He. na baada ya hapo ikatokea tukio lilingine ambalo iliu umeungana mayahudi wa madina pamoja na washirikina wa, wa makka katika tukio la ahzab vikosi vikakusanyika kwa ajili ya kupambana na waislamu washirikina ndio walikuwa wameliandaa jambo hili kwa siri lakini hapo hapo tayari walikuwa washachukua mkataba na bwana mtume salallahu alahi wasalama wa kwamba wao hawatoshiriki vita vyovyote dhidi ya waislamu lakini walipokuja washirikina kutoka makka wakaja upande wa kaskazini magharibi mwa mji wa madina mtume salllaali wsalam akatekashauri kwa, kwa sahaba zake masahaba wakashauri kwamba lichinda handaki na kweli maandaki yakachimbwa na imethibitisha hisaratdifa wanasema kwamba ilikuwa handaki na urefu wa kilometa kama nane na walikuwa msahaba alfu tatu ndi waliochimba handaki lili katika kipindi cha baridi kali ولكن يقولون الْبَرِيْدِ يكون هناك من يقولون ان يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من لا هناك إلا عيش هناك فاغفر يكون أو من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك بسبب قوله ونعاقينه وقام بذيتك في هذا الامتحان الكبير ومن من ويقوش شهر ذاك لنزمتك في هذا الامتحان فبنبانه وقنبانه نقول لبنبانه وقنبانه يكون مناوشات يعني كنت في هذا الامتحان بقى من يزمنه سبحانه وتعالى لقول لتنصرياك كما يقول في القرآن كتاب صورة الأحزاب الكسيمة يا أيها الذين آمنوا اذكروا نعمة الله عليكم إذ جاءتكم جنود فأرسلنا عليهم ريحا وجنودا لم تروها mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala anatuambia enyi ambao wameamini kumbukeni neema mungu subhanahu wataala ambayo uko juu yenu wakati walipokujieni nyinyi wanajeshi sisi tukawapelekea wao upepo mkali pamoja na wanajeshi ambao nyinyi wa amkuona yaani mwenyezi mungu akaleta taidi ya malaika akaleta jeshi la munye, mungu subhanahu wataala kuwasaidia waislamu katika vita vya ahzab washirikina wakachanguka lakini ndani ya kipindi kile myahudi alichangua ahadi kule Sababu ahadi kwa sababu yeye ya kwamba hatoshiriki vita vyovyote dhidi ya waislamu eye akafunja mkataba akaingia kwa upande wa kusini mwa madina kwa sababu bani baninadiri na bani ureida walikuwa akikaa katika maeneo hayo mwenyezi mungu mwenyezimungu subhana wtala akatueleza qurani min nfui walipokujenu kwa sehemu yn yaju waliokuja sehemu ya juu walikuwa ni washirikina wminasa inku na waliokuja sehemu ya chini walikuwa ni mayahudi mungu wenyezimungu subhanatalaua hii akamishwa bwana mtume mtm mara moja awatoe wayaudi atia mjwa madina kama ilivyoelezwa hilo katika a lielezwa a sa akawasaa walayau akawatoa nj ya madina kwa sababu wao sualik ni watu waovu ni watu mtume alipowatoa katika ile ya i auaaisha alwao il sea adina waakimbilia sehem zahb zamani a na aliwana vile vile موضوع اليندليه هيك ولا جهاد اليندليه كيفينتش ابو نمتوم محمد صلى الله عليه وسلم بكى نوضع وسلام كينيه كتكا جزيره العرب بعدها يهاتم تومي صلى الله عليه وسلم كوندوكا كشيك خلافه سيدنا ابو بكر الصديق رضي الله عنه كيفينتش خلافه سيدنا ابو بكر الصديق رضي الله عنه تركيا فتنه رده بهذه ما قبيله كتكا وهراب ورتد ما قبيلها اللي ورتد كنا رده سامكوليمبيل kuna walioritadi wakaacha uislamu moja kwa moja kama kina malik bin nowaira kat wa na kuna walioritadi wakakataa kutoa aka kuitoa katika utawala wa abubakari sidii raiallah anhu abu bakari akisema nitapiga wote na nitampiga yule ambaye atafarikisha kati ya haka na sala masahaba walijaribu kumshauri kwamba kwambaakasema hapana lazima tupambane nao na kweli waislamu wakapambana كل كل اللي بيسألك وين سور من يزمنه سبحانه وتعالى. لمن يزمون قال شو القرآن؟ يا أيها الذين آمنوا من يرتد منكم عن ديني فسوف يأتي الله بقوم يحبهم ويحبونهم أذلة على المؤمنين أذ... أ... أعزة على الكافرين يجاهدون في سبيل الله ولا يخافون لومة لائم ذلك فضل الله يؤتيه من يشاء والله واسع عليم. من يزمون أن سمي أين ينبغي يمينه؟ yule ambaye ataritadi kuuwacha uislamu kuwacha dini yake basi mwenyezi mungu punde atawaleta watu ambao wa anawapenda wa, ana wao hii sunathibitishia fadhila kubwa za sayidna abubakar raiallahu anhu na wafuasi wake yuhibuhum ambao mwenyezi mungu anawapenda wayuhibunahu na wao wanampenda mwenyezi mungu subhanahu wataala ambao watakuwa ni adhilatin na wao watakuwa ni laini na wanyenyekevu kwa uaislamu عزة على الكافرين ني وكالي يجاهدون في سبيل الله وتقوي في من يزمه سبحانه وتعالى ولا يخافون لومة لائم ولا هو توقف وذلك فضل الله يؤتيه من يشاء هي من فضل من يزمه على أمك من يزمون ها يمثبتيز من داني سورة المائدة كيف مصحابة وكتنبالنا والي إن شاء الله. مالك كل حال، أنا أقول لك أن با... خلافة أبو بكر، وأنا أقول لك أن خلافة أبو بكر، وأنا أن خلافة أبو بكر، وأنا أقول لك أن خلافة أن أبو بكر، أن سيمئيل وإسلام ونج والكوفة لا وحش حصة ولا ينبع يكون خوفا في القرآن. كت مزاكي مزاجي مرايكوان مرايقان كقصان القرآن. كت خلافة يا أبو بكر نصدق في أكون تهيت كوني تيم. كت ككاف لكم أبو بكر رضي الله عنه كون ده كت خلفا خلي خليفايكي. أكان سيدنا ثمان رضي... سيدنا عمر أم... بن الخطاب رضي الله عنه أم بني شقلي وأول و... لسيدنا أبو بكر رضي الله عنه أكان وين بيخليفة وإسلام. katika zana za mar railla nu alhadulilah uislamu ndio ukawa umeshika nafasi yake jihd fi sabililah ikanza ikasimama kisawasawa sasa mapambano yakaelekezwa katika sehemu tofauti tofauti miongoni mwa hayo ilikuwa ni kuelekeza kwanza mapambano kupambana na kuiangusha serikali ya kipa serikali ya kimajusi ambayo ilikuwa makao makuu yake ni sehemu za irani hivi leo sehemu ile ilikuwa ni nukta aia kama wanavyosema ni nukta muhimu kwa sababu wafursi walikuwa ni washirikina tena walikuwa ni maadui bali ilikuwa ni dola ikiogopewa katika kipindi hicho waislamu wakendakapambana katika vita tofauti tofauti miongoni mwa hivyo ilikuwa ni vita atalasil ambao walikuwa washirikina wakimajusi walifungana minyororo jeshi zaidi ya watu lakimoja walifungana minyororo kwa sababu wale walikuwa hawataki kupigana vita wale ni lwa kwamba waaaafalme a wakakimbia wakafungana minyororo kisha juu ya matembo kama wpanda mafarasi a katika vita na na na na na na farasi wao walipigana katika vita vita hivyo vya vinginevyo mpaka kwa ngie m isla tayari wenistangl kufa na mamlaka ya farisi kaanguka katika aa za mar bnkhaabi rialah anhu vita ilikuwa ikiendelea huko na omar bin hatadi akipeleka ya majeshi yake kina saadi bin abi waqasi na wengineo huku ikaanzishwa njia nyingine ya kwenda kupambana na warrum, ya wa roman ambao likuwa makao makuu yao yako katika mji wa damascas syria waislamu walielekea sehemu zile wakienda kupambana na wale wa wakristo wale mapambano yakawa ni makali mpaka يتفنجلوا وكتفنجلوا مسكين أو نمضي متكتيف وبيت المقدس أو مسجد الأقصى هذا عمر بن الخطاب رضي الله عنه. بالي الإسلام هو قريش هاب وكسول بعد قيسا وكتمبيا قيسا وكتمبيا أقتوجت كنتيلة يشام وكتمبيلا القسطنطينية أموني إسطنبول وإسلام hii ni historia fupi baada ya kuondoka saidina uh, umar radiallahu anhu alikuja saidina sadn thman bin bini affani dhunuraini radiallahu anhu kati kipindi chake na yeye utawala katika sehemu yake nusu ya kwanza aliendelea na mapambano dhidi ya ushirikina na dhidi ya makafiri na hapo waislamu ndio wakaanza kupasua wa njia za kuelekea katika nchi za misri wakapambana mapambano makali ma zaidi ya matatu moja ni pambano la aleskandaria al, na pambano la pili la umudinin na jingine la subitila na nyingine ambayo ilikuwa pigana baharini ndani juu <coughs> ya majahazi waislamu wakipijana pambano naswa mapambano manne maku ambao liua ni fasili ya kuangamiza wara waislamu wakaingia katika upande wa, wa, wa kaskazini ya afrika ambao ni magharibi ya kiarabu mpaka waislamu wakaamua kuingia katika nchi za cyprus na Greece pamoja na uturuki aerbaijan na armenia na jeorgia na yugoslavia y zamani serbia pamoja na bosnia waislamu amaneneo yote akawa watayari washiingia khilafa ya uthmani bin afani rilln na katika kipindi alipoondoka uthmani baada ya hapo khilafa ya umawiya uislamu ukaingitanuka imekuwa pana ina maana wameingia katika uislamu wengine ala rughmi unufihim wameingia kwa kulazimishwa kwa sababu jihadi tayari shaingia wengine wakaingia katika uislamu kinafiki hawakuingia katika uislamu kwa maana ya kwamba wao wamemwamini mwenyezi mungu subhanahu wataala na bali ushahidi mkubwa ni wale waliokuja kumuua kumuua sayidna omar radiallahu anhu ni abulululmajusi ambaye yeye ilikuwa asili yake ni majusi mwirani mpesia kwanjama tu akakamchunga akampiga visu saidna umar radillhu anhu katika salatu lfajri na hatimay umar ralla nu alifariki dunia kwa hiyo uislamu waliingia ndani ya uislamu baadhi ya watu ambao walikuwa tayari wanachuki na uislamu miongoni mwa watu waliojitokeza katika jambo hili ambao walikuwa tayari wanachuki na uislamu alikuwepo bwana mmoja akitokea sana sehemu zayeme akiitwa abdullahi ibnu sabai lyahudi alikuja katika kipindi cha uthmani radiallahu anhu akadhihirisha kwamba yeye ni muislamu wislamu wakamkubalia akawa tayari anaonyesha alama za uchamungu na alama kwamba yani yeye ameathirika na dini ya kiislamu baada ya kuwa uislamu amemkubali kwa amasa zake na ile juhudi yake anaonyesha katika uislamu watu wakaanza kuathirika na Yei, na hatimaye ataanza kubandikiza fikira zake kama mnavojua wayahudi walivokuwa ni majitu ambayo yanajua yana, yana, yana, yana, kufikia katika wao si watu waoge akipanga jambo lake basi atalipanga kwa muda mrefu apange kwa muda mfupi kwa hiyo kwahio akaeleza fikira zake katika mji wa madina mimi sitaeleza sana isipokuwa nitaeleza yale alioandikwa na baadhi ya wanachuoni kuhusiana na أبو الله بن سبا اليهودي. أنا أقول أن أصحاب علي. وأنا أقول أن أصحاب علي وأنا أصحاب علي وأنا هوبان علي وأنا أصحاب علي وأنا أصحاب من وأنا أصحاب علي أصحاب علي وأنا علي أن عبد الله بن سبا إن كان يهوديا فأسلم كما عبد الله بن سبا لكون يهودي يهود كشا وكان وهو على يهوديته ووانا عليا أكم فند علي أكذهر علي وكان على يهوديته نالكوا نهل يقوى كتنة يهودي واكي يقول أنا سيما في يوشع بن نون عليه السلام بهذه المقال أنا سيما كوسيان يوشع بن نون منانو maneno haya kwa mana ya kwamba hania bada ya musa la wsam anaestahiki kuchukua khilafa na mamlaka na kuongoza dini wana a ana waaei akuna wingine nun maneno ayo bdh b alikuwa sea katika kipindi cha aui wake kisha is eaasea aala bda islamhi fi ali b abi thl dhalik na akasema katika uislamu wake kuhusiana ali b abi maneno ao وما لا يقوم بعد عمته محمد صلى الله عليه وسلم أن استهيك وخليفة بعد عمته محمد صلى الله عليه وسلم لعلي بن أبي طالب من نهاية أن زنزناني عبد الله بن سبع كيش أكتذ يمنين وقبله المبقت من واتهوم وكشي عسيمة وهو لا يي عبد الله بن سبأ أول من شهر القول ليه يماز ما يماز علي bifardi imamati alii alaihi salam laulazima wa uimamu wa ali bin alayhi alaihisala maneno hayo ak anza abdullahi bin saba na maneno haya nani ni maneno ya wa wakishia kwyo hilo pia lichukuenu katika kumbukumbu katika kumbukumbu kwamba haya maneno yanayozungumza na wa wakishia ambaye anaitwa abu muhamadnbat maneno mengi لكن من الهيئة التي الكتاب في رق الشيعة كانوا بختي صحيفة بقر بقر بقر بقر وانا يسمى نتعب يا حيدرية يا نجف تعليق آل العلوم آل بحر العلوم أبغى نتعب وقم يموجى يموجى ما موجه موجه موجه في الفيديو أنا من جين كما من وتاريخ وكشية وكراني من safa kenye kitabu hiki ameandika historia ameeleza maomarefu kisha akasema kwamba ibdا bn s tw i alielekea sehemu za msr in w lia an mhalfi wati alipojua kwamba waliwapinzani wa thmani kthiun unak wako wengi uko fth lm wtwa akajidhihrishia kwamba weye ni mtu wa limu nauchamungu حتى افتتن الناس بهم بكوات وفتتنيك نيائي وبعد رسوخه فيهم مبادئ وتقوى منذ قطيئي تعالي واتو بدأ يروّج مذهبه ومسلكه أتى هذا كوينيزا مذهبياكي ننجيزاكي نفكرزاكي لا أكوى وإن لكل نبي وصيا وخليفة كي نبي أنا وصينا أنا خليفة فوصي رسول الله صلى الله عليه وسلم بس وسيم محمد صلى الله عليه وسلم وخليفته لخليفواتي ليس الا عليا حكونا من جينا اسبقوا علي بن ابي طالب حكينا لنا مانوميجي لكافيريشا مانوميجي بعدت لقسيمة ان الامه كامه ظلمت عليا ومن ظلم علي وغصبت حقه لينبقوني حكياتي حق الخلافه والولايه حكي الخليفه لو توالى ويلزم الان ان اللذين بساسه على الجميع كما توتم مناصرته ومعاضدته كم نصور لكم وهم كونوا وقالوا عطاعة أثمان نوات كوندوشة كونوا وطاعة عثمان رضي الله عنه وبيعته نبيل فيلي كوندوه كونوا وطيف فأتأثر كثير من المصريين وكثري كوانج تتكوى وكوى مصري بأقواله وآرائه ومن ينوياك نره katika maneno haya mwana mwanawachuoni huyu wapishia katika kitabu chake safa rbasafa zyapilisafaia 2 a t tumepata faida mbili kwamba faida ya kwanza ameunga mkono kwanza kusema ya kwamba kila nabii anastahiki kuwa na wasii na wasii wana mtume muhamad sw hakuna mwingine zaidi ya ali bin talib na nukta ya pili kwamba yeye ndiye aliyeleta maneno ya kusema kwamba umma masahaba na wengineo ndio ali mdhulumual abi talib hizi kbl vile ziifadhili kwa hiyo mpaka hapa sasa tumeshafahamu kwamba fikira za ukhalifa na uwasii zimeneta na nani ndani ya uislamu na kwa historia fupi tulioeneza tumefahamu ni kina nani masahaba wa mtume salallahu alehi wasallam na vipi walikuwa mayahudi katika daula ya kiislamu na vipi waliweza kuuwejih uislamu kwa dhahiri Kwe, kwa hiyo waliposhindwa kwamba hii zikaanza sa mbinu za chini kwa chini za kisiri ambazo ni mbinu za kiyahudi za kuleta tashtiti na shamaka katika safu za waislamu moja katika hizo ni kupandikizwa barahinu lkhaditha bakteria chafu katika safu ya waislamu wakiwemo ni abdullahi bn saba kuleta fikra hizi