salamu la meusu ya bila msaba upate sikia kwamba alikuwa karibu sana na wakati wa huthmani kwamba yeye wanasema kwamba ndo mwanzilishi waushia sasa inasemekana kwamba yeye aleta fitna ya kuandika barua ya uongo kumpelekea alii kwamba yeye huthmani kaapaka taitauthmanisa hii habari imeipata lakini ni kweli katika zama alipoingia abdullahi bin saba katika mji wa madina alijaribu kuleta fitna lakini kwa sababu mji wa madina wengi wao walikuwa ni masahaba na watoto masahaba nikua bado masahaba wapo kile situnahile haikuweza kuathiri kwa sababu ilmu ilikuwa ikitolewa na vilevile hata katika ile miji ambayo tayari ilikuwa ishaimarika kiilmu kama sehemu za siria sham vilevile hakuweza kuathiri na wala kupata watu kutosha lakini katika miji kama ya misri na basra na kufa na baadhi ya miji mingine katika wilayati za kiislamu abdullahi nisaba aliweza kupata watu kwa sababu bado ilikuwa ghaughaunas wako wengi watu wa maandamano wako wengi anitusema wale watu watuwafujwako yani, wengi na bado ile dini sahihi akili ya kiislamu hivyo basi haliweza kupenyeza mambo mengi ya kifitna miongoni mwa mambo hayo ilikuwa ni kuandikwa barua nyingi za uongo si barua moja kuliandikwa barua nyingi za urongo kuna barua iliandikwa kwenda kufa ambayo kufa ni mji huko ndani kwa sababu kipindi kile hakukuwa na utaalamu kama wa kisasa wa kudhibiti masala ya tazwiri ni mtu tu kujua kuandika hati ya mtu fulani ikaandikwa hati ya mtu fulani au kuchonga muhuri wa mtu fulani ukachongwa muhuri wa mtu fulani hakuna zilidhibiti basi vile vile iliandikwa barua ya urongo baada ya sulhu kupita kwa sababu dhana potofu ziliingia kwa watu wa misri mtu fulani fulani fulani bin nani vitu jamaa flani laaa fulani flaninjamaaeaahwan aasi kaai aneno ya fitna wakapandikiza baadhi ya watu hasa wale na hasa wal wanyongiwaaasaotauala la mali na ya aamadaraka waio watu walisirika na jambo lile kiasi ambacho katokea fitna lakini fitna ile ikaja kwa sauthmani railan a ikasuluhishwa na watu wakakubaliana na nakahi kawa ekisha kipindi kile, kile kile kile ikaandikwa barua ya urongo kwamba hmani amesema kwamba hao ambao ambnye wa, wa zamani kwamba wakija sasa ao e hao akuja na jumbe u aeni lakini mjumbe ule alikuwa ni feki na barua ile ilikuwa ni feki ileliiek wale wapo walipoipata barua ile na kuisoma baada ya kumkamata mjumbe yule walirudi haraka kwa hamasa na kipindi kile nakipindikil ni mwezo wa na wengi walikuwa walitoka katika baadhi ya futuhati hulhija masaaba wengiwaliaae a tk t aadhi atuaaa ale wajamaauudi wakaseaa uhma ai nai a wejandike barua hii baada aa s ushfan tifai kam sisi tene barua ya kinyume ahala na adik hapo tayari eka chuki taai aksengwa sasa ile suluhu ilikuwa a kutengeneza kwa muda mfupi lakini baada ya kuibuka hili tu ile suluhu yote ikawa imevunjika watu wakarudisha yale yao ya zamani basi wakamzunguka uthmani na saidina uthmani radhiallahu anhu hakutaka makuu akawa anawaamrisha masaaba wa mtume salai wa salama kwamba kila mmoja achanguke asisogee kwa ajili ya kumusuhuhili na haiko tayari mtu yoyote ase kwa ajili ya kumtekia hii na mwenyewe ana anaushahidi wake miongoni mwa hayo mtume sall lwsalam alishliambia uud uthbut ya uud faina aleika iko hadithi ambayo imekuja kusema katika hivyo na hadithi nyingine ambayo vilevile ana mtume sallwsala alimwambia uthmani kama liva katika saihi fitan anamwambia wazi uthmani raillahu nhu kwamba mwenyezi mungu atakuopesha kanzu basi takuaua basi mpaka usiwakubaliepaka na hadithi nyingi katika faai za afumani zimetaja kwamba atakufa shahidi kwa kwa hili hana washi washi kwa hiyo hili tabu, larusu, wenu, kwa kwa kama, kwa hili kuuawa akawaambia msipate wala watoto wenu kuja kunitetea kiasi ambacho baadhi ya walitoka watoto wao lakini kama kweli basi adi mlipotoka wa wala msinitetee keli nini aaa mii aniniaaalmaaluwae waliokuja ونباتا فرشا كوزا كنظاميه عثمان باني رود فلان وكاميير عثمان رضي الله عنه. بَالِي عثمان سميت كذا رساله قوانبيه مِنِي يماني ان حفر بئر روما لم توما من, من حفر بئر روما فعليه الجنه. هاي الشيخ من wajahastu jisha alusra yule ambaye ataliendaa jeshi la usra atapata pepo amimi sini miongoni mao na mtume alisema kahakaa akajitaja kuna baadhi ya watu kweli watasemani kweni kweli akapigwa uukule akaka chini huyu ni nyuma basi kwa ynuiu wkaa uan radiallah an kwahiyo hili swala la kweli lilithibiti lakini mashia wanalieleza tofauti na wanasema kwamba bibi aisha raillahu anhu pia alichangia katia kwa sababu alisema uktulu ktulu fa fainahu kad kafar meni huyu mpumbavu kwa kasaau wakuf aalikuwa riwaya hii i akusii aaaa aisi bibi aisha liu katika watu wanaopinga sadna uthman raillau an kuaaaiatafitna katika jamii ya ksla na vile vile katika sanadi yake kuna watu ambao ni warongo wamepunguzana wala haifai kuchukuliwa sanadi kama hii ni hadithi za khabariyun wafau labari ruaua matatizo na ugonjwa wa habari ni wali wapokezi wake tukio hili ni sahihi lakini historia tana isom ka uchunguzi mkubwa sana na takikana nahawiwezi kuisoma historia illa lmuhadithun almtawaliun isipokuwa wana wachoni wahadithi au wale ambao watakuwaa lazimia na mafundisho ya hadithi wanajua namna gani wazichukue riwaya za kihistoria na sio kila mtunaamba a ashi nkwaanalaoyaoaa wajuawaija wenzao au waja wenzaosauaaashia jawabu lako ni fupi sana jawabu hivi kwamba shia na masufi au wakhurafi ni baba mmoja mama mbalimbali lakini hawajuani basi baba mmoja mama mbalimbali lakini hawajuani hiyo ndio jawabu sali jingine kwa maana ya kwamba asili yao ni moja watu hawo wametofautiana tu baadhi ya mielekeo hawa wakufurisha masahaba hawa watukuza mpaka kuwafanya kwamba katika daraja za miungu minginepita uausemahivhvtakusikia katika kuskiliza wmuhadhar maakika wametoa picha kwamba mashia ni binafsi i islamu aa lakini baadhi ya maulamaa wetu wanapoulizwa kuhusu uislamu au wa mashia kutuambia kuna ikhtilaf baina ya maulama wengine wanaakufulisha na wengine waakufulisha lavo naklkwamba wanaakufulisha malaa gani na gani wanaarisahawaaniwa sababu kila dalili wa hawaaaa hata kidogo kidowanawaa gani na kwa dalili dalili sina wale nani kwa harakaharaka ni kwamba thania ahlsuna waljamaa na hasa wanachuoni waahlsunawaljamaa sijapata hilafu yeyote ambao ni madhubuti juu ya ukafiri wa sababu wanaitakidiaraafid asababu arawafidh do shiaa ae alaf kuna watu uwakiita kwamba fihi tashay katika itaa aatadil kama labda mian litidalilisani mia لبعض الكتابة كتجارة حو التعددية كن من من أن فيه تشيع، أو متهم بالتشيع. تشيع تشيع إلى تشيع. kwa maana ya kwamba walikuwa wanamfadhilisha wengine aali bin ee, bini abialibi juu ya uthman bini afan kwamba huyu ni bora kuliko huyu hiyo inaitwa uiashu ama mm -hmm. rafdhu ikawa ni hii itikadi ya kuitakidi kwamba masahaba wa mtume saa kuitakidi mambo kadha kuitakidi kwamba haki ya ukhalifa ni alii baada ya mtume sala sa ili ad sasa inapozungumzwa tashayu kwa istilahi istilah si ya kisasa au shio kwa istilahi ya kisasa sijaona mwanawachuoni wewote nazungumza juu ikhtilafu juu ya suala hili hakuna ikhtilafu katika suala hili sala la arawafidh ambao hawa hawaataashi lakini arawafidh ambao itikadi hizi ambao nazihitaja hapa ndio itikadi zao hawa wanawachuoni awakutofautiana juu ya ukafiri wao kutokana itikadi zilizokueka bali kwa wanawachuoni hawa hawa wakisasa katika suali y kuwakafirisha matofautiana wakufurisha wote kuanzia nambari wali mpaka wa mwisho jahili asiyejua au wale majahili ambao wakusomeshiwa hoja wnapewa udhuru na kwamba wote katlik kama vile ukatoliki kama vile ukristo tuseme ni kristokristnikafir ni makafiri ni nimoja asomeshiwa hoja au wkusomeshiwa hoja na nmsimamo kama huu konao shehe ibnibai na wengineo wa wa katika wanawachuoni wakisua wa wengine wanasema hatuwakufurishe wote bali kwa misingi ya halisunna waljamaa ni kwamba ni lazima mtu jahili inapokuwa amepata jambo la kumkufurisha lakini kwa njia ya shubha yani mtu amepewa dalili kama ya qurani hadithi angalia masaaba mungu apa anasema walaini akababaishwa kwa aya za qurani na hadithi za mtume na matukio ya kiislamu kisa iasimbachohiini haki daish akaingia katika jambo jamolio la aili mtu huyu atakuwa amekufuru amefanya jambo la kufru kwa shubha mtu huyu huwezi uwezi kuma huka kufru sababu kifungua vitabu vya aida wanasema kwamba laisa klu manwaaa fi lkfri kafira si kwamba kila alioingia katika kufru basi ni kafiri kama vile amayo sikila aliingi a hii ni kawaidi na misingi ukisoma vitabu kama na vitabu vingine utakuta misingi kama hii ya kiakida ipo kwaio hawa wakafungua majali ya kusema kwamba mtu ambaye atakuwa amekufuru au afanya jambo labida kwa njia ya shubha basi hatakuwa kafiri mpaka asimameshiwa huja yaani iji huja nabayani kwamba bwana sahihi ni kadha kadha kadha kadha ni kadha kadha kaaahako usiamini kipengele ihokipengeleo nikadakaa ukabainishia uja baada ya hapo basi ao hai akiwa anaendelea na haki kumkufurisha kwa hiyo katika masla ya ad aysa a wanawahuoi tiaa anaahitaf za za za wanawahoni iazunumza a wanawahtangulia wanatofautiana katia aaa ah a ndio hili takaifahamike wamba aida aahlsuna waljamaa ifahamike kwamba vitu utaamiliana watu wa bida au vitu utaweza kumtoa mtu ndani ya hadira ya nje ya slam wakati gan mjaradi tu mtu kutenda kufru utawambia kafir au paka siashuja au mtu kifanya jambo la bida auzushitata mubtadi au la haya ni mambo watu wa ytaka jambo la kwanza kaa awsauaida kwahiyo hii ikhtilafu iko na wengi katika wanawachuoni wamekwenda kwama akufurisha wale ambao ni majahi juhali mpaka tuwasimamishie huja nadhanihi nieeleweka aala halina shaka dani yake huyo anabhaash btiawajua wale hivi siju ka ashinaka nao basi ju huyu haujui ushia mwenyewetkasimamishia huja na wala ata kuliza si sianifahamu yani kuna mtu kwa sababu haya mambo ya yakufuatilia mambo kujua madhehebu na itikadi mpaka mtu abobe na sisituna ugonjwa kwamba baadhi ya wana wetu wazama za leo hawana isechi za kudumu katika masala nakwenda la vina lakini atakakuwa mftilam katika masala yote hapo kwa nasemaje kia wajua sisi na wao eh, hivi atazungusha huku ataremba lakini kumbe hajafuatilia kwakina tikadi zaalainatikadi zao tajua kaashia tambia halik tashayuuwhi aahalai shia awa ni mashia na huu ni ushia w hili naaniamba lifahamike na nijaribu nadhani katika mwaka jana lizungumza kitu kama hiki lakini taanza watu wengi aakunielewa ipata matatizo watu wengi sana awakunielewa nwakawa wakachukua pale katoka alewkaa maneno vile nilikuwa ezungumza kwa sababu gani siwna ugonjwa no, wkutufahamu aida sahihi ya kiislamu lakini huu ndio msingi wahalisunna wal jama s limeeleweka au lewa kimakosa nasema hivi hawa ambao wanazungumza vunga hawa wenyewe takasemeshihoja kwamba huu tatizo keha anawahuon wtu wabaisha wa o hsha i kisa lakini amao ukisoma katika ambao katika iwan muslimin kuna mwanawachuoni moja kiitwa maha mustafa sibai ni katika iwanmuslimin wa zamani kabisa katika vitabu alivoandika aliandika fi asua wmkana fitashri ki la watu wengi wwaafn katika madim wa kitabu kile kuna chapa ya zamani aya sasa a ote mbili, mbili chapa ya sasa zamani pia i mezunumza hii alizungumza akasema kwamba walikaa katika ile majlisi yao katika chuo cha azhari aliiyao liala katia oa a shai wa waua na nawakapanga mlendani atia kichuo chao wakataka kufanya takribu wakaitwa ulama wakishia kutoka nfnam na wakaitawanawachuoni wa kisuni kutoka sehemu tofauti tofauti na mambo haya yalifanyika kipindi cha uhai na uongozi wa mahmud shiltuti akiwa kwa ni mkuu wa chuo kikuu cha azhar yakazungumza waliozungumza kwamba kuna haja kubwa madhehebu ya kisuni na shia aatharia ya yaunganishwe kama kitu kimoja wanawachuoni wote pale walikubali naikaasisiwa jumuia maalumu katika mji wa kairo na vile vile katika nchi ya iraqi au irani tkaai kama anivyoeleza mwenyeweai kote fikira hii ka imeelea bali wakakubali madhehebu ya shia jaafaria ithna sharia isomesha katika azhari sharifu kama wanavyoita wenyewe na kweli mpaka leo fik madhehebu ya kijaafaria kishia yanasomesha katika chuo kikuu cha azhari لقد من يحبون الحطب لانه يجب من يكون هناك من يكون من يكون من يكون من يكون من يكون هناك من يكون من يكون من من من kwa hiyo akapinga kuonyesha kwamba itikadi yao hii, hii si sahihi hatuwezi kuwa pamoja tukakaa mezana moja mashia sasa mu huyu s- e, mustapha sibai anasimulia anasema hivi mimi katika kulifuatilia suala line sasa katika lkufuatilia suala la umoja wakishia na usuni asema mimi nikafunga safari nikaelekea katika ardhi ya najaf nikamfuata abdul husaini sharafu dini almusawi mwenye kitabu chake almurajaati kitabu tegemezi <tellin> kwa mashia wakileo nasema mii nikamfuata nikazungumza naye vipi titapeleka vipi mipango yetu na mambo yetu yatakwendaje vitu gani hasaa mii nimekwenda kwake kwakutaka kule umoja uendele kwania njema hm. kwa kuona kwamba hawa watu ni wazuri asema baada naha, hata mwezi kukaribia nikapata chapa koti moja nusha moja ya kitabu kilichoandikwa na sharafudin ya almusawi akiandika kuhusiana na abuhureira kaandika abu hureira na kitabu chake kaandika abuhureira mimi niko nacho ndio nachoshekh lmuhirra abuhureira na na kitabu chake kingine kaandika saba min asalaf akawataja akawatajaa hehe aacuonimasaaa wamtme ki abubakar na authman ki asha nia raia n kawavuruga kelikweli kwahio kwenye kitabu kile sasa hicho kitabu kilichoandikwa baada ya mkutano huo uliofanyika huko misri na sarafdini s alikueo minait la shafa lahu wala dini alikuweo kwenye mkutano huo akaandika kwenye kitabu chake abuhuraira kamba abuhraira ni kairu azimbiu alun munafiun kathir nazungumza sarahaa sasa yule mustafa tahsibai ni katika ambao vilil iwkitegemea katika zama hizo miaka ya hamsini na miaka arobaini hu siwanawachuoni waleo lakini ushia likuwushiaujui sasa asma hivi baada ya kusoma kitabu hicho nikasema kwamba sisi basi kasema kaba iiiasshangawwaa aana wengineo bali wakubwa wao zaidi hawaajui mambo haya ipaka akubali wakina mahmudus mahmud shi alikuwa ee ni mkuu wa azhar hapo kata kata katika waaaakaambia kwa hiyo tukisema kwamba hata pia nani kuna dini makubwa awajuishia aodini akubwa يا مانجي يا مانجي يا مانجي يا مانجي يا مانجي يا مانجي يا مانجي يا مانجي يا مانجي يا مانجي يا مانجي بس yhapa aafaa aulia shkh nitaa kuuliza kwamba katika mhadhara waklitaa kwamba hakika waliofanya khati nyingi katika historia ya aslam ni watu wao nyingi ahalsunna ljamaaa masia wa sioningi wao kwa hakika hata hata hatamoje na kuna hali ya wao kujinasilisha na alii sasa tukisema sisiala jamani namaana na haliinio sasa hivyo utakapompa hoja hii labda mshia akakwambia unasemaje hata mmoja wakati alii na ambao ni katika sisi na namtume kwamba anta antawashtkailjanna hi hoja eeee kama mtu mtukama utaambaa na hoja ii itakuwaji hilianingine na uligusia pia watu wanaitwa autatariun sasa hawa watu kwa eu ka kinaezakaukutafanulia kidogo tukawaelewa hawa watu ni watu gani na wanaitwaje vi sasa tatariuna ni watu ambao mtume saliau sallam aliwazungumza katika hadithi yake ndefu katika asharatu saa kwama ni watu wasiliao ni maturuki nyuso zao mtme kamianilmutraa ka kama vile bondwa na saana zilizobondwabondwaaanoao vidogokama ni watu hivi na hiv natk mongolia na mtume saa alam akawaambia waacheni muda wa wakuwa nyinyi amewaacha na bali umekuja katika hadithi mtume a salam <laughs> kuchekesha kidogo yaani mtume awambia masahaba kisa kidogo kidogoawaambia kwamba taa kipindi waislamu yule lkimbia kwanza na kundi la pili lapilikimbia wengine watasala engesalka kundi la tatu hao hawatasalimika kuna mmoja a oasoa na aatemea nafaa wake wae wawili oa apaa chakula na maji mmoja ojaapaa mwenyewe wakati kama te shn kata mbio kwao mtume sa alama alasema wa kwamba waacheni muda wakuwa watawaacha asili yao ni maturuki lakini asili yao ni ule uturuki wa kizamani lakini wao waliishi katika nchi za stanistanizibao kufika mongolia mongolia ni nchi maarufu najulikana mongolia ni nchi nbatar mjwake mkuu naan kitu kama hici imepakana na india katika sehemu fulani tata ni mpaka ya china hao walikuja na kuna waislamu wengi lakini hao a nwluaa leo wako wako leo waislamu kwa sababu nci za astani takriban zilikuwa na uislam pamoja na ukomunisti ulikandamiza na ukomunisti ulikandamiza kiasi ambacho kufikia kwamba yeyote atakayotangaza uislamu marufuku kuna madraa marufuku kutangaza adhani marufuku kufungua kataratibu za tahfidr lquran ikawa ule uislamu kama vile umepotea kwa muda wote ambao ukomunisti ulikuwa na nguvu lakini wapi vijana ambao walikuwa juikhjana befika ndani mama zao zao walikuwa na na hii faida ya mama mama watu kujua dini watoto katika za nyumbani aluwasoeshafashawotowfadtaa hii yote hizi walitokea watu waailao ni zamani na mtume aliwazungumzia katika saa ni wao kuja kushambulia akisla na kweli wakashambulia wa na wakafanya uog mkubwa na wao walikuwa si wa bali ni wa okay. so, ni na, so kwa kwa hiyo ufupi historia na kueleza mtarejea katika katika vitabu vitabu vya kitabu ansabu vingine atakuwa anazungumza kwa ufupi au kwa ief masla ya asili zao na a wa weyewe wa wao bai itau a shuruhi za hadithi na katika hadithi kama hizi w a b وشوف بنقول ما مالك بن نويره علي يقولوا بالاسلام وكيشاكا اكرتادي علي قرتادي نا اكرزون نا رده فاهي بشهيري ما صحابه صلى الله عليه وسلم صحابه ومتومي صلى الله عليه وسلم ومتومي نا يوشنا ابو بكر الصديق وكيوم خالد بن الوليد saifllahi saifu min suyufi llahi lmasnun baada ya kusonyeshia huja na kujulikana kwamba e, e, e, khalid abdullahkhalid walid akamuua huyu bwana lakini alipomuua huyu bwana leo akimwangalia tijani ki kwenye kitabu chake anamtukana khalid hand binlwalidi na kumtetea huyu bwana maliki bin nuweira alikuwa ni muislamu akartadi waislamu walipokwenda kupigana na miongoni mwa watu waliouawa halid bin lwalidi alimuua yu bwana na akamteka mke wake kama mateka kwa sababu uislamu niuliofundisha mashia wasema kwamba hapana kamuua kwa dhulma kwa, kwa sababu ya mkewe na khalid bin lwalidi alipomuua bwana huyu akazini na mke wa umalik bin nuira amiandika hivyo dhahiri shahiri mtu ambaye anakitabu hatimaye nimeongoka yani ni tarjama au tafsiri au ni translation ya kitabu thumma htadaitu ambacho timetasiriwa na musabaha shabani mshia amefasiri kitabu hiki akaijita hatimaye nimeongoka ukisoma baadhi ya kurasa utakuta pale ameandika khalid bnlwalidi akazini na mke wa malik bin nuwaira sasa siu kwao mateka ni zinaa au la basi akazungumza kwa lugha chafu ili kumchafua khalid ibn bnlwalidi radiallah anhu waardah kw hizi zote zinaonyesha kwamba ni chuki lakini kwa ufupi ni kwamba malik bin waira hatuwezi kuzungumza historia kwa urefu kwa sababu wakati ushakwisha ni mtu murtadi alirtadi katika dini lakini kwa shia ni uislamu halisi na wale waislamu ndio wazinifu kwa wao na ni watu wao naam shekha wakikitawani katika wilaya ya kondoa vitabu hiki ni kweliushia kinasharia kutoka ndani y vitabu vyahualsuna asa jua na nembo ameandika muhamadi ali allahu katikati fatma hasan huseini sa hivi vitabu hivi nazagaa sana huko kondo vimesha vimeshaoneana vinafahamika na wanaokua navyo ni aa ambao mbaya bahatimbayawatu wakondoa apa awatu aommsiilakini ee hatuwezi kuwafikisha ujumbe kwa kwasababu wakombali wa wa. wa kwa, wa La, mm-hmm. labda kwa kwanjia as lakini yote ni kwamba wengi katika waislamu hawaja ufahamu ni mashia na kwa bahati mbaya tuseme labda mwenyezimungu maa lasaf lshadidi ta mtihani na hii yote ni mtihani ili tutojuji sisi mwenyezi mungu ametoa mtihani mkubwa kwa kwakuleta serikali ya kinapinduzi ya irani serikali hii ndio inayodhamini kila kitu vitabu vyoj vinachapishwa kwa mfuko wow, wa ubalozi wao wao kuna kitengo maalum kudhamini harakati za ushi kila nchi kuonyesha kamba ushiunaenea o waandishi wa wanaandika vitabu vinachapishwa ha tanzania vingine wapi vinachapishwa ki kinapatkitaulnagawana wa uri wala hakiuzele kwa vitabu kina bile, nasi, vitabu kesho hii, amuta, sahihi, kesho hiki leo sahihi ukweli wa karatasi sahaba nataaakia a itaat a sahii shtatoa vitabu lakini aaa hapa leo hat aaa itau ya kila mwezi oh, oh, balaa kubwa hatuwezi na pengine wengine tatoakenye harakati kasaau aa saile walieiaag asa hu ni mtihani ambao tumepewa namtiani hu kukabiliana sisi ni kuwabainishia waislamu na njia za dawa na sisi tukie ujumbe wa wamhaara kama hii hata kama watu aa wtakondoaualtaahaaa lakini wako wako baadhi watu ambao wa hapa wao baiwondaawnaska mhaaa aowa aaluai ayo wakishie ndugu zao nawabainisheoot hakuna aaaaa wao shika shika wao nikatia ni wao yani wao ni katika hawa wamayahudi na wanafaa si katika thafu za waislamu kwa itikadi pamoja na kwamba wanainjia katika thafu za waislamu wakaswali wakafunga wakafanya hizi wakadhihirisha mambo ya uislamu lakini si katika sisi na bali wenyewe pia wanasema kwamba si katika sisi kwei ndugu zangu katika imani kuifahamu haya na ujumbe tuafikishie familia zetu na jamaa zetu na tuinusuru dini ya mwenyezimungu subhanahu wataala وأن من لهم: "أنا أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني أعلم أنني ان الله بما يعملون محيط وكانت مسلما وكانت مسلما وكانت مسلما وكانت مسلما وكانت مسلما وكانت مسلما وكانت