بسم الله الرحمن الرحيم ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستهديه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم الدين وبعد. فإن أصدق الحديث كتاب الله، وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم، وشر الأمور محدثاتها، فإن كل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار رب اشرح لي صدري ويسر لي أمري واحلل عقدة من لساني يفقه قولي مبندوى وأفريكا تي في السلام عليكم ورحمة الله وبركاته وأسعد الله أوقاتكم بكل خير نعم mpendwa mtazamaji kipindi chetu ambacho tunacho katika muda huu maudhui yake ni utamu wa ndoa ndoa ina utamu wake ndoa ina raha zake azawaju raha wala yaka ndoa ni raha wala sika raha. lakini ni pale ambapo yale mambo ambayo yatakuwa yanaleta raha yatafuatwa yakakamilika basi vitu hivyo vikikamilishwa ambavyo vitaleta raha raha itapatikana katika ndoa kwa hiyo maudhui yetu anwani yake inasema utamu wa ndoa mpendo wa mtazamaji laisa fi lhayati saadatun tafuku saadata alinsani fi baiti ولا شقاء يعدل شقاءه مع أهله فمن كان في بيته سعيدة عاش مع الناس سعيدة ومن كان في بيته منغصا فاقد الهدوء النفسي عاش مع الناس ضيق الصدر متبرمة منهم أنتو أنا تكيو أيليو كوانبا هاكونا كاتيكا مايشا raha yoyote ile itakayoshinda raha ya mtu nyumbani kwake mtu anapopata raha katika nyumba yake basi hiyo ni raha ya kikweli kweli haina haina mfano na halikadhalika mtu atakapopata vurugu akakosa raha katika nyumba yake basi hii li litakuwa ni gubu itakuwa ni kero itakuwa ni tabu isiyomithirika katika nyumba yake mtu akipata raha nyumbani kwake akitoka nje akiwa na rafiki zake kazini kwake basi pia atakuwa na raha hili ni jambo liko likowazi unaweza ukamwona mtu anatoka nyumbani amekuja kazini au amekuja maskani ana furaha jua mtu yule furaha imeanza nyumbani kwake na mtu weza kumwona aaana hasira uso umebadilika hana raha katoka nyumbani kwake hana raha kaja mpaka maskani kaja hapo kazini ukimchunguza sana kiichomkosesha raha ni kule nyumbani kwake Kwayo mtu akipata raha nyumbani kwake na kwa pia nao na akikosa raha nyumbani kwake hali kadhalika atakaa na watu kwa kukosa raha atakuwa nafsi yake haina utulivu hana raha kabisa faina rraha wasaada azaujia umniyatu likuli nafsin basharia raha katika maisha ya ndoa yani ambayo utaipata hapo nyumbani kwako hii raha ni kila mtu anatamani kuipata raha hii hakuna mtu ambaye anataka apate kero na bughdha na bugu au gubu katika nyumba yake kila mtu anataka apate raha katika nyumba yake kwa sababu gani alqalbu yashiku kula jamil moyo kawaida yake unapenda kila kitu kizuri moyo haupendi vitu vibaya moyo unataka upate raha raha wasaadatu zaujiya ghaliya ala anfusi lmutazawijina wlmutazawijati raha utamu wa ndoa ni kitu ghali katika nafsi za wanaume na wanawake kwa hiyo kila mmoja anajitahidi apate raha katika nyumba yake wa saadatu zaujia la tushtara fi suqi wala fi lbaqala wala fi dukan wala fi ayi makan raha ya ndoa utamu wa ndoa haununuliwi sokoni wala kwenye vioski wala kwenye maduka wala mahala popote pale huwezi ukapata utamu wa ndoa katika sehemu hizo kwamba utaenda kwa katika duka la abdala shembea au utakwenda kwenye duka la mbwana zakaria mtu wa boma huyu wende ukanunue, ukanunue utamu wa ndoa wende ukanunue furaha ya ndoa au raha ya ndoa watoka kiguu mosi kiguu pili enda kwa shehali jumann wamasheuaaauhavipatikani katika maduka wala atia masoko wasaadau zaujia laisat najmatan saharia taskutu ala linsan min asamai fayusbihu saidan mahdhudha abadan hakuna hiyo kwamba utamu wa ndoa furaha ya ndoa kwa watu wale wapwani wale eh, wanasema kuna kitu kinaitwa nyota ya jaha vijana wasiku hizi wanasema zali la mentali yaani kwamba utamu wa ndoa furaha ya ndoa yani kuwa na raha katika nyumba yako ni kitu ambacho kinakuja tu sudfatan yaani kinakuja chenyewe chenyewe tu kama vile nyota iliyoanguka kutoka juu ni yani nyota ya jaha umelala maskini ukaamka tajiri au vile vilevile hili, hili swala hili la kupata matatizo katika ndoa yako ukapata tab pia ni kitu tu kinakutokea ni kwamba inatokea tu ukapata matatizo hapana hivi vitu haviji hivyo kwa hiyo hii furaha ya ndoa na huu utamuwa ndoa فمن يملك السعادة هذه السعادة من يملكها ناني أنا ملكي فراها يندوى ناني أنا ملكي راها يندوى ناني أنا ملكي أتامو وندوى هذي السؤال لنتكجيب نعم إن السعادة لا تعيش خارج إرادة الإنسان وإنما هي ملك يدك وفي اختيارك furaha ya ndoa utamu wa ndoa hakuna anayeumiliki mtu yoyote yule wala hauishi nje ya matakwa ya mtu mwenyewe mtu akitaka kupata raha ya ndoa akitaka kupata utamu wa ndoa basi kitu hiki anaweza akakipata yeye mwenyewe kwa vile atakavyokuwa amejipanga kwamba ukiandaa raha utapata raha na ukiandaa karaha utapata karaha hapo nyumbani kwako kwa hiyo hii ni milk. ya mkono wako wewe mwenyewe mwana ndoa uwe mume uwe mke na katika kuchagua kwako ukilikoroga utalinywa wewe mwenyewe kwa hiyo usilikoroge usipolikoroga utapata utamu wa ndoa ukilikoroga utapata uchungu wa ndoa utakunywa shubiri huku wacheka kwa hiyo ndoa utamu wake unapatikana katika miliki yako wewe mwenyewe si sokoni wala si kwenye kioski wala si kwenye genge utamu wa ndoa uko katika miliki yako wewe mwenyewe katika kuchagua kwako jinsi utakavyochagua fala yumkinu lizauji mathalan an yarjua saada la kwamba auuayambwewewatakaupate raha ya ndoa unaenda kumwoa mke unataka utamua ndoa wewe unaenda kumwoa mke ambaye wala humjui umekutana naye tu kulikuwa na harusi eh? siku ya harusi kuna hafla ya harusi basi uendaamna binti tu basi we ukachukua tu kwamba kwa, kwa sababu siku ile huwa watu wana eh? wanajipamba kajitia mawanja kajitia malipstiki nini basi wasema huyu huyu we wasomba hujui tabia zake akhlaki zake hujui hapa utakuwa we unafanyaje umeliweka bomu chini ya mvungu wakati wowote itafumka lile tamfajira lita, umbula lita, lita, lita, lita, lita, n sahiyoyote kwa hiyo lazima uweke taratibu kwamba ni mwanamke gani au ni mume gani nikimpata kutokana na akhlaki zake na tabia zake ukafuata maelekezo uliopewa na dini yako uwe mke uwe mume ukaenda ukamchukua kwa kutumia maairi yani ukatumia mieyari mieyarin vipimo hivyo basi utapata utamu wa ndoa utapata raha ya ndoa awe mume awe mke sasa kama mwanamume anataka huo utamu wa ndoa lazima kuchagua kwake atumie dhawabi vigezo ambavyo ameelekezwa na mwenyezi mungu na mtume wake muha wa na mwanamke yoyote inashangaza kwamba yeye anataka utamu wa ndoa lakini mwanamke huyu ndiye ambaye ambayeyni tanshudu saada wahiya lati taslaku kula sabili lifaidhi saada ataka utamu wa ndoa ataka furaha ya ndoa lakini yeye ndiye ambaye anakosesha anaondoa kabisa zile sababu na njia za kupatikana ule utamu wa ndoa kwa hiyo utamu wa ndoa hapa hauwezi kupatikana kabisa mpendwa msikilizaji zampendwa mtazamaji wa africa tv ukitaka kupata utamu wa ndoa ukitaka kupata furaha ya ndoa lazima ufuate vile vigezo ambavyo vitakufanya uyapate hayo mshairi anasema tarju najata taslak masalikaha ina safinata la tajiri alalyabasi wataka kufuzu kuokoka wala ufuate njia zake meli haipiti mahala pakafu na wala gari haipiti kwenye bahari tupate mapumziko mafupi inshallah baadaye tutaendelea na kipindi chetu