miongoni mwa alama za ukweli ni kuwa na maandalizi kwa ajili ya amali za ahirajambo la tatu miongoni mwa alama za ukweli ni ihfau lamali ni mtu ua anafia ile amali zake njema si kila amali njema watu wengi i amboambay aaaau wen ambao uahaiawakenda safari ama masha tu ni jambo kubwa kwa sababu watu wengi awaufanikiwakulipata ukitazama uma ulivyo katika miji yetu waliofanikiwa k katika haji na wale ambao hawakwenda wameishipaka ameufa tut waliokenda kidogo sa asmtu amfanikiwaeda haji pengine iko arafa au iko mina katika jamarat au katika mukhayamati za mina au yuko mudaifa au yuko katika aba katika nyumba tukufu ya maa utaona mahalan anamwita mpijapcha pija picha, picha alafu alaananwa mikono amba malba aaa watu walindacha madurati za mambo ya sar na inginezo na uharamu wake lakini watu hufanya hivi hivii ili akawaonyesha watu naipaaamba dua hapa, hapa kwenye maamu ibrahim ona hapa alikuwa anafanya tawafu hii ndio ria uzafanya ihfa ya amali kweli kuna amali nyingine huwezi kuzificha sajaji kama mimi siswali ttakujua kwa sabau huhudhurii swala za jamaa ni vitu vya dhahir o vitu kama hivi huwezi kuvificha lakini ziko amali nyinginezo usadhihirisha al unayafanya katika usiri wako katika amali hasa amali njema ficha amali zako kama umesimama usiku kuswani usijitene ikawa ni mazungumzo ya kesho katika baraza jana usiku ulipokuwa mwenye na taraka kidogo wawambia nani nani atakulipa ni kwamba wataka wewe uonekane kwa watu kwamba wewe unaswali usiku na mengineyo kama hayo kadhalika unapotoa la tubtiluu sadakatikum bilmanni wal adha msibatilishe sadaka zenu kwa kusimbulia na kwa kuudhi kuwaudhi watu kawatoaakii aanzakusiia kitu flani ima afanya i asaidia aa amoengi wasaidiail uee ia aasaiia saa shwaa a aaaaai aitaaiw aa a ia ioya watu abu hamz humai raimalahtaala anaelezea وما كان علي بن الحسن يعني زين العابدين يحمل جراب الخبز على ظهره بالليل يتصدق به ويقول ان صدقه السر تطفئ غضب الرب عز وجل ابو حمزه الثمالي ان سيما علي بن الحسين زين العابدين رحمه الله تعالى ورضي الله عن ابيه alikuwa akibeba roba na mikate usiku akipita katika baadhi ya nyumba za maskini akiwagaia siri siri tu akiwa anasema kwa sababu sadaka za siri zinazima ghadhabu za allah tabaraka wa taala hivi ndivyo walivyokuwa watu walittangulia katika masala ya kuficha amali zao kadhalika miongoni mwa alama hizo ni mtu kuhisi i mu kuisiupungufu atia afsyak onoia alama za ukweli kila mu akia na nao amazoifana ao ahitaj juhui zaidiio atia a ukijihisi namna hiyo basifaha y kamba ua aaa ya, ya ukeshuu iituua ktikakuendelea katia e nash mi na udhaifu uh, mkubwa sana mimi sijui katika dini mmi nat hivna hiv una vitu fulaniasisi wajnga hatujui atakuambia maneno mengi el kidogo utaona kam hu pingine kesho ataanza kusoma wapi iko vile vile habadiliki sasa huu ni uzembe kuichezea nafsi yako na kujihadaa mwenyewe watakiwa uwe na msukumo kukusukuma wewe ili itirafu yako na shuuri yako hisia zako ulizokuwa nazo za taksir ziwe zinakusukuma katika kuelekea kheri isiwe zinakufanya tena ukabaki pale pale tu huna kheri yoyote unaoelekea na hali ya kuwa wajua kwamba una upungufu katika mambo ya kheri nanatakiwa uzidishe heri na, na iko siku utakutana na wako wakati wa kuwanzia, wakati uliokuwa nao bado wadanganya utautaaa wa u kama miongoniwa kama, kama ni ya masahara, hivi kama kuigiza kwa hiyo miongoni mwa alama za alsidq, ni mtu kuhisi upungufu katika nafsi yake hasa katika upande wa dini na akawa kwa kutumia hisia hizo za kujihisi kuji, kuji huko upungufu aliokua nao ikawa anajishughulisha na kuitengeneza nafsi yake كذلك الاهتمام بامر الدين. الصدق. نمت كم هنا كم انا فاتي لي زا سانا يا اليوم مهم وما مويا دينياكي. كذلك يا مويا دينيا مويا مويا تيسا كاتكمام وما كاتكالاما زامت موكويلي نيكولا التميز. كولا التميز كاتكاديني. ساو ان التميز في حياه المؤمن امر ضروري خاصه في عصور الغربه. katika kipindi cha watu kuwa na ugeni katika jambo la dini katika maisha ya muislamu mtu kujibagua siseme kwamba mtu ajitenge wa na watu akakae huko maporini kujibagua na watu ni jambo la lazima atajibagua vipi ni mtu kuwa ni musir au kwa lugha nyingine ni kuwa katika wahafidhina wa dini kama watu watabadilika kwa maslahi fulani katika dini yao wewe hubadiliki huko pale pale kama watu watachezea swala wewe huchezei swala yako ikifika wakati wa kuswali unakwenda kuswali imefika wakati wa kufunga wafunga jambo la kheri fulani wafanya hutojishughulisha huto na wale wenye kupuuza kwayo mtu anakuwa ana isra katika sala la dini yake wala harudi nyuma ana iltizam aaasuk bidin mtu anakuaatamayu ikawa analazimia sunna inda fushui lmubtadaat wakati wa kudhihiri na kuenea mambo ya uzushi yeye anakuwa hababaiki na wingi wa uzushi katika dini siku zote anakuwa na salaba katika dini yake na katika sunna harudi nyuma kadhalika yasduku ima imanuhu idha fasha lkadhib wanifaq anakuwa mkweli katika auli yake anakuwa mkweli katika imani yake pale unapokuwa umeenea uongo na unafiki كذلك حين يمتص وانغو وينجي مينги، وعندما فني بيشارا ما وسامي وانغو، أنا كذلك أن أنا أنا إذا هدرت الأخلاق، أخلاق الله للغرباء. basi basiuba ni shajara katika janna ni mti uliokuwa katika pepo bali ninasema kheri zote na janna ni kwa ajili ya wale watu wanaoonekana ni wageni katika jamii ambao ni unas salihn i unasi suin kathir ni watu wema walio wachache wako ndani ya jamii ya watu wengi waovu yani wao, wao katika tama ambao uovu umekuwa ni mwingi na waovu wamekuwa wengi lakini pamoja na uovu wa watu hao wao wamesimama katika ukweli na wamesimama katika dini mayasihim mtume anasema wanaowaasi watu hao na kuwapinga aktha mima yutiuhum ni wengi zaidi kuliko wale wanaowakubali nakuati naishi katika jamii waiona uko tofauti watu wote wako dhidi na ile hai wanataka wewe bado unasimama katika mambo ya dini na njia ya sawasawa hugeuki kwa sababu eti watu fulani wataona kadha wakadha au watu fulani watajisikiaje miongoni mwa alama za ukweli kabisa ni mtu kuwa na tamayu na kuwa na sifa hii ya mtu kusimama sawasawa katika dini ama yule ambaye ni mtalawini anakwenda na watu ukivuma upepo ha a haira fi mrii mtalawini muta, idarihu mala haithu tamilua he kwa mtu mwenye kubadilika badilika kama kinyonga upepo utakakua mmili atamili kule upepo mili ikija ikija mambo haya yumo na nayeye ikija hivi yumo kija rambaramba yumo ikija siasa yumo ikija dini yumo ikija mpira yumo kila mahali wewe ni mtu wa ainagani dini unaichezea kama vile karata sio kama nacheakarata tatu muislamu wa kweli kila mahali alipo بس هي كتكوات انا كتنقول زاني ديني. انا لي كتكين ديني. كويني موجة كتك علامة علامة لا يقومني قبول الحق والتسليم له. انتم على انا حقي حقي إن حق. لا حتى ستيل زمان كما وسيم الله تبارك وتعالى والعصر ان الانسان لفي خسر الا الذين امنوا وعملوا الصالحات وتواصوا وتواصلوا بالصبر هذين كتكسيفة زمومين وقويل كبير سأعينكم ومين الله تبارك وتعالى جعلنا الله وإياكم منهم تنمو الله تبارك وتعالى أتجالي سيسنا نيني تويكت كهوة وقويل أتقبله الله تبارك وتعالى عمل زيتو أزيالي عمل هذين مقبولا عنده نيبني سبابو كتنانيوه في الدنيا والآخرة لا كنجي نشاري نفس زيتو لا كنجي نشاري زى زيتو ربنا تقبل منا انك انت السميع العليم وتب علينا انك انت التواب الرحيم اللهم ربنا اغفر لنا ولاخواننا الذين سبقونا بالايمان ولا تجعل في قلوبنا غلا للذين امنوا ربنا انك رؤوف رحيم وصلى الله وسلم على نبينا محمد سبحانه وتعالى