jingine ndugu zangu katika imani katika jumla ya mambo ya wajibu kwake eye bwana huyu ni kumfuata na kumwiga kwa kila kitu mwenyezimungu subhanah wa taala anasema wattabiuhu laallakum tahtadun mfuateni bwana huyu ndio mtaongoka kisha anasema namna ya kumfuata kwamba ni jambo la amri si jambo la khiari kumfuata bwana huyu anaambiwa mtume awaambie waislamu qul inkuntum tuhibuna llaha fattabiuni yuhbibukum llah waambie waislamu ikiwa nyinyi ni wapenzi wa mwenyezi mwenyezimungu kikwelikweli nifuateni mimi ndipo mwenyezi mungu atawapendeni kwa hiyo angalia mwenyezi mungu kayafunga mapenzi ya mungu kwa kumfuata bwana mtume huwezi kusema wewe wampenda mungu jambo ambalo ni amri vilevile mungu anasema wladhina amanu ashaddu huban lillah waumini ni wapenzi zaidi wa mwenyezi mungu wanampenda sana mwenyezi mungu kisha elezea maana ya kumpenda mungu ni nini kumpenda mungu ni kumfuata mtume kwa kila aliokuja nalo vipi we wasema wampenda mungu wampenda mtume huna moja unaolifuata huswali huswali hufunga hufungi kila aliyofundisha bwana mtume wee ulifuati bali kinyume chake wee mwislamu waambiwa uweke ndevu na mtume waweka sharubu kajipusi haya wampenda vipi mtume huyu twashindwa waislamu na wafuasi hawa vijana wa wakihuni wanaweka majirasta wana kitu chao wanachokipenda wana, wana kiongozi wao wampenda sana si mnamjua nani bob bobmali dalili ya kumpenda huyu bwana wanamuiga kwa kila kitu na ndio dalili ya mapenzi bwana ukiwa wewe wampenda mtu wamfuata hata mkeo kawampenda sana utakuwa kile anachosema wamtii nipekanga kila mwezi utamnulia kanletee kungumanga utamnulia kanletee wiski utamnulia wampenda sana ndio tabia ya wanadamu anachokipenda atitu basi sasa mapenzi sampulia ambayo yaelekezwe kwa mwenyezi mungu na mtume kwa sisi kumwiga na kumfuata kwa nini yeye ndiye ruwaza wetu yeye ndiye kiigizo chetu yeye ndiye modeli wetu mwenyezi mungu anamsifu bwana huyu anasema lakad kana lakum fi rasulillahi uswatun hasana amekuwa bwana huyu kwenu nyinyi ni ruwaza njema ni mfano bora wa kufuata uswa kwa hiyo ilikuwa ni wajibu wetu sisi kuangalia huyu bwana aliishiishi vipi navyoona wafuasi wa bob male michael jackson wako watu wafuasi wa huyu kijana baradhuli huyu jikafiri mungu amtoe katika ukafiri amwingize katika imani kwa sababu hatutakii kuwalani hata makafiri wakiwa haya huenda mungu akamwongoza kwa hiyo huyu mtu aibwa na wafuasi watu wa mziki wavaa na viguo vifupi kisa michael jackson wanavaa nguu fupi mnaona visuruali wanaviita njiwa wewe kama ungelikuwa wamwiga bwana mtume ungepata sababu kwa kuvaa vinjiwa kwa nini kwa sababu vazi la mtume mwenyewe asema ilikuwa i nisfu saa ni nusu ya muhundi akaruhusu waislamu wateremshe lakini siwe chini ya tindi za miguu kuna watu wamwiga michael jason kwa sababu ya kumpenda kwa hiyo wamuiga katika kila kitu mavazi namna anavyotembea anadunda namna hiki kwa hiyo wewe mpenzi wa mtume angalia alikuajie kuwaje bwana mtume kuna mambo huwezi kuyaiga pua ndefu taitwawape wala mtume hakutaka tumwige kwa pua ndefu au kwa rangi tumwige kwa yake anayoyafanya ya dini kwa hiyo twaangalia mtume kiwiliwili chake alikiweka vipi nywele zake ndevu zake mavazi yake twamwiga namna alivyokuwa akila alikuwa anakula vipi tuwe na pupa waislam kwa sababu tumeambiwa huyu ni ruwaza njema na hasa mungu anamsifia kwa kwa kwa kiji aya kidogo kabisa anamwambia inaka la ala khulukin adhim hakika wewe una tabia bora kabisa hii imeleta tafsiri ya kila tabia bora hakuna mkweli duniani kama mtume hakuna mwaminifu kama mtume hakuna mpole kama mtume hakuna shujaa kama mtume sifa zote njema na adabu tukufu kapewa bwana huyu ukenda ukasema sijui nyerere shujaa kuliko watu wote doo umekwenda na maji huja mwamini bwana mtume iwe nyerere nshujaa katuletea ukombozi shujaa kuliko watu wote umekwenda na maji mkweli kuliko mtume fulani tayari umekwenda na maji kwa nini huyu bwana akapata malezi ya kiungu ili awe mfano kwetu sisi na akishakuwa mfano ndio tumfuate tumtii ndiyo kheri na rehma itakuja kama mwenyezi mungu alivyosema tukitaka uongofu tumtii bwana huyu kwa hiyo huyu ndugu zangu ni mtu wa kuibwa angalia watu walivyokuwa wakimpenda huyu bwana katika masahabu siku moja kwanza anas anasimulia hakuna mtu duniani ambaye tulikuwa twapenda kumwona kama huyu bwana na ilikuwa masababa wenyewe wasimulia kila anayesimama na mtume akaongea naye hutoka hajisifu asema mimi hakuna mtu anayenipenda kaamimu mtume tabia ya bashasha kwa kila mtu haji mtu kwa sababu kaja na vyaraka vyaraka mkunjia vii hapo uwe mmaskini tajiri mtoto mdogo mtu mzima atakukabili kama anavyomkabili ndugu yako mwingine yote katika imani kwa hiyo walijenga itikadi kwamba kila anayekwenda akasimama naye dakika moja unaapendwa zaidi kuliko mwingine kumbe kila mmoja afanyiwa muamala namna hii angalia mtume sala llah aliw siku moja katika kumpenda huyu bwana kwanza walikuwa na tabia wao wanaye hivi saa zote paka akiingia kwake ndapumzika hao ndakawa majumba wengine wamsubiri njia milango ya nyumba toke wanavyopenda wapate hikma zake mwenyezi mungu kampa hikma kampasua kifua kwa kupitia jibrili kabla ya upe utume akamjaza hikma kwa hiyo ilikuwa wanataka hikma kutoka kwa bwana huyo ndio wengine wakawa wanashindana kusikiliza madarasa yake msikitini dalili ya mapenzi kwamba ilikuwa wapeana zamu saidina omar anasema kwa sababu ya mashughuli mingi ilikuwa hatuwezi kukaa na mtume saa zote basi zamu wewe leo kaa juma sikiliza darasa zake kaa na mtume kesho zamu yangu kwa nini ilikuwa saa zote ni faraja kukaa na bwana mtume wanampenda na sikumpenda na kumfuata na kumkii kabisa kikamilifu siku moja mtume aliswali hadithi sahihi aliswali na viatu sunna hii pia imepotea sunna ya kuswali na viatu maadamu viatu si najisi ni katika mafunzo ya bwana mtu, mtume mtume ametuambia saluu fi nialikum wengine hawajui siku vijana wa sunna walipohuisha sunna hii tena kwenye swala ya jeneza kuna bwana mmoja akasimama tuangalia hivi mi nilikuwa napanga La safu lasalla al siku zote naambiwa answari makafiri leo nimeona mwenyewe tangu lini watu na viatu mpumbavu mjinga huyo hajui hakusoma dini maskini hii ni hadithi sahihi mtume anasema khalifu lyahuda salluu fi nialikum wakhalifuni mayahudi swalini kwa viatu vyenu maadamu viatu safi chini havina najisi swalia hasa mfano wale wanaokaa sehemu ya nyuma ya msikiti ambako hakuna kapeti maanake msikiti wa mtume ulikuwa hauna kapeti mtume alikuwa hana uwezo wa kununua majikapeti si haramu kuswalia juu ya, ya kapeti si msijenge itikadi kwamba nimesema ni haramu zama za gheri zikija watu watumie kheri mtume aliswalia juu ya, ya humra yaani kitu kama vile mkeka nini kwa kwahiyo najuzu kuswali lakini si vibaya mtu akaja na viatu aviangalie chini vina najisi kama ana mashaka sunna inasema avisugue mara tatu halafu aswalie utapata thababu kwa kumwiga bwana mtume na kuwa khalifu mayahudi niambie leo niingie na viatu vyangu vipya vimevinunua ni dukani niingie hapa na vivaa navitoa kwenye karatasi kama mtamtoa juujuu kama maiti na jenesi ta u saa ndio yale tulioyasema kwanza bada alislamu ghariba wasayaudu ghariban kama bada uislamu umeanza kuwa ni mgeni utarejea kuwa ni mgeni hivi ndio vita vilivyopo leo pangani kwamba vijana watakawaya mtume wazee wana mazoea wakiambiwa dalili hizi hapa saa mimi stakitira qurani wala sunna mimi nitashikilia haya haya haya maneno ya ukatfiri nduu yangu ukishasema hutaki qurani na sunna utashikilia haya ni maneno ya kufuru umetoka katika imana wewe mwislamu hutaki quran na sunna wakati mwenyezi mungu anasema faintanazatum fi sheiin faruduu ilallahi wrasul mkizozana juu ya jambo lirejesheni kwa mwenyezi mungu na mtume paibu wengine wasema yafaa kuswali wengine haifai kuswali navii yake turudini kwenye sunna tutaiputa hipu kwa hiyo wale wanaosema yafaa itakuwa wako sawa tujiunge nao mizozo yote nakumbusha ndugu zangu katika imani watu wamekataa kurejea katika quran na sunna kwa hiyo katika jumla ya kumtii mtume sala llahu al wa hawa mabwana waliswali na mtume mtume aliswali yeye mwanadamu naonakuonyesha kwamba kuna mengine yanampita akaja jibrili kutoka mbinguni anamwambia bwana wee vua viatu vyako vina najisi mtume pale pale kwenye kusimama akavirusha viatu pembeni wale mabwana masahaba katika kumpenda bwana mtume na kumtii wakadhania kwamba huu ni mtindo mtume anatufundisha waswala kwa sababu yeye alikuwa akiwaambia swalluu kama raaitumuni uswali swalini kama nivyoonea mimi nkiswali kwa hiyo leo twamuona mtume katikati ya swala avua na sisi tuvue mtume kufikia mwisho sasatu wassalam assalamu alaikum wa rahmatullah salamu alaikum warahmatullah aona rundo la viatu huku na huku mahala kumjama mna nini mbona mmevua viatu vyenu jawabu aliotoa nini babu yetu tumemwona wavua wewe tumekuona wavua sab- na si tukavua nini mapenzi ya bwana huyu yalivyokuwa makubwa kwa kwaba ndio sasa imebidi yaweke sawa akawambia jamani mimi kumbe nilikuwa na swali na viatu vilivyokuwa na uchafu kwa hiyo kanijia jibrili akaniambia kwamba nivue viatu vyangu kwa sababu mtu kuvaa mavazi yenye najisi haifai swala yake inabatulika kwa hiyo mimi nkavua so, basi hatukujua yarasuula naona namna walipompenda bwana huyu siku moja bwana mmoja kavaa pete ya dhahabu wanaume katika uislamu kwa mafunzo ya mtume haivai kuvaa mapambo ya dhahabu mtume akamgonga nayo kawambia ivue akamgonga kwenye kidole vua akamvua yee salllah lihw sallam kwa nguvu fanazaa sasa alipoivua mtume akaenda zaku kuna watu pale pembeni we ichukue bwana ichukue angalia wende ukaiuzi upate manufaa yake ichukue bwana angalia watu walivokuwa wanampenda bwana mtume na kumfuata yule bwana asema wallahi la ahudhu wa abada wallahi siwezi kuichukua milele pete ambayo imevuliwa na mtume akaitupa mimi niichukue tena Wallah, wallahi siwezi kufanya hivi huyo akaondoka kaiachilia mbazi wako wapi jamani wakowasi wa bwana mtume tulionao ni ahlulmagoma wakabla wajidai wampenda mtume kumbe hawana moja wanaolifanya la bwana mtume sal llah alhsalam wa ni watu wa magoma tu wakamsifia bwana mtume wampenda wampenda lakini hawana hawawezi kuwa chembe ya ya, ya, ya, ya ya kufanana na mabwana wakubwa hawa bwana mtume sal llah lw salam ndugu zangu katika imani katika jumla ya mambo ambayo tunatakiwa ni wajibu kwetu sisi kumpenda bwana huyu kikweli kweli mahabbatan sadika mapenzi ya kweli kabisa na nini maana ya mapenzi ya kweli ni sisi kumpenda bwana huyu sana baada ya mwenyezi mungu yeye kuwa ni mwanadamu twatakiwa tumpende kuliko watu wote mungu twatakiwa tummpende kuliko vitu vyote mtume twatakiwa tumpende kuliko watu wote sijui tunaelewana eh? daraja ya kwanza ya mapenzi makali kabisa elekeze kwa mwenyezi mungu daraja ya pili ya mtume