durudi katika madui yetu ya vikri mwenyezimungu subhanahu wataala alipotaja sifa ya wanaume wenye kumtaja mwenyezimungu subanahu wataala kisha akataja sifa ya wanawake wenye kumtaja mwenyezimungu subhanahuwataala alizungumza maandalizi kwamba aada llahu lahum maghfira wa ajran ahima mwenyezimungu kawaandalia msamaha kisha akaandaa na malipo makubwa hii ni kuonyesha ya kwamba usichoke kumtaja mwenyezimungu subhanahu wataala kwamba mwenye zimbu, wa ta'ala. kumtaja mwenyezimungu hawezi kulingana na mtu asiyemtaja allah subhanah wataala unapozidisha kumtaja ukamsabih mwenyezimungu ukamtaja mwenyezimungu sana na sana mwenyezimungu subhanahu wataala na kuipa zaidi na zaidi asema aadda llah lahum makhfira kisha mwisho akasema wa ajran adhima neno adhima vimekuja kutilia sifa ya malipo kwamba mwenyezimngu ilikuwa inatosha akasema aada llahu lahum maghfira basi lakini akaongeza kitu kingine akasema waajiran azima na malipo mengi malipo makubwa tukiwa katika mwezi mukufu wa ramadhani na tumefunga waislamu tunatakiwa kila tunaposikia mlango wa kheri umefunguliwa basi na sisi kingie kuna hasara nyingi kubwa ambazo zinazopatikana pindi mji anapomwacha mwenyezi mungu akaacha kumtaja mwenyezi mwenyezimgu akamwona mwenyezimngu ni kitu cha kawaida tu akawa hana haja naye mtume alesalatu wassalam anasemaje asema mathalu lmumini ydr rbbh wladhi la yadhkuru rabbahu kamthali lhaii waalmayit asema mfano wa mumini ambaye anamtaja mwenyezi mungu na mfano wa mumini ambaye hamtaji mwenyezi mwenyezimgu ni kama vile ni mfano wa mtu ambaye aliyekuwa hai na mtu ambaye amekufa allahu akbar yani wewe kama haumtaji mwenyezi mungu twatembea twaishi tuta pamoja tu tukama sawasawa vizuri tu tunaishi lakini wahesabiwa ni mfu tushakufa siku nyingi moyo wako hauna imani na moyo wako una maradhi moyo wako ni kama vile gofu masia ya aina yoyote anapenya na kuingia katika nafsi yako unakoacha kumtaja allah subhanahu wa taala katika hadithi nyingine mtume sal llahl wsalama anasema mathalu lladhi yadhkuru rabbahu wlladhi la yadhkuru rabbahu kabaiti lkharab ni kama vile nyumba ambayo ni gofu halina milango halina madirisha halina paa kwa hiyo buibui ndio nyumba yake nyoka ndio nyumba yake nge ndi nyumba yake sidui ma panyabuku ndio nyumba yake ndio mfano wa moyo wa mtu ambaye mwenyezi mungu subhana wa taala kwa hiyo kulikuwa hakuna haja mwenyezi mungu ataje maandalizi na sawabu alizomwandalia muja mwenye kudumu na kumtaja mwenyezimungu subhana wa taala kwa hiyo ndugu zangu katika imani tuziwekee ngome nyoyo zetu tuziwekee vizingiti nyoyo zetu ili ziweze kuifadhika unapomtaja mwenyezimngu subhanahu wataala moyo wako unakuwa hai unapata malipo makubwa sana kwa mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala tofauti na mtu ambaye simtaja allah subhanahu wataala wa mwenyezi mungu ni mwenyezi mungu kumtaja allah subhanahu wa taala efunguliwa huko wazi kuna askari za baada ya swala kuna askari ambazo sio baada ya swala wakati wowote sema la ilaha ilallah muhamad rasulllah astafirullah subhana rabi lala subhana rabi ladhim mtaja mwenyezimgu dhikira ambazo ni mashru wakati wowote lakini ukizitengenezea kaifia njia maalum mkusanyiko wa watu na watu wanakesha wanadhikri wanapandisha midadi tkuombadai ndugu zangu katika imani kuna baadhi ya miskiti wllahu lmustaan ni kama vile zina njama ya kuwatengeneza watu wasimtaje mwenyezimgu baadha ya swala sawawaslam saizungumza hapa hapa hili ukitoka hapa ukawe unajua kwamba kumtaja mwenyezimngu ndio uhai wa moyo mungu anasema ala bidhikri llahi tatmanu lqulub mwislamu anapomtaja mwenyezimngu moyo mwenye wake unapata utulivu kuna baadhi ya misikiti wallahu lmustaan kama zinaagenda vile za kumfanya anayeswali asimtaje mwenyezimngu asimsabih mwenyezimgu subhanahu wataala hivipi unakuta mtu baada ya swala imamu anasema assalamu alaikum warahmatullah assalamu alaikum warahmatullah alafu imama ala anasema alfatha watu wanasema amin sawa jamani <gibu wa? gibu wa>? maajabu eh? baada ya swala imama anasema alfatha watu wanasema amin kisha anasoma alhamdu baada ya kusoma alhamdu mtu dua baada ya kupiga dua watu ssalamualaikum akumssalam wa wa anakuvuta kanzu yo anaondoka huyo akiondoka ndi ashamaliza usimamie <tries> tena kwamba mtaje mwenyezimngu subhanahu wataala mwenyezimngu subhanahu wa taala alimfundisha mtume salillahu leihi wasalama ili aja kutufundisha sisi umati muhammad sal llalhsalam baada ya swala tufanyeje mtume sa salam alikumaliza alikuwa nasema astahfiru أستغفر الله أستغفر الله كيش أنا سيما. اللهم أنت السلام ومنك السلام تباركت يا ذا الجلال والإكرام مبكا مشو كيش أنا عليه الصلاة والسلام سبحان الله ثلاثة وثلاثين ما رأى ثلاثين أتاته كيش أنا الحمد لله ثلاثة وثلاثين ما رأى ثلاثين أتاته كيش عليه الصلاة والسلام أنا الله أكبر ثلاثة وثلاثين مرة ثلاثين mtumi noo afdal khali llahi la wajhi lardi kiumbe bora kiumbe mtukufu juu ya mgongo wa ardhi mtumi alah solatu wasalam taibkidi alfatiha ukenesemasangati mimi niseme kwamba mlango huu ubaki wazi yule ambaye ana wasa na nafasi yakumsabih mwenyezimngu baada ya swala falyafal na yule mtu ambaye ana nafasi ya mwenyezi mungu juu ya baiskeli falyafal afanye ndugu zangu kwa sababu kheri ni kubwa kheri ni nyingi mungu anasema wadhakirina llaha kathiran wadhakirati na wale wenye kumtaja mwenyezi mungu katika wanaume wengi wdhakirat na wale wanawake wengi wenye kumtaja allah subhanahu wataala aadda llah lahum maghfira mwenyewezimungu ukawaandalia msamaha manake wasio msamaha kawaandalia bonge la msamaha wa ajran adhima na sio msamaha tu kuyaqiamu unakwenda na madhambi mengi kisha unaenda kukutana na allah jala waala anakwambia hivi ewe mja wangu umekuja na madhambi mengi mimi nimekuandaliap chukua msamaha nimekusamea madhambi kisha baada ya hapo mungu anakuongezea nambali nakuwa nimekupa msamaha muda uliokuwa unauchukua katika kumsabi mwenyezimgu nimekuandalia milima na milima ya, ya malipo chukua malipo ingia zako peponi nenda kale kuku kwa mrija huku waislam tumefunga tuwe ne utamaduni wa kumtaja allah subhanahu wataala ili ongezee ongeze, uzito wa ile somu yetu kumbuka katika hutuba mbili zilizopita shekh atani anasema kuna mtu kwanzia asubuhi amelala kwanzia asubuhi akiamka anaenda chooni anarudi kitandani analala akiamka anaenda chooni anarudi kitandani analala mpaka inafikia jioni mpaka wakati wa kufturu wajua anapoapoteza muda wana somu yenyewe ni kalipoteza muda kwa kumsabih mwenyezimungu la ilaha lllah subhnllah alhamdulilah astahfirullah allahuma inaka afuun karimu uhibu lafuffu nna ongeza uzito wa somu yako haya machache islau uishie hapa ombe mwenyezimungu subhana wataala atujalie kuwa ni miongoni mwa wali ambao wenye kumtaja mwenyezimungu sanaiombe weyezimugu atufutie madhambi yet نتموم الله سبحانه وتعالى في اعتجالية نكت كوالي وتكويفات ليلة القدر وهذا وبالله التوفيق والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته. نمتنا سؤال جمال. نسمع الاستاذ باسم مفارقه الفاتحه. كما كنا نمتنا سؤال جمال او جزاء كده كنا كنتوا الفاتحه كتكو السلام هاكونا. الفاتحه مناكني سوره الفاتحه. من الحمد napwanza dua kwa kusoma alfatiha unamba mtume sal llahu ali wa salama aliwaombea watu baada ya swala mtume alimfundisha mtu mmoja akamwambia hivi nisikufundishe maneno mazito utakayosema baada ya swala sababu so, akasema bala ya rasula llah akasema sema baada ya dubura kulli swala mwisho wa kila swala allahumma ewe mwenyezi mungu aini nisaidia mimi ala dhikrika kukutaja wewe sawa jamani alas ala dhikrika ala kukutaja wewe eweyani mwislamu ombe msada kwa mungu ili uweze kuwa na uwezo wa kumtaja allah subhanahu wataala washukurika na kukushukuru wewe mwenyezimungu naomba unisaidie kwamba nafsi ya mwanadamu kama nafsi kama yeye hana uwezo wa kumtii mungu mpaka apate msada kwa nani kwa rabu lizzati waljalal allahu akbar kisha mwishi anasema wa husni ibadatika na unisaidie mungu nikikuabudu nikuabudu vizuri kama alivyofundisha mtume wa salllahalhi wasalam kwa hiyo baada tarudi kwamba kuna haja ya ibada zote tumwangalie mtume sala jamaninmwenye swala amna eh? سبحانك اللهم وبحمدك نشهد ان لا اله الا انت نستغفرك ها. ونتوب اليك والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته وعليكم السلام