jingine ndugu zangu katika imani katika jumla ya wajibu wetu kwake yeye taatuhu wa adamu isyanihi ni kumtii bwana huyu na kuacha kumwasi kama yeye ni kiongozi kaletwa hapa kwetu ndiyo amiri wetu ndiyo imamu wetu basi tuna wajibu kumtii angalia mtume anatupa mifano ya kutii viongozi swala hii anasema inama juila limamu litama bihi hakika amejaliwa imamu ili apate kuongozwa apate kuongoza apate ku... kuigwa kufuatwa kwa hiyo hapa sisi tukisimama nyuma ya imamu lazima tumtii ndio pale mtume anasema idha kabara fakabiruu wa idha raka farkauu wa idha sajada fasjuduu waidha sallama fasalimuu nini maana ya maneno haya asema amejaliwa imamu ili afuatwe bwana atiiwe atakapoleta takbira nanyieleteni atakapoleta rukuu nanyie leteni atakaposujudu Atakapo nanyie sujudini msimkhalifu ndio pale wanachuoni wanasema ukimkhalifu imamu weo swala yako mbatili kwa hiyo imamu mkuu wa kufuatwa na kutiiwa ni mtume muhammad sal llah alih ولكن ان من المملكه ايه الله سبحانه وتعالى اشياء ايه من المملكه التي يكون هناك اشياء من المملكه التي الله هناك اشياء من المملكه التي يكون هناك اشياء من المملكه التي يكون هناك اشياء من المملكه التي mjue mkigeuka mkikataa kumtii mwenyezi mungu na mtume basi jueni kwamba hana alionalo mtume ila kuwafikishia ujumbe nyinyi atawafikishia musipomtii basi shauri yenu yale yatakayowafika nijuu yenu vile vilevile mwenyezimungu subhanahu wa taala katika kututaka sisi waislamu tumtii bwana huyu أنا قلت يا أيها الذين آمنوا أطيعوا الله وأطيعوا الرسول وأولي الأمر منكم فإن تنازعتم في شيء فردوه إلى الله والرسول أنا من للمؤمنين سبحانه وتعالى أين يمليوا أميني كما كويل المؤمنين مونغو نمتومه بس امتيني من مونغو امتيني مونغو صلى الله عليه وسلم نوالي أمباو ومفوى مداراكا ميونغو نموينو جيونغو زيوينو كتكانيني hapa kuna mashehe wetu shehena wakifika hapa watazipindisha aya ili mradi wawatie mpaka viongozi makafiri twaambiwa tutii sisi tutii tutiihatutiikichwa mchunga sisi kila mtu twaambiwa tuwatii viongozi katika sisi kwa nini kwa sababu viongozi wetu ni wale wanaotuamrisha ya mungu na mtume kiumbe yoyote yawayi yule akituamrisha jambo la masia basi twatakiwa tumkhalifu tumasi ndio pale mtume sal llah alihu wa salam wanasema eh, la taata limakhluqin fi masiyati lkhalik hakuna kumtii kiumbe katika kumwasi mwenyezimungu wachilia mbali kafiri hata mwislam mwenzetu akituamrisha ulevi hatunywi akituamrisha zinaa hatuzini akituamrisha bayo lolote hatumfuati angalia katika jumla ya mafunzo ya swala imamu akiongeza rakaa kwa sababu ni jambo la ziada ambalo halimo katika dini magharibi twaswali naye rakaa tatu akasimama ongeza ya, ya nne sisi twamkumbusha lakini hatwendi juu waislamu wengi hawajui <laughs> unaona wafuata tu imamu akisimama wa na wawenda ah, huyu kazidisha huyu kwa hiyo akizidisha mwamkumbusha nyewe mwatulia mpaka arudi tunaelewana najama hii kuonyesha kwamba kumkhalifu bwana mtume sal llah al salam ni jambo baya zaidi kwani katika kumtii mwenyezi mungu ametuelezea kheri yake anasema in tutiuhu tahtadu mkimtii bwana huyu ndipo mtaongoka kama mkiacha kumtii maana yake mtaharibikiwa في يجب ان يكون لك ان تكون لك من يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما من ان تكون لك ان تكون لك ان تكون لك ان تكون لك huenda ndugu zangu mabala yaliyoyafika hawa waislamu leo kwa sababu ya kumwasi bwana huyu tumemwasi sana bwana huyu angalia mifano ya watu jinsi walivyokuwa wakimtii bwana huyu na hatari ya kumwasi bwana huyu siku moja mtume alimchagua sahaba abdullahi bni rawah radillahu anhu alimchagua kuwa ni amiri jeshi akamwambia leo ni usiku utaingia wa alhamisi kuamkia ijumaa usiku wa ijumaa kabla ya ijumaa kuingia mchana wake uwe tayari ushajikusanya katika jeshi umeongoza jeshi lako umeondoka tume alikuwa na ada hiyo kutuma vikosi kwenda kupambana na makafiri kwa hiyo kamchagua huyu bwana mtume anaingia kwenye swala ya ijumaa yuko madina amkuta abdullahi yuko pale msikitini akashangaa ah, wewe sijana nimekwambia wandaye kikosi wende asema ndio ya rasul llah nimewatanguliza mimi waende mimi nimeona bora nikae na wewe mapenzi yangu ya kuswali na wewe swala ya ijumaa napenda sana mtume sal llaalwsalam wakawambia wallahi hata kama ungetoa yaliyomo ndani ya mbingu na ardhi yote huwezi kulipia fidia ya fadila ulioikosa jana kwa wewe kuondoka na jeshi hili umuhimu wa kumtii bwana mtume sal lla al salam ndio pale tunaposema katika jumla ya kumsifu bwana mtume na kumpenda si mtu amwangalie sura akamsifia akakaa tu asema minasoma hadithi zake bila kuzifanyia kazi bila kutekeleza yale ambayo mwenyewe mtume sala lah alh salam ametaka yale ambayo amekutaka wee uyatiu yafuata au wafuata baadhi unaoyataka tu yale ambayo ni ya mepesi kwako wewo yale unayoona mmazito huyo angalia sahaba anaona yeye kwa kukaa kuswali na bwana mtume ndio fadhila amesahau fadila ya kutoka jihadu fi sabilillah ambayo mtume salllahualiwa salam anasema mwenye kutoka mchana mmoja tu basi ajue kupata kijieneo kidogo peponi ni bora kwake yeye kuliko dunia na vilivyoma kwa yeye kutoka mchana mmoja tu ajue mungu atampa pepo iweleo wewe eh, kwa kukaa kumwangalia bwana mtume tu basi meswalinaye ni kweli kuna fadhila ya kukaa na bwana mtume hatukatari lakini kuna daraja tofauti mambo ambayo yanatakiwa yapewe kipaumbele yapewe kipaumbele mtume kuna mambo ameyapa umuhimu mkubwa sana haiwi mtu akaacha kuyafanya mambo haya kwa sababu adaye nampenda mtume ampigie dufu amsifie afanyeje aseme ampenda bwana mtume angalia mfano wa watu wanamuwasi bwana mtume mbele yake jinsi alivyokuwa mkali siku moja anamwambia bwana mmoja katika masahaba kamkuta anakula mkono wa kushoto anamwambia kul biamin kula kwa mkono wako wa kulia yule bwana asema ma stati siwezi kul bn kula mkono wa kulia amri amriyo tuna tabia waislamu wala wala wanavyotaka wao sio wanavyotaka mtume na sisi tumefungwa maisha yetu yote tufuate mwenendo wa bwana mtume mpaka kula kulbiamini kasaa siwezi akamwombea dua mbaya kwa sababu ya kumwasi mtume saa ile ile akamwambia wa mastataata kisha akatoa sababu ya yeye kumwambia maneno yale akasema wama manaahu illa lkibar hakuzuiwa huyu kutia amri hii illa ni kibri kweli baada ya maneno yale kuyasema mkono wake umelemaa mpokezi wa hadithi asema haukuweza kuja kwenye kinywa chake saa ile ile adhabu imeshuka saa ile ile ya mwenyezi mungu kwa dua kukubaliwa ya mtume kwa kibiri alichokifanya huyu bwana ndio pale tunawaadharisha ndugu zetu mtume anasema afu lihakum wakasu sharaib wekeni ndevu zenu na mpunguze sharub ndugu zangu si twatoa mifano ya ndevu kwa sababu watu leo wamekataa amri hii kumtii bwana mtume si maana uislamu ni ndevu tu asitoke mtu bwana yule shekhe ana maneno ila ndevu tu basihuu ah, ah, ni mfano mdogo wa jambo ambalo leo sisi tumelidharau ni amri ya bwana mtume mtu asione kwamba hili ni jambo dogo tu suna suna tu ndogo ndogo maanake waislamu wamejenga tabia neno hili suna wamelichukulia ni jambo dogodogo tu ndio mpaka chumbi pia imeitwa suna ukimpa mwenzio kijitende chumbacumba moja basi chukua japo suna yaani vitu vidogodogo ndio suna nani kasema taa ya mtume ni wajib na mwenye kuhalifu amri ya bwana mtume mwenyezi mungu amemuhadidi atamuadhibu adhabu kali mwenyezi mungu anasemaje juu ya kumwasi bwana huyu faliyahdhari ladhina yukhalifuna an amrihi an tusibahum fitna au yusibahum adhabun alim wajihadhari wale ambao wanakhalifu amri yake bwana huyu wasije wakapatwa na fitna au wakapata adhabu kali sana mtu achangue aseme hii amri ndogo hii kubwa lani kasema kuna amri ndogo ya bwana mtume ambaye hata kwa matamanio yake hana anachotamka ila niwsema amri ndogo nani kasema amri ndogo amri ikiwa ndogo mwenyewe anaeleza mfano amri ya kupiga msu wake anasema laula an ashuka la ummati la amartuhum bisiwaki lau kama sikuchelea mashaka kwa umati wangu basi ningewaamrisha ingekuwa ni amri kupiga msuwake lazima akiniakasema hii ni amri yakupendeza tu mtu aweza kaa wawezakaakaa siku mbili hujapiga msu wake wala upati dhambi toka vuo lako wala usiwe na wasiwasi ila tu mwislamu ni nadhifu mwislamu mzuri ni yule anamwiga bwana mtume lakini lau lingelikuwa ni amri hili ingekuwa ni wajibu kama vile swala tunavyoswala kwa hiyo suna ya bwana mtume kwa maana hii ya kwamba ni amri ndogo ina dalili si wewe ndio mwenye kuchagua hii amri ndogo amri kubwa ukaichagua wewe unavyotaka makatazo yake pia ni maagizo makali ndio wanachuoni wanasema msemowao mashughuri annahyu yaktadhi lwujub makatazo yayo mwenye ya mwenyezi mungu au ya mtume yaktadhi atahrim sio wujub yanapelekea kilichokatazwa kuwa ni haramu kukifanya mtume anasema la tusalluu ila lkuburi ni katazo hilo usiswali kuelekea kwenye makaburi riwaya nyingine la tusallu ila kabrin usiswali u eh, eh, kuelekea kaburi wala tusalu ala qabrin riwaya nyingine imekuja usiswali juu ya kaburi kwa hiyo maadamu kakataza ni haramu na swala yako itabatilika leo waislamu wamepuuza badala ya kuzika waislamu makaburini wendaleta kaburi mbele ya mskiti ili tuswali kuelekea kwenye kaburi twadharau maneno ya bwana mtume ndio pale wanakuja vijana wanaitwa ansaru sunna wanawakumbusha heshma hii ya bwana mtume kuwataka watu wende sambamba na anaoyakataza wanasema hawa wamekuja na dini mpya hawa wanaitwa mawahabi maneno yamo hadithi hii imepokiwa na imamu muslim hadithi sahihi aina utata kwa hiyo mtu anakataa mara kuleta kupindisha pindisha maneno hey, ndio lakini lakini hey, unajua kuleta nahau nyingi kwa nini kutaka kukwepa amri ya bwana mtume sala lla alh ndugu zangu katika imani sikiliza mtume anasemaje kuhusu kumwasi hadithi imepokewa na abu hureira anasema sal llalwsalam w man faqad asani fakad asa llah mwenye kunitii mimi basi ajue ndio amemtii mungu na mwenye kuniasi mimi basi ajue mwenyezi mungu kisha akasema hadithi nyingine mpokewa na mtukufu wa borera kullu nnasi yadkhulu ljannati illa man aba watu wote wataingia peponi isipokuwa yule aliyekataa masahaba wakashangaa hivi kuna watu wanakataa kuingia peponi hivi kuna watu watakataa kuingia peponi akasema na man ataani dakhala aljanna atakayeni tii mimi ataingia peponi waman asani fakad aba atakayeni asi ndiyo huyo aliyekataa ambaye ndio amekataa kuingia peponi kwa hiyo ni muhimu kufikiria sala zima la kumtii bwana mtume kwa kila kubwa na dogo ukikanusha ya bwana mtume wewe kwa jeuri kibri waweza ukayakataa kuyafanya kwa uvivu na huku wajuta لكن يعني يعني أنا أقول لك أنا أقول لك أنا أقول لك أنا أقول لك أنا أقول لك أنا أقول لك أنا أقول لك أنا أقول لك أنا أقول لك أنا أقول لك basi uchukie mtu wa ndevu tu wengine wachukia ndevu kisa osama na ndevu twapita hu mvijijini ukipita kuna wengine wasema kwa maana wanakupongeza kwa sababu wanamuhesabu hosama shujaa kiboko ya amerika kwa hiyo wakufananisha na osama wadhania ndevu kaanzisha osama hiyo tukipita osama wengine hivi yaani vektori ushindi <laughs> na si twwwarudishia aya ushindi <laughs> unaona hawajui wengine mmikafiri osama eh, maana wee ni gaidi ndo maana yake hi kwahiyo ndevu sizaosama osama Nde, amwiga bwana mtume kwa nia hiyo mwenyezi mungu amlipi kwa hiyo wewe ndugu yangu kwa nia ya kumwiga bwana mtume ni thawabu ndevu wawezaweka ndevu lakini nia yako ukawa hupati kitu ndevu nyingi wamwiga samuramasheni ndevu nyingi sefu sharifu ala huyo atakuwa ni mnanii mtetezi wako kwa hiyo ndugu zangu katika imani masala simepesi namna hiyo ni mazito