بسم الله الرحمن الرحيم. الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على نبينا محمد صلى الله عليه وسلم وعلى اله وصحبه اجمعين وبعد. فإن أصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها فإن كل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار. rabishrah li sadri waysirli amri من wa minlisani yfqahu qauli wapendwa watazamaji wa afrika tv assalamu likum wrahmat llah wbarakath wasd llah auqatkum bikuli ir ahlan bikum karibuni katika kipindi chetu kinachosema utamu, utamu wa ndoa leo katika kipindi chetu tutazungumzia alumuru alati tjlibu rraha filmanzil au fi lhayati lzaujiya yani mambo ambayo yanaleta raha yanaleta utamu yanaleta furaha katika maisha ya ndoa minha miongoni mwa hayo mambo awala ataa taatu zauji yani ni kumtwii mume mwanamke anapomtwii mume wake basi anajiwekea mazingira ya kupata raha ya ndoa anajiwekea mazingira ya kupata utamu wa ndoa fatwaa amrun tabiiyun taktadhihi lhayatu lmustarika baina zaujain yani twaa ni jambo la kimaumbile ni jambo la kawaida ambalo limo katika maisha ya ndoa na ndivyo ilivyo maisha ya ndoa yakiwa hayana twaa ndoa hiyo itakuwa ni faudha vurugu tupu itakuwa si ndoa kwenye ndoa kuna utaratibu mzuri kuna nidhamu ambayo mungu ameiweka akamweka mwanamume kule akasema baada y audhu billahi minshaian rajim bismillah rahmani rahim arijalu qawamuna ala lnisa wanaume ndio wasimamizi wa wanawake na huu usimamizi huu sio tashrifu hadha taklifu wala tashrifu ni taklifa mwanamume amepewa na mwenyezi mungu wala si utukufu kamwe mwanamume hana utukufu wwote kwa mwanamke maana kama mume ana utukufu basi firauna na asia mtukufu angekuwa ni firaun asingekuwa asia lakini kipimo cha utukufu kwa watu yaqulu llahu aza wajala fi muhkami tanzili yا أيhا الناs iنا خlقناkم mn dذkر wuنثى wjعلnاkم shعوبا wقbائl litعارfu in أkرmkm عnd اللh أتقاkm enyi watu mungu asema wa nimewaumba mimi eh? kutokana na ii mke mmoja na mume mmoja lnk min dذkri w uنثى wajaalnakum shuuban waqabaila litaarafu nikawafanya nyinyi mataifa tofauti na makabila mbalimbali litaarafu ili mjiwani ina akramakum nda llahi atkakum mtukufu wenu mbele ya mwenyezi mungu ni yule anayemcha mungu la rijal wala nisa kwa hiyo mwenyezi mungu amemweka nani huyo amemchagua akamuweka mwanamume kwamba ndiye msimamizi mambo bila usimamizi hayaendi kwamba watu wote wawe ni sawasawa namna hii hatufiki kwa hiyo ataatu tuti rajula ahaqiyata alqawama taa inampa nani inampa mwanamume anapotuiwa mwanamke inampa ile, ile haki ya kwamba yeye ni msimamizi wa nyumba mwanamke anapomtwi mume wake yani ndio mahala penyewe hasa hapo kwa sababu mume anastahiki kutuiwa kwa sababu ndiye msimamizi wa nyumba kwa nini asituiwe hii ni mipango ya mungu ameiweka mwenyewe kwamba iwe hivyo lnahu huwa laam kwa sababu yeye ndiye msimamizi wahakadha iktahat hikmat llah anyakuna l kli amal masulun ndivyo mungu alivyopanga kwamba kila jambo lina nini lina msimamizi wake aswal huwa raul nyumbani msimamizi wa kwanza kabisa atekeulizwa kila jambo mboga nyama mtoto wa umwa aende shule nini ni baba idh la yumkinu qiyadatu seyara asaiqan haiwezekani madereva wawili asaiqan yasukani seyarata wahida mash haiwezekani kabisa kwa hiyo lazima kutakuwa na dereva mmoja wengine ni abiria lakini tukisema filmanzil fil yani kuna nani kaaman wasimamizi hawa wawili haiwezekani itakuwa ni faudha lazima tashajuru almunazaa na hivi itatokea tu kwa hiyo haiwezekani gari moja ikaendeshwa na madereva wawili haiwezekani naam ni kioja wee una mamara ayukafi hadha haiwezekani kwa hiyo kano ai oaaaa a e aa aaa a ana na naka mudir am wanaibu mudir akala minhu salahiya naam alaisa kadhalik kwa iyo lazima kama ni daula bas raisu wahid so raisan raisani haiwezakani takwabalaa mudir am wa naibu mudir namnahi kuna mwalimu mkuu na msaidizo mwalimu mkuu na vile vile katika nyumba ndoivyo hivyo hivyo fayamshi fi hududi muayana mba ni ni sehemu zote yamshi fi katika kuna mipaka yake namudi ymshi i aanaw kana fihma liha ialh afasaa y ana miano muwa ufu zadi kwamba mwenyezi mungu kuwa ni wengi zaidi ya mmoja basi mbingu na ardhi vingearibika vingearibika tusingefika bwana ingekuwa mungu mmoja ataka ardhi iwe juu mungu mwingine asema ardhi iwe chini mungu mwingine anataka macho haya alain eh, ay, antakuna fi liwe katika skio skio liwe kwenye ji haiwezekani lakini mungu ni mmoja la yusalu anma yafal wa hum wahuus قل هو الله أحد الله الصمد لم يلد ولم يولد ولم يكن له كفوا أحد هو هو هو هو هو زوري يمشي في النظام زوري. الرجل هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو kinachotak kinachotakiwa tuelewe kwamba mungu ndi ambaye amepanga hivyo kwa hiyo hakuna wakupangua na amepanga kwa sababu e ni alimu na hakimu na ndio maana mambo yanaenda lakini leo kuna watu wanakuja wanataka kuubadilisha utaratibu kazi ya mume ifanywe na mke na madae eh? kwa kwanza yaani kila kitu mwanamke naye afanye ukiangalia kwa nje kwa nje njeweza kuona kwamba mwanamke amewekwa amewekwa vizuri yani. amewekwa vizuri amependelewa na nani n watu ladies first. kumbe kwa ndani anadhalilishwa yani ni kama vile nani nai w eh? tuseme tuseme kama vile kinyesi cha ng'ombe nje unaona nini unaona ni kikavu lakini ndani ni kibichi mwanamke yani atangulizwa mbele eh, yuko mbele mume yuko nyuma akifika pale anafungulia aafu akifkaal anafnla mlang nu anaona eli mwenyee ame, amenani amependwa kumbe watu wamemweka mbele ili wamwangalie miguu yake ikoje huku nyuma akatengenezwaje akitembea tembea vipi mtu anaangalia mambo yake pale angalia mambo ya musa alaihisalam na wale mabanati wa nabillah shaaib wale mabinti musa kana wara alikuwa nyu, a, a, a, alikuwa mbele yao. So, wara. Alikuwa mbele yao yao hakukaa nyuma lakini watu waleo ataka akae nyuma ili amwangalie mwana akike anavyokwenda lakini musa alikuwa mbele awaambia kwamba kama kuna njia ya kutaka kupita kushoto mtanipa ishara kama ni kule lakini leo eti, ladies t basi kawekwa mbele kila kitu dume liko huku nyuma kaz nkumsokolea macho kila anavyotembea kazake kumsokolea macho tu ele alafu bwana utukufu na takirima na heshima kubwa wewe mwanamke umeipata kutoka kwa mwenyezi mungu mwenyezimungu jawala tokea hu mdogo wewe mtoto mdogo kabisa ilikuwa He huna heshima yoyote wauliwa wewe ulikuwa kama vile bidhaa ulikuwa huna thamani mpaka mwenyezi mungu uislamu ulipokuja ukakutukuza ukaamrisha uka, uka ukakataza kabisa kwamba wewe wasuuliwe angaliwa mungu ana ni katika qurani واذا بشر احدهم بالانثى ظل, وجه... ظل وجهه مسودا وهو كظيم يتوارى من القوم من سوء ما بشر به ايمسكه على هون ام يدسه في التراب الا ساء ما يحكمون نعم هذا كلام الله جل وعلا إن كنت امي انا مكوي أمي باتا basi zikishafika zile siku sasa zimekaribia ataa kujifungua basi watu washafika wataka kujua atakiezaliwa ni mume au ni mke na mtu akishaona kwamba mwanawe mkewe amekaribia tena tenandajficha kabisa mbali anakwenda mbali kabisa ili apate habari habari akipata kwamba kabs mkeo kajifungua mwanawa kike basi uso wabadilika wamweusi ajificha ficha watu wasimone kwamba hii ni aibu ni aibu kwake kwa hii kwa hiyo afanyeje lakini uislamu umekuja umekukomboa mwanamke mwanamke tatizo lako ni nini wataka nini i aio anafanyae sjifiche eh? siafaneje sitatizolako ninni kwahiyo inshallah tuishie hapa baadaye tutaendelea na kipindi chetu bihnlah