بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله والصلاة والسلام على رسول الله وعلى آله وصحبه ومن والى وبعد رب اشرح لي صدري ويسر لي أمري وحل عقدة من لساني يفقه قولي و وتزماني وأفريكا تي في السلام عليكم ورحمة الله وبركاته كاربوني katika kipindi chetu cha utamu wa ndoa ndoa ni tamu ndoa ni raha labda tukumbushane kidogo katika kipindi kilichopita ili kuwekana sawa na kuwa makini katika hiki kipindi unapokifuatilia tumesema kwamba maisha ya ndoa ni kama vile shirika kati ya mke na mume na shirika hili rasilimali yake yaani mtaji wake ni upendo yaani upendo ndio rasilimali ya shirika hili na uu upendo unalifanya una ili shirika liwe na nguzo madhubuti ambazo ni kujitolea na kusamehe na kusameheana kwa hiyo inatakiwa mwanandoa alielewe hilo alafu pia uelewe kwamba maisha ya ndoa hayatuzaujia kali ya deini maisha ya ndoa ni kama mikono miwili mkono, wakulia, mkono wa kulia mkono wa kushoto wa a waaiz kwa hiyo mikono huwa inashirikiana lazima mke na mume washirikiane kama vile mikono mkono huu ukichafuka au mkono huu ukichafuka yani wa kulia ukichafuka au wa kushoto ukichafuka huo hauwezi kujisugua huo wenyewe we umekula bada eh? shekh wangu mathalan shekh abdallah chembea umekula bada uko kwenu mtimbwani sijui kwale eh? alafu ukasema mkono huu mmoja eh? mmoja maji yani, yani, huu mkono mmoja tu uji, mkono tu lazima uje na wa pili inasaidiana namna hii alafu sasa kuna kitu upendo upendo ndio yale maji kama ni kwenye bomba Eh, unafungua namna alemaji upendo unashafisha kila kitu kwahiyo maisha ya ndoa ni kama vile mikono miwili mkono huu waushafisha huu na mkono huu wa ushafisha huu yasaidiana na, na maji yakitiririka upendo yaondoa kila nmajiahahuu watu wanapokuwa yes wa katika maisha yandoa ya eh, simume simke kwamba tayari amuuliza mwinziwe wajibu wangu mimi ni nini eh? au haki zangu ni zipi mkiingia ndani ya ndoa yatakiwa mko kamili kabisa kama vile mtu unaingia katika ajira tayari vigezo vyako vyote unavyo eh? vigezo, unajua kwamba unatakiwa ufanye nini yani mtu anapokuwa katika maisha ya ndoa anachotakiwa akifanyi. sio afanye hivi aseme aseme labda nini haggi hagihagi angalia kwanza wajibi wajibi kabla an taqula hagi hagi yani sema wajibu wangu wajibu wangu kabla hujasema haki zangu haki zangu fanya kazi kwanza alafu malipo utaletewa utayapata baada mshahara wako utaupata baada lakini kwanza fanya wajibu wako kwanza kwa hiyo ukifanya wajibu wako kwanza itakuwa umeipa ndoa haki zake na maisha ya ndoa haya ambayo ambayoshirika utakuwa umelisimamia vizuri na umelipa haki zake kwa hiyo ndivyo inavyotakiwa inavyotakiwaaub fi kama tulivyosema kwamba upendo katika maisha ya ndoa ndio rasilimali tena arasu rasili mali arabi ni rasilimali yenye kuleta faida upendo unapopatikana katika ndoa faida za ule upendo zitaonekana wala sio rasu mali khasara yeah? katika maisha ya ndoa ani kwamba ule upendo ukiwepo sio kwamba ni raslimali yenye kuleta hasara hapana ni raslimali yenye kuleta nini eyeueta endoahua asasurahma amlausaa an alhubu fahuwa asasu rrahma wa sakat. upendo ndio nini ndio msingi msingi wa nini msingi wa kuoneana huruma na ndio kitu kinachomiliki utulivu katika nyumba wa kawamulmawadda na ndio kitu chenye kusimamisha ule nani upendo vile vile yani kuna mawadda nanini na, na, na, na, na. Na, na, na, na, na rahma na mahaba sio sehemu yake hapa ama tutazungumza sana kwa amhimu chukua tu ule upendo ule eh, ndio wasimamisha kila kitu wa kula mazada rasu mal na kila ule upendo unapopatikana unapoongezeka katika ndoa uupendo ambao tumezungumza kwamba ni nini ni rasilimali ya hili shirika yani kwa mfano kama tunasema rasilimali ya shirika ii ikizidi kuongezeka yan mtaji ukizidi ku, kuongezeka yazidi utanuka kama tulikuwa na maduka matatu tunakuwa na maduka matano tunakuwa na gari mbili tunakuwa na na, na, na, na twafungwa vitu vingi kwa sababu gani rasilimali imeongezeka kwa hiyo ni kama vile mahaba yakiongezeka katika maisha ya ndoa ya mume na mke basi kuna mambo mengi nayo yafanyaje aendivo livyo na faida na na nayo inaongezeka yani rasilimali ikiongezeka ambayo ni upendo rasilimali kama ni hela mathalan basi faida inaongezeka na nini na upendo nao kiongezeka mambo mengi yanaongezeka pale nyumbani yanaongeeaayubalakin ida abat lmahaba au idha gaba, gaba lhubu bainahuma upendo ukipotea kati ya mume na mke basi yale mahusiano ya maisha ya ndoa au mahusiano yaliyopo kati ya mke na mume yanafanyaje yanalegalega mahusiano yaliyopo kati ya mke na mume yanalegalega kwa sababu upendo haupo habhubu haba lhubu bainahuma upendo umeondoka kwa hiyo maisha ya ndoa afanyaje alegalega namna hi wazadat dhikqa fi stiyadi lakhta kila mmoja sasa ndo anakwenda ndip eh? kuangalia makosa ya mwinzake eh? kwa sababu gani mtu kama humpendi huangalii mazuri yake unaangalia mabaya yake tu na mtu ukimpenda huangalii mabaya yake waangalia mazuri yake tu mabaya huyaoni kwa hiyo upendo ukipotea maisha ya ndoa yanalegalega judhuru lmahabati tatauha lisaa naam judhuru lmahaba taktauha lisaa mizizi ya mapenzi inakatwakatwa na tabia mbaya mahaba maisha ya ndoa ni kama vile mti ulioota una mizizi yake kwa hiyo ukimuudhi mwinzako mzizi wa katika ukimuudhi mwenzako mzizi wa katika ukimuudhi basi unakwenda mpaka mti wo waanguka huo chini mahaba hakuna tena kwa hiyo upendo usipokuwepo kila mmoja anawinda makosa ya mwenzake akiliona kosa moja tu kwa mwenzake basi kosa lile linazaa makosa mia moja linazaa makosa ma moja n tudhakiru biahwatiha fatuhjibu lmahasin yaani kosa moja ukiliona kwa mwinzie kwa sababu hampendani upendwa hupo tena basi linakukumbusha lina na makosa mengine yale makosa yanaziba nini yanaziba yale mazuri ambayo yalikuwepo ambayo mtu kafanyiwa na mwinziwe kala shair kuna mshairi mmoja wa kiarabu asema wa ainu ridha an kuli aibin kalila walakin ainu sat tbdi lmasawia subhanllah ngalia maneno aya eh? jicho la kuridhia jicho la upendo eh? kila aibu iliyopo kila kosa liliyopo kila matatizo aliyopo vikorokoro vibaya vibaya mambo mambom halioni lakini jicho la, la hasira la chuki basi kila kosa utakalolifanya litaonekana mpendwo mtazamaji nisikilize vizuri mkipendana hapo nyumbani basi yale mabaya hayaonekani yatakayojitokeza hapo kila mmoja hayaoni yale mabaya kwa sababu ampenda eh, basi mazuri aaonekan hata mtu umfanyie mfayie mwnzi gani atakuwa hana shukurani au na kama umemfanyaje zuri lageuka baya eh, kia hampen, ampendani nabaya nalo lageuka zuri mkiwa mwapendana hivi ndivyo ilivyo waswahili wana msemo wao wasema nadhani kina sheh chembea kinashehe mbwana mnaijua vizuri zaidi waswahili wanasema ukipenda chongo utaona kengeza huo ni msemo upo wa kiswahili kwamba ukipenda chongo utaona kengeza mtu akimpenda mtu ambaye ana chongo hata ukimwambia huyu ana chongo babu huu. حكوا بالك وسباب محبة يا ميمة أو كانت ما حضتني النصح لكن لست أصممه إن المحب عن العذال في صمم أيحسب الصب أن الحب منكتم ما بين منسجم منه ومصطرم لولا الهوى لم أرق دمعا على طلل ولا أرقت بذكر البان والعلل يا سلام يا سلام هاني أمم يا محبة Hey, mtu apewa nasaha kwamba ambiwa bwana huyu sie huyu hakufai huyu lakini asema bwana ndio impendandioanu huyutende naatend huyu ndiye ndiye tende ndiye halwa huyu ni halwa huyu Huyo ni pipi huyu ni peremende nampenda wote kwa ujumla wala simpendi kipande wallahi huyu ujumlaaasimpendanluyu anampenda ajehuku huko asende ya salama, ya salamu yasalamualmhabayasheh kwa hiyo bwana ukipenda chongo utaona kengeza sasa mkipendana pale ndani mazuri yageukamabaya ya geuka ah, yawa ya ya mazuri kama hampendani basi kila mmoja atatafuta ma, mazuri nani mabaya ya mwinziwe kwa hiyo lazima tutafute vitu vitakavyotufanya sisi tupendane ili tupate ule utamu wa ndoa ndoa ni tamu bwana ndoa sio nani sio sio sio balaa kama wanavyosema watu wengine ni kwamba tu hawakufuata zile njia za kuifanya ile ndoa iwe iwetam fahrisa la hadha lmal wakuna dhaninain ala nazarati shayatin wawasawisi wa so fa antuma miftahu khazani hadha mal yani alhub naam jitahidini fanyeni muwezavyo mlinde huu upendo wenu ambao ndio rasilimali jitahidini sana muulinde huu upendo wenu ambao ndio utawafikisha huko mnakotaka safari ni ndefu masafa baida marefu kwa hiyo safari ni masafabadaasafaafusafardefu tahid muilinde ndoa yenu huu upendo huu muulinde muwe mabahili kabisa asije sheitani akaingiza vitu vyake mkakosa utamu wa ndoa eh? sheitani mpigeni teke mpate utamua ndoa msipate ule wasiwasi wa sheitani nyinyi ndio ufunguo wa hazina ndio ufunguo wa hazina za huu upendo kwa hiyo hala hala chonde chonde na shetani jini na shetani mtu tupate mapumziko mafupi inshaallah tukirudi tutaendelea na kipindi chetu