wa maisha ya mwanadamu kwa hiyo hili ndugu zangu kama mtu huliamini basi umeikatari sana kwamba eti kuna baadhi ya mambo mtume sal llauali wa kafanya khiana hakutueleza au kasahau kutuambia tayari umetoka katika imani umetoka katika shahada ya kumshuhudia bwana mtume sala llah aliwa sallam ndio pale tunawapoambia jamani ndugu zetu kuna watu wameanzisha mambo mengi katika dini baada ya kuondoka bwana mtume sal llah lh sala mambo mengi katika dini pamoja na kwamba mtume kahadharisha ilikuwa ni ada yeye katika kutuba zake anawambia wa waislamu iyakum wa muhdathati lumur fainna kulla muhdathatin bida wa kulla bidatin dalala wa kulla dalalatin fi lnari ilikuwa kila mara kwa nini alichelea watu wasije wakaharibu ujumbe alioleta na watu alioadharisha kwa njia nyingi katika jumla ya maneno aliyoyasema yasema mtume sal llah alih wa salam anasema man ahdatha fi amrina hadha ma laisa minho fahuwa rad yoyote atakayezua jambo katika jambo letu hili la dini basi atarejeshiwa nalo riwaya nyingine imekuja man amila amalan laisa alaihi amruna fahuwa rad mwenye kufanya tendo lolote ambalo haliko katika mstari wetu haliko katika dini yetu atarejeshiwa nao yote haya alihadharisha kwa sababu alijua watu wakiyachanganya mambo ya mambo yao binafsi wakayatia katika dini kutakuwa na matatizo mengi waislamu watagombana na moja ya sababu ya ikhtilafu ni wao kutia mambo ya uzushi katika dini na hilo pia kalihadharisha sal lla aliu sala anasema anawambia masahaba siku hiyo alitoa mawaidha ya ukali sana mpaka huyu sahaba anasema du hatujaona mtume kawa mkali kama leo na twadhania huenda haya mawaidha ya kuwagani katika jumla yaliyo siku hiyo kuwahadharisha watu na mambo mazushi anawaambia man yaish minkum fasayara khtilafan kathira ambaye ataishi katika nyinyi atakuja kuona khtilafu nyingi sana mizozo mingi magombano mengi mtume anawapa njia ya kujitoa katika mizozo njia ya kutoka katika magombano njia ya kutoka kwenye ikhtilaf anawambia falaikum bisunati wa sunnati lkhulafa lrashidina almahdiyin min baadi adhuu laiha binnawajidi bin anasema ili kutoka katika matatizo haya ya ikhtilafati pamoja na mizozo shikamaneni na mwenendo wangu na mwenendo wa makhalifa wangu walioongoka yasishikamaneni na sunna yangu shikamaneni na mwenendo wangu ndani ya magego yenu ndugu yangu katika imani ukitaka uile nyama ufaidike nayo itie kwenye magego ukieka ukiitafuna na meno ya mbele itakuanguka ndiyo suna inavyotakiwa ndiyo maana ya maneno haya shikamaneni nayo ndio pale tunapoona vijana tuweke ndevu twaet katika jumla ya sunna tusivae ma, majisuruali au majikanzu marefu wanapunguza kwa kufanya haya wanaonekana ni watu viroja kuletanga mimi jina langu libadilishwe libadilishwa salimumadevu kwa nini kwa sababu watu wengi wananyoa wameacha kushikamana na mwenendo wa bwana mtue angalia viguo vyao vifupi kama njiwa siku hizi wamebadilisha jina sawatwitv unaona eh? kwa nini kwa sababu watu wameacha kushikamana na sunna kwenye magego yao kwa hiyo mtume salllahu al salam anabainisha haya ndugu zangu katika imani katika kuwahadharisha watu wasije wakaingia kwenye mizozo kweli leo waislamu linawakuta wana mizozo mingi kwa nini wameacha kushikamana na mwenendo wa bwana mtume salllahalwasalam jingine ndugu zangu katika imani ambalo linaingia maana ya tamko la shahada أنت أنت محمد صلى الله <سؤال> عليه وسلم هو محمد ومشهد ومن بينهم محمد ومشهد محمد آية سورة الأحزاب وَمَا كَانَ مُحَمَّدٌ أَبَا أَحَدٍ مِّن رِجَالِكُمْ وَلَكِنَ رَسُولَ اللَّهِ محمد na mwisho wa manabii ndugu yangu katika imani kama wewe unaitikadi kwamba kuna nabii mwingine atakuja baada ya muhammadi wewe tamko lako la shahada ni feki kuna watu wamejitokeza leo wanajiita mmakadiani au ahmadia wanasema kuna nabii aliyekuja baada ya muhammadi barahindi huku anaitwaje ahmad ghulam mirza wameshaingia hapa pangani au siku watafuta wateja لكن أولئك من الإسلام عندما يدخلون إلى قطة من أصحاب الجحيم سيكونون موتون لماذا؟ لأنه هناك آية هناك ما يقوله رسول الله صلى الله عليه وسلم رسول الله صلى الله عليه وسلم يقول إنه سيكون في أمتي كذابون ثلاثون حقيقة كبيسة نقولها وإسلام في أماتنا ستأتي من نبي وورونغو ثلاثون كلهم يزعم أنه النبي وات وتدائي قم لنبي وأنا خاتم النبيين لا نبي بعد ميم منيوه قم بني مش وما نبي هكون نبي بعد أنك ميم حديث صحيح وتواه كي حديثي وتكتا بنيني كسابو يمه كواز سبام نبي بعد أنك تومي محمد صلى الله عليه وسلم فيل فيل صلى الله عليه وسلم أنا سما إن لي الأسماء mimi nina majina hadithi imepokewa na, Hadith na imamu muslim anasema mimi nina majina katika majina hayo ambayo mimi ninayo ni muhammad ni jina lake halafu anasema katika majina yaliyokuwa nayo ni ahmad ni jina lake pia vile vile anasema أنا الماحي الذي يمحو الله بي الكفر ميمي نيتو الماحي مفتاجي أم باي من يزمونك وكوبيتي ميمي أَمَيْ فتاو كافيري أَمَيْ بامبانا نو كافيري في لي في لي يا كبتو مي صلى الله عليه الحاشر الذي يحشر الناس على قدمي في لي نيتو ni mwenye kufufuka mwanzo al hashiri watu watafufuka mbele yangu kwanza mi nitafufuka alafu watafufuka watu wengine tutakusanywa alhashiri ni kukusanywa kwamba mimi nitakuwa mwanzo kuingia katika kiwanja cha makusanyo kisha akasema ana laqib alladhi laisa baduhu nabii vile vile mimi ni wa mwisho alaqib ambaye nitakuwa hakuna baada yangu mimi ni nabii ndugu yangu hadithi hii ni sahihi sisi ambao tunashikamana na mwenendo wa bwana mtume tunaikumbatia hadithi hii lakini kadiani ataikataa kwa nini kuna mhindi mmoja kaja kutoka bara barahindi wanasema kwamba ni nabii kwa hiyo kwa mtazamo huu wewe mwislamu ukijiunga na pote hilo ni kafiri kwa nini umekanusha maana ya ashhadu anna muhammadan rasulullah kuna watu wengine hawajui hawa watu bwana mmoja kule kisumu tulipokwenda asema kuna ah, mzee mmoja akienda kwenye msikiti wa makadiani kutaka kuwajua eti ni waislamu au si waislamu kwanza asikiliza adhana nji akasikia adhana ashhadu an lailaha illalla halafu ikaja ashhaduana muhammadan rasulullah mbona waadhini kama sisi ah, mi sikubali kwamba hawa si waislamu أكى أنغليا سؤالاً طيب في كأونا يبغون سؤال ركامل يالفجير كمكوايدا وسؤال ركأنه أدور يا رسول الله سيس الله نبي أنا مينك؟ نبي بعد محمد. تيار مكتو تنوشة تملكوا محمد الله. لكن أنا أن أحمد غلام نبي بعد محمد. أنا تملك مياني نهائة سما تملك محمد سوى مشه. hatam bwana sio mwisho bwana hatamu ni pete hatam ni mbora hatam ni mhuri wanaleta tafsiri namna hii kweli neno hatam limekuja na maana nyingi kama vile mbuzi mbuzi kuna mbuzi mee kuna mbuzi kunia nazi lakini je hapa limetumikaje tukiwa na mzozo turujee wapi tujue tafsiri sahihi hadithi nyingine zimewekawa hadithi haikutaja neno khatam hadithi hii ilioisoma hivi anasema katika majina yangu alaib halafu katika kuondoa utata mtume anaelezea alaib maanayake nnini alladhi laisa badahu nabii alaib maana yake ni wa mwisho ambaye hakuna baada yake nabii sasa wee ukinambia kwamba khatim maana yake muhuri kahibu wee kama unaelimu pia utamtoa nkati kwa, kwa, kwa hilo jamani muhuri kwa kawaida ukigongwa kwenye waraka tujalie mbarua wagongwa juu au chini chini na ukigongwa chini maana yake nnini baada ya muhuri kuna maneno tena u... si siumshakatimisha bwana kwa hiyo bado ukisema maana yake muhuri pia maana yake kagonga risala hakuna tena barua nyingine amna maneno yatakaokuja ndivyo hivi tunavyotakiwa tuitakini ndugu zangu katika imani kama huna itikadi hiyo wewe si muislamu kuna hawo wanaojiita waislamu wengine mmashia pamoja na kwamba wao hawasemi kwamba eti kuna nabii baada ya muhammad lakini maelezo yao juu ya hawa maimamu wao kumi wa na mbili wamewapa manzila kwamba ni bora kuliko manabii na hawayatamki wanayotamka ila ni wahi haya sasa ni manabii hawo sisi ile aya tunayoisoma وما ينطق عن الهوى ان هو الا وحي يوحى سيتو سما مقصود ياك نمتومه حتى ما كما ياك هانا تمكاشو الى نواحي وحي كتوكا مينوني وهو سما آه. علي هانا تمكالو الى نواحي حسيني هانا الى حسني هانا تمكالو الى نواحي وحي ها محمد العسكري هاكونا أنا تمكا الى وحي سجيناني ابو عبد الله جعفر الصادق انا كيلا سماشو وحي katika jumla wanaoyasema angalia mambo mabaya wameyageuza ni wahi huyo abu abdullahi jafari sadiki ha maneno yako katika vitabu vyao usuli lkafi ya, ya, ya, ya kuleini kwamba aliulizwa eti kwenye hadhara ya watu kama hivi nini hukumu ya kumwingilia mwanamke nyuma mmoja a wanafunzi wake wameuliza akastahi kusema mbele ya hadhara akaenda akamwendea yule bwana aliouliza akamnongoneza sikioni la basa si vibaya wahi huyo maneno ya mungu hayo maanake hayatamki kwa matamanio yake huu ndio msimamo wa mashia juu ya masala haya wanajenga itikadi kabisa wanayoyasema maimamu wao kumi na mbili ni utakatifu kabisa ni wahi saibu kuna faida gani ya kusema uishi wa mitume kumbe wahi unaendelea kwa njia ya kupitia maimamu hawa kumi na mbili kwa hiyo ushia hapa tukisema jamani ni ukafiri si masala ya kutokana masahaba tu wanakanusha maana ya shahaduana muhammadan rasulullah ukiangalia htikadi zao na maneno yao yanaleta maana hiyo wazi kabisa na haya maneno ambayo tunaushahidi nayo hapa hatukuja na vitabu vya. vyao lakini ni jambo livo nukta nyingine ndugu zangu muhimu ya mazungumzo ya leo ولكن لماذا لا يمكن ان يكون ثم هو محمد صلى الله عليه وسلم هو يا ان يكون محمدا هو محمدا هو محمدا هو محمدا هو محمدا هو محمدا هو محمدا هو محمدا هو محمدا هو محمدا هو محمدا هو محمدا هو محمدا هو محمدا هو yule ambaye hamwamini mungu na mtume basi wajue tumewaandalia makafiri moto kwa hiyo usipomwamini mtume muhammad wewe ni kafiri bwana wataka hutaki mtume sal llahu alwasalam vilevile anakafiri anahesabiwa nkafiri kwa kumkataa bwana mtume wasione kigegezi ki, ki, wale ambao wanajinasibisha na isa kwamba ni mtume wao au ni mungu wao kwa wao kumkanusha mtume muhammadi ni makafiri na wataingia motoni na haya tuayasema kwa sababu yamo ndani ya vitabu vyetu mtume sal llah ahwsalam anasema, anasema hakuna ambaye yoyote atasikia risala yangu yahudian kana au nasranian hakuna yoyote ambaye atanisikia mimi ujumbe wangu awe ni yahudi au mnasara thuma lam yuminu biha, biha kisha akawa hakuamini risala liliokuja nayo illa kana min ashabi sairi isipokuwa atakuwa ni mtu wa motoni kwa hiyo sione tabu mwislamu kumwita mkristo mtu wa motoni hata wao pia wanasema kinyume chake wasema asiyemwamini yesu basi hatapata ufalme wa mbinguni na si twasema asiyemwamini muhammad hatopata pepo litatiwa motoni jitu hilo ni kafiri maneno yamo ndani ya qurani Qur na sunna asiogope mtu kuna shekhe fulani hapa kwa kuogopa kuwaambia makafiri kwa makafiri zile aya zinazokuja zinataja makafiri ya ayuhal kafirun kiliza anakotafasiri enyi mliokataa kisa nini aogopa kutaja kafiri kwa sababu anachukia sana kuitwa makafiri hapana qurani imewataja makafiri maadamu humwamini mtume muhammadi wenkafiri tu wataka utaki ni jitu la motoni kama wataka pepo mwamini mtume muhammadi sal allah alh w sallam kwa hiyo yeyote awaye leo hapa maadamu mtume kishakuja kaondoka kama kabaki na dini ya kinasara dini ya kiyahudi dini ya baniani maadamu kasikia habari za ujumbe wa muhammadi na kafa hakumwamini ni jitu la motoni ole wako wewe unaijidae mwislamu واجدائه ممؤمن بان مطمئن صلى الله عليه وسلم لكن هنا موجة كتك هاي امبارة مياتاجة كتك محمد صلى الله عليه وسلم.