السلام عليكم ورحمه الله وبركاته ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونتوب اليه نعوذ بالله من شرور انفسنا وسيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله اما بعد فإن أحسن الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة فالعياذ بالله من الضلالة نوغت كيماني نتوى شكراني كمونيزمونغ سبحانه وتعالى وكتوزيشا كوفيكا حتى بانغاني وسلامة نأماني lengo na madhumuni ya ziara yetu ni kuwatembelea ndugu katika imani na kukumbushana mambo ya dini yetu pia inashukuru na kuwapongeza ndugu ambao wamekuwa ni sababu ya kupatikana fursa hii mwenyezi mungu wawalipe kila laheri kwa juhudi wanayohifanya katika kuelimisha umma wa kiislamu mambo ya dini yao ndugu katika imani leo uislamu uko katika hali mbaya sana kwa sababu umerejea kuwa ni mgeni kama vile alivyotabiri bwana mtume sal llahu ali wa sallam kiasi ambacho leo mwislamu mwenye kufuata maadili ya uislamu kama aliyokuja nayo bwana mtume sal llahale wa sallam huonekana ni kiroja ni mgeni katika jamii na ni maneno aliyasema bwana mtume sal llah al w kama ilivyonukuliwa katika hadithi sahihi anasema bada lislamu ghariban wa sayaudu ghariban kama bada fatuba lilghuraba uislamu umeanza kuwa ni mgeni na utarejea kuwa ni mgeni kama ulivyoanza kheri iliyoje pepo iwaendee wale ambao wataonekanwa kuwa ni wageni mtume sal llah al wa alipotamka maneno haya masahaba walikuwa na pupa ya kutaka kujua nini maana ya neno ghuraba kwa hiyo akamuuliza mtume manil ghuraba ya rasul llah ni nani hawo ambao ni wageni ewe mjumbe wa mwenyezi mungu akasema lladhina mithlu ma ana alaihi lyauma wa ashabi riwaya mojawapo kwamba ni wale ambao watakuwa kama nilivyo mimi leo na masahaba zangu kwa maana ya kwamba hao watakao kuwa wageni watakaorejea kuwa ni wageni kama uislamu ulivyoanza kuwa ni mgeni ni wale ambao watakuwa wameshikamana na mwenendo wa mtume na wataishi kama walivyoishi masahaba wa mtume ambao mtu. leo ndugu zangu katika imani wale ambao wameshikamana na mwenendo wa mtume sala llahalw wa sallam wameonekana ni wageni sana katika jamii ya waislamu ikii jambo ambalo limepelekea kuonekanwa kwamba ni watu wanafanya mambo kinyume na mazoea mpaka kufikia kuitwa majina mengine mabaya mabaya ndio katika jumla ya majina ambayo eh, ni mabaya ni wao kunasibishwa kwamba ni wafuasi wa shekhe mfano muhammad bni abdul wahabu wakijenga itikadi kwamba muhamadi abdul wahabu kaja kupiga vita dini kaja kuharibu dini wengine wanasema ni mtume mpya kaja kwa hiyo kila anayekwenda sambamba na fikra za shekhe mfano kama huyu wanasema hawa ni watu wa dini mpya inaitwa mawahabia huyu ni wahabi mawahabia yani inanasibishwa na jina la shekhe huyu kwanza huyu shekhe haitwi wahabi yee anaitwa muhammadi ibn abdul wahab kwa hiyo limechukuliwa lile neno ambalo ni la mwenyezi mungu ni jina katika majina ya mwenyezi mungu watu wamelinasibisha na, na wafuasi au watu wenye kufuata fikra za shekhe huyu ambaye shekhe huyu tutaona insha allah katika maulizo labda kwamba hakuja na lolote zaidi aliyokuja nayo bwana mtume salllaal wa sallam kwa maana nyingine wanemwita wanachuoni leo kwamba alikuwa ni mujaddid lugha nyingine alikuwa ni katika alghuraba kwa nini kwa sababu zama alizokuja shekhe huyu ni kwamba zilikuwa ni zama ambazo tayari uislamu ushakuwa unaonekana ni mgeni kwa upande wa itikadi watu wameacha itikadi ya mtume muhammad salllahal wa salam wamerejea katika matendo ya ushirikina na kwa upande wa miamala yao pia wameacha kabisa mafunzo ya bwana mtume sal llah ali wa salam kwa hiyo shekhe huyu ambaye amekuja kiasi cha miaka labda eh, mia tatu hivi iliyopita basi eh, ameonekana kwamba ni mgeni kwa sababu kila aliolisema linaonekana ni jipya katika jamii kwa sababu ilikuwa jamii tayari ishavurugika kwa hiyo ndugu zangu palikuwa na haja kwanza kabisa kwa sababu ya ugeni huu kuutambulisha uislamu na kutambulisha misingi ya uislamu upya ili watu kurejea katika mafunzo yaliyokuja nayo bwana mtume sal llah ali wa leo ndugu zangu katika imani tutazungumzia maana ya tamko la pili la shahada sehemu ya pili ya shahada au shahada ya pili أم أشهد أو شهادة أن محمدًا رسول الله. وكلني قام بولي ويني كتكو إسلام ونلتام كننهيلي كتكعباد زاو كتك أذانا كممن نبسك يا واديني كتك أذانا لازم وتم كتم كهيل لPILE لشهادة بعد كتم كتم كلا فانزا لكلمة الطيبة أشهد أن لا إله إلا الله. هلافوا. linakuja washhadu anna muhammadan rasulullah kwa hiyo ni neno la tamkwa na ni neno ambalo kwa mujibu wa mafunzo ya kiislamu mtu yeyote ambaye hakuwa mwislamu hawezi kuhesabiwa kwamba ni mwislamu ila baada ya kutamka shahada mbili na shahada hii ya pili pia ni muhimu kumfanya mtu wahesabiwe ni mwenzetu kasilimu ni mwenzetu katika imani tutampa haki zote za uislamu tutampa hata na binti yetu tumuwozeshe lakini kama si mwislamu hapati haki hata hiyo ya kumwwozesha binti yetu hatuwezi kumpa kwa nini kwa sababu si mwenzetu katika imani kwa hiyo kuna haja ndugu zangu ya kujua huyu mtu ni nani kwa sababu leo watu kutomjua bwana huyu kumesababisha watu kutofahamu dini yao watu kutomthamini bwana huyu na kutomtii na kupelekea watu sasa kuwaacha mafunzo yaliyokuja nayo bwana huyu kwa sababu ya kutoelewa hasa huyu bwana ni nani kwa hiyo tuko hapa leo tutajitahidi insha allah eh, katika muhadhara huu kuelezea habari ya bwana huyu na katika kuelezea habari za bwana huyu hatutakuwa tuwaelezea maisha yake tangu amezaliwa mpaka amekufa a ah, tutazungumzia sisi hasa ni haki gani ambazo anazo huyu bwana kwetu sisi ni mambo gani ambayo ni wajibu kwetu kumfanyia bwana huyu kwa sababu historia ya bwana mtume sal llah ali wa salam ni ndefu ni historia ya mtu aliyeishi maisha ya risala miaka ishirina tatu na maisha ya risala ni matukio kwa hiyo hapa hatukuja hapa kuzungumzia sera ya bwana mtume ya siku hadi siku bali twazungumzia bwana huyu kwa ufupi ni nani na ni nini wajibu wetu kwake kwa yeye ni nini haki zake kwetu sisi haya ndio mambo muhimu insha tutakuwa pamoja nanyi jioni hii na tumwombeni mungu atuwafikishe kufikisha amana hii ya kumtambulisha bwana huyu ili tuwe tunatamka maneno haya ashhadu anna muhammadan rasulullah tukiwa tunaelewa tunakusudia nini hasa ni mambo gani ya wajibu ambayo tunatakiwa tuyafanye juu ya maana ya tamko hili la shahada ya pili