eli ya hadithi wala data za kielimu huatumia data za kielimu hujamsau afanaatolewa hadithi kwamba mtume sallaualwa salam kasema kaana hadithi iko ndani ya jami jamiurmidh wasemawani jamiidh hadithi zote sahihi sikunahaditiaii hiyo bado ijakuwa ni hoja ya kusema kwamba haikusihi andia kwamba hii haikusihi kwa sababu ukisema kwamba kuna nusu dhaifu za... tkuambia kuna nusu, nusu sahihi na katika sahihi ni hiyo aliyoisema ko ao anaambia hiyo liosema ni dhaifu kadha kadha kadha na hauwezi huna njia ya kufanya hivi kwa sababu ni jahil. jahil kwa hiyo wao katika itikadi yao wanajaribu kufita suala hili na kuwa wao walifana kujuika karibu na waislamu kutoa huduma za kijamii kama kuchimba visima kusaidia maulidi kufanya hivi kujenga nyumba za yatima kuwasaidia waislamu katika mambo tofauti tofauti ili kuji kujik, kujikaribisha na waislamu waonekane na wao ni waislamu sasi na kila jambo linayowausu waislamu mambo ya harakati za kiupuzi nanini watu wakiandamana na huku basi wao wa waifanya washabikia na kuyatangaza mambo yale na kuyaunga mkono e ili mradi waonekane na wao ni islamu sasa lakini hasa kihistoria utakuta uislamu safi hauko hauko na mashia wala wao hawafanani nauuislamu safi kwa sababu zifuatazo moja katika sababu hizo ni kwamba kwa wao maadui zao ni wale waliotawanya uislamu duniani kwa sababu kihistoria hasa hakuna dola ya kishia hata moja duniani iliotambazwa kwenda kufungua mji wa kikafiri hata moja hakuna dola ya kishia yopokua kiji- kijikata kimoja tu kwamba hiki kikata hiki nchakishia kimefunguliwa baada ya kupiga mayahudi au kuwapiga wakristo wakachukua dola hiyo hapana hata siku moja ni alusunna waljamaa masahaba wa mtume salllaual wasalama hawao wnaotukanwa ndio waliokwenda kufanya fathi katika miji hiyo kwaio wao wnawapiga vita hawa na kuwatukana hawa hii kuonyesha wazi kwamba wao wanawacukia waislamu na hu islam tuliokuwa nao si kwa wao bali pia imefikia kipindi kwamba waislamu sasa dola ya kiislamu imekaa sawasawa waislamu wameendelea vizuri wa. na mambo yao na elimu tofauti tofauti shaigia katika uislamu ibnalami na atusi ni mashia hao walijipenyeza penyeza, penyeza mpaka mmoja akafikia kwamba ni waziri katika dola ya kiislamu kajipenyeza penyeza mpaka kama vile mnavojua kwa takia zao kumbe nshia asema mtaniona mtanionatumim ntanyijua mimi nnani basi alipofika mansabu ya uwaziri katika daula ya kiislamu daulatu labdasia yeye ndio akaunda nipanga kabambe ya kumwita tatari kutoka mongolia jeshi la tatari kutoka mongolia wakaja na jeshi kubwa jeishul aramram wakaanza kucheka miji ya kiislamu mji na mji wakitia moto na kuua waliuawa zaidi waislamu na kisaba mpaka wakaiteka baghdadi wakafanya uchafu ambao kihistoria ibni jarir tabari ibini kathir katika kitabu chake albidaya watu wanihaya amezungumza ameshindwa kueleza chochote akisema walagasemarejeni katika alkamili a ibni lathir uchafu ulihofanywa na taktari katika miji ya kiislamu na ibni alqamin atusi namna ulivocheza mchezo wa kuweza kuisambaratesha dona ya kiislamu bahatimbaya akaja mtu mmoja akiitwa homeini ayatola mwanzoni miaka semanini na mwishoni miaka sabini akatangaza jumhuri ya kiislamu lakini aliandika vitabu vyake viwili kimoja kikiitwa kashfu lasrari na kingine kiitwa alhukumatu lislamia vikafunguliwa vitabu vile ikakutwa mule ndani anamsifia atusi na ibni lalqali asema inafaa kwa mtu msia kushirikiana na watu nawasib yaniahlsunna naasib ani maadui wa beit kushirikiana nao lakini ala bishakli n kwa shakli ya nje tu hiv akaonekana na nao pia yumo lakini yupo yupo tu pale alafu akayafanya kama walioafanya mabingu wa masajidi wawili ibnalamna tusi akawaa akawapungiza sana kwa wale waliofanya na waislamu waliofanyiwaaislaaisla ao kwahio sisi tunataka kwamba sisi kitu kimoja na wao yatutuombeshe tofauti zetu tu pamoja na wao je wale kima ibni ala min tusi hayawezi kujirudia tena bali dhahi shahidi yajitokeza kwamba wao wanataka hivyo la yarkubuna fikum ila wala dhilla kwa hiyo mambo mawili makuu jambo la kusema kwamba qurani imebadilishwa ndio hili dadikitwa kwa sababu unaokuta lakini لكن... jambo la pili kubwa kabisa ambalo la kuwatusi na kuwaperehi masahaba wa mtume hili hawalifichi wanasema wazi na katika hili wanajaribu kutafuta dalili na hoja lakini walipokuwa hawazipati hoja za msingi kwa sababu qurani mwenyezi mungu kasawasitia waislamu na masahaba wa mtume assabikuna alawalun min almuhajirina waalansari ويزمون بها يؤسس فيهم بها ربهم برحمة منه ورضوان، وجنات لهم فيها نعيم مقيم خالدين فيها ابدا. بقى من شو في سورة التوبة. ويزمون بها قد رضي الله عن المؤمنين اذ يبايعونك تحت الشجرة فعلم ما في قلوبهم فأنزل السكينة عليهم وأثاب منهم فتحا، فأثابهم فتحا قريبا. أو أثابهم فتحا قريبا. ya au mwenyezi mwenyezi mungu mungu mwisho mwisho wa katika aya kwamba masahaba kwa sifa njema ndani ya qurani bali anawafana tahadi mayahudi na anasara kwamba imani yao haiwezi kafikia imani e uaiwa auasalmisha kuingiza katika pepo na kusalimika na moto isipokuwa kama sokua masahaba fain amanu bmithli ma amantum faad ihtadau iwapo wao wataamini kama mlivoamini nyinyi basi watakuwa ndio wameongoka kuonyesha kwama masahaba walipikia tima katika imani na jihadi au vita vilivyopijanwa katika dore ya kslamu ni shahidi ya sle hili kwa hiyo wao wakawa na watuhumu masahaba sastasema tunaariri aidaalsunnawljamaa ili watualsunna wajue hili كما قلنا اهل السنه والجماعه. كما الصحابة, واتن الصحابه كلهم عدول. الصحابه الصحابه كلهم عدول. انا الليل واطراف النهار. الصحابه كلهم عدول. كلهم عدول. كلهم عدول. كلهم عدول. كلهم عدول. كلهم عدول. كلهم عدول. كلهم عدول. كلهم عدول. كلهم عدول. كلهم عدول. كلهم عدول. كلهم hatukusudi hivyo uadilifu tunaokusudia sisi ahlisunna si uadilifu unaokusudia mashia kwa maana ya kwamba mtu akiw mwadilifu afanyi dhambi hapana muadilifu anaweza akafanya dhambi na Ma haya mungu mwenyeezimungu kayathibitisha nane qurani kama ilivyokuja katika al imran wsariu ila mafira mi rbik wjnt rduha samawat wld id iai الذين ينفقون في السراء والضراء والكاظمين الغيظ والعافين عن الناس والله يحب المحسنين والذين إذا فعلوا فاحشة أو ظلموا أنفسهم ذكروا الله فاستغفروا لذنوبهم ومن يغفر الذنوب إلا الله ولم يصروا على ما فعلوا وهم يعلمون ان الله ورسم أولئك جزاؤهم مغفرة من ربهم جنات تجري من تحتها الأنهار بكم شو آية katika sura taala katia suratlimran asemafanyeni haraka kimbilieni kwenye kufanya mambo ya kupeka msamaha kwa mwala wenu na kutafuta pepo ambayo upana wake mapana yake ni kama vile mapana ya mbingu na ardhi pepo ambayo imeandaliwa mungu wachamungu mungu mutai au mutain mutain akina mwenyezi mungu anasema ni wale ambao wanajitolea mali zao katika hali ya furaha na hali ya madhara na tabu من الذي والكاظمين للناس وَسَمَيْهُ والله يحب المحسنين ان من يَزْمُونَ من الله ونwapenda كِيشَ من يَزْمُونَ والذين نوالي للمتقين والذين اذا فعلوا فاحشه لفاحشت يا قرآني زِنَاءٍ زنا ولا تَقْرَبُوا زنا إنه كان فاحشة وَسَاءَ سبيلا. فاحشت يا قرآني لمالا ولوطا إذ قال لقومه أَتَأَتُونَ الفاحشة وأنتم تبصرون أئنكم تأتون الرجال شهوة من دون النساء بل أنتم قوم تجهلون. فاعجن مالي خونتكم هو منك ونباياتك، ولا, ولا تنكحوا ما نكح آباؤكم من النساء إلا ما قد سلب، إنه كان فاحشة ومقتا وساء سبيلا. فاعجن مالي ما ولا تقرؤوا الفواحش ما ظهر منها وما بطل. كما لو فقودنا تلك الأنعام آية 100 موجه لخمسين بعد خمسين سنه. ينزلون إذا فعلوا فاحشا، وأنا كنت ما ذنبي ما أو ظلموا أنفسهم أو لقوا ذنوبنا نفس سيزاو ذكروا الله ولم كمبوكم ون يزمون فاستغفروا لذنوبهم كيس كم سماهم الذنبياء ومن يزمون ومن يغفر الذنوب إلا الله لهاكون أن يسمي مذنب بيسبقوا حظا ولم يصروا على ما فعلوا وهم يعلمون لكني وقالوا هذا ينبغيك ويانوا لا يطالبون هل يقوى ولا يوى ها طالبنا من يزمون كيس مؤنثة كذا في na sababu ya mtu kuingia peponi na peponi haingii na muadilifu mcha mungu ni kwamba anapofanya dhambi basi mtakamsamaha mungu na sio kwamba mtu hakosei aya hii ajafahamisha hivyo kwayo sisi tunasema ya kwamba masahaba ni waadilifu lakini pamoja na uadilifu wao wanaweza wakakosea lakini kuna mukafiratu dhunubi na miongoni mwa hayo ni jihadu fi sabili llah pigania jini ya mwenyezi mungu subhanahu wataala katika mkafirati dhlogi hiyo tasena masahaba wanakosea na pale tunapotaja makosa yao kwanza pia haifai yi kuaeneza makosa ya waislamu muislamu wanapotajiwa uovu wake wala tugaaao wakitajiwa wa uovu wake huwezi kukubali utaudzika na mwenyezi mungu tambia waladhina yudhuna lmuminina waalmuminati بغير ما اكتسبوا فقد احتملوا بهتاناً وإثماً مبيناً ولي أنبعوا ونوارد وإسلام ونؤمن وإسلام ونواكي وتقوموا ببعض ما قصروا ليطانيا بس, بس وتقوموا ببعضهم وزوشي لما ذنبي الذين من يزلون قطنبية إن الذين يحبون أن تشيع الفاحشة في الذين آمنوا mwenyezimungu asema wale ambao wanapenda uenee uchafu sifa mbaya kwa wale ambao wameamini basi wao wanaadhabu mbaya duniani na akhira kwaio twakubali masahaba wakosea kwa, wa kwa sababu wao ni wanadamu lakini je yafaa kueneza makosa yao hii ni moja penti na pointi ya pili kwa kwanini tawazulia makosa kwa kwanini atuzungumzi makosa sahihi ya, sa. sa sahi ya masahaba ستفوت المقصودون فكوا صمديكما نعم الصهادا ونطون محمد صلى الله عليه وسلم هيا يشرب بهم الضغينة نغنى يا من زميتك لم تزئتو ناقتنا نزمو وتنبيت يا قرآن والنذين جاءوا من بعدهم يقولون نوال واليقول والفوتي بعد يوم هذين الأنصار واو نصاما ربنا أغفر لنا ولإخواننا الذين سبقونا بالإيمان من تسمى وسيلة زمبيات na ndugu zetu wanattangulia katika imani alafu wanasemaje wala tajal fi kulubina hilla liladhina amanu wala usijaalia katika mioyo yetu kuwa na mifundo kuwafanyia wale ambao wameamini niyi mna mifundo na chuki za hahiri kwa sababu mnawasambika makosa ambayo hawana miongoni mwa makosa hayo ambayo hawana masababa wa mtume utawakuta vijishia vyaovyoovyo vya umu wetu ambavyo hawajafanyie hata uislamu kagelia mbele bali umeingia kwenye uislamu kwa sababu ya pesa ya bwana fulani fulani fulani na na bwana bwana kwa ajili ya kula huyo akifa basi fulan a aa a a a aj yaua naa la afaaatiifua mtutambia kamaasaba mbia ogopeni saaambi kubwa saba saa uauangamiza ولكن يجب ان يكون هذا المسؤول هو ان يكون هذا المسؤول هو ان يكون هذا ان يكون هذا ان يكون هذا ان يكون هذا ان ان ان ان alipigania dini mwenyezimungu ipata kuwa juu na klimat llahi litakun lulia mayena mwenyezimungu liwe juu sasa mwenyezimungu mwenyewe aliepiganiwa vita hivi anasemaje ukifungua sua ala imran utakuta mwenyezimungu anasema in ldhin twalau minkm yuma ltaqa ljamani inama tala minhm lshian bibadi ma kasabu wlad fa llah nhum hakika wale ambao wamekimbia siku ambayo alikutana makundi mawili ya waislamu na washirikina hapana vingine aliewatelezesha anaopana wakimbie ni shaitani kisha mwenyezimungu wasemaji walakad afa llahu anhum mungu ameshawasamehe ndani ya qurani sasa wewe wkuja kueleza makosa kama haya msaba wamekimbia bwana vitan hivi kweli kitu gani nini nachukitaka kwa wislamu takuwaambia nini arta uoni kamba hiv ni chokeaahii huoni kwamba hii ni ndio maana tukasema ushia na uyahudi ni chapa kwa ya pili ni kama vile utuka kitabu hiki ukaa chapa kwa ile ya pili basi ni uyahudi mafila kwa sababu waju wakipiga kwa masahabu pale masahabupigaa palepaletaaa kwenye kidonda pale pale palepale maana wanalenga pale فليحذر الذين يخالفون عن أمره أن أم تصيبهم فتنة أو يصيبهم عذاب أليم كمن دخلت النور لا تحذار يا ولا خليف أمر يموتنا محمد صلى الله عليه وسلم يصيبك فتنة أو, أو فيك عذاب كان vile vile mwenyezimungu wanasema fala warabika hapana wa na apakwa mwana wako la yuminuna ha, hata yuhakimuka fima shajara bainahm hawatokuwa ni waumini mpaka wa kufanya hakimu kwa yale ambayo wamesana kati yao kwayo mtume muhammad lazima awyakimu wala yajidu fi anfusihm haraja mima hadaita wa yusalimu wala wasipate katika nafsi zao shaka yoyote kwa yale uliyohukumu na wanyenyekee kwa mungu kunyenyekea wakubali tauwa aya nyingi tuza kuamrisha watu kumtii mtume muhamad sallalwsalam kisha anakuja wakuambia mtume salla i salama katika tukio la hudaibia aliwaamrisha masahaba zake eweni zenu na wenu masahaba wakakataa falam falamyaku minhum ahadu akusimama yoyote kutekeleza amri hiyo satijani na abdulnasi nakuambia haya sasa masahaba waadilifu vipi mbona wakataa na kuvunja amri ya mtume hizi ni katika shubaha na maneno anayozungumza dhiji ya masahaba ya mtume sala llahu alahi wasalam ini jawabu ni rahisi sii unawajibu kwa jawabukuu mbili oota ale aueo mh sbaushenye vitbu vyaomiongoniwai aambi nini aki binafsi na aabwana wakubwa lakini aina thara waina wa waina bara min bair kwa na na bwana atafanana ngamia <muchia> wapi wapi هايزك فنانا وأين بارع أين الثرى وأين الثرية وأين البارة من بعيد ربك هو في المال يقول بارع كون يجينا وصحابه أنتم تمنى كيف ما في أنجمية أنجمية تبعوك كبيرة هايزك فنانا كنت عند إذن تكتب بنفسنا ويزق فأولو موتوا بغيركم إن الله عليم بذات الصدور أو إن الله معنا kwa hiyo tunawaambia hivi katika jambo hili na so, la kwamba hakutii hata mtu mmoja tunawaambia kwanza alibinaopali katika jambo hili alikuweka na ylikuwa ndi mwambishi na nini masema kwamba aliini masumi na dhurubi hakosei sasa jambo la kwanza tabidi mfanye kazi moja kubwa sana kwanza tunawapa kazi ya kumtoa huyu mtoeni asiwema atatoka kivipi kwa njia gani mtamtoa kwamba yeye siuzote a kumtoa, kumtoa basin, si mahasuni, kwa ali lakini alibnabialib lakiniaaadhbuti awezi kumtoa na kumtoa basi si j no, kwa sababu pia alikosea kama kwamba kweli ei waliamua waamuauasu mtume basi albi abialib yatoki na takosea na siasum aii daliliaweziunesha aa siasu ili nawajiu kwa katika ailiokatika suaath katika jambo hili hili mwenyezi mungu subhanahu wa taala katika surat lfathi akateremsha aya lqd rdia allah an lmuminin idh yubayiunk thta lshajar faalima ma fi qulubihim hakika amebaia mwenyezimungu amearidhia mwenyezimungu wale ambao wamekupa beia weyo mtume muhammad sal llah alehi wa salam chini ya mti na mwenyezimungu alikuwa akiajuwa aliomo katika nyoyo zao zawali bwana aeeeaa yt jtambuia inllaha alim bihati sudur kwamba watu hao walikuwa ni watu bora na mia nn watu alf na mia abbaar alakii wote ndio ni alf na ia i asbat lakini mwa hao ni abbaai alikuweo mbona amtukana a faru alikuwepo mbona wamtukana hmani yeye na mwenyezi mungu aaisha ae radhi a aa lana لما انا نعملها حيث ما كانوا او اينما ذاقف اخذوا وقتلوا تقتيلا وبملانهم تسولط الله من من العزيزين سبحانه وتعالى ورضوان الله اكبر من العزيزين كنا ولا ili wafikie sehemu moja ambayo katika wangu ya kitabu fi ithbati kitabi ambao naa ati haaa ang i akitau fahia pamanuzi wa maneno fi hbati katia kuthibitisha tafi kitabi eta h upambanuzi wa maneno katika kuthibitisha kubadilishwa kitabu cha mwenyezi mungu huyu mwanawachu weni wa kishia akiitwa anuri tabrati wenyewe wakimtaja sema kabbasa llahu ruhahu mungu aitakase roho yake amezikwa najafu na ni mmoja katika maraji za kishia anaandika kitabu hiki sasa tulipotazama na kuangalia kwa undani kwa nini hawa wanawatukana masoaba ya mtume wanataka kutufikisha wapi kwa nini wasema hivi kwa nini hawaogopi huyu bwana asema vii man ansafa huyo huyo, huyo kitabu faslu nqitabi ambayo huyu ni photokopi yake hii ni sahifa kuanzia sahfani sahifa a mia moja na sita asema man ansafa nafsahu yule ambaye ataitia katika insafu nafsi yake wa amaana nadharahu na nz akaingiza ndani mtazamo wake fi hali lqurani katika ile hali ya qurani wa kaifiyati nuzulihi munajama na namna ya kuterenka kwake kidogo kidogo ala hasabi huduthi alhawadithi walwakai kwa kiasiakucha kuja matukio fi tuli biblia wa ishiri sana وكيف ان يكون الشرير في أَمَاكِنَ كَثِيرَةٍ يكون في مُتَبَاعِدَةٍ تُفَوْتِي في حَالِ السفر كُنَا سفاري. سفاريني سفاريني في المكان الذي يكون في المكان الذي يكون في المكان الذي يكون في المكان الذي يكون في واجال فكره لا تيزوجش فكرياتك في حال القوم المباشرين لجميع القران كذلك كيتزام الى حال يا ولي والمباشر في قصص القران الذين امنوا وغيرنا بوفتنا صحابه متومه الذين امنوا بالسنتهم اما يمين تكون دين ليحقنوا دماءهم الى فتقوز لهم دم وهم بين جاهل غبي نواه وصحابه متومه وقتك imma ni wajinga wa pumbavu wa muanidin ghawii au ni watu wenye kibri wenye kup- kutotoka walahin ani dini el- awaline, na mtu mwenye kuipuuza dini watahin fi shiai lawalina na aliyedangana katika njia zilizotangulia kwa watu katika makundi makundialiotangulia kudangana ni mtu kuwa hair Hairi mbae, hair ni mtu ambaye hajui njia ya kupita zimekuja njia nyingi amesimama hajui nieleke huku wala huku aitwa hair او تاهن انت الذين دنگنا ketika النبيه فكان اذا كيانغاليه هذه الواتو ambao ومدنگنا ذيوليله وصارف همته وصارف همته في ترويج كفره والواتو ambao ومهزتوها همذاه ketika كويييزا كفر وجبار يخاف يخاف من مخالفه نهيه وامره الواتو ambao نلمسواعو او يغضوا أمريات لما ومكاتزهاتك asema walaisa fihim na hakuna katika wao yeyote man yurja khairuhu ambayo anatarajiwa kheri yake si ya abu bakari wala umari wala uthmani wala nani Weyumaru, wa yumanu sharuhu wala hakuna katika hawo ambao tunaweza hmm? tukapata amani ya shari wasiweze kuyafanya ambao wnata na yakadu ya, ya haikurubii kushuku mtu yani itakurubia mtu kutokutia shaka annaum kwamba hawo masahaba أخص الناس قدرا أخص الناس قدرا يوطوا ليكون ديو بباية كبيسة نفاسين مباية وأجازوا تدبيراً أن يوطوا ليشندوا كمبانغو وأظلوا سبيلا أن يوطوا تيانجيا وأخصر عملا أن يوطوا لكل خسارة كامالي أكي عند لواكي أنا كفر ياكي هي قوة كنا مصحابة كيش أكا من أن يقدروا يوفقوا على تعليف تمام ما أنزل على في تلك المدة أنا يعني وتوقع ما هاوى إيه وتياري يتوى نوازو وفتيشوى كيتونغ قرآني كما وكاملوف كاما اللي كي كيشا كان دليل كسيمة لتك هو على النحو الذي أراده الله كم من يزمن سبحانه وتعالى من غير أن ينقص منه شيء أو يزيد فيه حرف أو يؤخر مقدم أو يقدم مؤخر بك مش من الياك كيشا كان دليل على كم بهاوى لنفكاوك وقت وتكلم الصحابة kumbe lengo lao takwjiwatambia kwamba waliokusanya qurani ni wajinga wapumbavu watu navalimu wapotevu wapingaji wa dini watu wasio na mipango walipotia njia itmbiakiwa qurani mkusana na hawa vitutakurani sahihi na hawa watu walikuwa ni maadui bwana mtume sala llahu alaihi wali wasallam kumbe hilo wao walikuwa wanais kwa hiyo mimi kunayo mengi yakuzungumza juu ya ushia kuna mambo mengi mambo mengi mno na tofauti ya ushia na usuni au uislamu na ushia si kama tofauti navozifahamu sii kambafi la lmadhabi lhamsa kwamba katika fika madhoebu m-me, matano kama tofauti yetu sisi ni kupaka sisi tutapaka miguu taosha miguu wao ni kupaka sisi tutafunga mikono wao hawafungi au si wao shiisi tofautii mambo haya mambo wameyaiga kutoka kwa baadhi ya watu wa bidha wawanaitikadi yao kwa sababu haya madhehebu ni mkorogo wa vitu vingi fikira za ziko ndani kimutazila zikondani zakina alqadhi abdljabari na kina abu alii aljubai na wengineo fikira zao zimo fikira za kifalkafa zimo na fikira za kiyahudi hasa ndio muhimuni wa madhehebu wenyewe zimo lakini nyuma ya yapazia na ahlu baiti rasulillah hipi tutaingia basi nyuma ya kazia nyuma ya husaini na nyuma ya baadhi kidogo ali na pundoni kidogo huseini hasani lakini hasa huseini ya huseni ya huseini a huseini ya karbala yote hizi kutaa kuwavuga watu na kuziba awatifu za watu nakuinua mashairi yao ili kuona kwama wao ni islamu sana kumbe kufru yadfu ala ujuhihim ukafiri unelea katika katika nyso zao bal bainayunihmaktub kathir blajani k- k- katikati ya macho yao kumeandikwa kathiri kama, kama vile ajani kwa sababu hakuna mtu ambaye amesliu au amekuwa ni mislamu kisawasawa laamtusi halifa wakwanzaabubakridiralla kueleza yako lakini kwa kulinda nguvu za msemaji na vile vile kwa kutoa nafasi za waulizaji pengine wana mambo mengi kuuliza has ukiangalia kwamba shia arusha waliathiri kwa kirefu waliathiri kwa kipindi kirefu pamoja kiref. na kwamba wao oh, hawana lolote sasa katika arushah zaidi kuenga mahospitali na kufanya hivi hawanazakueleweka lakini wana muda mrefu na waliathiri vijana wengi na wakaingiza vijana wengi na wanawake wengi katika muta kwa sababu anaakuli atai mambo haya lakini knakufikisha ujumbe wa kwamba sisi hatuna nafasi hata tembe ya kukurudiana na mashia hata tembe ولا في جريدة وأيقاعي. وأنا أبو وشي بإسلام. وأنا أبو والله أعلم صلى الله وسلم على نبينا محمد. السلام عليكم ورحمة الله وبركاته. <تصفيق> <تصفيق>