الحمد لله رب العالمين وبه نستعين على امور الدنيا والدين والصلاه والسلام على اشرف الانبياء والمرسلين نبينا محمد وعلى اله وصحابته اجمعين والتابعين لهم باحسان الى يوم الدين وسلم تسليما كثيرا اما بعد yaayuha ldhina amanu tau llah wakunuu ma sadiin enyi mlioamini enyi ambao wameamini muogopeni allah na kuweni pamoja na wakweli <coughs> asadiun wakweli watu wenye wali, kusema ukweli walio wakweli katika imani zao na kauli zao wana alama za zidi kumi mimi nitazitaja baadhi moja katika alama hizo siku zote mtu mkweli kwa allah tabaraka wa taala kabla hajajitangaza mbele za watu kwamba mimi siku zote nasimamia ukweli pengine mtu akajitangaza hivyo lakini tunazungumza mkweli kwa allah tabaraka wa taala anakuwa na sifa ya tumaninatu lqalbi utulivu wa moyo wa stikraro na kutulizana moyo moyo wake haupapatiki katika jambo la dini yake katika hali zake zote kwa dhahir na batil ni mamoja amepatwa na kheri kheri imemfikia hababaiki au amepatwa na shari mtu mkweli hababaiki yeye husimama katika msimamo wake ule ule alionao kwa allah tabaraka wa taala hapapi na shaka kwa sababu kuna watu kama allah tabaraka wataala أنا اللي زي كون القرآن، من يعبد الله ومن الناس من يعبد الله على حرف. كناواتو، كنا كاتيكاواتو ونومو وابدو الله كوانتيا، كاتيكا طرف. يعني وميجيشا كاتكايام بولاديني. انتو هونو، أكيباتونا خيري، أسما الله تبارك وتعالى، فإن أصابه خير نطمأن به. خيري إكيباتو تمونة عامة توليزان، هانا وسواسي، كيسام مام بوينة ميوكيا. رزقي هاكي أنا باتا، كي باتاشاكي أحكينا وسواسي. وطتواكي وانا يندلع في ذوري حاكولا ما تتيزو هاو قوليوي وانا يموني هاوموي يكو ساوى كبسة خمس صلوات انا فني كذا وكذا واكو واتو اين هيو لكني الله نسيما اكيباتو توهيو نشاري نووف شاريو يوتي انا سيما انقلب على وجهه خسر الدنيا والاخرة ذلك هو الخسران المبين utaakumgua kama huyo si mkweli litokea tatizo dogo tu kwake yeye apape na shari fulani utamwona anageuka ghafla siyo yule uliyokuwa ukimwona katika swala za jamaa si yule ambaye ukimwona ukishirikiana naye katika jambo la dini mara moja anageuka anakuwa ni mtu tofauti kama ilikuwa hajawai kwenda katika mambo ya shirki na mambo ya mizimu utamwona anakwenda sasa pale ilikuwa bado hajapatwa na matatizo sasa kapatwa na matatizo utamwona kageuka macho amemgeuka ewe kwa sababu sababuwewe hujapatwa huja n mambo kama haya kwa sababu hujafikwa wewe. wewe hujui bwana utamwona anaanza kujenga hoja na kutetea kile anachokisimamia kimakosa huyu si mtu mkweli sasa watu wa aina hii tunao katika jamii zetu dini yao ni kwamba asipate shida faidha udhia fi llahi jaala fitnata lnasi kaadhabillah anapoudhiwa kwa ajili ya allah kwa sababu ameshikamana na dini tu akapatwa naudhia ataifanya ile fitna ya watu ni kama adhabu ya allah atarudi nyuma ataacha dini kwa sababu watu wamsema vibaya kwa sababu watu hawamwangalii vizuri kwa sababu kuna kadha wa kadha kwa sababu atakosa kitu kadha wa kadha lakini mumin asadi siku zote katika sifa alionayo ana tumaninatu lalbi utulivu wa moyo waistiraruhu katika hali zake zote utulivu anakua na baabaiik ti kipindi cha joto wala kipindi cha baridi kwa maana kwambasasahivi kipindi cha joto siwezi kwenda mskitini au baridi sasahivi alfajii habadiliki siku zote anakuwa katika hali moja ya kulingana sawa katika dini yake wala hanashaka katika dini katika hili kuna dalili nyingi lakini nazifupisha Yani kwa maana kwamba nakata tu nukta hii itatosha kadhalika mtu mkweli katika dini yake siku zote utamwona kwamba yazhadu fi dunia huip, huipa mgongo dunia wayataahabu lilakhira wa w illahi llahi azza wajalla utamwona siku zote katika mambo yake ie kwenye kujiandaa kwa ajili ya kukutana na allah tabaraka wa taala hapa panahitaji kutoa maelezo nini maana zuhdi mumin wa kweli mtu mkweli kabisa utamuona katika miongoni mwa tabia zake katika alama alizokuwa nazo ni utulivu n yani, eh, alama aliyokuwa nayo ni zuhdi katika dunia katika imepokewa kwamba kutoka kwa mtume sal llahu alaihi wasalam akisema izhad fi dunia yuhibaka lnas kllah fidunia yuhibuk llah aias vipe nyongo vilivyopo vipe nyongo dunia atakupenda allah na vipe nyongo vilivyomo katika mikono ya watu watakupenda watu mafuumu ya zuhdi imepotea kwa watu wengi kuna watu wanaona kwamba zuhdi maana yake ni mtu kukaa ail ikawa hana kazi akawe msikitini na nyeradi zake hatoki kwa jambo lolote la kutafuta rizki yeye ametulia msikitini pengine akaendelea mbali zaidi wingine akaona kwamba hata kule kuwa mtanashati na kuwa msafi pia kunapingana na maana ya zuhudi kwa hiyo ni lazima uvae nguo chafuchafu nguo za viraka ndo hiyo zuhudi kuna watu wanafahamu hivyo kwamba hapo utakuwa umeipayongo dunia la katika maana za watu kujiandaa kwa ajili ya akhira ni moja katika hayo ni mtu kulitafuta chumu la halali ni kupitia mlango wa kutafuta riski halali kutafuta riski halali itaka kutosha wewe itakakufaa wewe na familia yako na kutoitelekeza familia yako ni moja katia kujiandaa katika, katika njia ya akhira kwa sababu usipotafuta chumu la halali kuna uwezekano mkubwa kabisa ukaingia katika chumo la haramu itakuwa ni sababu yawewe kuingia katika ar iabia hili jambo lifahamike kwamba mtu kuhangaika kutafuta rizki haipingani na zudi lakini itakua sasa apingane nazudi itakapokua dunia kake ndio kila kitu waona kwamba hakuna mafanikio mpaka mfanikio kwenye dunia yangu mpaka mimi niwe tajiri mpaka mimi nimiliki kitu kadhaa na katika kutafuta kwako hubagui hubaguiwewe chahalali au chaharamu kimekujia njiayoyote aa sawaz alal aaaaaia apa taata iini hasini maoaa bila kujali kwamba ni halali au haram wala mwingine wala asubiri io milioni hamsini hata kiwambia elu mbiliu uko tayari kufanya maadamu hiyo ni pesa ndani yake sasa hapa utakuwa haya maana ambayo inapingana na hio lakini mtu an malbasuhu hasan nguo zake ni nzuri arkauu hasan kipando chake kizuri s aa na makazi yake ni mazuri na zuhdi. maadamu mambo hayo yamemjia kwa hiyo mtu wenye alama zaukweli uzote ufanya zuhdi nanajiandaa kwa ajili ya ahira maisha yake yote kama atatafuta riski ni kwamba hiyo ni safari ya kujiandaa kwa ajili ya akhira kwa maana apate chuma la halali chuma lile alitumia katika kumwabudu allah tabaraka wataala na kuimarisha dini yake kuwalea watoto wake kuwalea wengine na kuilea nafsi yake na kujikinga na mambo maovu huyuu katika maandalizi ya kujiandaa kwa ajili ya kutana na allah tabarak wataala hamdhulumu mtu hai yake engine ukakaa mahali pabovu kabisa ukavaa mavazi magovu kabisa riziki yako ikawa dhiki kabisa lakini huna zuhdi ikawa wewe huna qanaa katika nafsi unakimbia kutafuta lukmat l aish wewe maisha yako ni kutafuta tonge tu swala za kupita jamaa huziwai hupati wasawa kusoma qurani hupati wasawa wakuleta adhkari hupati wasawa kujifikiria wewe baina yako wewe na allah tabaraka wataala وكلم بسلامة هو باتي وساعك وسما ربي في الخطيئة يوم الدين إيه يعني ربي سمه ما كسيانجو يسيب يا ملبو هو باتي فور صحيح تقطف الدنيا ياكو إيه يعني وشوا زاهد ونوعية شكون بسيم قولي كت كم يشيا ياكو تبارك وتعالى مايقولي ولا تكيوة نك تكلام زو قولي نكون معه دليل زكوا دليل