ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه ونعوذ بالله من شرور انفسنا وسيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله وصفيه من خلقه وخليله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن تَبِيَهُمْ بإحسان إلى يوم الدين أما بعد قال سبحانه وتعالى في الكتابه الكريم بعد أعوذ بالله من الشيطان الرجيم ولا تهنوا ولا تحزنوا وانتم الاعلون ان كنتم مؤمنين. ان يمسسكم قرهم فقد مس القوم قرهم مثله وتلك الايام نداولها بين الناس وليعلم الله الذين امنوا ويتخذ منكم شهداء. والله لا يحب الظالمين. السلام عليكم warahmatullahi wabarakatuhu tunarudisha shukurani zetu za dhati kwa allah subhanahu wa taala ambaye ametupatia fursa nyingine tena tukiwa na kwamba tuko nje ya ramadhani lakini mada hii ambayo tumeianza kabla y ramadhani tujaribu kuimaliza ili turudi katika mada yetu ya historia ya palestina katika kipindi kilichopita tulizungumzia kuhusu harakati za mujahid nurdin zinki ambaye kwa uwezo wa allah subhanahu wa taala aliweza kupata ushinda, uh, ushindi kuwashinda aiwakristo wa, wa msalaba n yani the cruseders na kuurudisha mji ambao unaitwa harim mnamo tarehe ti ramadan mwaka lu mwaka 5na 59 hijiri sawia na mwaka 89kisha na tukaja katika harakati na jihadi ya kiongozi sultan wa misri kwa jina qitd mahmud mudafar ambaye aliongoza jeshi liliyoshirikiana na vikundi vitano makundi haya matano yakiwa na uwiano na usambamba barabara kabisa waliweza kushirikiana kwa njia iliyo nzuri kwa njia ya kiislamu kwa umoja wao wakaweza ku warudisha nyuma wakaweza kuwashinda watu wa, wa matatari vikundi hivi vitano ni viongozi akiwemo yeye mstari wa mbele kisha ni wanavioni ambao waliharakisha jihadi hii dhidi ya matatar au mongol kisha vijana kisha wazee na wanawake wasiachwe nyuma katika wanawake wale wanawake waliokuwa mstari wa mbele ni mkewe mkewe ambaye alikuwa juu ya farasi na upanga mkononi ili kushirikiana na waislamu wengine dhidi ya hawa maadui ambao walikuja kwa njia moja au njia nyingine kuja kuwamaliza waislamu wa bilada sham baada ya kwamba wamefagia kutoka afghanistan wakaja mpaka iraq wakaja wakaingia siria sasa wakiwa wako palestina wanataka wavuke palestina na waifagie kabisa kabla ya kuingia kabla ya kuingia uh, nchi ya misri sasa wakati huo matatara hawa walikuwa ni watu wenye kutisha ni watu wanaogopewa katika masala ya kivita lakini wapo wapo waliokuja na kuweza kuwashinda matatar na tena wakawashinda si kawaida wakawashinda vibaya sana na hapa ndio linajitokeza jambo jambo nyeti sana ni kwamba hawa matatar matatar walikuwa ni washirikina matatara hawo ambao walikuwa ni washirikina kama tunavyoelewa ya kwamba bilada sham tayari kulikuwa na wale watu wa msalaba ambao walikuja wakaingia pale na wakaitawala ardhi zile takriban kwa karne mbili taban al uds baada ya miaka 8 al quds ilirudhi mikononi mwa waislamu lakini kuna zile sehemu nyingine za akka na miji mingine ya palestina bado yalibakia mikononi mwa wakristo watu wa msalaba sasa jambo ambalo lilijitokeza kwa karibu zaidi ni kuwa hawa mabwana walipoingia pale na wale wakristo kwa sababu walikuwa na uadui na uhasama dhidi ya waislamu basi walishirikiana nao ili kupigana na waislamu ili waislamu wawe ni wenye kushindwa na hawa mataatari kwa hivyo matatari wakapata wakapata kusaidiwa wakapata kusaidika na hao wakristo na ndiyo mtume muhammad sal llahu alaihi wasallam anatwambia alkufru millatun wahida ukafiri mila yao ni moja sasa ni ajabu ya kwamba wale watu ambao si waislamu wanashirikiana ili kuwapiga waislamu leo tumekuja katika hali ya kwamba waislamu wanashirikiana kwa sababu moja na maslahi wanashirikiana na wasiokuwa waislamu na kuwapatia wao siri na kukaa nao meza moja na kuwa, kuanza kushambulia waislamu wengine mpaka wasiokuwa waislamu asema ah, basi inatosha hapa inatosha bwana jambo hilo lilitokea wazi mwezi wa ramadhani ikiwa sikukosea ni katika jumapili ya pili kabla ya kumalizika ramadhani au jumapili ya tatu wakati watu waislamu wengine wakiwa ni viongozi wanaoongoza mashirika ya kiislamu wengine ni watu ambao wanatakiwa au ni watu ambao wanajulikana wanaheshima katika jamii na wa, wengine ni waalimu wa madirasa na waalimu na maimamu wa misikiti ambao walijitokeza wakawa mstari wa mbele kama kwamba futari haipatikani nyumbani na mwaka mzima hakuna chakula isipokuwa waende wanyenyekee katika balozi ambayo ina uadui mkubwa sana na uislamu na waislamu kwa sababu ya kualikwa iftar iftar ambayo inakuja na vocha vocha ambayo inaongezeka kila uchao kila mwaka ili kuzidi kuwadhibiti na kuwaleta karibu kwa sababu ya hiftarou kuenda ukalishwa chakula na wakati mwingine katika hafla kama hizo za kualikwa waislamu katika balozi hiyo walikwenda watu wakaanza kula baada kwamba kula, ya kwamba wameanza kula wanaambiwa ya kwamba hiki si chenu hiki cha wasiokuwa waislamu kumaanisha ni haramu kwa waislamu kula ima ilikuwa ni nguruwe au ni chakula kilichopikwa na mafuta ya nguruwe au ni chakula ambacho kina mvinyo kimepikwa na mvinyo au kina kina asekti yoyote ya uharamu ni kujidhalilisha namna gani wewe ukawa unakwenda katika balozi isiyokuwa ya kiislamu na hujui kile kinachopikwa mpaka wakati mmoja mnaambiwa hiki si chenu ikiwa tayari mushaanza kula waislamu wanafikiwa na wakati wakati ambapo mtu hajali anakula chakula gani ni cha halali ni cha haramu ndicho chakula hiki kimepatikana kwa njia ambayo yani upatikanaji wake kimepatikana chakula kile kwa njia ya haramu mbali na kwamba chakula chenyewe ni halali au kwa njia ya, ha, ya, ya halali chakula chenyewe kimepatikana kwa njia ya halali lakini je ni halali kwa mwislamu kula au ni haramu kwa mwislamu kula anjia ambayo inatupeleka sisi mahali ambapo ni pabaya sasa hawa wakristo walishirikiana na mataataro na toban, kwa sababu makafiri mila yao desturi yao ada yao ni moja panapokuja ya kwamba anayetaka kupigwa au anayepiga anayetaka kupigwa au wale wawili wanaopiganwa mmoja ni mwislamu mwingine si mwislamu ni mshirikina ni yeyote yule lakini si mwislamu asiyekuwa mwislamu awe ni myahudi awe ni mkristo anasahau zile tofauti zao au zake yeye na huyu mwingine wanashirikiana ili kupambana na kumpiga mwislamu leo meza zimegeuzwa the tables have been, have, have been around imekuwa waislamu wanaweza kushirikiana na wasiokuwa waislamu kwa sababu moja au sababu nyingine dhidi ya mwislamu mbali na kwamba zile tofauti zetu ambazo tuko nazo zile tofauti zetu hazifai inatakikana zile tofauti tuzipunguze inatakikana tuwe na uelewano inatakikana kukiwa na tofauti tukutane hapa ni kadhaa hapa ni kadhaa tunaweza, tuna, tunaweza kurekebishana kwa njia kadhaa ili tuwe pamoja zile siri zetu na zile tofauti zetu na ule udhaifu wetu usiwe utatoka nje lakini mwisilamu kwa sababu mwaka jana alipatiwa vocha ya chakula ya saba ya iftar na mwaka huu imeongezwa kwa alfu bil huenda pengine miaka miwili iliyopita ilikuwa ni alfu mwaka jana ilikuwa ni lu sb mwaka huu ni, ni t mwakani itakuwa labda ni alu kinmjalu ibl unaongezewa lakini wewe ya chakula kwa mwezi wa ramadhani huenda ikiwa huna familia famil ush huenda ikazidi ikakaa pengine mwezi wa ramadhani na mwezi wa shawali na mwezi wa dhulqada na mwezi wa dhulhijja lakini hii elfu tisa ya voca ya chakula ambao watu wamekwenda wakachukua nakumat na mara hii ikabadilishwa ya kwamba unaweza kwenda ukachukua elfu mbili mbili elfu moja moja leo Siku, siku, siku tatu ukachukua elfu moja baada ya siku tatu ukachukua elfu moja ingine baada ya wiki moja kumalizika ukendaukachukua chakula cha elfu mbili manake ni kadi ambayo inasemekana ni special wakati ule mwingine mwaka jana na mwaka juzi ilikuwa ni lazima wewe uchukue mara moja lakini kuchukua wa, kwako kidogo kidogo kweli itakuweka wewe chakula hii kwenda ukajidhalilisha wewe ukenda ukatoa mpaka siri ambazo ziko na udhaifu ambao uko beina ya waislamu ukenda ukatoa kwa adui tunaelekea wapi jamani tuseme vocha hii itakuweka wewe kwa miezi kumi na miwili je huenda ya kwamba chakula kile ambacho na, u, u, umekipata ukakila wewe bila kutafakari ya kwamba mauti yana yanasogea kwa kasi sana yanatusogelea sisi kwa kasi sana mbali na mikakati mingine ambayo yame uh, m- masala ya uh, masala ya kupata usaidizi sasa itakuwa ni moja kwa moja madrasa zitaweza kupata usaidizi misikiti itaweza kupata usaidizi lakini hatujali usaidizi huu tunapata kwa nani tukaanza kuropoka katika kikao kile bwana wale wanafanya kadhaa sisi tuko tayari kuanzisha jarida jarida ambalo litashindana na jarida kadhaa sisi tuko tayari kufanya kadhaa sii tuko tayari kupambana nao mnapambana nani siasa za hizi ambazo zimepenyeza zime mpaka sasa tukawa sisi tuko tayari hata kutapika yale tuliyo mbele ya adui miahudi sasa wakati huo matatari nao pia walikuwa wanatisha lakini usaidizi walipata kutoka kwa nani walipata kutoka kwa wakristo ambao walikuwa bado wapo katika yale maeneo ya palestina wakitarajia ya kwamba wataweza kufanya kama deal. wataweza kupata maslahi yao wa kushirikiana na hawa kisha pengine wapate sehemu fulani ambazo watakuwa ni wenye kuzitawala kama walivyozitawala kwa miaka mia mbili au kwa miaka themanini na tisa kwa hivyo wakawa ni wenye kushirikiana hawa watu walivamia na kuito, kuiteka miji mingi sana katika dola like ya kiislamu pamoja na kumuua khalifa wa mwisho wa thelathini na saba wa banu abbas ani abbasia mwaka lfu m i2isi nn miladi yani takriban mwaka mia sit na amsiina sit hijiri wakamuua na wakamweka katika hali mbaya kwa sababu walimfungia katika chumba kisha wakawa wanampelekea chakula lakini hakikuwa chakula ilikuwa nini ilikuwa wanampatia vito vya thamani na dhahabu na almasi wanampelekea katika kisahani ili ale naye anasema mimi nitakulaje hizi hizi si vyakula awambia ikiwa si vyakula wewe kwa nini kwa nini ukawa ni mwenye kkuzikusanya hukuwapatia wananchi wako wafaidike nazo wala hukutumia hizi kutengeneza silaha ili upambane na maadui kama sisi tunapokuja uliziwekea nini hizi zitamalizika hapa hapa kwa hivyo kwa sababu umezichuma na umeziweka kula lakini akawa hawezi kula na mwisho akawa ni mwenye kuuliwa bagdadi ambao ulikuwa ni mji mkuu wa dola hiyo dola ya banu abbasia au dola ya abbas. banu abbas ulivurugwa na kuvunjwa kabisa maktaba libraies zote ambazo zilikuwa mji wa bagdad vitabu vilivyokuwa vilivyo ndani vilichukuliwa na vika toswa vikaingizwa katika ile mito ya tigris na uret mpaka kwa muda masiku kadhaa masiku kadhaa dola maji yale yakawa yana rangi ya wino bluu na nyeusi kwa sababu ya ile rangi ya vitabu ambayo ilikuwa inatoka na inatembea na yale maji kwa hivyo ulivunjwa kabisa mji ule ukabakia kuwa ni magofu na watu maelfu kwa maelfu ya watu walikuwa ni wenye kuuliwa kinyama kabisa kwa hofu waliokuwa nayo waislamu walikuwa na msemo ukisema ukisikia mataataru wameshindwa basi usisadiki idha samitum ann tatar kadinhazamu fala tusaddiqu mkisikia matatar wameshindwa basi msisadiki kabisa si maneno ya ukweli hayo ni vurugu ni propaganda kwa sababu hawa ni watu wana nguvu hawawezi kushindwa huu ndio msemo uliokuwa ukitangaa beina ya waislamu mpaka ukawavunja moyo w waislamu ambao walikuwa wanataka kusimama kidete ngangari kupambana na hawa kwa sababu walibakia wakiwa ni wachache misemo kama hii misemo kama hii haikumalizikia hapo peke yake bwana misemo kama hii ilikwenda baada hapo na katika enzi za karibu katika miaka ya 5 na 6 na 7 na 8 kulikuwa na msemo ambao ulikuwa unasema idha sami'tum ana amrika kad inhazmu fala tusdiquun hii ni misemo miwili ambayo ilikuwa katika miaka hiyo sasa misemo hii sasa imebadilika imebakia mmoja wa kwanza unasema sahihi umepitahu unasema mkisikia ya kwamba warusi au rasia imeshindwa basi msisadiki kwa sababu rasia ilikuwa inatisha na lile jeshi lekunduhe lilipokuwa linasemekana linatoka, linatoka moscow kwenda kuvamia nchi yoyote ambayo imeleta ujabari basi nchi ile ilikuwa inatetemeka na inasalim amri kabla ya warusi kabla ya warusi hawajatoka hawajatokahawajatoka moscow kwa ile hofu ambayo imetanda hususan katika zile nchi ambazo zilikuwa ni mashariki mashariki mwa bara ulaya ambazo zilikuwa ni nchi za kikomunisti kina bulgaria kina chekoslovakia kina yugoslavia kina uh, ujerumani mashariki uh, na nchi nyingine ambazo zilikuwa, zilikuwa katika sehemu zile romania zilikuwa zinaogopa zinaogopa kwa kiasi kikubwa sana na pia kwa sababu ya zile nguvu kuwa sawa beina marekani na beina urusi kila mmoja alikuwa akimwogopa wakati huu ulikuwa unaitwa vita baridi ldw ilikuwa imetanda beina hizi nchi mbili vita vya maneno bila kupambana uso kwa uso kivita kwa hivyo kula mmoja alikuwa na maeneo yake lakini rusia ilikufa ilipoingia afghanistan ilikufa kabisa iliuliwa na baada ya kushindwa afghanistan ikashindwa kusimama mpaka ikabidi ussr isiwe tena ni ussr ibakie russia ile u na s na s united soviet socialist socialist soviet socialist russia hii united huu muungano ukavurugika na ukasambaratika kukawa hakuna muungano tena rasia ikabakia ile rashia ya awali ambayo haiendi hairudi nguvu zake zimemalizika kwa kiasi kikubwa mpaka sasa dola ambazo zilikuwa zina mrengo wa kikomunisti kama egypt kama yemen kama nchi iraq na nchi nyingine sasa zimebadilisha mrengo kwa sababu hazipati tena usaidizi kutoka kwa rasia iliyobakia sasa imebakia ya kwamba idha samitum anna amrika mkisikia ya kwamba marekani kadin hazamu imeshindwa fala tusadiku basi msisadiki lakini leo inaonyesha ule udhaifu mkubwa ambao marekani uko nao udhaifu ambao umekwenda ukasambaa mpaka sasa nchi ya marekani ina hofu tafiti ambazo zimefanywa kuhusiana na zile sehemu ambazo wapo afghanistan iraq inaonyeshwa kwamba wanashindwa wanauliwa mpaka idadi yao imefika zaidi ya walivyouliwa vietnam na wanataka kuondoka lakini wanaogopa aibu ya kuondoka wanaogopa aibu ya kwamba itakuwaje dola dola ambayo ni kubwa kama marekani yenye kutegemewa yenye udhibiti iwe itaondoka katika sehemu ambayo hata serikali yao, yao ni sekai mrengoserikali ambayo haina udhabiti haijasimama imara na ndiyo kwa minajili hiyo kama wanavosema wao mbali na kwamba watafiti wengi wanashuku yale maelezo ya kwamba kulikuwa na vijana kumina tisa vijana kuminatisa ambao waliweza kuteka ndege na wakaweza kuvamia marekani tarehe 11 septemba mwaka 2 tarehe ambayo haitasahulika katika tarehe au historia ya ulimwengu vijana t 9 peke yake wakaweza kuipigisha magoti marekani dola ambayo inaambiwa ni dola kuu yenye nguvu kuu inna lillahi wainna ileihi rajiun leo tunakumbwa tun, tuna, tuna na ile changamoto ya kwamba uchumi wa dunia nzima umeharibika kwa sababu ya uchumi wa marekani na dola yao kuzorota leo sisi tunapiga magoti kutaka msaada ili hali ya kwamba nchi sasa za ulimwengu zinataka zikusanye pesa ziwasaidie wamarekani kufufua uchumi wao watafiti wa kiuchumi wanasema itachukua karne itachukua miongo kadhaa kadhaa kabla uchumi wa marekani kurudi kuwa una udhibiti na udhabiti kama uthabiti kama ulivyokuwa nao uthabiti kama huo kabla ya hapo sasa msemo huo ulikuwa lakini wakati huo walitokea watu ambao waliowashinda watu hawa majabar walitokea watu historia inatueleza hivyo watu walitokea watu waliletwa na allah subhanahu wataala baada watu wenyewe wakiwa ni ya kiongozi wao wa juu sultan alipotaka ya kwamba ni lazima kupatikane mageuzi turudi kwa allah subhanahu wa taala tujibadili sisi kwa kumwabudu allah subhanahu wa taala tufanye maandalizi tufanye kadhaa na insha allah ushindi utakuwa ni wetu biidhnillahi kwa idhini ya allah subhanahu wataala kwa hivyo sultan ds na mujahidina makundi hayo matano ambao tumeyataja kipindi kilichopita na kuyarudia leo viongozi wanavioni wazee vijana wanawake haya makundi matano yakashirikiana yakaingia katika njia ya jihadi basi walipambana namatahatari na, katika vita vya anja lut huko palestina tarehe 2hiri5 ramadani mwaka 658 hijri sawia na mwaka2a6 mai miaka miwili pekee baada ya kuuliwa kwa khalifa wa dola ya bani abbas miaka miwili tu down the tudotheli ushindi ukarudi tena kwa waislamu dhidi ya uongozi huyu wa dd alinyanyua hima na hamasa ya mujahidina wake chini ya uongozi wake waislamu walishikanishwa juu ya imani juu ya umoja juu ya zana za kivita za chuma ili kupambana na hadui imani umoja matayarisho zana za kivita mazoezi walikuja kupambana na adui kwa sababu ya kujiweka katika hali hali gani hali hali ya kupambana na adui kwa jinsi moja au jinsi nyingine matokeo yake yalikuwa ni ushindi wa wazi kabisa katika wakati wa udhaifu na unyonge kwa sababu katika kundi hili la mujahidina chini ya uongozi wa kulikuwa na kila mmoja mbali na kwamba tumesema ya kwamba kulikuwa na yeye kiongozi pamoja na viongozi wengine wana vioni wazee vijana na hata wanawake lakini kulikuwa na wanafiki ndani kulikuwa na waoga ndani kulikuwa na watu ambao wamekwenda tu kuangalia kutatokea nini hawa bwana ao wanakwenda ku hii ni su- i wanakwenda kujinyonga wanakwenda kujiua lakini ad alipoiona hali ile yeye ndiyo alikuwa mstari wa mbele pamoja na mke wake wakanyanyua wakanyanyua mwito uislamu uislamu na hapo yule mwoga akimwona kiongozi yuko pale tena yuko mstari wa mbele na yeye akajikitisha yule mnafiki unafiki wake sasa hatuwezi kukimbia hatuwezi tena kurudi nyuma lazima pamoja na unafiki wangu ni lazima nipigane ni lazima niwe nyuma inaonyesha pengine kwa sababu ya ile mnafiki anaangalia maslahi huenda sisi kwa hali ilivyo huenda tukashinda ikiwa mfalme ameingia sultani ameingia kati na kati basi leo ushindi ni wetu taban bila kufikiria ya kwamba ushindi unakuja kwa idhini ya allah subhanahu wataala watu wakawa nyuma ya sultani huyo na matokeo yake yalikuwa ni ushindi wa wazi kabisa katika wakati wa udhaifu na unyonge hata leo tunaweza kupata ushindi na aina hiyo ya uongozi kadhia ya, ya, ya, ya afghanistan iko hai machoni mwetu machoni petu walipoondoa tofauti zao na kupigana kwa sababu ya allah subhanahu wa taala Maka Mia tisa tisa. Takriban, takriban mwaka tratakriban wa hijiri4 hijiri tulipokuwa tunaingia katika karne yengine ya, ya hijiri karne ya 1i5 hijiria mrusi aliingia pale kwa ubabe wake kwa nguvu zake kuona yeye kwamba yeye ni niupow yeye ni mwenye nguvu kuu kwa hivyo anaweza yeye kuingia pale kwa kifua chake na akaweza kushinda lakini kwa sababu yale makundi hususa ya kisuni ambayo yalikuwa takriban makundi manane au tis wachana na, na yale mengine ya kishia ambayo yalikuwa na maslahi yao ni nyinginee kabisa lakini haya makundi matisa haya yaliweza viongozi wake kushirikiana pamoja yani kina gulbudin hikmatiyar profesa rabbani na uh, uh, say, uh, sayaf na mujahidina kutoka nje kina shekh door abdullah azam na makundi mengine ya kisuni ya mujahidina yakaja pamoja yakawa yanapeleka ule uongozi wao kuelekeza silaha zao kwa adui mmoja walipofanya hivyo mbali na kwamba haikuchukua miaka miwili kama ilivyochukua kupigana na matahtar ilichukua miaka kumi kuanzia mwaka wa 7ab9 mpaka88 lakini kwa idhini ya allah subhanahu wataala na usaidizi kutoka kwa allah subhanahu wataala mujahidina afghanistan waliweza kuishinda dola iliyokuwa kuu ya ussr au urusi ikaishinda kabisa na kuipelekea kusambaratika kama tunavyoiona sasa ussr ilikuwa dola kubwa na dola moja ikagawanyika ikawa takriban dola 20 na nyingine vidogo vidogovio hata rwanda na burundi ni kubwa katika hali hiyo ikafikia hali ni hiyo lakini mwaka wa 88 baada y mujahidina kushinda na kupata uongozi tutakuja kuona baada ya matukio mengine ambayo yaliwapelekea waislamu kushindwa kwa sababu zilizotoka fabima kasabat aidhikum wa yafu ankathir yale ambayo yamechumwa na mikono yetu sisi wenyewe na allah wa taala anasamehe mengi mfano mwingine ni kwamba ndugu zetu ndugu zetu huko afganistan walipigana na warusi kwa ramadhani kui mfululizo bila kupumua mpaka allah subhanahuwataala alipowapatia ushindi kuanzia 7 b mpaka8 pia tunaona ukinzani na mapigano dhidi ya maadui wa uislamu bado yanaendelea kwa miongo kadhaa katika nchi ya palestina katika sehemu ya kashmir katika sehemu ya philipine katika sehemu ya bosnia katika sehemu ya chechnia na kadhalika na zinapita ramadhani nyingi na leo iraq bali miaka miwili mitatu iliyopita iraq wakati wa ramadhani moja iliwatishia watu kwa sababu ramadhani kwanza tu yali maandalizi na ule uvamizi na kule kupiga kutegea na kuwapiga maadui yalikuwa kwa kiasi kikubwa mpaka ikaingiza hofu katika nyoyo za maadui waliokuwa wa kutoka mataifa tofauti waliokuwa iraq a t vita vya ramadhani, ramadhani mwaka 97 beina ya majeshi ya kiarabu mbali na kwamba waarabu walisimama na uarabu wao si ya kwamba mwanzo wao ni waislamu na wazeyuni imeonyesha kuwa lau nchi za mashariki ya kati zitashikana mikono na kuungana kwa ikhlas na kupigana dhidi ya adui kwa ajili ya allah basi adui atatoka mwenyewe katika eneo hilo hata hatabakia tena pale Atangoka, ata ataondoka mwenyewe kabisa ataondoka mwenyewe kabisa atajiondoa atasema basi lakini mbali na kutoa mifano hiyo takriban kumi na mbili au zaidi ya mapigano ambayo yalikuwa katika nyakati za ramadhani tutakuta pia ni wakati wa ramadhani ndio waislamu katika nchi tofauti waliweza kushinda waliweza kushindwa kwa sababu ya yaliyochuma mikono yao kwa hivyo masharti ya kupata ushindi yalikosekana yakikosekana waislamu walishindwa katika mwezi huo mtukufu wa ramadhani mojawapo ya kushindwa vibaya sana kwa waislamu ilikuwa ni katika vita vinavyoitwa balata shuhada, maaraka, shuhada. vita vya balata shuhada pale waislamu waliposhindwa na wakristo katika eneo la milima huko fransa mnamo tarehe moja ramadhan mwaka moja na mwaka angalia tatizo tatizo linapojitokeza linapo basi inakuwa ni maafa kwa waislamu ni maafa kwa waislamu utakuta kwamba hii ni takriban mwaka 1 14 ni takriban miaka ishirin na mbili miaka ishirini na mbili baada ya waislamu kuingia kuingia andalus kuingia spain miaka hii ilikuwa ni takriban mwaka mia saba na thelathini na mbili miladi waislamu waliweza kushindwa wakiwa wako katika maeneo ya fransa wakiwa wametoka spain sehemu hiyo ya kati yote kwa miaka ishirini na mbili wameweza kuitawala kwa nini? kwa nini ikatokea kwa nini ikawa ni hivyo ilitokea hivyo kwa sababu ya mpasuko kwa sababu ya mgawanyiko mgawanyiko uliotokea beina ya waislamu wenyewe waislamu wakajiita ya kwamba sisi ni waarabu kutoka kaskazini na hawa wengine ni waarabu wa kutoka kusini badala ya kupambana kaskazini na kusini hawa ni waislamu sasa ilikuwa wanataka wapambane na dal aduu wasahau tofauti zao wasahau maeneo waliyotoka ya kwamba mimi natoka shimali mimi natoka junub mii natoka kaskazini mimi natoka kusini mimi ni mwarabu wa north mimi ni mwarabu wa south hiyo haitotupeleka sisi mbele kisho akhera wala hapa duniani kwa hivyo zilipokuja hizi tofauti wakaanza kupambana wao kwa wao walikomwa mwaka huu wa mia moja na kumi na nne hijiri tarehe mo ramadhani wakawa ni wenye kushindwa na kurudishwa nyuma sawia na mwaka 7ab katika enzi zetu hizi mauaji ya waislamu ndani ya msikiti wa ibrahimi ibrahimia au ibrahimu huko khalil au hebron palestina ni ya kuzingatiwa waislamu walikuwa wakiswali swala yao ya alfajiri swala ya alfajiri mnamo tarehe kumi na tano mwezi wa ramadhani aa4 hijiri sawia na tarehe 25 februari 99 miladi walikuwa na swali swala ya alfajiri pale mzeyuni mwenye siasa kali daktari baruj goldsten alipoingia ndani ya msikiti huo huku nje jeshi la israeli likimlinda liki na kufiatua risasi kulikuwa na jeshi liko nje ili lipate kumhami huyu goldsten atakapokuwa pengine amefyatua risasi ameua watu watu wameondoka katika swala wanataka kumshika ili waweze kumhami waweze kumlinda asipate maafa ya aina yoyote kwa dakika chache aliweza kuwaua thalathi, wasiopungua hhi na kuwajeruhi wengine zaidi ya sabi tan katika hawa sabi 5 kuna wale ambayo takriban thuluthi walikufa baadaye yaani takriban kumi na tano walikufa baadaye kwa sababu ya majeraha mabaya waliyoyapata waliyoyapata waliyoyapata wapi kwa sababu ya kupigwa risasi au kufiatuliwa risasi tukija katika hitimisho, tukija katika hitimisho. Tu... nasema kwamba kwetu sisi kutaka... kwa kutoka katika janga hili la balaa inafaa tuwe na suluhisho la sivyo shida na matatizo ya tazidi kwa mtazamo wa haraka ni kuwa mustakabali katika hii dunia ni kwa uislamu hilo ni jambo ambalo halina shaka kabisa hata wakichukia hilo makafiri na baadhi ya waislamu ambao wanashirikiana nao hata wakichukia namna gani lakini mustakbali ni mustakbali wa waislamu mustakbali wa uislamu na ndiyo wanavyooni kadhaa wakaandika ima ni articles fupi makala mafupi au vitabu kuonyesha ya kwamba hatima na mwisho na mustakbali heia is mustakbali ni wa uislamu ikiwa wasiokuwa waislamu watachukia hilo namna gani lakini majukumu ni lazima yabebwe ya, ya na kila mmoja wetu kila mmoja wetu anafaa kucheza dauru yake ili kuweza kufikia malengo yetu hili ni lazima lichukuliwe kama timu ambapo kila mmoja ana jezi na namba je yeah, mimi na wewe tutacheza namba gani katika timu hiyo ambao ni uislamu katika mchezo wote ambao utauchukua ikiwa ni mpira wa miguu au ni mpira wa mikapu au ni voeboli au ni mchezo mwingine yoyote kunakuwa na timu ikiwa ni nib kunakuwa na wachezaji kuminmoj tena kuna wengine ambao wanakuwa ni reserve wanabakia nje ili mmoja akiwa amepata majeruhi basi anaweza kubadilishwa ikiwa ni b kuna wachezaji sita ikiwa ni basetbli kuna wachezaji watano au sita ikiwa ni rb au mchezo mwingine una wachezaji hakuna mchezaji ambao watu anacheza peke yake labda ni mbio mchezo ya riadha lakini utaona mchezo wa riadha munaingia katika mashindano hususa hususan riadha za ukimbiaji wa masafa marefu kunakuwa na timu ambayo inapelekana kuna mmoja yeye kazi yake ni kupeleka ile e mpaka kiasi fulani akatoka yeye amechoka lakini watu iliku, kufanya, ili kufanya zile mbio ziwe na kasi sasa michezo mingi kunakuwa na kunakuwa na usaidizi au timu ambayo inakuwa ni yenye kufanya nini inakuwa ni yenye kushirikiana katika kutimiza na kuyafikia yale malengo yanayohitajika kufikiwa sasa basi mabadiliko lazima yaanze na mabadiriko hii yaanze sasa si kesho hususa sasa tuko katika tulikuwa katika zoezi la mwezi wa ramad zoezi la mwezi wa ramadhani mwezi ambao tulifunga kwa ajili ya allah subhanahu wa taala tukafanya ibada nyingine kwa ajili ya allah subhanahu wataala tukasoma qurani kwa ajili ya allah subhanahu wa taala tukaleta adhikar kwa ajili ya allah subhanahu wa taala tukaswali kwa ajili ya allah subhanahu wa taala wengine wetu tukaenda umra ili tupate fadhila za kwamba umra ya ramadhani ni kama hija au ni kama hija pamoja na mtumi sal llahu alehi wa sallam. ili tupate fadhila zile tukaenda umra tukatoa zaka tukatoa sadaka mbali na kwamba zaka zaka kila mmoja ana wakati wake zaka si ramadhani peke yake kama inavyofahamika kila mmoja ana hauli yake hauli yangu inaweza kuwa ni shawal mwingine ikawa ni dhulhijja mwingine ikawa ni safar mwingine ikawa ni shaban mwingine ikawa ni jumadal ula na mambo kama hayo hauli ni kupitiwa ile ni sab zaka ina masharti mawili muhimu ya msingi ni lazima mwanzo muislamu awe na niswab sharti la kwanza sharti la pili nisabu hii ipitiwe na haul haul ni mwaka kulingana na kalenda ya kiislamu ya mezi kufuatana na mwandamo wandamomwandamo wa nini mwandamo wa mwezi sasa basi ikiwa nisab nisab ni s ni gramu thamani agramu za thamani mbili za dhahabu yaani ni mtu muislamu kuwa na pesa ambazo zinatosha kununua gramu 8 b kwa kiasi cha chini ambacho taban maulama wametofautiana wengine wanasema ni gramu bl wengine wanasema ni gramu n bil na nusu za dhahabu wengine wanasema ni gramu emanna tano wengine wanasema ni gramu a sit wengine wanasema ni gramu e nn kwa hiyo tuchukue kiwango cha chini kabisa cha maulama hawa ambao wamekisia wamekisia zile dinar ambazo zilikuwa zinatolewa wakati wa mtume muhammad salllahu alei wa sallam na kuzigeuza ziwe katika kipimo ki ambacho kinaweza kueleweka na kila mmoja wakati huu kwa hivyo ikiwa una pesa ikiwa kwa sasa gramu moja ya dhahabu safi ni alfu mbili na mbili na mia tano nkumaanisha ya kwamba ukiwa na laki mbili na alfu tano pesa taslim pesa eh au bidhaa ambazo ziko katika biashara pesa hizi alfu mbili na mia tano zikapitiwa na mwaka ikiwa to- kwa mfano alfu mbili na mia tano zimekufikia wewe katika mwezi pengine shawal mfano Mezi, mwezi wa shawal tuseme tuko katika tarehe kmi shawal mwaka gani hijiri sasa hauli yako wewe unapofika tarehe kumi mwezi wa shawal mwaka hijiri bila kiwango hiki kupungu, kupunguzika bali labda kikaongezeka inapofika baada ya mwaka inabidi wewe uwe utatoa nini uwe utatoa zaka kwa kutoa asilimia mbili na nusu ya hiyo wapatie wale watu wa nane ambao wanaweza kupatiwa zaka ambao allah subhanahu wataala amewaeleza katika surautauba uh, surau tauba ambao ni sura ya tisa y ukifanya hivyo basi itakuwa ni hivyo utakuwa umepata utakuwa umepata ume, umepaswa imekupasa wewe kutoa zaka sasa mabadiliko ni lazima yaanze sasa hasa tumetoka katika training tumetoka katika zoezi la mwezi wa ramadhani kufanya mambo hayo yote wala usiseme kesho nitafanya kesho nitaanza kesho a nita... kwa sababu kesho haifiki waingereza wana msemo ambao wanasema wanasemaoooo kesho kesho haiji na waswahili wanasema ngoja ngoja humiza matumbo utaumia wewe kwa kule kungojea yeah, kesho kesho kesho kesho ambayo haifiki inakuumiza wewe usiumie bure ndugu yangu dada yangu muislamu mabadiliko yaanze sasa usingoje allah subhanahu wa taala anatuelezea na anatunasihi kwa kutwambia ina llah la yughayiru ma biqaumin hata yughayiru ma bianfushim hakika allah habadili yaliyoko liyo, ya kwa watu mpaka wabadili wao yaliomo nafsini mwao njia ya sisi ni lazima tufuate njia ili tuende mbele kufuatilia mwongozo na insha kwa sababu muda umetukatikia mkono utakapokuja wiki itakayokuja juma litakalokuja tutakuwa ni wenye kumalizia labda mwongozo ambao labda lau utafuatwa basi utatupeleka sisi katika hali iliyo njema hali iliyo nzuri insha allah kwa mwongozo huo tegea katika kipindi kinachokuja juma lijalo tunamwomba allah subhanahu wataala atupatie mema na mazuri hapo ulimwenguni atupatie mema na mazuri kesho akhra na atuepushe na moto wa jahannam tunamwomba allah subhanahu wataala tunamwomba allah subhanahu wataala atu atutakabalie funga yetu na ibada zote ambazo tumezifanya katika mwezi mtukufu wa ramadhani uliopita na tunamwomba allah subhanahu wataala atuweke katika ibada hata baada ya ramadhani kama tulivyokuwa wakati wa ramadhani ili tuwe katika hali iliyo njema na hali iliyo nzuri mpaka juma lijalo ni kusema subanlaua wabihamdik ashhadu an la ilaha ila anta astafiruka waatubuia