hebu angalia neema uliokuwa nayo so, sawa waislamu angalia neema uliokuwa nayo leo hii waislamu haza palestina ni mabomu kwa mabomu ni mabomu kwa mabomu hakuna kiamu hakuna amani hakuna ftari hakuna adaku hakuna ni maafa mbele kab jana nilikuwa naangalia taarifa wanawake wanakimbia mtu nakimbia haujui uende wape aurudi wapi leo hii waendesha pikipiki unajua hapa naendesha naenda magauni unapandisha moto unavyotaka unashusha moto unavyotaka wenzaku wakiendesha gari basi bomu linaripuka mbele yao wanashindwa waenda ama warudi wanaokufa ni wengine wanaofunjika mikono ni wengine wanaokatika miguuni ni wengine wewe mwenyeezimngu ukakupa fursa na nema ya kuishi katika amani na ukafanya ibada katika amani alafu unamkufuru mwenyezi mungu na, na una allah subhanahu wataala mungu anasema fadhkuruni nitajeni mini allah subhanahu wataala adhkurkum ntakutajeni nitakukumbukeni washkuruni na mnishukuru mimi allah subhanahu wataala wala takfuruni na msinikufuru swala <coughs> la dhikri waislamu ni ngao na ni ngome na ni ibada ambayo ni kubwa sana watu wema katika mlango huu haamakasaru hawakupunzia kabisa katika mlango wa dhikri mwenyezmngu subhanahu wataala anaizungumzia dhikiri ndani ya qurani kana kwamba ibada ya sora tunayoiswahi sio kubwa kuliko kumtaja mwenyezimungu subhanahu wa taala allahu akbar ndugu zangu katika imani angalia mungu anavyosema asema wadhakirina llaha kathira wadhakirat aadda llahu lahum maghfiratan wa ajran cadhima alana vikii sio mchezo wa islam mungu anasema wadhakirina llaha kathira na wale waja wangu viumbe vyangu wanaume wenye sifa ya kumtaja mwenyezimgu sana tena asema kathiran sana kisha akasema wadhakirat hakuwasahau mama zetu na dada zetu na mabinti zetu nao akawaunganisha akasema pia miongoni mwa viumbe vya allah wa subhanahu wataala vya jinsia ya kike kuna wanawake wanasifika kwa sifa ya kumtaja mwenyezimngu sana kisha mungu akatoa zawadi wanachuoni wanasema mwenyezi mwenyezimgu alikuwa nastahiki amalizie tu hapo wala asitaje mambo mengine baada ya aya hii ikawa kumtaja mwenyezimngu ni cheo na ni daraja kubwa katika maisha ya muislamu lakini mwenyezimngu subhanahu wataala kwa huruma yake na kwa mapenzi yake akataja mambo mbele ya aya hii akasema hivi aadda llahu lahu maghfira mungu subhanahu wa taala watu wa aina hii watu wa sifa hii watu wenye kumtaja mwenyezi mungu wanawake na wanaume kawaandalia msamaha maghfira mwenyezimngu subhanahu wa taala amewaandalia msamaha katika neno kuandaa na kupewa kuna tofauti pwanachoni wanasema unapompigia simu mke wako ukamwambia hivi mtu fulani mgeni anakuja kutoka dare slamu naomba umwandalie sehemu au mwandalie mgeni maana yake atachemshiwa maji moto kisha atatafutwa yule samaki mzuri sawa samaki ambaye hana mifupa Ata, atakangiwa vizuri kuna samaki wengine watapakwa kuna samaki wengine watamiminwa kwa sababu ya mgeni si sindio maandalizi kisha itatafutwa ile pishori safi mchene mzuri mgene anaandaliwa kisha itapikwa kama ni biriani kama ni pilau kisha itawekwa kisha zitachukuliwa nyama za mbuzi au kuku ataandaliwa vizuri hapo bado sehemu ya kulala bado sabuni yake bado dawa ya mswaki yote haya yako katika maandalizi lugha ya kiarabu nipana sana ndio maana mungu akatumia aadda llahu lahum maghfira mungu amewaandalia msamaha siku ya qiama utakapokuja wewe hautakuwa unajua kama una una sababu za kumtaja mwenyezi mungu kwa hiyo wakati unapomtaja mwenyezi mungu huko mwenye anakuandalia anakuandalia anakuandalia siku ya qiama ukienda sasa una shida zako unataka thawabu unakuta mwenyezimungu kakuandalia mathawabu yako bwana chukua nimekuandalia mwenyezi mungu akutosheka na maandalizi kisha kamalizia waajirana adhimu na, na malipo makubwa ajra limekuja nakra nakra maana yake ni kitu ambacho huwezi kukidhibiti ukubwa wake au udogo wake lakini kwa huruma ya allah na kwa kutuhamasisha mwenyezimngu akatumia neno adhima mungu ndi anayeumba mungu anayejua mungu anajua ukubwa na udogo lakini katika sala la zikiri kaongezea sifa moja kasema wenye kumtaja mwenyezi mwenyezimgu allah atawapa maalipo makubwa ndugu zangu katika ima zikri ni maisha ya mwanadamu na unapomwona mtu hamtaji mwenyezi mwenyezimgu basi moyo mwenye wake umeshakufa hata kama anatembea allah subhanahu wataala anasemaja mwenyezimngu anasema mtume sallahl wa salam anasema mathalu lmumini lladhi yadhkuru rabbahu walladhi la yadhkuru rabbahu mathalu lhayi wa lmayit mfano wa mja ambaye anamtaja mwenyezimungu na yule ambaye asiyemtaja mwenyezimngu ni kama vile mtu aliyekufa na mtu ambaye iko hai ya allah ndugu yango katika imani kama hauna utamaduni zimku, wa kumtaja mwenyezimngu subhanahu wataala basi we unahesabika ni katika watu waliokufa na wamesawa zafu wa nyingi watembea tu basi na kama unamtaja mwenyezi mwenyezimngu kila wakati ukamtaja mwenyezimngu mwenyezi mwenyezimngu basi wewe unaonekana uko hai numu zao lakini katika hadithi nyingine nikimalizia mtume sal llah alehi wa anasema mathalu lladhi yadhkuru rabbahu mfano wa mja ambaye anayemtaja mwenyezi mwenyezimngu walladhi la yadhkuru rabbahu na asiyemtaja mwenyezimngu kabaiti lkharaf kama vile jumba gofu ambayo lisilokaliwa na watu halina milango halina madirisha halina paa kwa hiyo buibui bui bui ndio nyumba yake nyoka ndo nyumba yake sijui sisimizi ndi nyumba yake sijui kenge ndi nyumba yake sijui paka na mbwa koko vyote ni humu ndani ndio mfano wa moyo wa mtu asiymtaja mwenyezimngu rudi sasa katika maisha yetu halafu ziangalie hizi nyono zisizomtaja zi mwenyezimngu namna zinavyokimbilia basi na namna sheitani alivyozitawala kwa hiyo ndugu zangu katika imani mimi nikiishia hapa tuache farahi halafu tutaendelea kesho mlango huu wa viki tuzitaje faida na tutaje baadhi ya vizuizi ambavyo watu wameviweka misikitini kiasi kwamba hawawezi hata kumtaja mwenyezimungu tuchavizungumza kesho tumwombe allah subhanah wataala atujalie kuwa ni katika waja wa wenyezimngu wenye kumtaja mwenyezimungu subantaa tumwombe allah subhana wataala atupe imani thabiti ya kuyafata mazuri tumwombe mwenyezimungu subhanahwataala akipokee kisikumuchetu na atuandikia kuwa ni katika wale ambao waliopata siku ya leilatu qadiri rabbana atina fi dunia hasana وفي الآخرة حسنة وقنا عذاب النار وصلى الله على سيدنا محمد وعلى آله وصحبه وسلم والحمد لله رب العالمين سبحانك اللهم وبحمدك نشهد أن لا إله إلا أنت نستغفرك ونتوب إليك