wasikilizaji wetu wapendwa tunawakaribisha katika kipindi chenu cha saa ya jamia jamia y moskawa ambayo inakuja kwenu kwa udhamini wa kamati ya msikiti wa jamia katika nyakati hizi za ramadhani ndugu yetu muhammad abdullah ameacha ile mada yake kuhusu falostine na ameingia katika ushindi wakati wa ramadhani na anazungumzia au أما أنزكو زغمزية مشرتي يوميني كوباتوشيندي. إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا وسيئات أعمالنا. من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له. وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمداً عبده ورسوله وصفيه من خلقه وخليله صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن تبيهم بإحسان الى يوم الدين اما بعد قال سبحانه وتعالى في كتابه الكريم بعد اعوذ بالله من الشيطان الرجيم ولا تهنوا ولا تحزنوا وانتم الاعلون ان كنتم مؤمنين. ان يمسسكم قرهم فقد مس القوم قرهم مثله. وتلك الايام نداولها بين الناس وليعلم الله الذين امنوا ويتخذ منكم شهداء والله لا يحب الظالمين. السلام عليكم warahmatullahi wabarakatuh tunawakaribisha tena wasikilizaji wetu wapendwa katika uh, kipindi hiki katika wakati huu wetu nacho ni kipindi chenye anwani ushindi katika ramadhani na wiki iliyopita tulikuwa tunazungumzia masharti ambayo yanafaa yawepo ili kupatikana ushindi na tukazungumza ya kwamba ushindi hauji kutoka hewani bali ushindi unakuwa ni wenye kuteremka wakati ambapo watu hawatarajii ushindi kushinda na kushindwa ni masala mawili ambayo yamejikita katika zile sheria na zile njia na zile kanuni ambazo zimewekwa na allah subhanahu wataala katika qurani na hapana budi ya kwamba waumini ni lazima wawe ni wenye kuzifahamu na kuzijua na kuzielewa na wawe na uoni na elimu ya uhakika ili waweze kujirudi na kuelekea katika zile njia ambazo zinaweza kuturudi, kuturudisha katika ushindi kisha tukaja katika zile shida shida ambazo zinapatikana katika umma au shida zinazokumba zina zina umma huu leo ni kwamba wafuasi au watu sisi kama waislamu tumekuwa ni wenye kulewa na katika kufuata na kuiga zile njia za kigeni tumepotoka katika ile njia ya sawa na tumesahau ule ujumbe ambao umeletwa na allah subhanahu wataala kupitia kwa mitumi wote na wa mwisho kabisa nabi muhammad salllahu alihi wa sallam tumeshindwa kutafautisha beina ya adui na rafiki na mara nyingi rafiki tunamfanya ni adui na adui tunamfanya ni rafiki na ndiyo tukaelezea kwamba ndio tunajikuta sahihi sisi kwa sisi tunapigana huku tukitaka kujiendeleza au kuona ya kwamba tukishika mamlaka tutaweza kufanya moja mbili tatu tunamwaga damu ya waislamu wengi wengine wasio na hatia wengine wakiwa wema kwa yale male, malengo ambayo hayajikita au hayajaonekana vilivyo yanavyotakiwa kisha tumekosa kufahamu zile stratejia zile mbinu na zile njama ambazo zinaundwa dhidi ya umma huu na kwa ajili ya hiyo labda itakuwa ni muhimu hapa tutoe yale maneno ambayo yalizungumzwa na menhembe menhembegen katika vita vya siku sita beina ya dola za kiarabu na wazeyuni katika mwaka wa t mwezi wa juni kuanzia tarehe tano kwa siku sita zinazofuata Aa, walipopata ushindi na wakaingia mashariki ya al kuds akawa nibwenye kuzungumza mambo mbao wazeyuni wenzake wakaanza kumwambia na kumtilia shaka mbona wewe wanazungumza maneno haya na hujui ya kwamba unasikika na watu na waarabu hawa ambao ni adui zetu wanaweza kuchukua mambo hayo na baada y kuyachukua mambo hayo wakatupiga sisi kwa sababu wakatumia mbinu hizo hizo sasa menhembegen ambaye baadaye alikuwa ni waziri mkuu katika miaka ya sabini na sabini 7, 7, 8, 7, 9, wakati huo akawa ni mwenye kuwaambia wale waliomwambia wali yale maneno akamwambia al arab la yaqraun waarabu akimaanisha si waarabu peke yake bali na waislamu ki u la yaqrauna hawawi ni wenye kusoma hawasomi yani wa idha quriu na pindi wakati wanasoma yale wanayoyasoma la yafhamun hawawi ni wenye kuyafahamu yani inakuwa ni kama papaga ni kama kasuku ambaye anazungumza mbali na kwamba hajui anachozungumza wa idha fahimuu la yamalun na wanapofahamu yale wanayoyasoma basi hawayatilii katika matendo Hawa ha, hawayaingizi hawaya katika matendo kwa kuyafanyia kazi ili yalete natija mzuri sasa ni kwa jamii yoyote ili kuweza kushinda dhidi ya maadui zake kuna baadhi ya masharti ambayo yanatakiwa yawe ni yenye kutimia yawe ni yenye kutekelezwa na kikundi chochote au kipote chochote ambacho kitatekeleza masharti haya ni kumaanisha ya kwamba ushindi utakuwa ni wao na katika masala ya kushinda na kushindwa hizi ni zama ambazo zinapitia beina ya watu kwa sababu zile zama leo wewe umeshinda kesho umeshindwa kesho kuta umeshinda siku ingine umeshindwa na hiyo ndio hali hata sa ingine inawezekana ya kwamba jeshi likenda likapigana na jeshi ambalo ni dogo jeshi ambalo halina vifaa jeshi ambalo halijaandaa au nchi ambayo haijajiandaa ili kupigana lakini nchi ile ikawa ni yenye kushinda nchi kubwa na wale ambao wanaonekana wakati mwingine ni madhaifu ndio wanakuta wana, wana, wana ya kwamba wanashinda wale ambao wenye nguvu kwa idhini ya allah subhanahu wa taala hata ikiwa si waislamu na katika historia, katika historia tunakuta ya kwamba kanuni hii ya kushinda na kushindwa imejitokeza wazi hii ni kanuni ya allah subhanahu wataala ambao ameiweka ame, ame katika nchi au katika huu ulimwengu nyinyi wakati wa uhud mumepata pigo makafiri nao wakati wa badri wamepata pigo sasa ikiwa nyinyi munalalamika ya kwamba mumeguswa na jeraha mumepigwa pigo basi wale watu wengine nao wamepata pigo mfano wenu nyinyi wa tilka layamu nudhawilu ha beina nnas na hizo, nizama, hizo ni zama hizo huo ni wakati hiyo ni, ni yale masiku ambazo tunabadilisha beina y watu yani yale mazuri na yale mabaya yanayowakumba watu tunayabadilisha baina kaumu tofauti baina ya waumini na wasiokuwa waumini beina waislamu na wasiokuwa waislamu kwa sababu moja au sababu nyingine nayo waliyaclama llahu ladhina amanuu na pia ili allah subhanahu wataala apate kuwafahamu na kuwajua tayari anawajua lakini awapambanue wale aladhina amanu wale ambao wameamini wayatahidha minkum shuhadaa na achukue miongoni mwenu mashahidi wale ambao watakuwa ni wenye kuwaga dunia kwa ajili ya allah subhanahu wataala na mus- ta- musihesabu wale waliokufa katika njia ya allah subhanahu wataala kuwa ni wafu bali wao wako hai ind rabihm yurzakuna wako mbele ya mola wao wanaruzukiwa farihin bima atahm wanafurahi sana wana furaha ya hali ya juu kwa yale wanayopatiwa na allah subhanahu wataala kwa hivyo ili kuwapambanua wale ambao ni waumini waumini wakihakika na achukue miongoni mwenu au kati yenu mashahidi wallahu la yuhibu ldhalimin na allah subhanahu wataala hawapendi wale watu ambao ni madhalim mbali ya kwamba vwalimu huyu anaweza kumchapa akaweza kumtia jaraha anaweza kumpiga kipigo muumini kwa sababu ya mumini mwenyewe yale mambo ambayo yatakuwa yamechangia kwa mikono yake au amechangia kwa mikono yake sasa hebu tuziangazie uh, hizi haya masharti ambayo yanapeleka yanawapelekea waumini waweze kushinda waumini hawashindi kwa sababu ya idadi waumini hawashindi kwa sababu ya maandalizi waumini hawashindi kwa sababu ya silaha sharti la kwanza ambalo linatakana lipatikane ni iman rasih imani iliyojikita imani yenye nguvu imani ya sawasawa imani ya sawasawa sawa inapopatikana basi ushindi unakuwa ni kwa waumini kwa sababu hii ndio tofauti kubwa ndio saidna umar alikuwa na kauli yake maarufu akisema ya kwamba sisi kama waumini hatushindi kwa sababu ya idadi sisi kama waumini hatushindi kwa sababu ya maandalizi sisi kama waumini hawatushindi kwa sababu ya silaha tunashinda kwa sababu ya imani ni imani yetu ambayo ni tofauti na wengine imani yetu ambao ni kubwa imani yetu ambao ni ya sawa imani yetu ambao ni barabara ndiyo inatufanya sisi tuwe tutawashinda wasiokuwa sisi sasa akaendelea seidna umar kusema wakati ambapo waumini au waislamu watakuwa ni waislamu au wanajiita ni waumini lakini hawana imani basi hapo tutakuwa ni wenye kushindwa kwa sababu maadui wanatushinda kisilaha wanatushinda kiidadi wanatushinda kivinginevyo sasa ile imani ndiyo inafanya sisi tuwe ni wenye kuwashinda kwa hivyo imani iman ni miongoni mwa masharti ambayo ni lazima ipatikane ili kuweza uh, miguu yetu kuweza kuthibitika miguu kuweza kujikita katika ulimwengu na kuweza kujikita katika vita dhidi ya wasiokuwa waislamu pindi wanapokuwa wamesimama wao imara ili kutupiga au ili kupambana na sisi waislamu ikiwa watakuwa ni wakweli wakweli katika imani yao waislamu watapokuwa wao wamejikita barabara na ni waumini wa kihakika na kikweli na ni waumini wa sawasawa hivyo kila wakati wanapopambana na adui watakuwa ni wenye kushinda wataibuka wao ni washindi lakini ikiwa wakati umefika ya kwamba sisi miguu yetu hayajajikita sawasawa barabara katika ardhi hatutakuwa ni wenye kushinda hatutakuwa ni wenye kufaidika hatutakuwa ni wenye kuwa na mkono wa juu katika ushindi katika hali hiyo ikiwa tutakuwa ni wenye kushindwa na tutakuwa tuko chini kumaanisha ya kwamba sisi hatujakuwa na imani sisi tuna shida tuna tatizo tatizo ambalo inabidi tulikalie kitako tulikalie kikao ili kila mmoja mwanzo kwa nafsi yake ajikalie aikalie nafsi yake aangalie ana tatizo gani aweze kulitatua lile tatizo ili aielekeze ele, nafsi yake katika imani katika uchaji mungu katika ibada katika meema katika mazuri katika njia nyingi za kheri na menginemo ili ajinyanyue yeye mwanzo kiimani ainyanyue familia yake kiimani waumini ndio lengo لوشيندي، نا كوسيانا نهاية الله سبحانه وتعالى، آ... زيه أنا زمونزية كوسوم تومي، أنا زمونزية كوسوم تومي وهاكي، أنا زمونزية كوسوم نبي محمد صلى الله عليه وسلم، كتيكا سورة الأنفال، الله سبحانه وتعالى، أنا- أنا تزمونزية. kwa njia hii anatuzungumzia kuhusu mtume muhammad salll li w sallam kuhusu jinsi gani allah subhanahu wa taala alivyowapatia ushindi waumini kwa kiasi ambacho kwamba usaidizi ulikuwa kwao usaidizi ulibakia kwao allah subhanahu wa taala anatueleza ya kwamba anatueleza allah subhanahu wa ta'ala katika suratul anfal suratu l anfal ambayo ni sura ya nne aya ya sitini na bili sitini na tatu anatuambia w in yridu an yakhdauka fain hasbaka allah huwa aldhi aydak binasrihi w bilmuminina ikiwa wao wanafi wao wasio kuwa waislamu wanataka kukudanganya wewe wewe usiwe na tatizo وسبب سباب الله سبحانه وتعالى، تعالى الله سبحانه وَتَعَالَى، تعالى الله سبحانه وتعالى تعالى سيدي الله سبحانه وتعالى هو الذي أَيَّدَكَ بنصره نعالي اللَّهُ سُبْحَانَهُ وَتَعَالَى نعالي و نعالي akakukitisha wewe akakupatia wewe nguvu wa bilmuminina na pia kwa waumini kwa ule usaidizi wake kwa hivyo allah subhanahu wa taala amekusaidia wewe kwa kukukitisha wewe na kuwasaidia na kuwapa nguvu kukupatia nguvu wewe na kuwapatia nguvu waumini kwa usaidizi wako وألف بين قلوبهم اللَّهُ سبحانه وتعالى أكاونغانيشا نيوزاو أكاونغانيشا نيوزاو أكاتيا محبة بينياو لو أنفقت ما في العرض جميعا ما ألفت بين قلوبهم ولكن الله ألف بينهم الله سبحانه وتعالى نسمى المحبة akatia upendo akaleta a, masikilizano beina ya nyoyo zao nyoyo zao zikawa ni moja zenye mshikamano mmoja lao wewe ungekuwa ni mwenye kutumia ma fi lardhi jamia zote ambazo ziko katika ardhi ma allafta baina qulubihim ungeweza kuziunganisha nyoyo zao walakin allah allafa bainahum lakini ni allah subhanahu wa taala ambaye ameunganisha ameziunganisha zile nyoyo zao za hawa waumini ambapo kabla hapo walikuwa ni maadui baina yao maadui mansar walikuwa wa, wana uadui mkubwa beina yao beina khasraj na aus lakini walipoingia katika iman wakapata iman na wakapata utamu wa iman basi nyoyo zao zilikurubiana zikawa ni moja linalompata mwingine ndio limempata yeye kisha allah subhanahu wataala kwa ule usaidizi kwa waumini wakati mwingine anatumia malaika malaika ambao abaahao malaika hao ambao wanawasaidia waumini allah subhanahu wataala kuhusu hilo anasema katika aya ya kumi na mbili ya surafa dyuhirabuka il lmalaika pindi alipowafunulia alipowateremshia wahyi mola wako nani malaika akiwaambia ya kwamba anni maakum mimi niko pamoja na nyinyi fathabitu ldhina amanuu kwa hivyo ikiwa mimi nipo pamoja na nyinyi inatakika na nyinyi muwapatie ujasiri mwathibitishe nani alladhina amanu wale ambao wameamini kwa hivyo malaika wanateremshwa hasa kuwasaidia waumini katika ile njia yao na usaidizi huu haujamalizika tu kwa waumini waliokuwa pamoja kwa sababu mbali na kwamba hii aya imeteremka wakati wa vita va vabadri kueleza jinsi gani malaika walivyoteremka na wakawakitisha na kuwathibitisha na kuwasaidia waumini kupambana na makafiri wa maka lakini hii mfundisho lake ni la kijumla ni kwamba waumini wengine wowote wa ambao watasimama msimamo wa haki kupigana na wasiokuwa waislamu au kupambana na wasiokuwa waislamu katika njia ya haki basi allah subhanahu wataala anakuwa pamoja nao angalia bosnia na herzegovina angalia palestina angalia afghanistan angalia kashmir angalia chechnia angalia nchi nyingine ambazo waislamu wamesimama imara kutaka haki yao kuipigania haki yao kutumia nguvu kutumia juhudi zao zote na kutumia silaha jinsi gani wachache kama hao wanakuwa ni wenye kusaidiwa na ukisoma makala ambayo yanatolewa ushuhuda na mujahidina wakati waliokuwa katika shida na jinsi gani walivyoondoka katika tatizo mpaka leo hawaelewi ni vipi waliondoka katika tatizo lile ikiwa wao wamezungukwa na hakuna yani hakuna njia nyingine yoyote ya wao isipokuwa ya allah subhanahu wataala allah subhanahu wa taala anawaletea usaidizi wake na wanakuwa ni wenye kutoka katika ile shida kwa njia ambayo hawaifahamu kwa hivyo allah subhanahu wa taala anatuelezea sisi kuhusu hilo si hilo tu bali allah subhanahu wataala كاتيكا سورة التوبة سورة التوبة نسورة أمبيه إنا فواتية سورة الأنفال سورة يا سورة هي سورة يا الله سبحانه وتعالى أنا تومبية سورة يا الله سبحانه وتعالى كاتيكا آية يا آية يا إشيريني نسيتا الله سبحانه وتعالى أنا تومبية ثم أنزل الله سكينته على رسوله وعلى المؤمنين وأنزل جنودا لم تروها وعذب الذين كفروا وذلك جزاء الكافرين الله سبحانه وتعالى أنا تنبيك تك anatwambia tena kuhusu jinsi gani anatuma malaika kuwasaidia waumini hapa walikuwa ni waumini pamoja na mtumi wao nabii muhammad salh lih wa sallam anasema thumma anzala llahu sakinatahu ala, ala rasulihi كيشا أو بعدها أنزل الله سكينته، الله سبحانه وتعالى آلي ترمشا سكينياكي، على ترمشا أتلفواك على رسوله كنت ميواكي يعني نبي محمد صلى الله عليه وسلم، وعلى المؤمنين نجوي وأمين وأنزل جنودا لم تروها. الله سبحانه وتعالى آكا ترمشا جيشي، آكا ترمشا جيشي اكا جيشي lamtarauha ambalo hamkuliona kumaanisha malaika lamtarauha hamkuliona hamkuweza kuliona wala ilikuwa si kwenu kuliona jeshi hilo jeshi hilo limeteremshwa na allah subhanahu wataala baada ya kuwateremshia nyinyi wakati ambao wa dhiki wakati wa shida wakati wa balaa akawateremshia utulivu msiione ile balaa wala ile dhiki kisha akawateremshia jeshi ambalo hamkuliona wa adhaba lladhina kafaru na allah subhanahu wa taala akawaadhibu wale ambao kwamba wamekanusha wale ambao kwamba wamekufuru w wa dhlika jazau lkafirin na hiyo ni jazaa na hayo ni malipo kwa waliokanusha au waliokufuru kisha allah subhanahu wa taala huteremsha njia nyingine huleta njia nyingine njia nyingine za usaidizi kuwasaidia waumini ambao wamemwamini yeye allah subhanahu wa taala waumini hao wanapokuwa ni wenye kupigana na mushrikina waumini wanapokuwa wanapigana na mushrikina na wasiokuwa waislamu usaidizi huu ulikuja kwa njia nyingine si malaika lakini allah subhanahu wa taala alileta usaa usaidizi wake aina nyingine kabisa na katika vita vya ahzab au vita vya khandak ahzab ni konfederate makundi makabila na khandak ni lile shimo ambalo lilochimbwa kwa sababu katika vita vya ahzab mpaka allah subhanahu wa taala ameteremsha sura ambayo anaita suralahzab ambayo ni sura thelathini tatu katika msaafu katika qurani allah subhanahu wa taala aa makundi haya yalikuwa ni yale makundi ya kuresh bani ghatafan na wengine hata mayahudi ambao walijiunga na wao ili kuja kupambana na waumini ili kuja kupambana na waislamu ili kuja kupambana na mtumi muhamad sa saam na allah subhanahu subhanahuwataala akawaletea upepo kimbunga ambacho kilifagia fagia zile kambi za makafiri maquraishi na banihatafa allah subhanahu wa taala anatwambia katika suratu lahzaba sualahzab suratu sura ya thaathini na aya ya tisa allah subhanahu wa taala anatwambia ya ayuha ladhina amanu enyi mliyoamini ya yuha ladina amanu adhkuruu nemat alaykum enyi mlioaamini kumbukeni nema na'am. udhkuruu nemat alaykum kumbukeni a necma ya allah subhanahu wa taala iliyowajilieni ili nyinyi iliyokuwa juu yenu tuliyoleta kwenu idh jaatkum junudun yalipokuja yalipokujieni nyinyi majeshi majeshi kumaanisha ya kwamba makuraishi bani ghatafan na zile kabila nyingine ambazo za mayahudi ambazo zilikuwa zimetolewa madina kwa sababu ya vitimbe vyao na kutaka kuwaua waislamu na kutaka hata kumuua mtumi muhammad sallah wsalam alayhim rihan allah subhanahu wa taala akateremsha akawapelekea wao upepo akawapelekea wao upepo wa junudan lamtarauha na anarudia tena na jeshi ambalo hamkuliona kwa hivyo allah subhanahu wataala hapa alituma majeshi mawili kwa wakati mmoja alituma rihan alituma upepo na akatuma jeshi ambalo nyinyi waumini masahaba hamkuliona yani kumaanisha malaika kisha allah subhanahu wa taala anasema wakana llahu bima taamaluna basira na allah subhanahu wa taala alikuwa kwa yale wanayoyafanya ni mwenye kuona allah subhanahu wa taala anaona yote yote ambayo wanafanya tunafanya sisi kama waumini na yale ambao wanafanya wasiokuwa waislamu dhidi ya waislamu allah subhanahu wataala anayaona allah subhanahuwataala anakhabari allah subhanahu wataala anayatambua wa ana na anayajua au kwa wakati ule mwingine katika suratlanfal allah subhanahwataala katika vita va ba badr أَلِي ترمش الرحمة من آية كميم الله سبحانه وتعالى علي وترمشيا قبل الله سبحانه وتعالى أنا أنا إذ منه وينزل عليكم من السماء ما ليطهركم به ويذهب عنكم رجز الشيطان وليربط على, وليربط على قلوبكم ويثبت به الأقدام الله سبحانه وتعالى كتك سورة هي سورة الأنفال سورة الأنفال أمباني سورة ينانه تمي كريري آية ياكني آية يكمن الله سبحانه وتعالى أنا تنبية قبل يفيت ببدري الله سبحانه وتعالى على ترمش رحمة الله سبحانه وتعالى على ترمش نعمياكي الله سبحانه وتعالى على ترمشا جنب أمباله للي وسيديا ووميني الله سبحانه وتعالى سما kumbukeni idh yughashikum nuasa alipokuleteeni nyinyi kumbukeni ule wakati ambao alikuleteeni nyinyi usingizi alikuleteeni nyinyi usingizi annuasa amanata minhu ambao ulikuwa ni alama ya salama ya amani itokayo kwake allah subhanahu wa taala na si hivyo tu bali wayunazzilu yunazzilu laykum min assamai maa na akateremsha kutoka mbinguni maji liu tahirakum bi kwa maji hayo ili apate kuwatahirisha nyinyi kisha wayudhhib nkum rijza shaitan na akuondoleeni uchafu wa shetani waliyarbita la qulubikum na baada uchafu wa shetani na kutahirishwa pia kuzipa nguvu nyo, nyoyo zenu kuzifungamanisha nyoyo zenu ziwe ni nyoyo ambazo ni moja zenye kushurikiana wayuthabita bihi laqdam na kuithubutisha kuithibitisha kuikitisha miguu yenu mwanzo kupatiwa usingizi ili wapumzike ili wawe katika hali ya usalama wasiwe ni wenye kufikiria jeshi linalokuja ambalo ni kubwa lenye silaha wapate utulivu wapate amani wapate usalama si hivyo tu baadaya hapo allah subhanahu wataala akateremsha maji kutoka mbinguni mwanzo kuwasafisha watwahirisha kuwafanya wao wawe safi na awatowe ule uchafu wa shetani na kisha nyoyo zao ziwe na nguvu na kwa sababu wako katika jangwa ule upande ambao kutakuwa na mvua ule mchanga utashikana maguu yao hata hayatakuwa ni yenye kuzama wote huu yote hii ni usaidizi kutoka kwa allah subhanahu wataala kuwasaidia waumini wanapokuwa wanajiandaa au wako tayari kupambana na nani kupambana na wasiokuwa waislamu au wakati mwingine pia anatumia nuvu za maaiallah subhanahu wataala anatumia nguvu za maadui maadui hao wafanye nini ili kupigana wao kwa wao ili kugombana wao kwa wao ili kuuana wao kwa wao kama ilivyopatikana kwa nani kwa banu anadir banu anadir ni kabila miongoni mwa yale makabila matatu ambayo yalikuwa yanaishi madina allah subhanahu wa taala akawaganganisha wao kwa wao na akawapatia salama waumini na mtumi muhammad salllah alihi wasallam haya ni yale ambayo tunaambiwa katika suratu lhashr suratu lhashr ni sura ya hamsini na tisa aya yake ni ya pili banun nadhir ambao walifanya vitimbi ikabidi ya kwamba mtumi muhammad swsa aunde jeshi la mujahidina kwenda kupambana na hawa banu, banu anadhir hawa mayahudi ambao walifanya vitimbi vikubwa vya kutaka hata kusaidiana na makafiri mbali na kwamba wameandikiana na mkataba na mtumi muhammad saa ya kwamba watasaidiana ikiwa wao wanapigwa waislamu watawasaidia ikiwa waislamu wanapigwa au wana ماجاشي يا مادوي يا نكون يا كوبي يا إمارة وسيديا امتوي محمد صلى الله عليه وسلم لكن وكفون هادييو بالي وكاين دام بلي مبكا وكاتاكا كومومتوي محمد صلى الله عليه وسلم ويب الله سبحانه وتعالى انا تنبيه هو الذي اخرج الذين كفروا من اهل الكتاب yeye allah subhanahu wataala ndiye aliyewangʼoa ndiye aliyewatoa wale waliokufuru miongoni mwa wale waliopatiwa kitabu min diyarihim kutoka katika nyumba zao waliokufuru kuna wale ambao wamepatiwa kitabu walioingia katika uislamu wakafuata uislamu ambao ndiyo dini waliotumiwa mitumi wao kuanzia nabi llahi yaqubu mpaka nabii llahi isa kuja kuwakitisha wao kuja kuwajulisha wao kuja kuwaambia wao warudi katika dini ile waliokuwa nayo dini ile ya sawa dini ile ambayo iliteremshwa kwa mitumi manabii waliotumwa kwao kwa hivo mindiarihim aliwatoa katika nyumba zao liawali lhashri katika yale mapambano ya mwanzo waliopambana beina ya waumini na beina ya hawa bani anadir beina ya waumini na beina bani anadhir sasa katika hali hiyo yale mapambano tu yalipoanza wao tu wakaona ya kwamba hawawezi kabisa kupambana na kupambana na mtumi muhamad awsl katika yale mapambano ya mwanzo ndiyo yaliyowapeleka wao uhamisho wakati huo kwa mara ya kwanza madhanantum anyahrujun hamkudhania nyinyi kama waumini kwa zile nguvu na zile silaha na zile ngome na yale majeshi ambayo yalikuwa yana uzoefu katika vita hamkudhania ma dhanantum an nhamkudhania ya kwamba wao watatoka waannu annahum na wao wenyewe nyinyi hamkudhania na wao wenyewe kwa zile nguvu walizokuwa nazo nguvu ambazo waliokuwa nazo walidhani ya kwamba annahum maniatuhum wakadhania wao ya kwamba ngome zao zitawalinda na kufikiwa na nini husunuhum wnuu anhm maniathm an, husunuhm min allah faatahum allah min haithu lam yahtasibuu wakadhania ya kwamba zile ngome zao walizokuwa nazo zitakuwa ni zenye kuwalinda zitawakinga wao na ile amri ya allah subhanahu wa taala amri ya allah subhanahu taala lakini allah subhanahu taala akaleta hukumu yake akaleta amri yake akawajia wao maadhui hawa maadui wa allah subhanahu wa taala na dini yake na pia waumini kwa sehemu na mahali ambao hawakutazamia wala hawakutarajia fi hawakutarajiawakadaai uubih allah subhanahu wataala akatia uoga akatia kicho katika nyoyo zao yughribuna buyutahum wakaanza kuharibu wakaanza kuvunja nyumba zao au majumba yao biaidihim kwa mikono yao wa aidi lmuminina na pia mikono ya waumini ikaunga pale fatabiruu Fa, yau lilabsar basi zingatieni Eni wenye macho enyi wenye akili eny wenye kuona enyi wenye macho zingatieni hilo kwa hivyo hizi pia ni dhana ambayo tuko nazo dhana ambazo na hofu ambayo inatakikana iwe ni yenye kutuondoka katika nafsi zetu hakuna nchi hakuna taifa hata likijiita ni power namna gani ni super power hatoei ikiwa nitilion ikiwa ni niseptilion ikiwa ni hetilion ikiwa ni deailion na yote hayo hawatakimbia katika amri ya allah subhanahu wa taala kwa hivyo tu, tuwe na yakini ya kwamba hawa wanaodhania hawatashindwa washaanza kushindwa na nguvu zao haziwasaidii isipokuwa sasa wao kutaka usaidizi pia kwa mataifa mwengine lakini ushindi huu au sharti hii la ushindi au sharti hii ya ushindi inajikita au imesimama au iko katika ile hali ya kwamba ni lazima kuwepo na waumini kuwepo na almuminun kuwepo na waumini na ikiwa waumini kama hawa watakuwa ni wenye kusimama kusimama madhubuti kusimama imara hapo allah subhanahu wa taala atawafanya wao wawe ni wenye kuitawala hii ardhi lau hatutapatikana sisi kuingia katika ule ile imani na kuingia katika lile kundi la waumini basi hatutoweza kuitawala hii ardhi na kwamba sasa tuko katika kutawaliwa ni kwamba hatujapatikana sisi ambao tuna imani ya kisawasawa kwa sababu ni ahadi ya allah subhanahu taala na allah, allah subhanahu taala havunji kabisa ahadi yake ahadi yake inakuwa ni yenye kutekelezwa ahadi yake inakuwa ni yenye kub... kupita allah subhanahu wa taala katika surat nur anatwambia ya kwamba katika aya yake ya 5 a allah subhanahu wataala anatoa ahadi waada llah aldhina amanu minkum allah subhanahu wataala anatoa ahadi kwa wale waumini miongoni mwenu wa amilo salihati na wakatenda matendo mazuri la layastakhlifannahum fi lardi لا يستخفي لا لا استخلف النم في الارض. الله سبحانه وتعالى بلا شك اتوا فنواه نما خليفه كاتيكا اتوا كيتيش اتوا باتيا كما استخلف الذين من قبلهم. كما اللي باتيا وونجوزي او خليفه ولا واليكوى قبل أن لهم دينهم الذي ارتضى لهم. نع الله سبحانه وتعالى الشيعة شيئا، أتومكين شيئا وو. دينهم الذي. ديني إِلَى لي أنبئكم الله سبحانه وتعالى أمير ذيك وتسيسي وليبدلنهم من بعد خوفهم عمنا الله سبحانه وتعالى أتى وبادلي الشية ككل كمالكم بعد يكون خوف وسلامنا أماني يعبدونني عفوة يبود ميمي لا يشركون بي يعبدونني wawe wataniabudu mimi peke yangu la yushrikuna bi shaian hawatanishirikisha mimi na chochote na lolote na yeyote waman kafara bada dhalika na yeyote atakayekanusha baada ya hayo baada ya maelezo hayo baada ya ahadi hiyo ambayo tumepatiwa na tunatakikana tuwe tutasimama kidete kwa, kwa, kwa, kwa hayo waman kafara bada dhalika na yoyote ambaye atakanusha baada ya hayo fa ulaika humu lfasikun basi hao watakuwa ni mafasik waliokengeuka na kupotoka katika ile njia ya sawa na ndiyo tunapata katika historia ule wakati wakati wowote ambapo waumini walikuwa wanakutana na wasiokuwa waislamu wanakutana na wasiokuwa waumini hata ikiwa hawa hawa makafiri au mushrikina hawa ambao si waislamu ni wengi zaidi lakini ushindi ulikuwa ni wa waumini ushindi ulikuwa ni waumini waumini kama hawa ambao walikuwa ni wachache au mara nyingi walioonekana ni kidogo hawakuwa ni wenye kurudi nyuma hawakuwa ni wenye kukimbia katika maidani maidanljihad katika uwanja wa jihad lakini badala yake iliwaongeza wao imani mbali na ule uchache wao mbali na ule kuwa wao ni kidogo lakini iliwazidisha wao imani imani ya hali ya juu na wakaweza kusimama imara wakaweza kupigana kwa ujasiri wa hali mkubwa sana na ushindi ukawa ni wao tuangalie baadhi ya aya ambazo zinatuelezea kuhusu suratu alahzab ahzab ya kwanza ni aya ya suratu lahzab aya isirin mpaka sirin allah subhanahu wataala anatwambia wlma raa lmuminun lahzaba na pindi waumini walipoona yale makundi qaluu hapo hapo wakawa ni wenye kusema kwa sababu walitambua wao wana utambuzi wao wana ufahamu wao wana kuelewa mambo ambao wasiokuwa waislamu wanashindwa kuelewa kwa hivyo walipoona tu yale makundi yanakuja qalu hapo wakawa ni wenye kusema hadha ma waadana llahu wa rasuluhu haya ni yale ambayo alituahidi sisi alituambia sisi alitufahamisha sisi ya kwamba yatatukuta allah subhanahu wataala na mtumii wake wasadaa allahu wa rasuluhu na allah subhanahu wa taala ma waadana waada allahu wa rasuluhu yale ambayo ametuahidi sisi allah na mtumi wake wa sadaka allahu wa rasuluhu na amesema kweli allah Wama na mtumi wake wa ma zadahum illa imanan wa taslima na haikuwazidisha wao hilo ya kwamba makafiri wamewajiwa wao wakiwa makundi makundi haikuwazidisha wao ila imani na kusallim amri minalmuuminina rijalun sadaku miongoni mwa waumini kuna watu kuna wanaume ambao wamesadikisha ma ahadu llh l kwayale ambao wamempatia aadima ahadu llah alaihi kwa yale ambao wamempatia ahadi, wa ahadi allah subhanahu wa taala kwayo kwa faminhum man kada nahbahu kuna wale ambao wametangulia tayari wametekeleza ile ahadi ya yao waliompatia allah subhanahu wataala mpaka wakafika katika kikomo wakawa ni wenye kupata ushahidi wakawa ni wenye kupata shahada matayadom wa minhum man yantair na kuna wale ambao wanangojea wakingojea zamu yao wakingojea wakati wao وما بدلوا تبديلا نحو جبدلش مَا مواه كَبِسَ قطو الله سبحانه وتعالى أنا تولزتين كتك سورة آل عمران كتك سورة آل عمران آية يمين نسبيني نتاتو مبك آية يمين نسبيني نن الله سبحانه وتعالى أنا توانبيه. الذين قال لهم الناس ولي قال لهم الناس walikuwa ni wenye kuambiwa na watu hawa watu walikuwa ni wanafik wanawaambia na wale waliokuwa waki wakiwambia wakiambiwa ni wale waumini waumini wa kihakika waumini wa sawasawa masahaba wakiwa pamoja na mtumi muhammad salllahu alihi wa sallam in nnas qad jamauu lakum hakika watu wamekusanyika wa vile vile katika vita vya wamejumuika wamekusanyika ili kuwapiga nyinyi fakhshauhum basi waogopeni fazadahm imana إيمان ياأو إكأنجزك إكزيد مرادوفو وقالوا <سؤال> حسبنا الله وقسم الله سبحانه وتعالى أنا تتوشل أساسي ونعمل وكيل نجيه الله سبحانه وتعالى anatutosheleza sisi na yeye ndiye mlinzi bora kuliko walinzi wote sisi tunarudi kwa allah subhanahu wa taala yeye ndiye mlinzi wetu fanqalabu binecmatin min llhi matokeo yake kwa sababu ya msimamo huu walikuwa ni wenye kurudi nyumbani binecmatin min allahi wakiwa na baraka na nema kutoka kwa allah subhanahu wa taala wa fadlen na fadila kutoka kwake lam yamsashomsu wakuguswa wao na ubaya wa aina yoyote wattabau ridwan allah na badala yake wakawa ni wenye kufuatiwa na radhi za allah subhanahu wa taala wallahu dhu fadlin adhim na, na allah subhanahu wa taala ni mwenye fadhila kubwa zisokuwa na hesabu kwa hivyo angalia ile misimamo misimamo ambayo iliwafanya wao wapate usaidizi na sisi tukiwa na misimamo na tunaona misimamo hii wale ambao wamesimama imara kuwa na misimamo kama hii mpaka sasa wanaishi mbali na kwamba mapesa chungu mzima yametolewa yametolewaevs em e o themdai yote ambaye atampata akiwa hai au atawapata wakiwa hai mmoja wao au wote ambao wanatafutwa na marekani na wengineo akiwa hai au amekufa basi atapata dola milioni tano dola bilioni tano au kile kima chochote ambacho kitawekwa lakini mpaka sasa hawa mabwana hawajapatikana wala hawajui wako wapi udhaifu ulioje وامتاكا نمتكيوات تنامون بِاللَّهِ بأ سبحانه وتعالى atuweke sisi katika imani ya namna hiyo imani iliyo kubwa na iliyo mzito tunamwomba allah subhanahuwataala atutakabalie funga yetu na atuweke katika siha mzuri tuweze kuifunga na tuweze kuendelea hata baada ya ramadhani na ibada ambazo tunazifanya wakati wa ramadhani tunamwomba allah subhanahuwataala atukubalie mema yetu yote na kheri zetu zote ambazo tunazifanya na tutakazozifanya tunamwomba allah subhanahu wataala atupatie hatima njema سلام الله سبحانه وتعالى اتباتي تقوى، اتباتي يو ونغوفو، اتباتي يو طهاره، اتباتي يو تاجيري، انباء وتاكواني وخيري، نكويزكو توميكيكا تيكا جياكي كما هو. سبحانك اللهم وبحمدك. أشهد أن لا إله إلا أنت. أستغفرك وأتوب إليك. والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته. katika wiki itakayokuja ataendelea pia katika juma litakalokuja ataendelea na mada hiyo hiyo masharti ya waumini kupata ushindi dhidi ya maadui zao kamati ya msikiti wa jamia ina matangazo mawili mafupi kuna madarasa kwa wanaume ya usomi wa qurani baada ya swala ya adhuhuri na baada ya swala ya alasiri kwa yeyote ambaye anataka kujiunga basi anaweza kuchukua fomu kutoka katika ofisi ya dawa akajaza na kuanza ada yenyewe kwa muhula wote au wakati wote utapokuwa katika masomo ni fub nami tatu pekee yake kwa hivyo jiunge ili uweze kujua kuisoma qurani na kuweza kuisoma inavyotakiwa ili uweze au tuweze kupata thawabu ambazo zinatarajiwa katika usomi kama huo hatunabudi kufikia hapo kuwaageni na kuwatakieni ramadhan yenye baraka na soum ambayo itakubaliwa na allah subhanahu wa taala kwa hivyo kamati ya msikiti wa jamia inawatakia wasikilizaji wote wa idha hii na hasa wenye kukisikiliza kipindi cha jamia wanawatakia ramadhani karim na ramadhan mubarak na saum maqbul na pia tunawaombea kila mmoja awe atabakia katika hali hiyo ambayo alikuwa katika ramadhani baada ya ramadhani subhanak llahuma wabihamdik ashhadu an la ilah ila ant astaghfiruka واتوب اليك والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته