ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا وسيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله وصفيه من خلقه وخليله صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن تبيهم باحسان الى يوم الدين اما بعد قال سبحانه وتعالى في كتابه الكريم بعد اعوذ بالله من الشيطان الرجيم قال سبحانه وتعالى في كتابه الكريم بعد أعوذ بالله من الشيطان الرجيم إن ينصركم الله فلا غالب لكم وإن يخذلكم فمن ذا الذي ينصركم من بعده وعلى الله فليتوكل المؤمنون. السلام عليكم ورحمة الله وبركاته. tunarudisha shukrani zetu za dhati kwa allah subhanahu wa taala ambaye ametupatia fursa nyingine tena ya kuweza kujumuika pamoja katika kipindi kingine tena cha ushindi katika mwezi wa ramadhani tulikuwa katika yale masharti ambayo yanamwwezesha muislamu au waislamu kuweza kushinda na tulikuwa katika lile sharti la kwanza nayo ni imani yenye nguvu katika imani yenye nguvu tulipitia mambo kadhaa kuzungumzia jinsi gani tunaweza kuipandisha ile imani nayo ni kuwa na tauhidi iliyo safi na ya asili isiyokuwa na mawaa au madoa kujua misingi na mambo muhimu ya uislamu na kushikamana barabara na qurani na sunna za kipenzi chetu mtume muhammad sall li wsallam kisha kuwa na uoni au kuona mbali na kuwa na uangalifu katika kazi na shughuli za dawa kuwa na maadili madhubuti yenye kuigwa na wengine kwa sababu uh, moja au nyingine ili uwe ni ruwaza njema kama avile alivyokuwa mtumi muhammad salllau alai wasalam ni ruwaza njema uh, kwetu sisi kisha kuweza kutafuta elimu yenye manufaa kwa umma huu wa kiislamu na kushindana na wengine katika hilo kushindana na wengine katika hilo na kuweza pia kufuatilia habari ya yale yanayojiri kila uchao au kila leo pamoja na kujua uh, habari za waislamu katika nchi nyingine umma huu ni umma uliojizatiti ni umma wa kati na kati katika huu ulimwengu mbali na zile nguvu jihadi na kadhalika umma huu una ile sifa na ile hali ya kwamba ni umma wa kati na kati na tunakuwa ni wenye kusimama imara juu ya ule udhahabu wa kati na kati na ile hisia ya, ya ukati na kati na kuwa katika ile njia nyofu mwislamu ni yule ambaye hawi ni wenye kuegemea ima upande wa kulia zaidi au kupotoka akenda upande wa kushoto waislamu au muislamu ni yule ambaye hana ile haja kubwa ya huu ulimwengu na maddael au kwenda katika ule upande mwingine zaidi ima uwe mada sana mtu wa kimada au uwe ni mtu mwenye zuhudi ulioupa nyongo ulimwengu waisla naislwaislamu na wa ni wale ambao na muislamu ni yule ambaye namjua vilivyo muumba wake na anajua ile haki aliyo muumba juu yake juu ya nafsi zao juu ya familia juu ya jamii juu ya mwili kwa sababu mwili una haki juu yao na anajaribu kwa jinsi anavyoweza kuweza kumpatia kila mmoja haki yake kumpatia mola muumba haki yake kupatia nafsi haki kupatia familia haki kupatia jamii haki kupatia mwili haki bila ya kuegemea upande mmoja au upande mwingine zaidi mwislamu ni yule ambaye ana sifa sifa ya kutokuwa kutokua wa upande mmoja au kutokuwa negligent Ima kushikamana sana na mambo au jambo kwa sababu mtume muhammad sala sallam anatwambia yule ambaye atakuwa ni mwenye kushikamana mambo yani kwa kiasi na kiwango yani kupita kile kiwango kinachohitajika ni lazima atashindwa uh, illa ghalabahu na pia si yule ambaye atapuuza kabisa swala ah, kaswalini funga ah, mimi ni mgonjwa nini ah, yani hashikilii sana mpaka akaacha majukumu mengine wala hapuzi kabisa mwislamu ni yule ambaye anakuwa imara na mwadhilifu katika kuangalia ile mizani ya sawasawa il hali huku anapima yale matendo yake wanakuwa ni wenye kutoa bishara kwa watu si waislamu peke yake bali kuwapatia bishara wasiokuwa waislamu bishara ya uislamu na lao bishara hii njema itakuwa ni yenye kufuatwa na hawa wasiokuwa waislamu basi watakuwa sambamba na sawa na waislamu na hivyo kushindana na waislamu waliozaliwa na uislamu wa na hawa waliosilimu wakawa ni wenye kuwapita na kuwashinda waliosilimu au waliozaliwa katika uislamu wa na hivyo wanakuwa ni wenye kuwapatia bishara na kuwafanyia sahali mambo na kuwavutia kwa njia zilizo nzuri upande huu wa uislamu na sio kuwafukuza wengine wasiwe ni, wenye kuingia, wasiwe ni wenye kuingia katika uislamu yani unawafanyia mambo hata yule asiyokuwa mwislamu awe ni mwenye kuuchukia uislamu wenyewe wanafanya mambo kuwa mepesi sio mambo kuwa mazito tban mepesi kulingana na sheria na yale ambayo yataonekana ni mazito lakini yameambiwa na sheria inabidi ya kwamba yawe ni yenye kufuatwa kwa mfano kuna watu ambao wanaona ni shida zito kuswali jambo zito sana kuswali kwa hivyo hatutasema ya kwamba maadamu wewe unaona uzito kuswali basi unaweza kukaa bila kuswali a hapo tutakuwa tunatupa tuna ule mpaka ambao allah subhanahu wataala na mtumii wake wametuwekea au kuna wengine wanaona uzito mno kufunga hatutasema sisi kwa sababu wewe wanaona uzito kufunga basi unaweza, ku, unaweza kula taban katika funga kuna wale ambao wamepatiwa usahali katika funga msafiri kula sheria imekupatia ruksa ili usipate ule uzito una ugonjwa kula sheria imekupatia usahali huwezi kuswali kwa kusimama kwa sababu ya ugonjwa au kwa sababu ya matatizo au kwa, uh, kwa sababu ya uh, kilema swali kwa kukaa huwezi kwa kukaa uko usahali swali kwa kulala na mambo kama hayo sasa sheria imetoa usahali kwa mambo ambayo imewatakia ime, ime wanadamu usahali na yale mambo mengine hakuna hatutaweza kulitoa jambo ambalo limeamriwa na allah subhanahu wataala useme kwa sababu we unaona uzito basi usi hilo litakuwa si letu hilo usahali kwako hapa ni kuswali usahali hapa kwako wanadamu huna udhuri wa kisheria ni kufunga mwezi wa ramadhani ambao tuko ndani yake kwa hivyo ikiwa kutakuwa na usahali basi muislamu ni yule ambaye anauelezea ule usahali na qurani imekuwa ni yenye kutufundisha ya kwamba allah subhanahu wataala anawafanyia waja wake usahali na hawaweki wao katika matatizo na katika shida allah subhanahu wa ta'ala kuhusu funga anatwambia yuridu allah bikum alysr wla yuridu bikum lusr allah subhanahu wa ta'ala anawatakieni nyinyi usahali anawatakieni nyinyi masilahi yenu nyinyi na hawatakieni nyinyi shida wala uzito wa aina yoyote allah subanawataala anasema hayo katika sua lbaar aya 85 allah subanau wataala katika aya ya mwisho kabisa aya ya mwisho ya suau lhaj allah subanau wataala anatuambia alla subanauwataala anatuelezea alla subanataaa anatufahamisha anasema allah subanau wataa anatambia allah subhanahu wa taala wama jaala laikum fi ddini min haraj allah subhanahu wa taala hakujaalia katika dini hii ya uislamu uzito wa aina yoyote kwa sabu gani allah subhanahu wa taala ametaka sisi tufuate ile milla ya abikum millata abikum ibrahima ملا يا بابايا نبي ابراهيم عليه السلام كيشا يا انديه هو سماكم المسلمين من قبل وفي هذا يا انديه علي ويتني ويسلاموني يا كوانزا هاقوم بلاني قبل نبيكتك الله سبحانه وتعالى انا ويتني ويسلامون كيشا ليكون الرسول شهيدا عليكم watakunu shuhadaa ala nnasi ili al, mtumi muhammad sal llah w sallam awe ni shahidi juu yenu na nyinyi muwe ni mashahidi kwa wanadamu wote kwa hivyo allah subhanahu wataala allah subhanahu wataala kwa mila hii ya nabi allah ibrahim amechagua ame cha, ame ya kwamba asiweke uzito wowote juu ya jambo kama hili pia katika masala ya kuwaita watu katika ule ujumbe na ile risala ya kiislamu wanawaita watu kwa njia ambayo ni ya upole kwa njia ambayo ni nyepesi kwa njia ambayo ni ya ulaini na sio kwa njia ambayo ni ya ugumu na ya ukali bali pia wanawaita watu kwa njia ya hekima na hawawi wao ni majahili na wajinga katika kuwaita na hata kukiwa na, kukiwa, na, kukiwa na mjadala beina yake au beina waislamu na beina ya wasiokuwa waislamu basi anawaita wao kwa njia ambayo iliyo bora zaidi kwa njia iliyo nzuri zaidi allah subhanahu wa taala anatwambia hayo katika aya za mwisho mwisho kabisa ya surat nahl sura ya, ya, ya kumi na sit aya ij na isirin t5no allah subhana wa taala anasema ud'u ila sabili rabik bilhikmat walmaw'idat alhasana wajadilhum bilati hiya axsan katika njia ya mola wako mlezi kwa hekima na kwa mawaidha yaliyo mazuri najadiliana nao kwa njia iliobazanji iliyo bora zaidi, zaidi. waislamu na mwislamu ni yule ambaye ni wale au ni yule ambaye anawaangalia wale kufanya madhambi anawaangalia wale ambao ni waasi kwa njia ile ile ambayo daktari atakuwa ni mwenye kumtizama na kumwangalia mgonjwa wake sio katika ile njia ambayo polisi atakuwa ni mwenye kukabiliana na jambazi yani mwislamu ni yule ambaye anamwangalia anamchukulia na kumwangalia yule ambaye a, ambaye anaasi yule ambaye anafanya madhambi kwa njia ambayo daktari anamwangalia nayo mgonjwa wake sio kama polisi anavotumia anavo nguvu kuweza kupambana na jambazi au mwizi au mtu mwingine yoyote ambaye ni mhalifu allah subhanahu wataala anatwambia yafuatayo kuhusu maumbile ya ukatikati ya umma huu قال يا أليفوسيما يا كوانبا سورة البقرة سورة البقرة آية يا 140 نتاتو الله سبحانه وتعالى آناتوم أنا سيما يا كوانبا وكذلك جعلناكم أمة وسطا لتكونوا شهداء على الناس ويكون الرسول عليكم شهيدا allah subhanahu wa taala anatwambia na hivyo hivyo jaalnakum ummatan wasata tumewajalia nyinyi kuwa ni umma wa katikati wasatan litakunu shuhadaa ili nyinyi muwe ni mashahidi ala alanasi kwa watu wayakuna yakuna arrasulu alaikum shahida na mtumi naye awe ni shahidi awe ni shahidi juu yenu kwa hivyo ni moderate ummatan wasata ni a moderate umma a moderate nation ni taifa au ni umma wa katikati umma ambao hauendi mrengo wa kulia zaidi wala wa kushoto zaidi bali wanapita katika ile njia ya katikati kwa hivyo huu ukati na huu uwadhilifu wa kuwa na mizani na huu ule uderet uwe kati na kati kwa misingi ya uislamu utaifa umekuwa ni wenye kuelezewa katika ummatan wasata, wasata katika sifa yao nyingine ya waislamu na ya muislamu ni mtu mwenye kurudi haraka ni mtu mwenye kutubia pindi anapofanya makosa wanachukua tahadhari tahadhari ya kutokiuka yale maagizo ambayo tumepatiwa na allah subhanahu wataala au kufanya madhambi na wanachukua tahadhari kubwa zaidi juu ya wale maadui wa allah subhanahu wataala taban mtu akiwa ni adui ya allah subhanahu wataala hapo hapo anakuwa ni adui ya muislamu wana sana wanaogopa sana yale madhambi ambayo yanafanywa na viungo vya mwili wao pamoja na pamoja na na, na moyo magonjwa na maradhi ya moyo au madhambi yanayofanywa na moyo kwa hali zote hizi wanakuwa ni wenye kumwomba allah subhanahu wataala awalindie awalinde ile, ailinde ile imani yao na wasiwe ni wenye kuanguka au kutekeleza ya haramu na kutekeleza ya madhambi lakini ni kawaida na maumbile ya mwanadamu mwanaadamu katika yale maumbile yake ni kwamba anakuwa ni mwenye kufanya makosa anakuwa ni mwenye kukosea na anakuwa ni mwenye kutekeleza yaliyoharamishwa na ya madhambi waumini si kama malaika na ndiyo mtume muhammad salllau ali wasalam akatwambia ya kwamba kila mwanaadamu ni mkosaul bnidam waaira alkhatain atawabun na wale wabora ambao ni wale ambao wanakosa wanapokosea wanakuwa ni wenye kurudi na kutubia hivyo baada ya mmoja wetu kujua yale makosa yake anarudi haraka haraka kwa allah subhanahu wa taala huku akimuomba na kumtaka amsamehe yeye wanarudi kwa allah subhanahu wa taala kwa njia ile ile ambayo baba yetu nabi adam alayhi ssalam alirudi pale alipomwambia allah subhanahu wa taala katika suratu baada ya kufundishwa yale maneno akawa ni mwenye kurudi haraka haraka kwa allah subhanahu wa taala katika suratu l araf سورة الأعراف سورة يسابة آية 20 نتاتو الله سبحانه وتعالى أنا تنبيه يا كوانبا أنا سمع الله سبحانه وتعالى قال قال ربنا ظلمنا أنفسنا وإن لم تغفر لنا وترحمنا لنكونن من الخاسرين na sisi tunaifuata dua hii wakawa ni wenye kusema wote wawili yani nabillahi adamu alayhi ssalam na mkewe hawa wakawa ni wenye kusema ewe mola wetu mlezi tumezidhulumu nafsi zetu na ikiwa hutatusamehe wala hutaturehemu basi tutakuwa ni wenye kukhasirika kwa hivyo tunarudi kwa allah subhanahu wa taala kutaka kusamehewa na kutaka kurehemewa ili tusiwe katika wale ambao watakuwa ni wenye kukhasirika pindi muislamu ni yule ambaye pindi anapofanya dhambi na hii ndiyo inaongeza imani inapandisha kile kiwango cha imani ni kwamba unapofanya aina yoyote ya dhambi wanamkumbuka allah subhanahu wa taala na wana, wanamtaka yeye allah subhanahu wa taala awasamehe kwa sababu allah subhanahu wataala allah subhanahu wataala anatwambia katika suratu ali umran العمران آية مية وثلاثين نتانو، سورة سورة يتاتو آية مية وثلاثين نتانو، الله سبحانه وتعالى أنا تونبية، سورة يتاتو آية مية وثلاثين نتانو، الله سبحانه وتعالى، أنا تويليزية، نكت فهميشة، نكت أنبيا، أنا تونبية أنا تونبية، والذين إذا فعلوا فاحشة أو ظلموا أنفسهم. ذكروا الله فاستغفروا لذنوبهم ومن يغفر الذنوب إلا الله ولم يصروا على ما فعلوا وهم يعلمون الله سبحانه وتعالى كتك آيه على تنبيه يا كوانبا كوسناني والذين ولا ينبغوا كوامبا إذا فعلوا فاحشة أو ظلموا أنفسهم pindi wanapofanya uchafu pindi wanapofanya fahisha fahishaindceny zina uchafu au dalamuu anfusahum au wakazidhulumu nafsi zao dhakaruu llaha wanamkumbuka sbanu aaawanamkumbuka allah subhanahu wa taala سِكُمْ كم بكتوا الله سبحانه وتعالى لكني فاستغفروا لذنوبهم وكومبم سماءكم مذنبياء ومن يغفر الذنوب نالي من يقسم مذنبي الا الله اسبقوها الله ولم ولم يصروا على ما فعلوا وهم يعلمون نهوا لي kutekeleza yale wanayoyafanya ya madhambi wa hum yaalamun na huku wanafahamu na huku wanaelimu na huku wanajua allah subhanahu wa taala anatupatia fadhila za wale ambao watarudi kwa allah subhanahu wa taala na kutaka maghfira na kutaka msamaha pindi wanapofanya madhambi pindi wanapofanya uchafu pindi wanapodhulumu nafsi zao allah Subhanu wa taala anatuambia أولئك جزاؤهم مغفرة من ربهم. هاو نوالي أم باو malipo yao ni msamaha msamaha kutoka kwa mola wao mlezi wa jannatun tajri min tahtiha lanhar na jannat na mabustani ambayo yanapita katikati yao yanapita chini yake mabustani hayo mito khalidina fiha watakaa wataishi huko milele wa necma ajru lamilin ni necma iliyoje kwa ujira na malipo wa wale wenye kutekeleza na kufanya kwa hivyo naniyo umar bnlkhatab akawa ni mwenye kutwambia radiallah anhu wa ardah katika yale maneno yake yenye busara maneno yake ambayo yalikuwa ni yenye kutuweka katika hali mzuri maneno yake ambayo yanatupatia sisi hisia nyingine kabisa na kutuweka sisi katika mambo ambayo yatatukumbusha sisi tuwe imara katika dini yetu umar anhu khaab ranatwambia ya kwamba sisi hatushindi maadui kwa sababu ya wingi wetu au kwa sababu ya maandalizi yetu lakini tunawashinda kwa sababu ya madhambi yao wakati utakapofika madhambi yetu na madhambi yao yatakapokuwa sawa sawa au sisi tukawashinda kwa madhambi basi wao maadui wasiokuwa waislamu watatushinda hii ni nukta ya kwanza nukta ya kwanza ya kwamba nukta ya kwanza ya kwamba imani yenye nguvu ni sababu ya ushindi wetu وسباب الله سبحانه وتعالى أنا قوة بامودة نواوميني. هابو إنوتبليكا سيسي كاتيكا نكتة يابيلي أو شرطي لا إن تنصروا الله ينصركم، إن تنصروا الله ينصركم، إن تنصروا الله فلا إن تنصروا الله فلا غالب لكم. الله سبحانه وتعالى كانت ولذية يا كنبر لو تسعين إن, إن تنصروا الله ينصركم لو أمتم الله سبحانه وتعالى بَسِي الله سبحانه وتعالى أتى نشوره يعني تقيم سيدية الله سبحانه وتعالى الله سبحانه وتعالى أتت سيدية تقيم نسوره أتى نبيا إن ينصركم الله فلا غالب لكم na wale ambao watakuwa ni wenye kumnusuru allah subhanahu wataala basi hakuna wakutushinda hakuna wakuwashinda hao ambao wanamnusuru na kumsaidia allah subhanahu wa taala sasa hahakika ni kuwa ushindi unakuja kutoka kwa allah subhanahu wataala yeyote Uh, nayesaidiwa na allah subhanahu wataala hakuna hata mmoja wa kumshinda na kumpiku hakuna wa kumpindua hakuna wa kumfanyia uh, vitimbi hakuna vitimbi vyote vitakuwa vinaharibika na japokuwa huenda wakawa wao ni wengi na wenye silaha kali na kubwa n silaha kali na ukubwa pia wa kisiasa hata ikiwa wao watakuwa ni wengi hata wakao wao wakiwa watakuwa na maandalizi hata wao wakiwa watakuwa na siasa kali lakini kipote kinapojitokeza waislamu watakaposimama imara kumnusuru allah subhanahu wataala basi hakuna wa kuwashinda hata mmoja hata awe nani allah subhanahu wataala anau أنا تنبيه كتك سورة آل عمران سورة يتات آية إن ينصركم الله فلا غالب لكم وإن يخذلكم فمن ذا الذي ينصركم من بعده وعلى الله فليتوكل المؤمنون الله سبحانه وتعالى أنا تنبيه أكيكوا نصروني سيدي أكيكو سيديني الله سبحانه وتعالى هبانا حتى الموجة وكوكو na akikutupeni akikuachilieni ni nani basi baada yake yeye atakaye kunusuruni na waumini wamtegemee allah subhanahu wataala pekee allah subhanahu wataala anawasaidia waumini japokuwa watakuwa ni kidogo kama vile tunavyoona tuta, tuna, tuna jeshi la au allah aliyetukuka anatwambia kuhusiana na jeshi la taalut ambao pia katika kipindi chetu kilichopita tulikuwa ni wenye kugusia tuligusia jambo kama hilo na tunaweza kurudia au kukariri aya ya 249 mpaka aya 2 tukaiangalia kwa makini jinsi jeshi dogo hilim kam min fiatn qalilatin ghalabat fiatn kthiran bidn llah wallahu maa sabirin katika aya ya mwisho mwisho 24o9 allah subhanahu wa taala anatwambia ya kwamba makundi mangapi vipote vingapi vidogo yameshinda makundi makubwa kwa idhini ya allah subhanahu wa taala na tombweni ya kwamba allah subhanahu wa taala yu pamoja na wenye kusubiri kisha walama barazuu lijaluta wa wajunu, junudihi qaluu rabna afriga laina sabra wathabit qdamana wnsurna la lqum lkafirin na walipotoka kupambana na jalut na majeshi yake walisema mola wetu mlezi tumiminie subira na isimamishe imara miguu yetu na utusaidie tuwashinde watu makafiri fahazamuhum kwa idhini ya allah subhanahu wa taala, wa ta'ala waliwatimua waliwashinda wakatala daudu jaluta wa atah llah lmulka wlhikmat wa waallamahu mima yasha kwa idhini ya allah subhanahu wa taala wakawa ni wenye wa kushinda na daudi akamuua jaalut na allah subhanahu wa taala akampatia yeye ufalme na busara na hekima na akamfundisha yeye yote aliyoyataka pia allah subhanahu taala alimpatia mbali na ule udogo mbali na ule uchache alimpatia ushindi mtumi muhammad sal wasalm na masahaba zake walipokuwa wachache kama katika vita vya badri na kama katika vita vya khandak na kama katika vita vya tabuk na kama katika vita vya mota na kama katika vita vinginevyo vingi allah subhanahu wa taala wakati mwingi au wakati mwingine humsaidia mtu au watu japokuwa hana au hawana silaha wala jeshi mfano wa hili ni usaidizi aliopata alio mtumi salla lihi wasalam na abubakar r wa warda walipokuwa pangoni wakati wa kuhama kwao kutoka makka kuelekea madina allah subhanahu wa taala anatwambia sta آية يا عربيني. سورة التوبة آية يا عربيني. الله سبحانه وتعالى أنا سيما إلا تنصروه فقد نصره الله إذ أخرجه الذين كفروا ثاني اثنين إذ هما في الغار إذ يقول لصاحبه لا تحزن إن الله معنا فأنزل الله سكينته عليه وأيده بجنود لم تروها الله سبحانه وتعالى أنا تنبيه يقوم إلا تنصروه إكي نيني هم تمنصورو يعني متومي فقد نصره الله تياري الله سبحانه وتعالى من نصوره. pindi wakati gani walipomtoa waliokufuru naye ni wapili katika wawili walipokuwa katika pango ani i idh huma na pale huyu wapili ambaye ni saidna abubakar rillahu anhu aliposema akimwambia saibu yake katika hadithi ya imamu albuhari ambayo iko katika riado salihina pia anatuelezea ya kwamba abubakar asidiqa radiallahu anhu alipoona makafiri wako katika mlango wa pango alimwambia mtumi muhammad sal lahu alihi wasallam ya rasul llah lau watatizama miguuni mwao la raana mangetuona mtumi sal llah alh wasallem anamwambia madhannuka ya aba bakar bthnaini allahu thalithuhuma unadhanna gani wewe ewe abubakar kwa wawili ambao watatu wao ni allah subhanahu wataala kwa hivyo mtumi hapo anamjibu anamwambia ya kwamba la tahzan usihuzunike ina allah mana allah subhanahu wa taala yu pamoja nasi allah subhanahu wa taala anzala sakinatahu alayhi akawa ni mwenye kuwateremshia wao, kuwa wao utulivu wake wa ayadahu na akamuunga mkono na akamsaidia yeye bijunudin lam tarauha kwa jeshi, kwa jeshi au majeshi msio yaona yaani aliteremsha malaika hivyo ni kuwa yeyote mwenye kumsaidia allah subhanahu wataala الله سبحانه وتعالى أمتوها سيديه يا يوتي يا أم باي أتقو أم ميتوليا نأك سمامك دا سيدية الله سبحانه وتعالى الله سبحانه وتعالى بل يشاء يا أين يؤتى أتكون يمينكم سيدية تتزام كتلك آية سورة محمد الله سبحانه وتعالى نسيما. يا أيها الذين آمنوا إن تنصروا الله ينصركم ويثبت قدامكم أين يملي أميني أين يملي أميني كيم نصوروا الله سبحانه وتعالى ناية أتكون نصروني نا أتيثبت أتيثبتش مقوينو تو الله سبحانه وتعالى ممكن سيدية تو الله سبحانه وتعالى الله سبحانه وتعالى أتوا نصروني الله سبحانه وتعالى أتوا سيدية بلا شك، بلا تاتيزو اني مليو اميني مسيدياني جيكم سيدية الله, سبحان الله سبحانه وتعالى انا يتهجيو سيدي زويتو لا لا لا لا لا وألف لا. mara elfu allah subhanahu wataala hahitajii ah, sisi tunahitajia usaidizi kumsaidia allah subhanahu taala kwa maana nyingine ni kujisaidia sisi kwa kujiweka katika kufuata maamrisho na maagizo yake tunapofuata maamrisho tunapofuata maagizo ina kuwa ya kwamba basi hapo hapo nasi tumemsaidia allah subhanahu wa taala kwa kujisaidia na allah subhanahu wa taala naye atatusaidia na hili jambo jambo liko wazi kabisa jambo liko wazi kabisa leo tunapoona ya kwamba mataifa yaliyo makubwa mataifa yaliyo makubwa yameungana ili kuweza kuwapata watu fulani mmoja wawili katika ulimwengu wanasema matatizo yote ya ulimwengu ni hawa mabwana lau hawa mabwana tutawapata kwa sababu ya ugaidi wao siku hizi ugaidi ni kutekeleza na kufuata maagizo na maamrisho ya allah subhanahu wa taala tukiweza kuwapata hawa wawili au ni watatu au ni mmoja au ni zaidi au ni duni watatu basi ulimwengu kutakuwa na utulivu na amani wakatuma majeshi majeshi yenye silaha kali kabisa za maangamivu majeshi ambayo yamejikita katika kuwaua kuwa, kuwa waislamu na waislamu wengine tukashindwa kufahamu hilo na tukawa wakati mwingine adui huyu huyu anatualika ili tuka, tukale iftari naye na sisi tukaungana naye katika kula iftari naye siku moja iftari ya siku moja na ile vocha ambao ikiwa ni mashekhe ikiwa ni waislamu wa kawaida ikiwa ni viongozi watajipeleka kule au wataalikwa na wao wakaenda wakapatiwa na vioche, vocha ya, utapatiwa vocha ya elfu ngapi alfu saba alfu kumi alfu moja laki mbili vocha hii utakwenda kupata chakula utakula utakulia ramadhani utakulia na baada ya ramadhani kitakaa milele mwaka mzima atakuwa hakufahamu tena wala hakutambui tena mpaka ramadhani danganya toto aje na tofi na kiftari awe atatulisha sisi na baada ya kutulisha sisi tuwe tutatoka bwana huyu bwana ni rafiki yetu tena wajadi tumeshindwa kuelewa rafiki ni nani na adui ni nani simba ambaye amekuja amejivika vazi Tunamuna, a, na ngozi ya kondoo ndiyo tunamwona kondoo huyu bwana kondoo tena ana meno lakini meno haya, hayali nyama hula nyasi atari hatari iliyokubwa hawa watu wanatafutwa kumetolewa pesa nyingi kwa yeyote ambaye atamleta mmoja wao au wawili wao au watatu wao akiwa hai au akiwa amekufa kila mmoja atapata milioni milioni tano dolari milioni tano kwa uchache mpaka leo ni mwaka wa tisa mwaka wa kumi leo unaingia mwaka wa tisa huu umetimiza watu hawa bado hata wao wenyewe wenye vifaa murua wenye vifaa kabambe wenye vifaa zana za kivita sawasawa sawa na maskani na marada wamesema hatujui wamekubali na kukiri hatujui wapo wapi hawa je wako hai je wameaga dunia ainahum je wako hai wanaruzukiwa au wamekufa tayari wamezikwa chini ya mchanga wamekiri kuonesha ule udhaifu wa hali ya juu wa mwanadamu mbali na lile jeshi lilokubwa mbali na silaha kemkemu si silaha wala si jeshi wala si maandalizi wameshindwa watu leo milioni tano milioni tano tuseme kwa kwetu leo ni milioni mia nne shilingi milioni mia nne wewe ukiwa ni mwenye na ikiwa si mtu mwenye ni mtu makini na mtu si mtu wenye kufanya israf na kutumia pesa kwa fujo leo ukipatak ukipata milioni mia nne wewe leo leo wewe ni kufanya khairati nyingi na huku wewe ni kumnyenyekea allah subhanahu wa taala na kufanya ibada kwa ajili ya allah subhanahu wa taala huku una tayari mambo yako biashara zako ikiwa ni nyumba biashara ya nyumba na kukodisha au kadhaa una keti unakula na watoto wako watakula na wajukuu zako watakula na watasomeshwa na watafanya kadhaa na itakuwa inazaa na utatoa zaka na utatoa sadaka na utaweka wakfu wa, baadaye utakapokufa kwa kiasi kikubwa sana chumo kubwa sana lakini watu hawanunuliwi na pesa watu hawanunuliwi na milioni watu hawanunuliwi na pauni watu hawanunuliwi na dolari watu wenye imani watu ambao hawana imani hata shilingi moja pia unaweza kumnunua lakini waislamu walio barabara si watu aina hiyo nukta ya tatu katika masharti ya ushindi ni kushikamana barabara vilivyo na uislamu kushikamana kikweli kikweli kabisa na hatuwezi kumdanganya tutambue ya kwamba hatuwezi kumdanganya allah subhanahu wa taala kabisa tunaweza kudanganyana sisi kwa sisi inaweza mtu akawa anasema kwamba anaamini kumbe hakuamini kama wanafik wa allah subhanahu wa taala anavotwambia uh, kuhusu wanafik katika surat baara surat baara aya za mwanzo mwanzo allah subhanahu wa taala anatwambia waminannasi hawa ni wanafiq wamin annasi wa, wa man yaqulu amana bllahi w bilyum lakhiri wa ma hum bimuminin na wapo miongoni mwa watu wanafik ambao wamevaa vazi la uislamu lakini wanaobomoa w uislamu kwa ndani na miongoni mwa watu wapo wanaosema tumemwamini allah subhanahu wa taala na siku ya mwisho na wao hawana imani yuhadiun llah wldina amanu wma yhdaun ila anfushm wma yashurun wanamdanganya wanajaribu kumdanganya na kumhadaa allah subhanahu wataala pia na wale walioamini wa lakini hawaidanganyi isipokuwa nafsi zao na huku hawatambui wala hawafahamu kwa hivyo allah subhanahu wa taala anatuelezea hali hiyo hali ambayo ipo kwa hivyo inatakikana tushikamane kikweli kweli tushikamane na uislamu kwa ikhlas na hii ni sharti katika kufaulu na kupata ushindi lau watu watapotoka kutoka kwa mafundisho ya qurani na sunna basi wakati huo tutakumbwa na matatizo na shida aina zote mpaka tutakaporudi tena katika mafundisho ya dini yetu mafundisho yaliyo sahihi Masu, mafundisho yaliyo safi kabisa sahihi yaliyosafi kabisa utii kwa allah subhanahu wa taala na utii kwa mtumi wake salllahu wa alehi wasallam ni muhimu sana hebu tutazame mfano wa funzo ambalo tunapata katika vita vya uhud vita vya uhud ambao vilipiganwa mwaka wa tatu hijri sawia na mwaka wa625 mi- miladi wakati ambapo anhum masahabamasahabarw waliowekwa katika kijinjia kwenye mlima na maagizo makali wasiwe ni wenye kuondoka kwa hali yoyote sehemu hiyo waliowekwa hata ikiwa wataona ya kwamba waislamu wamepigwa wameuliwa na hata maiti zao zinaliwa na wanyama wao wabakie pale pale mpaka wapate oda kutoka kwa mtumi muhammad salllahu alihi wasallam lakini pindi walipoondoka walikuwa wanashinda waislamu wanawarudisha makafiri nyuma mbali na kwamba wao walikuwa mia saba makafiri wa kikureshi walikuwa ta mmoja uh, kwa wanne walikuwa wanawarudisha nyuma na wanawaua na wanachukua ngawira baadhi ya wale ambao waliwekwa pale wakawa ni wenye kusema tushashinda twende tukaokote tuka ngawira abdullahi bin jubair ambaye aliwekwa pale kama kiongozi wao aliwasisitizia lile agizo la mtumi salallahu alhi wasallam lakini wakaleta tawili kwa ule maumbile ya kibinadamu na ubinadamu wao ilikuwa kadhaa katika 50 si wote walioondoka 39 pekee waliondoka ambayo ni78 78 Asilimia, Sabina, waliondoka kumi na moja ambao ni asilimia ishirini na mbili wakabaki halid binlwalidi wa, bin, radillahu anhu wakati ule alikuwa baada ajasilimu akaiona hii fursa anasema al fursa aldhahabia fursa ambayo haiwezi kuwachwa ikiwachwa hutapata tena kama ile akaja akazunguka nyuma ya mlima akakuja sasa mbele huku na kijijeshi chake juu ya farasi abdullahi bin jubair na masahaba wenzake kumi wakawa ni wenye kupigana lakini wakashindwa na hivyo khalid bn walid akaa anakuja anawakata vichwa masahaba ambao walikuwa wanaokota ngawira masahaba wanaangalia nyuma wanaona wana, wanavamiwa huu khalid anapiga ukelele wale wakule ambao walikuwa wanakimbia wakawa nao wanarudi masahaba wakawa ni kama sandwich mkate upande wa kulia nyuma mkate mbele katikati mayai au nyama au kima wakawa ni wenye kufinikwa na katika hali hiyo kukapatikana mashahidi kadhaa takriban masahaba 7bi0 anhu wakawa ni wenye kupata shahada hii yote imetokana na kukaidi au kuondoka au kutoweza kutekeleza mwishowo ikawa ni majuto na hasara iliyokubwa mashahidi wakiwemo hamza bin bnabdulmulib musab bin umair julaybib anas bin binnadhr r anhu na wengineo ikiwa kuacha agizo moja pekee agizo moja pekee nasi wote wachache katika5 twaba ni wengi si kidogo katika59 ni wengi maafa yake ni hayo je kuwacha maagizo chungu mzima itakuwaje maafani makubwa saidn saidna umar bin lkhatab rih anhu amesema ya kwamba sisi nahnu qaumun aazana llahu bilislam sisi ni watu watu ambao tuliopatiwa utukufu tuliopatiwa nguvu na allah subhanahu wa taala allah subhanahu wa taala ametupatia iz kwa sababu bilislam kwa sababu ya uislamu hii ni riwaya kuna riwaya kadhaa ambazo zinatofautiana hapa na pale zote zikiwa katika albidaya wa nihaya cha ibni kathir sasa aha btaaina lzi ighirhi adalnllah pindi tutakapokengeuka na kupotoka katika maamri yake na kutoka katika uislamu basi hapo allah subanau wata atatudhoofisha na kututweza allah subhanahu wa taala atatutweza atatudhohofisha kwa sababu ya yale ambayo yako katika nafsi zetu nafsi zetu ikiwa tutaondoka katika uislamu hatutakuwa ni wenye kushikamana nao vile inavyohitajika basi seidna umar anasema tutadhalilika na sahihi tumetwezwa na tunadhalilika kwa sababu ya hayo nukta ya nne au sharti la nne ni uongozi wenye ikhlas uongozi wenye ikhlas wakati wowote wa ambapo tulikuwa na uongozi wenye ikhlas uongozi wenye uchaji mungu waislamu waliendelea kuwashinda maadhui zao kwa usahali sana waislam waliendelea kuwashinda maadui zao kwa usahali sana mfano ni katika kipindi cha daud alaihi ssalam kipindi cha suleiman alaihi ssalam kipindi cha mtumi muhammad sallah alih wa salam kipindi cha, salam, kipindi cha, wasallam, kipindi cha makhalifa waongofu raillahu anhum kipindi cha watawala wa awali baada yao yani watawala wa banu umeiya na watawala wa banu abas ukoo wa banu umaya na uko, ukoo wa umeya na ukoo wa abas wote hawa waliweza kushinda maadui zao kwa kiasi kikubwa maadui wakawa wanahofu wanaposikia ya kwamba waislamu wametoka wanakuja kupambana nao pia wakati wa baadaye wale masultan na viongozi na makhalifa wawa wa uthman ambaye ndiye aliyekuwa ni mwenye kuanzisha uongozi huu na baadaye ukenda uturuki na ukahamisha makao yakawa uturuki walivyoweza kushinda vita kadhaa sasa pia wale watawala wema waliokuja muda mrefu baada baadayao waliweza kurudisha nguvu wakaweza kurudisha utukufu wa uislamu kama wakati wa salahuddin hasan alayubi nurudin zinki nurudin mahmud t mudhafar mahmud na kadhalika kiongozi wa kiislamu anatakiwa awe ni mfano mzuri na ruwaza njema kwa wafuasi ili nao pia wapate kielelezo hai cha, cha aliyejipamba kwa sifa kemkemu za kiislamu miongoni mwa sifa ambazo kiongozi anafaa kuwa nazo ni takwa uadilifu elimu utiifu kwa qurani na sunna maadili mema yakiwemo ukweli uaminifu kutekeleza ahadi upo, upo, upole na ulaini na kadhalika kiongozi anatakikana awe na istiqama msimamo ulio mzuri msimamo ulio barabara awe ni mwenye kuwataka ushauri wenziwe ujasiri na kutoogopa na kadhalika zikipatikana sifa hizi uongozi kama huu wenye ikhlasi na sifa hizi basi ushindi utakuwa ni wa waislamu na waislamu watakuwa ni wenye kuwashinda maadui zao bila ya utata bila ya tatizo la aina yoyote tutakomea hapo mpaka wiki itakaokuja ambapo sasa tutaangazia vita vilivyopiganwa wakati wa ramadhani na waislamu wakati mwingi kushinda na wakati mwingine pia wanapokuwa makosa yako upande wao kushindwa tunamwomba allah subhanahu wa taala atutakabalie funga yetu atutakabalie amali zetu nyingine na atuweke katika hali njema ka baada ya ramadhani pia subhanakllahuma wabihamdik ashhadu an la ilah ila ant astaghfiruka waatubu ilaik والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته