الحمد لله رب العالمين حمدا كثيرا طيبا مباركا فيه ملء السماوات وملء الارض وملء ما بينهما وملء ما شئت من شيء بعد اهل الثناء والمجد احق ما قال العبد وكلنا لك عبد اللهم لا مانع لما اعطيت ولا معطي لما منعت ولا ينفع ذا الجد منك الجد سبحانك اللهم وبحمدك لا علم لنا الا ما علمتنا انك انت العليم الحكيم والصلاه والسلام على البشير النذير والسراج المنير نبينا محمد وعلى اله وصحابته اجمعين والتابعين لهم باحسان الى يوم الدين وسلم تسليما كثيرا وبعد ayuhanas mashara lmuslimin ili hadithi hii ifahamike kunahitaji kupigiwa mifano pamoja kwa na kwamba maneno yako wazi sana maneno ya mtume sal llah ale salama yamejitosheleza yako wazi kwa maana kwamba kila aliyekuwa anaakili timamu akisikia atafahamu kwamba nini kimekusudiwa katika maneno haya lakini kadhalika mifano ina nafasi kubwa sana katika kuweka wazi maneno na pia kuzuia wale ambao wanachelewa kufahamu ufahamu wao bado ni mdogo au kuna watu wana tatizo la kufahamu kimakosa kwa hiyo ukipiga mifano unazuia watu wasifahamu tofauti kama kuna watu ambao wana matatizo hayo sasa mifano ni mingi na kuna mambo mengi ya kuyazungumzia lakini mimi nizungumzie mfano mmoja kama sija sahau ilikuwa tarehe ishirii na tisa ya mwezi huu uliopita mwaka huu a elfu mbili kumi nat 5 miladia serikali ilikuwa imeruhusu au imepeleka mswada fulani kuhusiana masala ya mahkama ya kadhi bungeni wene kamati kwenye semina maalum kwa ajili ya kuelewesha kuweka ufahamu sahihi kwa baadhi ya wabunge juu ya uwepo wa hii mahkama ya kadhi na muongozo wa kuweza kuendea jambo hili kwa sababu watu wengi hawafahamu na wengine hawataki kufahamu kwa maksudi kwa sababu walizozijua wenyewe kiasi ambacho wanatiwa hofu watu katika sehemu mbali mbali na viongozi wao na watu wao kwamba kama lau hii mahkama ya kadhi itapita basi kutakuwa na udini kama lau hii mahkama ya kadhi itaruhusiwa basi tutakatwa mikono kama lau mahkama ya kadhi itapita basi tutakatwa vichwa kutakuwa na kadha wa kadha wanatishwa mimi si msemaji juu ya mambo haya lakini tawakupijia mfano tu kwenye nukta fulani ili wale wanaonisikiliza ambao wanapupa kuyasikia hata maneno yangu wanifahamu na wafahamu hali halisi ilivyo lakini pia wafahamu watu sisi si watu wa kuchochea katika mambo ya kisiasa kwa sababu sisi tunaona katika hikma min minasiasati tarku siasa siasa ni kuachana na siasa hizi ndio siasa bora kabisa sisi tunaona namna hiyo kwa mtazamo wetu na kwa mujibu wa salama ya dini yetu min tarku tarkusiasa hatuzungumzii mambo hayo kadhalika sisi katika misimamo yetu haturuhusu kutumika mimbari na majukwaa misikiti n yani nyumba za ibada kama misikiti na sehemu mbalimbali kuwachochea watu na kuwahamasisha watu kufanya fujo na kufanya uwasi dhidi ya viongozi nadhani hili linafahamika kupitia semina zetu mihadhara yetu darasa zetu kwamba manhaji sahihi asalafu salih imejikita katika hayo na inazungumzia madhara makubwa yanaweza kujitokeza katika hilo na uislamu haulikubali jambo hilo nadhani haya yanafahamika na tunazungumza kwa uwazi kabisa bila ya kuogopa chochote sasa ili jambo lilipochukuliwa likapelekwa huko bungeni waliokutana pale ni watu wasomi takriban au wenye uelewa au ni viongozi katika jamii kulijadili jambo hili lakini kwa kiasi kikubwa sisi watu wa kawaida huku mitaani maelezo yaliyotolewa na raisi allah muhifadhi na wengineo na wale waliowakilisha kumwakilisha raisi kutoa maelezo ju ya jambo hili sisi watu wa kawaida huku mitaani tumeelewa vizuri sana kwamba ah, kumbe jambo hili uwepo wake haliki, halileti udini wala jambo hili uwepo wake halita wadhuru wasiokuwa waislamu ni jambo lilikuwepo likaondolewa na nalatakurudishwa tena kwa sababu ndaakuambia kitu kimoja hata huko katika vyo vikuu ukiwa wewe wasoma sheria sharia kanuni basi ili ukamilisha usomaji wako wa sheria ni lazima usomee vipengele vya sheria ya kiislamu kwa sababu ni sheria ipo inatambulikana kimataifa wale wao wakubwa wenyewe wenye dunia kama wanavyojinaki wao hawahitaki tu sheria hii lakini ipo hawataki kuifanyia kazi na ndio maana kwenye kusomwa yasomeshwa lakini hakuna sheria ya kikristo wala sheria ya kipagani asabu hawana sheria sasa ni mambo yapo na kuna nchi sisi tunazifahamu mfano jirani yetu kama kenya ambayo idadi kubwa si waislamu mahkama ya kadhi iko kwa miaka mingi tangu ensi ya mkoloni mwingereza alipotawala kenya bali afrika ya kusini mahkama ya kadhi ipo nasikia hata uingereza mahakama ya kadhi ipo na haidhuri chochote lakini sasa wale ambao wtaona kwamba hawa ni watu wako mbele wao wanaelewa tofauti hii itakuwa udini hii itakuwa kadha hii itakuwa kadha haya tuyaache haya mimi sio ambalosiyo ni, nilioakusudia hayo nilichokusudia kuna mmoja katika wale wabunge waliochangia nazungumza wazi alizungumza maneno maneno ya ubaguzi maneno ya dharau dhidi ya waislamu maneno ya uchochezi maneno ya kuleta uchafuzi wa amani katika nchi maneno ambayo lau kama ataachiwa basi athari yake ni mbaya sana yeye anachozungumza anasema waislamu nyinyi ni daraja la pili katika nchi hii walipokuwa wakituliana maneno yuko mbunge mmoja akazungumza wazi kwamba nyinyi waislamu ni watu wa daraja la pili katika nchi hii kwa maana kwamba daraja la kwanza ni wakristo kwa hiyo mambo yao yatatangulizwa kwanza yatasikilizwa kwanza alafu ndio tutawatazama nyinyi sasa tutakuwa na hiari baina ya kuangalia tuyachukue au tusiyachukue kwa sababu nyinyi ni daraja la pili lugha kama hizi ingi zinatoka kwenye migahawa huko kwenye magenge mitaani kwa watu wa kawaida tungeona kwamba hawa ni watu wanahitaji kueleweshwa hawana uelewa sahihi wala hawajui madhara ya maneno wanayozungumza lakini mtu kiongozi na si mbunge tu mpaka amekuwa ana martaba ya naibu waziri anathubutu kuzungumza maneno haya maneno ya ubaguzi sasa mi nataka kusema kitu kimoja sisi kwa mujibu wa misingi ya dacawa yetu kwanza tunaonekana sisi ni wanafiki kwa sababu gani kwa sababu kuna waislamu wenye kupeleka mambo yao kwa jazba bila ya kuchunga misingi ya dini ambao wao wataka kujichukulia sheria mikononi ambao upeo wao katika kuyafikiria mambo ni mdogo hawapini masilahi na uharibifu unaweza kujitokeza kwa uislamu na kwa waislamu wanachukua hatua mikononi vile wanavyotaka wao kwa jina la uislamu na jina la jihadi sisi tunawapinga hawa watu watuhesabu sisi ni wanafiki na wanatoa juhudi zao kubwa kabisa kuhakikisha kwanza wanatuangamiza sisi na haya yakwo wazi matukio ambayo yamejitokeza sehemu mbalimbali ya watu kupigwa watu kuuawa na damu kumwagwa na hofu mbalimbali ambayo yametuelekea ya sisi huu ni ushahidi wa kutosha lakini kwa sababu sisi tunachokizungumza ni dini hatutanyamaza tutajaribu kuwaelewesha na walillahi alhamdu juhudi inazozifanya katika viuo vyetu madarisi zetu mihadhara yetu semina yetu imeleta natija kubwa sana ya kuwabadilisha watu kifikira jambo ambalo serikali haiwezi hawana uwezo wa kubadilisha watu kifikira serikali ina uwezo wa kutumia nguvu ambapo si kila wakati nguvu zinasaidia kwahiyo sisi tunajaribu kuwateremsha watu na kuwawehe katika mahali pao kwa maana kwamba mtafakari vitendo naotaka kuvifanya vitakuwa na uharibifu katika nchi vitakuwa na uvunjifu wa amani katika nchi sisi katika uislamu wetu hatutapata faida yoyote uislamu hautakwenda mbele pingine ikawa ni sababu ya waislamu kukandamizwa katika mustawa wa kitaifa na kimataifa kwa sababu ya vitendo vya baadhi ya watu vyuo vikafungwa misikiti ikafungwa tunawatahadharisha na haya na haya kwa wazi tunayezungumza kila siku