upande wa pili wanasimama watu wakiwashajisa waislamu wasikubali tumeonea kiasi cha kutosha kwa hiyo sasa basi hizi ni kampeni zilifanyika na mifano ikatolewa namna hawa wengine wasiokuwa waislam wanavopendelewa yakichoto mabilioni ya mabili mapesa yakipelekwa kwao katika shughuli zao za kawaida tu kadhalika ukiona wizi unafanyika katika serikali mbilionofman zinatoka zile pesa zinakwenda kutoka mabenki kutoka wapi pesa zinatoka ukiwatafuta wale utakuta wengi ni upande huo mara chache kumkuta mwislamu sasa dhana hii au na nadharia hii dhana hii inakuja kupata nguvu ikiwa kiongozi kama huyu mwenye dzamana katikahi anasema nyinyi ni daraja la pili sasa yale yanayozungumzwa kwenye majukwaa ya kuchochea watu anatea uchochezi yapata nguvu ah, ndio maana sheghe yetu fulani alituambia kwamba haya tunayofanyiwa kwa sababu sisi hatuna thamani katika nchi sasa unajenga kitu gani unajenga nini sisi si watwa daraja la pili kama wako daraja la pili basi ni nyinyi kama kama wapo basi ni nyinyi sasa mimi sitaki kuzungumza lugha za kuhamasisha ambazo hazitajenga nachetaa kuwaambia na kuwazindusha waislamu umefika wakati sisi kubadilika kuyashika kila watu udhia ima kumuudhi mtume wetu sala llahu alehi wa sallam, kama ilivyofanyika huku ufaransa kama ilivyofanyika miaka ya nyuma Eh, ya ya, ya dnmak na sehemu nyingine watu wakamdhalilisha mtume saa salm wakamchora kwa sura mbaya mbaya tu pale sisi, sisi maadamu hatuna nguvu ya kuweza kumkamata yule aliyefanya vile na kumsimamishia hukumu ya kisheria basi hatua yoyote akaetumia ni lazima iyafikiani na kisheria kinyume cha hivyo tutakuwa kwenye makosa na sisi kwa mfano ikawa waliofanya hivo wako huko sisi huku hukutwafanya maandamano twachoma magari twachoma nyumba twapiga watu sio hili ni hii. lakini sasa ikiwa uwezo huo hauko wazidi sisi kufundishana kufundishanakuhamasishana kwamba huyu ni mtume wetu na amevunjiwa adabu na amekosewa kwa hiyo takiwa sisi tuendelee kumwenzi mtume wetu s tuhamasishe watu washikamai na dini sasa na hili pia nazungumza tena kwamba mneno hili au maneno haya yatufahamishe kwamba namna upande wa pili ulivyotutazama sisi sasa sisi turudi katika dini yetu je Ye, tunaweza kuiheshimu dini yetu na kuienzi dini yetu kisawasawa tushikamane na mafunzo ya dini yetu mpaka wachukie wenye kuchukia ikiwa wao wapiga vita watu wasisome basi tusome sana ikiwa wao wapiga vita kuona madhhari fulani kwamba hizi ndio madhhari za kiislam basi sisi tuzikithirishi maadamu hatukiuki haki ya mtu na maadamu sisi tutafuata haki ya allah tabaraka taala aliyotuamrisha na uislamu utaendelea kuwepo walaukariha lkafirun ikiwa sisi tumeushika uislamu hasa kiukweli kabisa allah atatunusuru lakini tukiutupa uislamu madhile yatakuja ya haya na mingine na mingine na mingine na sisi ndi udhalilika lakini uislamu hawezi kudhalilika kwa hiyo mimi na saa zangu yanapozungumzwa maneno sisi tuyatie katika akili zetu tuyapime stukaona kwamba yule karopoka tu la ana abiri yaliyo ndani ya dhamiri yake llnayoeleaenyeuuna yale yaliyofichwa na vifua vyao ni makubwa zaidi a bad baa in afwahh chuki zimedhihiri kupitia vinwa vyao f u a na yale yaliyofichwa na vifua vyao ni makubwa zaidi sasa sisi tusimame kwenye dini yetu tuhamasishane kwenye kuishika dini na mafunzo ya dini kiukweli na tunajua kwamba la nasira lana illa allah hakuna wakutunusuru sisi isipokuwa allah na huyu aliyesema neno haya watakiwa walio juu yake na mfano wake yeye basi wamkemee na achukuliwe hatua za uhakika ili neno hili likome kwa mujibu wa hadithi hii ya mtume salllah l wali wasallam itakuwa ni kama mfano wa watu walioingia katika jahazi wale wakasema لو أنا خرقنا في نصيبنا خرقا ولم نؤذ من فوقنا فإن تركوا وما أرادوا هلكوا جميعا وإن أخذوا على أيديهم نجوا ونجوا جميعا ها أنت من فنواتنا وتعقسيما سيسي تطوبوها جهازي وپاندويت ها أنتم فنواك تسمينوا وأنبيكم بيهي انشي مثلا إكي إنجياك تكهالي يفتا إكا وحكونا أمان nani atakeepata raha nani atasalimika una gari yako una nyumba yako una shamba utaweza lako utaweza kwenda shamba utaweza kuendesha gari lako utaweza kukaa kwenye nyumba yako sasa jeuri ya nini kwa nini uwe jeuri kwa hiyo tunapohusiwa amani tusilete chokochoko za makusudi tutumini akili zetu na maarifa na hiyo taaluma tuliokuwa na mbona taaluma haziko twatumia hamasa mbele tu na ubinafsi manake huu ni ubinafsi waislamu wakiwa mathalan wamepewa muongozo wa, wa, wa, wa kiserikali na ikatambulika kisheria kwamba nyinyi mkitaka kuhukumiana kuna migogoro katika mambo ya ndoa fuatiani hatua hizi wewe na kudhuru nini wadhurikana lipi wewe mwana hii mwanake serikali imekataa mahkama ya kadhi kwamba hii haitakuwa katika katiba ya nchi kwa sababu hii itakuwa ni mambo ya waislamu na kadha wa kadha kwa hiyo waislamu tengenezeni muundo fanyeni taratibu zenu lakini serikali lazima ikae ilidhurusu swala hili taratibu zake zitakuwaje mtadhamini mta, mta, mta wenyewe kama makadhi mtawalikwa wenyewe ofisi mtaziendesha wenyewe lakini je yeah, bila utaratibu ndio jambo lililokuwepo sasa huu utaratibu sisi kuwekewa kwamba basi mtafuata utaratibu moja mbili wewe wakuhusu nini utakuumiza kipi wewe uliambiwa uchangie sasa kama si uchochezi na kutoa kuleta uvunjifu wa amani ni nini na kama si kiburi ni nini sasa sisi waislamu wenyewe tupo hata kama sauti zetu sisi hazifiki mbali lakini wapo wanaotosikiliza katika wtanzania katika nchi hii kwa hiyo tusihemkwe tukafanya mambo ambayo ni kinyume na utaratibu tukaleta madhara kwetu sisi na tukaleta madhara katika dini yetu ikawa hakuna faida yoyote iliyopatikana na hasa ukizingatia kwamba kipindi kilichokuwa nacho ni kipindi kigumu kamatakamata kwa wale ambao watakuwa wanahusika na matukio ambayo ni ya kihalifu ambayo hayako sawasawa wengine naogopa kusema lakini na wakaw nazungumza wazi kwamba utaratibu wa dini ni, ni hu na hivi si katika dini na haina maana kwamba basi hata ukichokolewa basi kwa sababu ukae sisi katika uislamu hatuna hilo katika kila hatua tuna muongozo tunaopeana hiyo sisi muongozo wetu kwa ndugu zetu wa islamu ni huo ukishaona vitu namna hiyo basi ujue kwamba sisi hatuwezi kunusuriwa isipokuwa na allah tabara wataala naufahamu kwamba kiwango cha chuki walizokuwa nazo baadhi ya watu dhidi yetu sisi waislamu kwao tuatakiwa tujitambue tuutambue uislamu wetu na wale waliokuwa na mamlaka wajaribu kuwazuia watu wa aina hii wasija wakatuletea madhara katika nchi hii kwa sababu ya chuki zao na ubinafsi wao wasija wakaletea madhara katika nchihii kwa sababu wana ubinafsi kwa hizi هون ديون هو دي هو خطبة يليه من تيكارير ميشو حديث صلى الله عليه وآله وسلم يتم صلى الله عليه وسلم على البسيمة مثل القائم في حدود الله ومثل القائم على حدود الله والواقع فيها كمثل قوم استهموا على سفينة فصاروا بعضهم أعلاها وبعضهم أسفلها وكان الذين في أسفلها إذا استقوا من الماء مروا على من فوقهم فقالوا لو أنا خرقنا في نصيبنا خرقا ولم نؤذ من فوقنا فإن تركوهم وما أرادوا هلكوا جميعا وإن نجوا وإن أخذوا على أيديهم نجوا ونجوا جميعا تونس صلى الله عليه وسلم أنا سيما mfano ويولي yule aliyesimama kulinda mipaka ya Allah na yule mwenye kuivunja ni kama watu walioingia katika ikawa baadhi yao wamekaa juu na baadhi wamekaa chini ikawa wale walioko chini wanapotaka kuchota maji wanawapitia wale walioko juu wakaamua kusema hivi karari ikapita kwao maamuzi yao ikawa ni kwamba basi tungetoba watundu katika upande wetu wa huku chini maji yakaingia ili tusije tukawaudhi walioko juu nenda rudi tukae huku kuchini, huku chini maji ya huku chini yaingie ikiwa hawa waliojuu watawaacha hawa walio chini wafanye wanachokitaka wataangamia wote na kama watawazuia basi watasalimika wao na watasalimika wote kwa iyo hadithi hii kama tutaifahamu vizuri hatapatikana mtu wamfano kama huu anazungumza maneno ya kifuzi kama haya allahuma aiza lislam walmuslimin waadhila lshirka walmushrikin ونكس أعداءك أعداء الدين اللهم عليك بأعداء الدين اللهم انصر إخواننا المجاهدين في كل مكان اللهم انصر إخواننا المجاهدين في اليمن اللهم انصرهم على عدوك وعدوهم وعدوه اللهم انصرهم على الحوثيين الكفرة الرافضة الفجرة اللهم انصرهم على الرافضة الكفرة الحوثيين الفجرة اللهم سدد رميهم يا رب العالمين اللهم انصرنا وانصرنا انصرنا على القوم الكافرين اللهم انصرنا على القوم الكافرين اللهم انصرنا على القوم الكافرين برحمتك يا ارحم الراحمين وصلى الله وسلم على نبينا محمد