wasikilizaji wetu wapendwa tunawakaribisha katika kipindi chenu saa ya jamia kipindi ambacho kinawajieni nyinyi kwa udhamini wa kamati ya msikiti wa ymiwajamia kamati ya msikiti wa jamia ambayo ina furaha kila wakati kukuletea haya na mengine ambayo si haya na kwa ajili ya hayo na kwa ajili hiyo tunawaambia ya kwamba ndugu muhammad abdullah ambaye wakati wa ramadhani huu ameanza kipindi cha ushindi wa ramadhani atakuwa ni mwenye kuendelea katika nukta ya kwanza masharti ya ushindi na huenda katika kipindi kitakachokuja aingie katika nukta ya pili na pengine nukta ya tatu katika yale masharti ya ushindi إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا وسيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله وصفيّه من خلقه وخليله صلى الله عليه وعلى آله واصحابه ومن تبعهم بإحسان الى يوم الدين اما بعد قال سبحانه وتعالى في كتابه الكريم بعد اعوذ بالله من الشيطان الرجيم ولما برزوا لجالوت وجنوده قالوا ربنا أفرغ علينا صبرا وثبت أقدامنا وانصرنا على القوم الكافرين السلام عليكم ورحمة الله وبركاته نريد الشكر زيت ذاتك الله سبحانه وتعالى كتبت يا فرس tena ya kuzungumzia ushindi katika ramadhani ambapo tumeanza na fadhila za mwezi wa ramadhani pamoja na funga kisha tukaja katika sababu au masharti ya ushindi na tulikuwa katika imani yenye nguvu imani isiyotetelezeka katika masala ya imani tunaona jinsi gani allah subhanahu wataala ana, anatusimulia hadithi au kisa cha talut ambaye alikuwa na mujahidina walio wachache idadi yao ikiwa ni 103, baina nibi1 mpak kwa idhini ya allah subhanahu wataala aliweza kulishinda jeshi Lil, lililokuwa na matayarisho lililokuwa kubwa la jalut kwa hayo tunaweza kuangazia aya ya249 mpak250 ya, ya, ya surat lbaara ambapo twalut alipokuwa anakwenda na jeshi na akawa ni mwenye kuwaambia ya kwamba allah subhanahu wataala atawaonja nyinyi kwa mto yeyote miongoni mwenu atakaye kunywa mpaka akawa ni mwenye kutosheka hayo maji basi huyo hata kuwa pamoja nami isipokuwa yule ambaye anachukuwa mikono micace kwa mikono michache ya maji yani akanywa kidogo lakini wengi wawo wakawa ni wenye kunywa illa kalilan minhum isipokuwa wachache miongoni mwao na walipokuwa ni wenye kufika na kupambana kuonana na majeshi yaya mawili yakawa ni yenye kuonana uso kwa uso hawa wana wa israeli waliokuwa na toalut wakawa ni wenye kusema leo hatuna nguvu sisi kuweza kupigana na tjaaluti na jeshi lake lakini wale waliodhania ya kwamba watakutana na allah subhanahu wataala wakawa na ule msimamo ya kwamba kam min fiatin qalilatin ghalabat fiatan kathiratn biidhn llahi wallahu maa sabirin ni mara ngapi jeshi au kikundi kidogo kimeweza kushinda kundi kubwa kwa idhini ya allah subhanahu wa taala na allah subhanahu wa taala yu pamoja na wenye kusubirisasa وكاوني وين يكون بادوى والبوكوتانا نجيشي كما هيلو وكمبي الله سبحانه وتعالى ربنا افرغ علينا صبرا وثبت قدامنا وانصنا على القوم الكافرين وكما الله سبحانه وتعالى مولاواها وبيكي وكمواليكية وذاتي وكمواليكية wakimtaka awathibitishe na awapatie subra aithibitishe awa miguu yao na awapatie subra na awapatie nusra na ushindi dhidi ya watu ambao ni makafiri na allah subhanahu wa taala anasema fahazamuhum biidhni llahi na kwa idhini ya allah subhanahu wa taala wakawa ni wenye kushinda hivyo hivyo tunaona jinsi gani allah subhanahu wa taala anavotusimulia kisa cha nabii musa alayhi ssalam na wafuasi wake ambao waliahidiwa ya kwamba wataingia katika ardhi tukufu lakini kwa sababu ya ukosefu wa imani wale walikuwa na imani walikuwa wachache wakawa ni wenye kushinda lakini hawa kwa sababu ya ukosefu wa imani au imani chache au ustihizai na uoga hawakuweza kuingia kama anavyotuelezea allah subhanahu wa taala katika suratu almaida aya ya isirin naja sura ya 5 aya ishirini mpaka ishirini na sasa usaidizi kutoka kwa allah subhanahu wa taala unateremka kwa waumini hivyo hapanabudi ya kwamba kwa watu hawa hawatakuwa ni wenye kutoka from fromue hawatakuwa ni wenye kutoka kutoka sayari nyingine hawa watu ni wale ambao watatoka katika huu ulimwengu wakipatiwa mafunzo katika huu ulimwengu na wale ambao watawapatia mafunzo heese wale ambao watakuwa ni wenye kuwapatia hawa wenzi wao mafunzo ni lazima wawe ni waumini waumini ambao ni wakweli waumini ambao wana waumini wenye subra na kwa sababu ya sifa hizo wanatakiwa waumini kama hawa wawe ni wenye kuendeleza kazi hii mpaka zile mbegu zitakapokuwa ni zenye kuchepuza zitakapopata nguvu na baada ya kupata nguvu zikawa ni zenye au ziwe ni zenye kuzaa matunda kwa sababu ni kama mti mti ni lazima mwanzo upandwe katika ardhi baada ya kupandwa katika ardhi unoshewe baada ya kunoshewa ndiyo uanze kuchepuza unapochepuza ni lazima upaliliwe ni lazima magugu na yale manyasi ambayo yako yamezunguka ule mti yawe ni yenye kuondolewa yawe ni yenye kungolewa na hapo mti kama ule utanawiri na utazaa matunda ndiyo muislamu muislamu yeye ndiye mwenye kuzaa matunda yeye ndiye anatakiwa awe ni kiongozi wa ulimwengu kwa sababu mwislamu ana kila kitu kinachohitajika kina ya kuupeleka huu ulimwengu ndiyo allah subhanahu wa taala akawa ni mwenye kutwambia ya kwamba akawa ni mwenye kutwambia hawa watu muhammadun rasulullah tufahamu na tutambua ya kwamba محمد نمجون به الله رسول الله والذين معه نوالي أمباو أكو بموجاناو أشداء على الكفار نيوكالي كما رحماء بينهم ونرهميانا ونهرميانا ونكوا نيويني كوا نرحمة يا حالي يجو بينياو تراهم أُتَوَاوْ رُكَعًا سُجَّدًا ونسجود يَبْتَغُونَ فَضْلًا مِنَ اللَّهِ وَرِضْوَانًا ونتفوت تَفُوتَ اللَّهُ سُبْحَانَهُ وَتَعَالَى نَرَادِي ذَاكِ سِيمَاهُمْ فِي وُجُوهِهِمْ مِنْ أَثَرِ السُّجُودِ نِصُوزَا زِنَا يسجد سدة ذَلِكَ مَثَلُهُمْ فَانُوَ هَاوَى نقول ان باو في التوراه كتيكا التوراه ومثلهم في الانجيل نم فنواو بيا تناباتيو كتيكا انجيل كزر اخرج شطعه فازره فاستغلظ فاستوى على السوق يوجب الزراء ليغيظ بهم الكفار allah subhanahu wa taala anatwambia ya kwamba kazarin mfano wao ni kama, ni kama mbegu mbegu ambao inakuwa ina ni yenye kuchepuza baada ya kuchepuza fastaghlada inapata nguvu inakuwa imara kisha fastawa ala suki baada ya kwamba imechepuza kisha ikapata nguvu kisha ikawa nene kisha ikasimama imara kwa ule mche wake au kwa, kwa ile trunk yake ile stem yake ile sehemu ambayo sasa mti ule ndio unatambulika na mti ule ndio uweaunakwenda juu kisha yujibu zurraa inakuwa ni yenye kuwapendeza wale, wenye ku, wale ambao ndio walioipanda ile mbegu kisha liaghidha bihim lkuffar kwa minaajili hiyo kupitia kwao wawe ni wenye kuwa wakali na wenye kuwa ni wenye kutenda nguvu dhidi ya makafiri dhidi ya wasiokuwa waislamu na hiyo ni wada llahu aldhina amanu wa amilu lsalihati allah subhanahu wa taala amewaahidi walio uh, amini na wakatenda matendo mazuri miongoni mwao maghfiratn wa ajran cadima maghfira kutoka kwake na ujira ulio mkubwa kwa imani hii ni suafat49 kwa imani imani ili iwe ni yenye kuchepuza imani iwe ni yenye kupandwa katika nyoyo za waislamu hapana buji ya kwamba uislamu ni lazima uwe utachukuliwa kwa ule ukamilifu wake lazima uchukuliwe uislamu katika ukamilifu wake uislamu ndio ukweli uislamu ndio wenye nguvu uislamu ni elimu uislamu ni matendo uislamu ni jihadi uislamu ni juhudi uislamu umekamilika uislamu ni uko barabara na imara uislamu ni mizani kuweza kupima na kuweka ile mizani uislamu ni dini na uislamu pia ni siasa uislamu ni msahafu na uislamu pia ni upanga na kadhalika zote hizi kwa hivyo uislamu ni lazima uchukuliwe katika ile namna yake au njia yake ya na naci ukamilifu na ule usawa na ubarabara maisha ya m bnafsi maisha ya mtu binafsi ni lazima yawe kwa ajili ya allah subhanahu wataala swala yako ibada zako nyingine maisha yako na kufa kwako ni lazima kuwe kwa ajili ya allah subhanahu wa taala allah subhanahu wa taala anasema ina salati wa nusuki wa mahyai wa mamati lilahi rabi lalamin la sharika lah uislamu ya kwamba swala yangu kuchinja kwangu au ibada zangu nyingine kuwa hai kwangu au maisha yangu na kufaa kwangu ni kwa ajili ya allah subhanahu wataala simshirikishi yeye na lolote wala na chochote wala na yeyote kwa hivyo uislamu ni ule ambao unawaita watu katika uadilifu na ukataa unakataza kabisa utovu wa uadilifu kwa njia njia ambayo ni ya ukali zaidi njia ambayo katazo ambalo linakataza hata mtu kutokuwa mwadilifu kwa yule adui wake ambaye ni mkali na ni mkubwa zaidi hata adui akiwa ni mkali ni lazima uwe wewe utafanya uadilifu kwa sababu uadilifu ni uislamu utovu wa uadilifu ni kinyume cha uislamu دي الله سبحانه وتعالى انا توالي سورة المائدة آية يناني يا أيها الذين آمنوا أينيم اليومين كونوا قوامين للقسط شهداء الله سبحانه وتعالى نت... انا انا انا انا, تو... أنا توالي يا كوانب ني لازيما تو سيمامي كيدتي إمارة تو إمارة يو يو دلفو. نشهد قوة ذليفون ولا يجرمنكم ولا يجرمنكم شنان قوم على ألا تعدلوا ولا كتكيانا نواتو كسيكو بلكين كتوفنيا إنصاف كتوفنيا وذليفو كسباب اعدلو كيش الله سبحانه وتعالى يعدلو فنين وذليفو هو, هو أقرب للتقوى kwani huko ni kunakomkurubisha mtu na uchaji mungu wattau llaha na mcheni pamoja na kumpenda allah subhanahu wa taala ina llaha khabirun bima taamalun allah subhanahu wa taala ana habari kabisa kwa yale mnayo yatenda sasa uadilifu kisha uadhilifu kama huu unatakikana uwe utatekelezwa katika hali zote na kizazi hiki kilazima ni lazima kishirikiane mmoja kwa mwingine mmoja kwa mwingine wanaume na wana wanaume na wanawake ambao ni waumini ambao ni waislamu ni, ni, ni wa lazima wachukue lile gurudumu na ule usukani wa kupeleka kuanzia daraja moja kuelekea uislamu daraja moja kuelekea daraja nyingine kwa sababu hawa wawili Wanatoka, wa, wana, wanatoka kutokana na chimbuko moja muumba wao ni mmoja baba yao ni mmoja mama yao baba yao na mama yao ni mmoja sote tumetokana na adam na adam ametoka kutoka kwa allah subhanahu wataala aliyemuumba adam kisha tukazalika sisi na yule mtu ambaye yuko karibu zaidi na allah subhanahu wa taala ni yule ambaye anampenda na kumcha allah subhanahu wataala anamcha allah subhanahu wa taala kwa hivyo anakatazika anakata na anakaa mbali na makatazo yake anampenda allah subhanahu wa taala anajikurubisha kwa allah subhanahu wa taala kwa kufanya yaliyomema kwa kufanya yaliyo mazuri hivyo kupendwa na allah subhanahu wataala na ni kwa ajili hii pia wanawake wakawa mstari wa mbele panapokuwa hapana budi walipokuwa wanashiriki wanashiriki katika vita pamoja na mtume muhammad salllah alih wasalam na walikuwa wakiwaharakisha na wakiwapatia hima watoto wao ili wawe watakuwa ni wenye kushiriki kushiriki na kupata shahada katika kushiriki katika njia ya allah subhanahu wataala katika kuipigania dini ya allah subhanahu wa taala allah subhanahu wa taala anazungumzia anazungumzia yale mahusiano anazungumzia yale mahusiano ya kirafiki au ule urafiki na undugu na ule usaidizi ambao mmoja anampatia mwingine allah subhanahu wataala anatwambia katika surautauba aya yake ni aya ya sabini na moja ambapo allah subhanahu wataala anasema walmuminuna walmuminatu waumini wanaume na waumini wana, wana, wanawake baaduhum auliyau bad wow, wao kwa wow, wow, wao wow, ni warafiki wao kwa wao ni walinzi mmoja anamlinda mwingine يأمرون بالمعروف، ونأمرشا اليوميمه، وينهون عن المنكر، نوانا كتازا اليومبايا، ويقيمون الصلاة، نوانا ونسمامشا صالة، ويؤتون الزكاة، نوانا توى ذاك، ويطيعون الله ورسوله، نوانا الله سبحانه وتعالى لم يوكيه، أولئك سيرحمهم الله، ها ون لي وتكاور الله سبحانه وتعالى. waumini ni lazima wawe na ule ufahamu ufahamu uliojikita ufahamu uliobarabara wa mambo tofauti ya uislamu na tunapozungumzia kuhusu ufahamu ufahamu ufahamu una maanisho ya kwamba hata zile fikira zetu zinatakiwa ziwe zimejikita katika uislamu fikira zenyewe zinatakiwa ziwe ni za kiislamu na matendo yenyewe ya yanatakiwa yawe ni ya kiislamu kwa sababu ikiwa fikra kufikiria kwetu kutakuwa ni kwa njia ya uislamu basi mengine nayo yatafuata mengine nayo yatakuwa hayana tatizo fikra hizi ni lazima ziwe zinahusiana au zinahusishwa na maisha maisha ambayo tuko nayo katika ulimwengu huu katika hili na katika ufahamu kama huu masala ya fuatayo ni muhimu kila mmoja awe nayo ni kwamba jambo la kwanza ili kuongeza imani yetu ni lazima tuwe na tauhidi tumpokeshe allah subhanahu wataala ile tauhidi iliyo safi ile touhidi ambayo haijachanganyika na, ki, hai na kitu kingine chochote haijakuwa ni yenye uh, kupakwa haijakuwa ni yenye kuchafuliwa na aina yoyote ya ushirikina ikiwa ni shiriki kubwa ikiwa ni shiriki ndogo ikiwa ni shirki iliyofichikamana kwa sababu allah subhanahu wataala anatwambia ya kwamba anatwambia ya kwamba faalam annahu la ilaha ila llah katika suratu muhammad aya ya kumi na tisa allah subhanahu wa taala anasema najua na li kula moja afahamu ya kwamba hakuna apasayi kuabudiwa kwa njia ambayo ni ya kweli na y haki isipokuwa allah subhanahu wa taala إلى كونجزا إيماني إن تكانت تجوا إلى مسنجي نزيل <سؤال> سهمنيتي زو إسلامه نكوزا كسيما منازو إمارة كشكا منازو برابرة كشكا منا برابرة نقراني نسونا يمتوه محمد صلى الله عليه وسلم الله سبحانه وتعالى نطيعه الله <سؤال> سبحانه وتعالى تبيه يا أيها الذين آمنوا يا أيها الذين آمنوا إن يملوا أمينين الله سبحانه وتعالى تميا ان يم لو عمي الله سبحانه وتعالى اطي الله و الرسول او الله سبحانه وتعالى نمتي ني تمي وكي نوالي ام باو ونمم لكا يوينو اكل ام فردوه الى الله والرسول فردوه الى الله ikiwa mna mzozano mzo, mzo au mgongano aina yoyote basi musibabaike basi musiwe na tatizo basi musiwe ni wenye ku kujipeleka katika jambo lolote ambalo litawatoa katika hilo bali faruduhu ila llahi wrrasuli in kuntum tuminuna billahi walyoum lahir irudisheni jambo hilo kwa allah subhanahu wa taala na mtumi wake ikiwa kweli nyinyi mnamwamini allah subhanahu wataala na siku ya mwisho ili kuongeza imani pia ni lazima tuwe tutatekeleza dawa tutalingania watu katika uislamu na katika kulingania watu katika uislamu lazima tulifanya jambo hilo kwa uoni lazima tulifanye jambo hilo kwa uoni ambao ala basira ana wamanitabaani udu inatekana tulinganie sisi tuseme kwa njia ambayo ni ya wazi kabisa ya kwamba hii ndiyo njia yangu ninawaita watu hadhihi sabili aduu il llahi basiratin ana wamantabaani hii ndio njia yangu ninawaita watu katika njia hii yangu kwa uoni na kwa elimu ambayo ni ya uhakika kwa hivyo yeye mtumi muhammad sal alla salam na wale wenye kumfuata yeye ili kuongeza imani hatuna budi sisi kuwa na akhlaqi iliyo njema akhlaqi iliyo nzuri kwa kufuata ile akhlaq na maadili na tabia ya bwana mtumi muhammad s ws ni lazima tuwe ni wenye pia kupata elimu elimu ya qurani elimu ya sunna kumjua mtumi muhammad na sera yake na maisha yake kujua masala ya fii kupata elimu ya uhakika elimu ambayo haina tashwishi yoyote hilo pia litatukuza sisi na tutakuwa ni wenye kukuza imani zetu pia inatakikana tuelewe inatakikana tufahamu mambo yanayoendelea mambo yanayojiri mambo yanayoonekana katika ulimwengu hasa yale yanayowaathiri waislamu kwa ujumla wao ni lazima tuwe makini katika hilo na tuwe ni wenye kuyapata hayo mambo kwa sababu tunayopata hayo mambo tunakuwa ni wenye kuyakinisha kwamba hadha ma waadana llahu wa rasulu wa sadaka allahu wa rasulu haya ni yale ambayo ametuahidi mtumi allah subhanahu wa taala na mtumi wake na amesema kweli allah subhanahu wa taala na mtumi wake wama zadahum illa imana wataslima hiyo haikuongeza wao isipokuwa imani na kunyenyekea unapoona ya kwamba watu waislamu wananyanyaswa wanauliwa wanapigwa wanafungwa wanafanywa kadhaa na wewe pengine ukawa ni mmoja wao basi inatakikana mshukuru wa allah subhanahu wataala na hilo likuongezea imani kwa sababu haya ni yale yale mitihani ambayo allah na mtumi wake wametueleza ya kwamba kutafika wakati ambapo waislamu watapata mitihani iliyo mikubwa basi raha iliyoje kwa wale ambao imani zao zitaongezeka zita waumini wa hakika ni wale ambao wana upendo mkubwa na mahaba kwa allah subhanahu wa taala na upendo mkubwa na mahaba kwa mtume muhammad salllah alehi wa sallam. na upendo mkubwa na mahaba kwa wale ambao wa, wanaamini wanakuwa ni wenye kuwatakia mahfira wanakuwa ni wenye kuwatakia rahma wanakuwa ni wanyenyekevu waki, wakipatana na waumini wa lakini ni wakali kwa wale ambao ni makafiri wanakuwa ni wenye kutia juhudi za hali ya juu na kuipigania dini ya allah subhanahu wataala katika z- hali zote hizo na hawamogopi yoyote isipokuwa allah subhanahu wataala hawaogopi ya kwamba watalaumiwa kwa sababu ni kawaida mwanadamu kulaumiwa hata ukiwa ni mzuri namna gani usidhani ya kwamba hutalaumiwa na hata mmoja unaweza kulaumiwa na watu kadhaa لوامة شيء وسبب تيار الله سبحانه وتعالى أنا طوليزة يا أيها الذين آمنوا من يرتد منكم عن دينِهِ، فسوف يأتي الله بقوم يحبهم ويهبون أذلة على المؤمنين أزد أعزة على الكافرين يجاهدون في سبيل الله ولا يخافون لومة لائم ذلك فضل الله يؤتيه من يشاء والله واسع عليم الله سبحانه وتعالى أتمية إني من أميني ينتهي أتك يا ديني منغني بس سيسي يأتي الله الله سبحانه وتعالى أتلت أتلت بقوم يحبهم قوم ماتوا بينا ويحبونه نواة بندا kwa hivyo atawapenda nao watampenda adilat la lmu'minina watu hao watakuwa ni wanyenyekevu kwa waislamu na waumini aizatin ala lkafirina lakini wenye nguvu juu ya makafiri yujahiduna fi sabili wataipigania dini hii ya allah subhanahu wa ta'ala katika njia ya allah subhanahu wa ta'ala wla yhafun laumatalam wla hawatakuwa ni wenye kuogopa lawama ya mwenye kulaumu hawataogopa hawataogopa kabisa lawama ya yule ambaye atalaumu maadamu yeye yuko katika njia ya haki basi atasimama katika njia ile ya haki wala hataogopa wala hatasikitishwa na wenye kumlaumu yeye yeyedikfadla hiyo ndiyo fadhila ya ah yutihi man yasha anampatia anayemtaka tunakuta ya kwamba mwanzo wa suratu lbaara tunapata sifa sifa za wale watu ambao wana ambao wanachukua uongovu wao kutoka katika qurani tunapata katikati, katikati ya sura hiyo katikati kati. ya sura hiyo hiyo ambayo ni surau albaara tunapata allah subhanahu wa taala anatuelezea sifa sifa za wale waumini waumini ambao ni wakweli waumini ambao wamepatiwa uongovu na allah subhanahu wa taala mwisho wa suaba allah subanahu wataala bado anatuelezea anatuelezea kuhusu waumini kama hawa na zile sifa zao hawa ni watu ambao allah subhanahu wataala katika sura, sura, suratu raadi aya a 2 anatwambia ya kwamba hawa ni watu ambao wanatekeleza mkataba na ahadi waliopeana na allah subhanahu wa taala na hawavunji ahadi zao kabisa waumini wa kweli ni wale ambao kwamba hawana shaka hawana shaka kabisa kwa maneno ya allah subhanahu wa taala na mtumi wake na wanaipigania dini ya allah subhanahu wa taala kwa kila kitu walicho allah subhanahu wa taala anatuelezea kuhusu watu hawa anatuelezea na zile sifa zao pale aliposema katika sura ya alhujurat سورة الهجرات من سورة ربين نتيسة أياكم نتانو الله سبحانه وتعالى نسيما إنما المؤمنون الذين آمنوا بالله ورسوله ثم لم يرتابوا وجاهدوا بأموالكم وأنفسكم في سبيل الله أولئك هم الصادقون أكوالي وأؤميني allah subhanahuwataala anasema hakika waumini ni wale ambao kwamba wamemwamini allah subhanahu wataala na mtumii wake kisha baada hapo wasiwe na shaka wala dukuduku wa aina yoyote wakaipigania dini ya allah subhanahu wataala kwa mali yao na nafsi zao katika njia ya allah subhanahu wataala hao ndio wakweli waumini ni wale ambao kwamba wanamwabudu allah subhanahu wataala peke yake na wanakuwa ni wenye kuwa kumwamini ya allah subhanahu wa taala na kujua ya kwamba allah subhanahu wataala anatekeleza anatekeleza yale yote wao wanayoaliyoaambia wa sasa inabidi na sisi nasi tutekeleze na pia waumini ni wale ambao kwamba wanataka usaidizi kutoka kwa ku allah subhanahu wa taala kama anavotwambia allah subhanahu wa taala katika surau alfatiha aya ya tano waumini ni wali ambao kwamba hawamshirikishi allah subhanahu wa taala wala kumuomba yeyote mwingine asiyekuwa allah subhanahu wataala muumii anatekana awe hizo wanamwita wanamuomba allah subhanahu wa taala awaongoze wao katika njia iliyonyoka sirat l hii ni njia ambayo iiilifuatwa na watu fulani sasa watu hawa ni wale ambao wameneemeshwa na kubarikiwa na allah subhanahu wa taala na miongoni mwao ni mitumi na manabii na wakweli na mashahidi na watu wema kwa hivyo ili kuweza kufikia daraja hiyo nafasi hiyo ni lazima muislamu ende dhidi au kinyume na yale matakwa au matendo ya mtu aliye silimu mtu asiyekuwa mwislamu watu wa motoni kijumla yani tuwe tutakuwa tofauti kabisa na wale ambao ni watu wa motoni na makafiri ni miongoni mwao na washirikina kwa hivyo tusifuate matendo ya makafiri wala matendo ya mushirikina na mtu pindi anaposilimu allah subhanahu wataala huwa amemtunukia kheri kheri yenyewe ni kwamba madhambi yake yote yanafutwa ni kama kwamba hana dhambi la aina yoyote au hana madhambi ya aina yoyote madhambi ni yale ambayo ataanza kuyakusanya baada hapo sifa nyingine ya waumini ni ile sifa ya kufanya matendo kufanya matendo na kufanya kazi pamoja kuwe na ushirikiano ushirikiano wa karibu kwa sababu tukiwa na ushirikiano na tukiwa pamoja katika umoja wetu tutaweza kusimama We stand we fall. tunaposhirikiana na tukasimama barabara kwa ajili ya neno la allah subhanahu wataala kwa ajili ya matakwa ya allah subhanahu wataala yale ambayo allah subhanahu wataala ametutakia ame kwa hivyo tunapoungana tunakuwa ni wenye kusimama na tunapotengana na kuzozana na kupigana sisi kwa sisi basi hatutaweza kusimama bali itabidi tuanguke undugu undugu na umoja ni mambo mawili ambayo ni muhimu sana na hivyo hapana budi sisi ni lazima tuwe tutafanya kazi pamoja kwa lile lengo la pamoja la uislamu na kuweza kurudisha tena ukhalifa utawala wa ukhalifa au ukhalifa katika hii ardhi ardhi iwe inatawaliwa na kiongozi mmoja kiongozi ambaye atakuwa na imani kiongozi ambaye atakuwa ni mwadilifu kiongozi ambaye atakuwa ni kadhaa na kadhaa na kadhaa sifa ambazo lao tutakuwa nazo basi tutakuwa tuko mstari wa mbali zaidi allah subhanahu wataala katika sehemu themanii katika qurani ametuita sisi kwa wingi enyi mliyoamini na hata katika swala tunaposoma suratulfatiha huwa tunamwomba allah subhanahu wa taala kwa wingi iyaka nabudu mbali na kwamba unaweza kuwa unaswali peke yako wa iyaka nastain hutamwambia iyaka abudu wa iyaka astain kwa sababu ni wewe peke yako utamwambia allah subhanahu wataala ni wewe tu ndiye tunakuabudu na ni wewe tu ndiye tunataka msaada kuwaunganisha na waislamu wengine hata kama wewe uko peke yako kisha ihdina asirat almustaqim tuongoze katika njia nyofu na allah subhanahu wa taala kwa hakika anawapenda wale wenye kupigania wenye kupigana katika njia ya allah subhanahu wa ta'ala fi sabili llahisafu moja kitu kimoja ni kamawamba ni kama kwamba allah subhanahu wataala anatwambia tumesimama swafu swafu swafu moja kama jengo ambalo lipo imara kabisa ukuta ambao uko imara kabisa hauwezi kutetemeshwa wala kutelezeka pindi kunapotokea jambo lolote lile nalau hatutakuwa ni wenye kushirikiana na kuwa pamoja na kuwa ni ndugu basi udhaifu utauingilia uta umma huu mpaka watu wenyewe warudi tena katika njia tukipotoka allah subhanahu wataala anaondoa wa uongozi kutoka kwetu na tukiwa tutakuwa katika njia ya sawa basi usaidizi wa allah subhanahu wataala nao utakuwa wa karibu sana watangu wema au watu waliopita miongoni mwa watu wema waliweza kupata waliweza kupata mengi kwa sababu ya undugu na umoja wao na ikiwa hili halitafanyika au hili halitafanywa kumaanisha kwamba moja kati ya mambo mawili watakuwa hawana wasiwasi kabisa na ule uharibifu katika ardhi na udhaifu wa umma utakuwa ni wenye kuondoka allah subhanahu wa taala anatwambia allah subhanahu wataala anatwambia katika suratu aal sura lafal ni sura ya n aya ya t kisha a y ya... bada aya tatu, tuna aya ya 4 allah subanau wa taala katika aya4 anasema anatwambia kwamba wldina kafaru wale walio kufuru bdhm aulyau bad baadhi yao ni marafiki wa karibu na wengine illa tafaluhu na lau nyinyi waislamu mkitofanya hivyo kushikamana katika undugu na umoja kuwa kitu kimoja kushirikiana takun fitnatun fi lard wa fasadun kabir kutakuwa na fitna katika hii ardhi na ufisadi au uharibifu ulio mkubwa sasa ndiyo katika aya nyingine ya kwamba uharibifu fitna na uharibifu ni kumaanisha ya kwamba waislamu hawajashikana pamoja wakawa kitu kimoja ndio allah subhanahu wa taala akawa ni mwenye kutwambia katika sura hiyo hiyo aya arobain na sit waatiu llaha wa rasulahu wa la tanazauu فتفشلوا وتذهب ريحكم واصبروا ان الله مع الصابرين متويني الله سبحانه وتعالى ورسوله نمتويني متومي ولا تَنَزَأُوا ولا مسيوي وين Wala, ni, musiwe ni zana, wala musiwe ni wenye kugombezana au kugombana wala msiwe ni wenye kubishana mmoja kwa mwingine kundi moja na kundi ningine sasa kwa vile mzozano kama huo au mbishano kama huo allah subhanahu wataala anatuambia lau tutafanya hivyo basi kutatokea nini fatafshalu wala tanazau fatafshalu watadhhaba rihukum anasema allah subhanahu wa taala lao nyinyi mtafanya hivyo basi yatatokea ya mambo kadhaa au fulani mtakuja au anatu sisitizia kwamba msije mkaharibikiwa fatafshalu watadhhaba rihukum na nguvu zenu kupotea wasbiruu nakuweni na subra kunapotokea matatizo hayo laalkum tuflihun ili mpate kufaulu ili iiatfhau watadhabarihukum kisha afwan wasbiruu nakuweni na subra in allaha maa sabirin hakika allah subhanahu wataala yu pamoja na wenye kusubiri sifa nyingine ya kizazi hiki sasa katika hali hiyo ile sifa nyingine ya kizazi hiki inatakikana kuwe na ikhlas na nia njema na tuwe tutakuwa ni wenye kufanya amali kwa ajili ya muumba wetu pekee kwa sababu matendo yetu yote yanategemeya na ikhlas na vizazi vilizopita viliweza kupata mengi na kuweza kuutawala ulimwengu kwa sababu ya ikhlasi waliyokuwa nayo utaifa wawo ulikuwa uislamu na wawo ni waislamu katika hali zote hizo kisha wanaamini uislamu katika hali hiyo wanaamini ya kwamba uislamu na wanakataa kata katakata ujahilia na wanawaita watu katika njia ya allah subhanahu wataala kwa namna ambayo ni mzuri na ya busara na kila wakati wanakwenda dhidi ya ukafiri na pia dhidi ya ukafiri na dhidi ya watu ambao wamejiweka katika daraja ya uungu wanataka watiiwe kwa ufahamu hawatafuti dini nyingine mbele ya uislamu na hawataki sheria nyingine Kwaibu kwa hivyo kwa minaajili hiyo waumini kama hawa wanakuwa wamejikita barabara katika kuitekeleza qurani na vivi watakwenda dhidi ya haya yote ilhali allah subhanahu wataala amesema ame ya kwamba alyauma akmaltu lakum dinakum leo mimi nimewakamilishieni nyinyi dini dini yenu nimewakamilishia ninyi dini yenu kwa ajili yenu kwa hivyo allah subhanahu wa taala ameikamilisha dini ili sisi tusiwe na utata wa aina yoyote tusiwe na madukuduku ya aina yoyote tusiwe na matatizo ya aina yoyote kisha allah subhanahu wataala Akawa ni, mwenye, akawa ni mwenye baada alyauma akmaltu lakum dinakum kisha anatwambia wa atmamtu alaykum necmati na nimekutimilizieni necma yangu waradhitu lakum lislama dina na nikawaridhie nyinyi uislamu kuwa ndiyo dini kisha allah subhanahu wataala akatwambia tena yeyote ambaye atatafuta dini isiyokuwa uislamu haitakubaliwa kutoka kwake kisha kesho akher atakuwa ni mwenye kukhasirika ni lazima tujiandae tujiandaye kwa am- amal tujiandaye kwa matendo na hali hii kawaida ni ule ujumlishaji au kule kuoana au kule kuwa pamoja ni matokeo ni natija ya kuwa na ufahamu na kuwa na ikhlas inatakikana ya kwamba tuweze kuwa na hizi amali na kila mmoja mwanamume au mwanamke ni lazima a, jaribu upeo wa kujaribu wa kuweza kujenga ile haiba yake ya kiislamu na kutengeneza familia yake na kuweza kurekebisha jamii allah subhanahu wa taala anasema ul katika surautauba suutauba y14 ya 5kwa hivyo katika hali hiyo allah subhanah wa taala anasema waqul qul amalu basi fanyeni amali fasayara llah amalakum allah subhanah wa taala ataiona hiyo amali yenu wa rasuluhu na mtumi wake waalmuminuna na waumini wsaturaduna il alim lgaibi wshahada fayunabikuia unu tamalun kwa hivyo hilo ni jambo lingine ambalo ni, ni zuri kwa sababu wasaturaduna ila alimi lghaibi walshahada kuna wakati ambapo sisi sote tutakuwa ni wenye kusimama na tutarudishwa kwa yule ambaye ana elimu i... barabara na ya wazi kabisa ile ambayo ni ya ghaibu na ile ambayo ni yenye kuonekana ya wazi sifa nyingine ya waumini ni lazima waumini wawe ni kizazi cha dawa na jihadi hizi zilikuwa ni sifa mbili ambazo wale ambao waliwafuatia masahaba nao pia walishikamana na wali hii waliungana mikono ili kupigana dhidi na wale ambao na adui ambaye anaonekana na adui ambao haonekani mzozano kama huo na mgongano utaendelea bila ya kuwa na utengano yani utaendelea bila ya mapumziko utaendelea mustamira kwa hivyo utawakuta ya kwamba waislamu wameungana mikono waislamu waliungana mikono dhidi na lile jeshi jekundu la kikomunisti jeshi la kirasia kule afghanistani kuanziya mwaka 199 mpaka 19 pia chechnia utawakutawa waislamu wako hivyo hivyo wameungana na waislamu kwa njia moja au njia nyingine wanatakiwa waungane mikono dhidi ya waisraeli kule palestina na dhidi ya serikali ya kidiktete ya kiimla ya marekani na zile, na yale matakwa, yao, yale matakwa yao ya kikoloni kule iraq na sehemu nyingine waislamu walisimama imara na kidete dhidi ya wale mabeberu dhidi ya mabepari na zile walizokuwa nazo na yale zile mbinu na stratejia za kivita za serikali ya india kule kashmiri mtumi salallahu alihi wasallam amesema ya kwamba, amesema ya kwamba kilele cha mambo ni jihadi katika hadithi ya termidhi lakini leo tunaona wa tunaona wahni ambao umeingia katika nyoyo zetu sisi waislamu katika ulimwengu mzima na masahaba pale walipomuuliza walipomuuliza mtumi sallau alhi wasallam kuhusu maana ya neno hilo na ni nini wani ya rasul allah na mtumi muhammad salى lh alيh wasalm akasema ni hub dunya wa, kar, wa karahiyat lmaut kuupenda ulimwengu na kuogopa kufa pia allah subhanahu <Kmiju> wa taala anatwambia ya kwamba wala tahinuu wla tahzanu wa antum lalauna inkuntum muminin wala msilegeelegee wala msihuzunike nyinyi mtakuwa juu mutakuwa washindi ikiwa kweli nyinyi ni waumini ikiwa kweli sisi tutakuwa na ile imani imani ya hali ya juu imani isiyotelezeka basi sisi tutakuwaje sisi tutakuwa ndiyo tuko juu kuliko wengine wote tunamwomba allah subhanahu wataala atupeleke mpaka tuweze kumaliza mwezi huu wa ramadhani katika funga tukiwa na siha nzuri tukiwa na afya tukiwa na uzima na uhai na allah subhanahu wa taala atuweke katika ramadhani nyingine katika hali ya uzima hivo hivo ili tuweze kuchuma machumo mazuri na matunda yaliyo mazuri tunamwomba allah subhanahu wa taala atupatie mema na mazuri hapo ulimwenguni atupatie mema na mazuri kesho akhira na atuepushe na moto wa jahannam subhanakllahuma wabihamdik ashhadu an anla ilaha ila anta ilaik wassalamu astafiruk waatubuiaati wa yamskitiwa jaia kwamba kuna klasi au madarasa ya usomi wa qurani na zipo nafasi za usomi huo wakati wa adhuhuri na wakati wa alasiri kwa wanaume ndani ya mskiti kwa wale ambao wanahima na wanataka kujifunza basi wanaweza kuja wakachukua fomu jamia wakaijaza na kuirudisha na malipo ni alfu na ili waweze kuanza madarasa kama hayo collect the application form fill the application form return the application form with a fee of 2300 which is being paid once only once only 2300 hatuna budi baada ya kutamatisha kipindi <speaking> Subhanakallah <Hebrew> wa bihamdik nashhadu la ilaha illa anta nastaghfiruka wa natubu ilaik wassalamu alaikum ورحمه الله وبركاته