللهُ وَرَسُولُهُ أَمْرًا ان يكون لهم الخيره من امرهم ومن يعص الله ورسوله فقد ضل ضلالا مبينا نعم؟ <applause> ايه تدري وعرضها يوصيان لو خلت لو كتا شفاعه ونفعهكم أقول وَلِيَمَّا أُمَّا اللَّهُ تبارك وَتَعَالَى كُفْرُهُ وَتَكَامُتُونِ درجات أو دركات معصية يقول درجة موجة. آه إن إن الله تبارك وتعالى Ya, maa kumumu, na maasia aya labda kumuuzi mumin yote ni madhambi ni masia lakini yako tofauti wezi kufaanisha shirku billah na kuiba kalamu mubi mtu kanamu yake tofauti yote ni masia uh, ha, lakini yako tofauti kwa hiyo aya inapokuja kwa itla man yasi llaha warasulahu fakad wala halala mubina takiemwwasi allah na mtume wake amepotea upotevu wa wazi bila shaka ndo hivo upotevu wa wazi lakini pia inaangaliwa qadiri ya masia narujibwa ahadithi nyingine za mtume sal llahu alehi wasallam yako masia mtu akiyafanya anakuwa kata na yako masia mtu akiyafanya anabaki ndani ya uislamu nachokizungumza hapa mtu atakapokuwa ameasa katika masia ya kumtoa katika uislamu huyo hatapata shafaa ya mtume muhamadi sal llaal wsalam wana shafaa ya ainginewe kafir kama famatanfahum shafaat lshafii makafiri au makufari hautawasaidia wao uombezi ene kuombea lakini wale ambao hawakutoka katika uislamu kwa maasia yao na vitendo vyao kwa itikadi zao au kwa kauli zao wako ndani ya uh, uislamu bado wale ndio watakwastahii kupata shafaa na ndio maana allah akasema wala yashfauna illa liman ibtada na wala hawatawaomea illa wale ambao allah amewaridhia sasa ikiwa wewe ni muislamu um, uko um, safi huna um, um, makosa tayari wengi peponi waombewahil um, weji um, um, um, أه؟ إما تبغى شفاعة العظمى أو شفاعة من جهة الكبير. كما تواجه من المعاصي يا سيدي. صلى الله عليه وسلم أسمى إذ دخلت شفاعتي لأهل القبائل من أمتي. ميكا أكيبا هو بزوان فاجيل يا واتو من مزاج مكوك وكتكو مواو. وشفاعة إيكو. كما فيك تبغى تؤمن الكتاب بس كذلك تؤمن السنة. ن ان السنة ان تجد ان تجد ان تجد ان تجد ان آيات ان تجد ان تجد ان تجد ان يمكن ان تجد ان تجد من عزم. من عزم. <applause> ولي عزمه ولم يتوم يا فاتوى لمسخسوك ولا بلاء لا الله فاتوى شرف ولم يتومي متاع وليتا آية ايمان البال ويقول العزم من الرسل انا اوحينا اليك لانيو محمد كما اوحينا الى نوح وَفِي ابراهيم وموسى وعيسى بن مريم، قد كأحزاب بن أحزاب بن وإذ أخذنا ميثاق النبيين، وإذ أخذنا من النبيين ميثاقهم ومنك، وإذ أخذنا من النبيين ميثاقهم ومنك ومن نوح وابراهيم وعيسى وموسى وعيسى بن مريم واخذنا منهم ميثاقا غليظا واخذنا منهم ميثاقا غليظا كسوره آه الاحزاب كشورا انا اوحينا اليك قلنا بي وترى اولو العزم من الرسل شرع لكم من الدين شرع لكم من الدين ما وصى به نوحا والذي أوحينا إليك وليشرع شرع لكم من الدين فإلا أوحينا إليك يعني في سورة النساء نعم لا lakini asele wongo ni haram kaia sulhu au katika vita au tuqanaantauria katika maneno ntokasema mimi mgonjo akusudia mgonjo wa moyo kimana lakini yamiluka la ma yusadikuka amil au auk ka. kama anavyosema mtume sal llahu alehi wsalam kwa mfano mtu anakuja kuambia naomba pesa sema sina pesa sina pesa ukaishiria okay, ao katika mfuko huu mimi sina pesa lakini ziko katikawaavako laki, iko hujandioa amesema uongo kuna isharazataurifana sina pesa lakini lakiisema hapa sina pesa kabisa utakuaesema uongo <laughs> lakini pia ukisema wallahi wabillahi sina pesa yani wallahi pesawallahi sina pesa ukileta kiapo basi kiapo kile kitakuwa kwa ile maana ambayo yule ndugu yako amechukulia mja nielewa auji tena ukishasema ukisha wallah wallahi si kwetu lakini unakusudia kwamba katika baadhi ki ki ya nyakati wallahi wallahilaii sina pesa kile kiapo ukishaingiza kiapo tu basi kiapo kile kitakwenda kwenye ile maana sio ile maana uliyokusudia weye kwenye ile maana anaefikiria yule ndugu yako mbona mwelemvushaelewa mtumesasnseyaminuka la ma sadakaka bihi kitu kitukch kama ala alahaditi sahihi kiabo chako kenye ile maana ambayo amekusadikisha ndugu yako kwa hiyo unawaza ukatumia tauria tauria ni maneno mawili katika baraba iko fani hii mlango huutmaneno mawili au vitu viwili moja ina maana ya mbali na moja ina maana ya karibu ikawa wewe sasa kusudia maana ya mbali sio hil ya karibu mfano mtu akisema ya sayida hadha lutfa lh lbaraya abidu anta lhusainu walakin jafaka fina yazidu nenoyazidu إذا ما يجوز أن يفعل زاد يزيد. لأنه يزيد بدي ألمت. نقول يزيد. سير فصعب أبو ولكن جفاك فينا لا يزيد. يا سيدا له يا سيدا حاز لطفى له البرايا عبيد anta lhusainu walakin jafaka finayazidu taja usensen na yaziduouyasudakiswahili tu maneno ya sawasawa mbayo tau mnaelewa yani mtu ukawa kuna maneno mawili maa moja maana yake ni ya mbali kabisa pengine ndi uliyokusudia weyi mbali alafu kuna maana ya karibu mtu haraka haraka anaweza kufikiria kwa kuma- s- s- s- s- maana hii Mpana kama mfanokamakusemana hmm? wazungumza maneno maneno yana ya di ya ndani kabisa ya na maana ya ndani ya mbali kabisa lakini pia na maana ya juu <laughs> wewe wazungumza maneno lakini makusudia mbali kabisa lakini mtu anaweza kaelewa kwa maana ya juu tu ikawa tayari meanineotakawere ume mcenga kimanene ume zungumza kwa mafumo kama amewacha chuo namanaonsma Na. apana bado anasoma unakusudia kwamba anasoma wapi yaani mfano nanu kama haya hapana bado anasoma lakini taanushampiga chenga ya mwili au chenga ya akili iy nishafahamu vingine kweyo katika kiswahili kuna vitu kama hivyo na watu huzungumza maneno kama hay mtu anakusudia maana hii w ukamwingiza kwenye maana hii sasa ikiwa inawezekana kufanya hivyo bila kuleta viapo na pengine kuna maslahi au kuna mafsada au mtu akumwondoa tu kukatisha maneno jaisahip yeah, uongo lakini ukishaingiza kiapo wllahi wabillahi anafanya kadha basi itakuwa maana sio ile uliokusudia wewe kwamba umekusudia maana ya mbali itakenda maaa ili aliykusudiahuyo naza v uongo haufai isipokua katika sehemu ambazo unakubalika au utakua islah wasuluhisha baina ya watu usizungumze kweli bwana kweliakutukana alisema hivi na hivi na hivi na hivi ukayafukua yale mambo ambayo pengine msuluisha pia hayajui likua alisema hivyo basi suuh hapa hamna tena sasa wewosizungumza vitu kama sema amekusifia ndugu zako huyu alikuwa kitena kheri hata sisi kumikaa nayo naona kutaja kwa tu yuko tayari kukumba msamaha pengie wanajazungumza ta kidogo wapamba maneno ili kulainisha mazingira na kuweka sawa uongo wa sampuli hiyo wafaa wallahu alam وقد تمكونا بالشركه السابقه الناموس تصل الى درسك شو فيه الاله سوغ مليون دو مش و سبحانك اللهم وبحمدك واشهد ان لا اله الا انت استغفرك اللهم