nduku zangu katkaimani msingi watatu adam takfir ahda min almuslimin muislam harusiwi kumkufrisha muislammwesaki kumita yeni kafir torudiyatena ni haramun muislam kumkufurisa nduku yaka muislam illa idha rtakaba ispokua pindetakapo fanye nakida min nawakid lislam mambo miongoni mwa mambo yanayotengua uislamu hapo utamwita kafiri na katika kumwita sio we umwita tu kwamba kirahisi rahisi lazima huwe na uoga kumwambia kwa sababu una uhakika pengine ashatubia na milango ya toba iko wazi kwao huwe na ihtirazi huwe na tahadhari sio kumwitamwita tu uwnapokatu kafiri kafiri kafiri kafiri kakwambia nani kafiri na nunapomwita mtu kafiri akawa sio kafiri ulio ukafiri unakurudia wewe mwenyewe waislamu unapomwita mtu kafiri ukamtamkia mtu huyu ni kafiri akawa sivyo vile ambavyo ulivyomwita ulioukafiri unakurudia wewe na madhara mengine ya kumwita mtu kafiri kwanza unakuwa umehalalisha damu yake pili unakuwa umehalalisha erdhi yake tatu unakuwa umetoa hukumu ya uawe Eh, ndugu yangu lazima uogope suni waljama au misingi ya ahlusunna waljamaa ni makosa kumkufurisha ndugu yako muislamu yatura angalieni ni jisi gani dunia ilivyojaa takfir huyu kafiuafukakiotakafir bwana jikafiri jika kubwa lile shekhe umejuajishe pengine kashatubia kwajua mtu napokosea unatakiwa ukimbilie katika tauba ufanye tauba na haukuambiwa kwamba ukifanya tauba utangaze ile tauba kwamba jamani hey, mimi bana nimetubia ila kama ni mtu jiganga la kienyeji kohani mpiga ramri kazi yake ni kuzikazika kuku nyekundu na huyu ni mtihani na mtume sal llahu alehi wa anasema man ataa arrafa ilikuwa lakini ilitakiwa watu hfailitakiwawatu waelishwe nijisigene hawa waganga bima yakul, bima unzila uchafuwaliokuwa naoaaaaa ia mwenye weye mganga akamsadikisha yale maneno anaoyasema atakuwa amepinga qurani na dini na uislamu kwa uislaulioteremakwauhaawewe umekwenda ukamsadikisha tu je yule mwenyewe yuko katika hali gani misikiti mingi waganga wa naganga wa mikohani ndio maimamu wanaswalisha pale na, na ajabu kwamba vle anavyoswalisha sio tahi hana udhu na ni katika masharti wanaokubaliana wana, wana, wana baina ya mganga na wale mashetani wanaowatumia kwamba anatakiwa uswali siku arbaini bila uhu mnaweza mkashangaa lakini nadhani shihasini ndo bahari zake hizi siku nyingine tukija tukupata fursa tutaiandaa mada hiyo ndugu zangu katika iman hairuhusii kumkufurisha ndugu yako mwislam ni haramu katika misingi ya ahlusunna waaljamaa swala hilo limekatazwa msingi wa nne ndugu zangu ujubu taatu ulati lumuri lmuslimin ni wajibu kutii viongozi wa kiislam viongozi wa islamu napozungumza viongozi wa islamu si ruhusa kama kiongozi wako ni kafiri pia ukaacha kumtii katika yale ambayo sio maafya leo tulikua darasani tumetoka tunaenda pale kwa katibu tarafa sijui mwenyekiti wa kijiji sijui nani waanza kumpiga bakora bwana unaenda kufungwa sio ruhusa kumwasi kiongozi wako unatakiwa utii amri ya kiongozi wako ambao hajakuamlisha masia je akituamlisha masia tufanyeje tuandamane la tumpige la twende tukamrishie mao kwenye nyumba yake la tufanyeje angalia msingi wa ahlusunna waljamaa wanasema lile liloamrisha la masia ndio msilifanye lakini mambo mengine mwendelee kuyafanya vile vile vilevileba angaliani vile uislamu ulivyokuwa na raha tuchukulie na kaddara mwenyezi mungu apishie mbali kasema hamna adhana hamna kutoa adhana hayo ni masia alivyosema hakuna kutoa adhana lakini katwamlisha na ao mengine tuhifadhi usafi sijui mtu asitembee pengine kwanzia saa tatu usiku sijui ninne hayo ni mambo ya kawaida adhana tutatoa na yale mengine tutatii kama kawaida islamu hauwezi ukakataza jambo likawa halina madhara nadhani waislamu tuko macho yanayotokea duniani baada ya watu kuchukua maamuzi ya kutoka yaliowakuta yakowakumba twasema yale, ya yale sio manhaji ya ahlsunna waaljamaa wka shekhulislam bntaimia rahimahullah walifungwa na kulikua kuna waislamu walikua wanao uwezo wa kufanya lolote lakini kuonyesha msingi wa ahlsunna waljamaa wakasubiri na yale mateso aimamu ahmad bn hamba rahimahlah walifungwa katika majera kibao lakini vurugu zozote kwa hiyo katika aaambndamankatika misingi ya aluuna waljamaa ni lazima utii amri ya kiongozi kwa muda ambao hajakuamisha masia akikuamrisha masia yale masia liyokuamrisha utakiwi kuyafanya lakini utekeleze yale mingine akikuliza kwaniimwambie mungu hii anasema hivi lakini wewe umempinga na mimi siwezi kukutii wewe nikamasi nikam, nikam, nikam allah subhanahu wataala qaida ya watu anasema, Wazikum, tiki, unbeka, wa watuhid wanasema la taata lilmakhluq fi masiyati lkhali huwezi kumtii kiumbe katika kumwasi allah subhanahu wataala tukienda haraka haraka ndugu zangu naam zimbakingapishabadotano na? jama uh-huh kisha ndugu zangu miongoni mwa misingi ya ahlu ahlusunna waljamaa adam khuruji ala wulat lumur idha khalaf haturuhusiwi kuandamana kama yanavyofanya katika zama zetu za sasa haturuhusiwi hii ni katika misingi ya ahlu ahlusunna waljamaa bali tunatakiwa tufanye tutengeneze lajna tuteue wazee wenye busara kutafuta jinsi na, na namna ya kwenda kumpa nasaha au kumfikishia ujumbe kwamba hivi sio hivi akifanya udikteta na nini yeye ndo anajeshi anaweza kufanya chochote mwenyewe hamna jeshi na hata kama mngekuwa na jeshi bado mnatakiwa kwa kuwa yeye ni kiongozi mnatakiwa muwe chini ya kiongozi mtume mtumesaasalama anasema alaikum bisamii wataa ni juu yenu kusikia na kutii wa waintamara alaikum abdan habashiya leit akiwa kiongozi wenu mja kutoka ethiopia mtumwa kwamba yeye ndio kiongozi ni wajibu kwenu ninyi msikilize na mtii katika riwaya nyingine ka rasahu s wanachongi nasema kulingana na ile ilebb vile nyeusi huyo mtumwa kulingana na vile vyokuwa mweusi riwaya nyingine anasema ni dhaifu kwa sababu ile zabibu kishika hivi napasuka lakini ni, kwa kuwa ni kiongozi ni lazima msikilize na mtii amri yake hii ni misingi ya ahlusunna waaljamaa ndugu zangu kisha miongoni mwa misingi ya ahlusunna waaljamaa salamatu qulubi alsinatihim liashabi muhammadin salillahu alaihi wasallam ahlusunna waaljamaa popote walipo nyoyo zao na ndimi zao ziko safi kwa masahaba wote wa mtumi wetu muhammad salllahu alaihi wasallam hatui kama wale maadui wa allah subhanahu wa taala maadui wa mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala maadui wa uislam nathubuti kusema hivyo wazi wazi mashia jinsi wanavyowachukulia masahaba na kuwachagua chagua kana kwamba yani n yani wameumbwa kwa ajili hiyo tu mashia hawataki kumwona abubakar sidii radillah taala anhu na baada ya swala zao وانا بمانيزا سوالي السلام عليكم ورحمة الله وقد أذكر كاريزا وانا اللهم لعن أبو بكر لعنة الله على أبو بكر لعنة الله على عمر يعني خبث على غاية الخبث مشينا في سوالي أذ كاريزا ونكم لاني أبو بكر الصديق رضي الله تعالى عنه عمر بن الخطاب رضي الله تعالى عنه عثمان بن عفان رضي الله تعالى عنه كزياون كلانتو mashia wana masahaba wanawataka na wengine hawawataki mashia wana uchafu ndugu zangu wanaitia dosari familia wa Raisha, wana zini. Sijim, ya mtume salllahu alei wasalam aisha wanasema lizini ni mzinifu sijui mahdi akija atampiga atampiga sijui nini siju atamfanyaji kwa hiyo hawa sio ahlusunna waljamaa na nahaturuhusiwi kufanya umoja nao kwa sababu hawako katika misingi ya ahlu ahlusunna waaljamaa na hawako kidini mtume salllsalm anasema leit mtu angetoa mlima wa uhudi umejaa dhahabu tup akautoa ule usingelingana usinge thamani na sahaba mmoja wa mtume salllahu ale wasallam masahaba hawaguswi hawashikwi masahaba wamtumes mashia ndugu zangu ukiangalia katika itikadi zao wanaamini kwamba qurani tuliokuwa nayo ni nakis ilipungua walipunguza na wao wana qurani yao imamu wao mahda akitoka atatakuja nayo aifundishe mashia ndugu zangu katika imani miongoni mwa uchafu waliokuwa nao miongoni mwa uchafu waliokuwa nao ndugu wa zangu katika iman kuna wanaopinga mpaka utume wa muhammad salalwsaa wa wana wanakataa ani aduyeo mkubwa baada ya kina abubakari na umar na uthman abu huraira radiallahu taala anh wanasema haiwezekani wa mtu huyu apokea hadithi zote hizo wanakanusha na mwajua kwa nini wanakanusha kwa sababu abu hureira kapokea takriban hadithi ngapih elfu tan na ziada hadithi elfu tano na ziada na hadithi hizi zote zimekuja kuzungumzia ahkamu sharia hukumu za kisheria kwa hiyo unapokata hadithi za abu hureira zote takriban sheria nzima umeivunja na abu hureira anajitetea anasema mimi siikwa sina mali sina mke sina watoto sina lolaki ni ahalu ahlusufa na nala na, na, msikitini saa zingine usiku naponikuta najirari hapo hapo nikalazimika kuwa na mtume salallah alaihi wasalam na abu hureira hadithi zote wale wengine hawajui hadithi zote sio kwamba kazisikia kwa mtume sallasa katika kinywa cha mtume salllah al wasalam kuna zingine anakwenda kwa masahaba anauliza mtume alisemaje anasoma kama hivi tulivyokaa tukisikiliza abu hureira radiallahu taala anhu mtume sala llahu alhw salama akamwombea dua aweze kuhifadhi lakini mashia katika mtu wa kwanza hawataki hata kumsikia kwenye masikio yao ni abu huraira radiallahu taala anhu