السلام عليكم ورحمة الله وبركاته إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله قال الله تعالى يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن إلا وأنتم مسلمون وقال الله سبحانه وتعالى يا أيها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام ان الله كان عليكم رقيبا وقال الله سبحانه وتعالى يا ايها الذين امنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم اعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار اللهم إنا نعوذ بك من عذاب النار لغزانك كتك إيمان بعد شكور الله سبحانه وتعالى نكمتك يا رحمة أنتم يويت محمد صلى الله عليه وسلم نكوسيان لغزانك وموجه نكويوسين نفسيانك كمتش الله سبحانه وتعالى kwanza kabisa ndugu zangu ni wajibu wetu sisi sote kuweza kumshukuru mwenyezi mungu subhanahu wa taala kwa kutupa wasa wa kuweza kukutana ndani ya nyumba hii tukufu tukiyasikiliza maneno ya allah subhanahu wa taala na hii ni neema kubwa na ni fursa kwa wewe ambaye allah kakujaalia ukaweza kuhudhuria basi muda huu uutumie vizuri uwe na ikhlas kwamba lengo ni ibada uwe na ikhlas kwamba lengo ni kujifunza na uwe na ikhlas kwamba lengo ni kujaza malumati na ilmu kwa yale ambayo utakayoyafahamu au kukumbushwa pengine ulikuwa umesahau na hii ni neema ambayo watu wengi wamenyimwa ndugu zangu wengi wako masokoni wengine wako katika sehemu mbalimbali na wengine wala hawana kazi yoyote wamekaa kwenye vijiwe mwenyeezimngu ukawanyima taufiki ya kuweza kustafidi na kufaidika kama faida hizi mtakazozipata na alhamdulilah twamwomba allah subhanahu wataala amjazie kheri ndugu yetu shekhe yasin twasema jazahu allahu khairan neo hii neema imetuzungukia shekhe akaja hapa lakini kuna watu duniani kote wanamwangalia kwenye tv kuna watu hawana fursa ya kuweza kuja kumwona kitabu hiki amekifundisha shekhe ni kitabu ambacho kakifanyia tarjama yeye mwenyewe kwa hiyo tusidhani kwamba ni somo la mchezo tukadhani kwamba ni kitu cha kawaida tukadhani kwamba ibada twaswali kila siku la wallahi tunakosea sana katika ibada zetu ukiangalia jinsi mtiririko wa ibada ya swala ilivyokuwa mpaka ukamaliza kisha ukajiangalia wewe unavyoswali ukiwa peke yako unajikuta kuna mambo mengi ambayo ulikuwa umeghafirika bali linsanu ala nafsihi basira mwanadamu anajijua mwenyewe ndugu zangu katika imani kwa kuwa tumekutana sehemu kama hii ili tuweze kukumbushana mawili matatu tumeamua tusiondoke hivi hivi tuandae mada nyingine ambayo inayezungumzia swala zima la mshikamano au umoja na mada hii ni muhimu sana tena sana ndugu zangu hasa katika zama hizi za fitna zama za mitihani zama ambazo watu wanajua kusema sana kuliko kutenda mtu anasema anakaa kwenye kijiwe anakaa kwenye maskani anazungumza mambo subhanallah hayana mbele wala hayana nyuma mengi hana elmu nayo lakini lengo la kuzungumza ni kumjeruhi ndugu yake katika iman lengo la kuzungumza ni kumvunja moyo ndugu yake katika imani lengo la kuzungumza ni kumtoa dosari ndugu yake katika imani na lengo la kuzungumza ni kuzitenganisha na kuzitofautisha na kuzisambaratisha swafu za ahlusunna waaljamaa na huu ndugu zangu katika imani ndio mtihani tuliokuwa nao katika jamii zetu e wallahi uuzan hukuti watu akizungumza kafiri na ukafiri wake hukuti mtu akizungumza jambazi na ujambazi wake hukuti mtu akizungumza mambo wa, ya watu m, wachafu mambo ya watu wabaya utakuta mtu akizungumza anamzungumza ndugu yake katika ma utamkuta mtu anazungumza asema kabisa iinstta kumwona nikimwona najiskiakichefuchefu kulingana na chuki ambazo tulizokuwa nazo katika nafsi hatuna umoja ndugu zangu kwa hiyo mada hii itatufunza vitu vingi kwanza itatufunza tujue mtume salllah alaihi wasalama ni mafanikio gani aliyoyapata wakati alipowaweka watu wakawa kitu kimoja masahaba taala anhum ni mambo gani ambayo waliyapata pindi walipokuwa ni kitu kimoja na ni mitihani gani ili wakumba pindi walipotofautiana na kisha ndugu zangu katika imani tuzungumza ni mambo gani ambayo waislamu tunatakiwa tuwe, tuwe, tuwe pamoja ka, katika misingi gani waislamu tunatakiwa tuwe kitu kimoja katika mambo gani yote pia tutazungumza sasa ni bora kwamba unapokaa usikae vivi ma, mengi anayozungumzwa wanapita lakini kile unachokiandika kinabaki kile unachokiandika kinabaki kulikoni yale ambayo unaweza ukayasikiliza na yakapita ila wale ambao wanaotumia vifaa kama kurekodi na mambo mengine hivyo vitu vinabaki na kwa muda wako unaweza ukasikiliza kwa muda ambao hauna kazi umepumzika na familia yako ukajikumbusha na hii ni katika ilmu dunia yetu ya sasa ndugu zangu watu hawataki kusoma watu hawako tayari kusoma kwa njia za aina yoyote leo hii kuna kusoma kwa kutumia matelevishen watu wamejeza ndani wanaangalia theomed vichekesho wanaangalia mzee majuto wanaangalia na wengine wasiostaiki kutajwa ndani ya nyumba za alla subhanahu wataala kuna watu wana maredio lakini redio kazi zake zimekuwa ni kuweka ma katika masikio na kusikiliza bongo flava na kusikiliza blus rmb na taarabu na mambo mengine miongoni mwa mambo machafu yanayomchukiza allah subhanahu wataala ya allah dugu zangu waislamu wana juhudi mashekhe wanalingania lakini mtu kusikiliza qurani peke yake kwa muda wa dakika tano dakika kumi anasikia kama nafsi yake anaungua anajihisi kama anakufa kwa nini kwa sababu tumekosa vikao kama hivi kwa hiyo ufuwaislam mada hii ni muhimu na kwa nini nimezungumza au nimeiandaa mada hii ya umoja wa kiislamu lengo ni kwa sababu ya kuziangalia hali za waislamu tulizokuwa nazo za mfarakano katika swafu za waislamu kwa kujinadi na minada tofauti na kujiita majina tofauti na kuzungumza sana bila kuwa na vitendo vya vi aina yoyote wallahi ndugu zangu masahaba wa mtume salallahu alaihi wasallam walikuwa wanafanya biashara za kuuza sokoni sio kwamba walikuwa madaruweshi wakulala kulala miskitini la walikuwa wanafanya biashara za kuuza misikitini wakina abubakar sidii raillah taaa nhum masahaba wakubwa khairu nas bada rasulillah salllah laihi wasallam wanafanya biashara wanatafuta pesa wanatafuta maisha ili waweze kuzitunza familia zao lakini hawataki kupitwa na vikao vya ilmu wanafanya tana anamwambia ndugu yake leo bana mtume aaakamsikiize mtum saalwaa ii naenda kwenye mnada nikirudi nitakuja unipe yale uliyoyapata kwa mtume mtum sallaawasaa kesho we uliyebaki utaenda wewe taaka tm aaaa hawataki fursa ya ilmu, na kustafidi wapite laaaii niwapongeze watu wa iongeo i iseme azallahhaia yaani moyo ambao mmewaonyesha ndani ya kijiji hiki labda na vitongoji ambavyo ni vya jirani ni moyo sio wa kawaida kuitika kwa wakina mama masha allah mashllah allah kuitika kwa wakina baba masha allah mashllah allah ukilinganisha na baadhi ya sehemu ambazo watu hawataki kuhudhuria vikao vya ilmu kwa nini mtu fulani bana mimi simpendi tu shekhe ukiulizwa humpendi kwa nini basitu mtu yule bwana kwanini kila siku anafanya hivi wanii ka sanafaya hafaa ni yote haya yanaonyesha udhaifu na fitna za zama zetu tulizokuwa nazo za kutokuwa na mshikamano katika la ilaha illallah, sasa ndugu aiaaaadguzan aa kwa kuwa sisi ni wanaume wanaojenga taifa ambao tunaosimamia wanawake na familia zetu katika majumba ambao tunaongoza serikali za vijiji serikali mbalimbali mbali, mpaka nyumbani kwako wewe ni rahis nyumbani kwako na wewe kijana mwenzangu ambaye allah subhanahu wataala kakupa upeo na akili za kuijua haki ni wajibu kwako wewe kuyasikiliza haya tutakaoyozungumza na kuyafanyia kazi na kuweka azma katika nafsi yako f sehemu yoyote ambapo kutakuwa na ilmu ufike hii ndio mirabua dio mirathi ya mitume ambayo walikuja wakatugawia hii ndio hazina ndugu zangu katika iman tuliokuwa nayo na lengo pia la kuzungumza mada hii ni kwa sababu ya nema hii tuliyokuwa nayo tuweze kuifahamu ndugu zangu katika iman lii kama vituo kama hivi vingekuwa havipo basi ugeni kama huu kutoka mikoa mbalimbali mimi nadhani labda tungefikia kwenye mashure mengine huko au tukakosa mpaka nafasi eti kwa sababu ya kuweka ndevu na kuweka suruali fupi au kanzu fupi hawa wako hivyo hawa wako hivi bila kusoma kitabu cha riadhu salehin wakaangalia mtume alivyovaa bila kusoma buluvun marami wakaangalia mtume salllahu alei wasalam alivyokuwa maumbili yake bila kusoma arrahiqu lmahtumu wakaangalia mtume salatu wassalam tangu anazaliwa mpaka anakufa alikuwa anaishi vipi alikuwa anakaa vipi alikuwa anaishi na familia yake vipi mtu anakuja hawa nafsi matamanio ya nafsi anavyotaka mwenyewe kwa fridom na uhuru aliopewa anaona nao uwezo wa kusema chochote kwa ndugu yake katika ma wallahi ndugu zangu tukae tukijua hakuna kitakachowaingiza watu motoni kama ndimi zetu kwa hiyo tunapozungumza tuangalia cha kuzungumza unapotia dosari sehemu ufikirie kwanza una ushahidi ufikirie kwanza hicho unachokizungumza ni kweli na alhamdulillah mimi sitaki kumsifu shekhi wetu ni tunasema ni rajul ijtimai rajulu ijtimai n yani ni mtu wa jamii jana yani, tulikuwa kwenye kikao aposokoni ndani kabisa huko ndani ndani tunakunywa kahawa wallahi wameona shekhe akiwa kwenye kijuo cha kahawa kama sio shekhe mtu mwingine wa kawaida tu na hivi ndivyo mtu anatakiwa aw mtu mwingine wa kawaida e, wallahi mrevi anaongea na shekhe teja anaongea na shekhe mtu wa kawaida anaongea na shekhe mtu wa hisma anaongea nashe si msifu lakini tutazungumza ule ukweli wahadhihi masulia inda llahi subhanahu wataala haya ni masulia mliokuwa nao ndugu zangu watu wairongero allah subhanahu wataala atawauliza kwa neema hii watukufu wa islam miongoni mwa malengo ya kuizungumza mada hii ni kwamba waarabu wanasema ina dhiba yakulu ya min alghanami lkasi au lasi au lmubtaid hakika mbwa mwitu ni mnyama maarufu sana anapoona zizi la mbuzi kundi la mbuzi hawezi kuvamia anaogopa anakimbia lakini anapomwona mtu kakaa peke yake au anapomwona mbuzi wenzake wamekwenda kabaki nyuma nyuma basi ni rahisi sana kumteka na kumchukua na kumvamia na kumla whadha aladhi yahduthu fi sufufi almuslimina fi lalamu alajma na haya ndiyo yanayotokea niwe katika swafu za alamu lislam duniani kote unapojitenga ukajiweka pembeni tayari shaitani anapata njia za kukuvamia na kukushawishi na kukupeleka vile unavyotaka wewe na sio anavyotaka allah subhanahu wataala kwa hiyo usikae nyuma ukakaa mbali kaa na watu umoja ndugu zangu ni nguvu na utengano ni adhabu haya ni maneno ambayo kila mtu mwenye akili timamu za kufikiria na kuwaza anajua kwamba aljamu rahma walfirkatu adhab umoja ni nguvu na utengano ni adhabu utengano ni udhaifu na haya maneno tunafundishwa na walimu wetu mashuleni kwamba siku moja mjiti unapokuwa ni mmoja ni rahisi sana kuuvunja lakini inapokuwa kumi ishirini hata kama ni vidogodogo ukipewa uvunje unapata ugumu una na uzito wa kuvunja na hii ndiyo siri ya fa- familia mbalimbali mbali ambazo zenye umoja na mambo haya tunayaona kwa ndugu zetu ambao ni weupe umoja waliokuwa nao kwa weupe wao kila unapomwona mwarabu wamwona mambo yake mazuri tu kila unapomwona muhindi amwoni muhindi akibeba kokoteni akibeba mizigo ya nani waona wenyewe wana umoja wao wananyanywana wenyewe lakini hii sera wameisoma na kujifunza ndani ya qurani na ndani ya mafunzo ya sheria yetu ya uislamu kwa hiyo sisi kama waislamu ndio tuna haqi ya kunufaika na sera hiyo ndugu zangu katika iman umoja ni nguvu na utengano ni adhabu anususu shariia dalili na aya na hadithi ndani ya qurani na sunna zimekuja kubainisha na kuamrisha na kuhamasisha kwamba watu wawe kitu kimoja mwenyezimungu subhanahu wa taala akazungumza mtume alaihi ssalatu wassalam akazungumza nambayi ya kuzungumza akaonyesha ule umoja kwa vitendo kwa kutengeneza umoja ambao ulikuwa na nguvu ya la ilaha illa llah muhammadun rasulullah asaluka billah nani katika babu zako katika history unaowajua walikuwepo wakati wa mtume sala llahu aleihi wasallam kwamba ili useme kwamba mimi nimerithi uislamu kwa babu yangu wallahi ndugu zangu ni juhudi ya masahaba ambao walikaa imara wakashikamana wakaungana wakawa kitu kimoja wakaweza kutufikishia uislamu mpaka irongero wawaona wanawake wa kiislamu masha allah wamevaa stara wanakwenda unaona waislamu masha allah wamevaa nguo ambazo allah subhanahu wataala anazipenda unaona waislamu wanatembea kwamba wanaingia msikitini wakaswali wakaswali swalatu lidi pamoja wakaswali swalatuljuma pamoja wakaswali salatu ljamaa kwa pamoja sio kwamba wamerithi uislamu huu kwa babu zao isipokuwa ni juhudi za waliopita zama walipokuwa kitu kimoja wakatutengenezea nguvu naimara na utawala na serikali mpaka ikapigana na kutuletea uislamu afrika ndugu zangu katika imani tunapokuwa wamoja tunamfuata mtume salllahu alihi wasallam wa, wa, wa hadha aslun min usuli hadha din tunapokuwa ni watu wamoja tukashikamana tukawa kitu kimoja tunakuwa moja kwa moja tumemfuata mtume wetu muhammadi sali llah alaihi wasalam na kumfuata mtume ni asili miongoni mwa mambo ya asili katika dini hii mtume sal llawsa anaambiwa na allah subhanahu wataala awaambia waislam qul kuntum tuhibuna llaha fattabiuni mungu anamwambia ewe muhammad sali llah alihi wasalam waambie watu wako waambie umma wako ikiwa wanampenda mwenyezi mungu subhanahu wa taala kwamba ni lazima wamfuate mtume salllahu wa alhi wasalam kul kuntum tuhibuna allah ikiwa mnampenda mwenyezi mungu bimaana ndugu zangu katika iman ikiwa tunampenda mwenyezi mungu subhanahu wa taala tusipeleke haya mapenzi kwa mungu moja kwa moja ndio maana yake fattabiuni kwanza nifuateni mimi mtume wenu muhammad sa lahl wsaam kisha allah akatoa natija akatoa matunda akasema yuhbibkum llah wllah yuhbibkum llah wayghfir lkm dhunubakum wman yuti llah wrasulhu faad faza fauzan adima watu kuwa kitu kimoja ni kumfuata mtume salllahu alehwasallam na mwenyezimngu ametaja matunda ya watu wenye kumfuata mtume salllahu ale wasallam akasema yuhbibukum mwenyezi mungu atakupendeni automatikali moja kwa moja ukiwa unampenda mtume salallahu aleh wasallam moja kwa moja mwenyezi mungu subhanahu wataala anakupenda na mwenyezi mwenyezimungu anapokupenda na kitu cha pili baada ya allah subhanahu wataala kukupenda anakuangalia wewe unafanya matendo gani hal indaka dhunub una madhambi umeathirika na majanga ya madhambi bila shaka alkamalu lillah wa mkamilifu ni allah subhanahu wa taala waislamu tunafanya madhambi wanadamu wanafanya madhambi lakini wanaofanya madhambi walioyokuwa bora ni wale wanaofanya madhambi na kisha wakatubia kwa hiyo mwenyezimungu anapokupenda kwanza anakusamehe madhambi yako mwenyezimungu subhanahu wataala anapokupenda anakuangalia wewe unahitaji nini unaponyanyiwa mikono allah subhanahuwataala anakujibu anakupa unachotaka mwenyezimungu subhanahu wataala anapokupenda moja kwa moja anakutengenezea njia ya kuweza kupata mafanikio ya janna katika maisha yako hapa duniani na utakapokufa kwa hiyo tunapozungumzia umoja tunazungumzia kumfuata mtume wetu muhammad salllah alihi wasallam