بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله الذي من علينا بنعمة الإسلام وأوجب علينا تعلم ما نحتاجه من الأحكام والصلاة والسلام على سيد الأنام وعلى آله وصحبه البررة الكرام وبعد رب اشرح لي صدري ويسر لي أمري وحل العقدة من لساني يفقه قولي ثم أما بعد مبيندوا يو وأفريكا تيفي asalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh waahlam bikum katika kipindi chetu hiki cha utamu wa ndoa ndoa ni tamu ndoa ni kitu kizuri ndoa ni raha kwa hiyo katika mlolongo wa vipindi vyetu bado tunaendelea na maudhui inayosema utamu wa ndoa lakini tuko katika sehemu inayozungumzia fawaidu taa faida za mume kuna faida zake kama tulivyogusia jana kwamba faida ya kwanza ni kwamba twaa inahifadhi nyumba sisambaratike kama watu watakuwa wanakaa katika nyumba hakuna a basi maisha ya hapo yatakuwa ni faudha itakuwa ni vurugu hakutokuwa na maelewano yan itakuwa ni tabu tu hapo nyumbani salama itakuwebo. faida ya pili ni kwamba toa, inamfanya mume akampenda mkewe kwa sababu ya yakumti ndivyo ilivyo moyo unapenda mambo mazuri kutuiwa ni jambo zuri. Na ni jambo zuri na baya mume mke mke mke wake wake basi ile ya, ya ya inajaza ya, mahaba ya mkewe yani mke anaingia katika moyo wa mume mzima mzima vyake kwa sababu mtu mzimamzima mtoto wa kike huyu jinsi anavyonipenda maana anantwi jitoto lakiki kama alikutwi babu halia hali kama basi hakuna lakini anayekupenda na usoni asau, na ukimwangalia kwamba mume wangu nakupenda utakacho alundsana inaingiza mahaba ndani ya moyo wa mume na vile vile toaa inafanya ule uhusiano katika faida za toaa uhusiano uzame zaidi ndani na maelewano ya adaulusra familia kukiwa na toa yupo kiongozi ambaye anatuiwa eh, tena mzuri baba ambaye anajelewa mltazim eh, basi pale nyumbani panakuwa na salama watoto pia watapendana halafu toa pia inamaliza lile tatizo la nini aljadal walinaj eh, mambo ya kubishana ukaidi ambao utapelekea mpaka kufika kwenye ugomvi utapelekea mpaka watu kufika kwenye ugomvi kutokana na kwamba twa hakuna lakini kama wakiishi watu kutokana na twa ikawa yuko mmoja ambaye ndo anatuiwa anafuatwa basi mambo atakwenda vizuri angalia nitawapa kisa kimoja cha khalid na khairia hawa ni mke na mume lau kama watu angeishi hivi basi raha ingepatikana kwa sababu hawa waligombana hawa watu waligombana kutokana na nini sitara pazia lile pazia la sitting room mume anataka pale kwenye sitting room kukae pazia jeupe mke asema mimi nataka pazia la rangi ya waridi naona maneno hayo mume asema mimi ndio ndio msimamizi wa nyumba mi ndio kila kitu nachotaka mimi, lazima hapa lazimakifanyieaa asma mmi ndio mama mwenye nyumba mambo ya ndani ya nyumba nayaelewa mimi Sitting room panatakiwa pawena pazia rangi ya waridi sio rangi nyeupe basi hii ilikwenda ubishani mpaka ikawa ni, ni tashaur nikogombana sasa watu wagombana khairia ni mke asema amekuja juu na mume khalidi naye asema amekuja juu lakini angalia hikima iliyotumika hapa tutapata mambo mawili tutapata tabia ya mume aliyokuwa mzuri na mke naye pia aliyekaa ali akatafakari akaona kweli mimi ilitakiwa nimtwe mume wangu nimsikilize mume wangu angalia kilichotokea nini ugomvi ulipost ukawa ni mkali basi khalid alikuwa amekasirika kweli kweli macho mekundu kabisa shetani yuko hapa basi khalid halitabasam khalid alitabassamu baada ya kutabasamu akasema maneno yafuatayo yaani uso wake aliuondoa kwenye hasira akauleta kwenye kutabasamu alipotabasamu akasema maneno yafuatayo kumwambia mke wake akamwambia habibati mpenzi wangu zaujati mke wangu mimi nakupenda nataka mke wangu uwe karibu nawe na mimi sitaki uwe mbali na mimi nataka uwe wangu mpaka mwisho wa maisha yangu wewe ni muhimu zaidi kuliko pasia kwa hiyo mimi mpaka hivi sasa atanazal nashuka nabadilisha msimamo wangu mke wangu kwa sababu nakupenda na wewe ni muhimu zaidi kuliko pazia nasema kuanzia hivi mke wangu kutakaa pazia rangi ya waridi kama unavyotaka wewe na hakutokaa pazia la rangi nyeupe ya salamu maneno ya mume ambaye amekasirika lakini kwa kumthamini mke wake na kumwona ana thamani zaidi kuliko pazia basi akashuka akasema maneno naye alipo alipoambiwa maneno haya maneno yalimwathiri yule mwanamke khairia akaangalia chini akatikisa kichwa chake mpaka ananyanywa uso machozi anachirizika katika mashafu yake akajitupa kwa mumewe hali ya kuwa anaona haibu eh? anaona tabu huku analia anamwambia mume wake ni samehe mume wangu mimi haitakikani mimi nifanye hivi haitakikani mimi nifanye hivi mimi natakiwa nikusikilize mume wangu unachotaka kusema wewe au nachokisema wewe mimi nikiskie nanikifate akii imeoseamewagusameesmnzaaokaa na pazia la rangi ya kijivu au rangi ya waridi nitakaa pazia jeupe kama unavyotaka wewe ya salam watu wakakumbatiana wakacheka angalia lete picha kama ingekuwa ni sisi waume wa leo ingekuwa pale ni kichwa teke ngumi na taraki ingepatikana lakini watu wanatakiwa waishi hivi ha ni maisha ambayo kwamba kila mmoja anajijua e ee ni nani khairia leo na kwamba kweli ambaye ni mudiru laa Eh, mimi ni naibu lmudiri ilikuwa natakiwa nimsikilize eh, lakini mmi nikaauimefanya makosa lakini pamoja na hio tumepata kitu chingine alivyoumaliza hugovi ule jamaa na kweli kitu muhimu ni mke wake hivi inavyotakiwa kama Faida ya, ya inaopatikana ni mkewake aadtuti raula ahaiyat lawama inampa mume We ile haki ya kwamba yeye ni msimamizi wa nyumba na anastahiki kutwiwa na faida nyingine ya taa taat zauji fi taati lilahi j waala mwanamke anapomtwii mume wake yuko katika taa ya nani ya mwenyezi mungu jalla waala siku zote mwanamke anapokuwa anamtwii mume wake aelewe kwamba yuko ndani ya twaa ya nani ya mwenyezi mungu jalla waala kwa sababu aliyemwamrisha amtwii mume wake ni nani ni mwenyezi mungu jalla waala kwa hiyo ina lmara almuslima hina tutiu zaujaha takunu fi taati lilah mwanamke siku zote anapokuwa anamtwii mume wake basi anakuwa katika ta nani ya mwenyezimungu jala waala wa hiya bidhalika majura na huyu mwanamke kwa kufanya hivi analipwa anapata malipo kutoka kwa mwenyezi mungu na malipo ni pepo ni pepo enyeweo sasakwanini ukose pepo wewe eh? kwa kuiendekeza nafsi yako yako mume mume wako eh? kuna tabu gani? wako kuna gani nafsiyakodafsaomeatmewako ndani ya mwenyezi mungu unapata radhi za mwenyezi mungu unapata upendowa mumeo unapata utamu wa ndoa maana unapomti mume manaapomt mewako unapatikana usipomti utapata uchungu wa ndoa hivyo ndivyo ilivyo kwa hiyo vile vile katika faida ambazo zinapatikana katika kumtii mume ni ipi nyingine mwanamke anapomtii mume wake anapata malipo yan sawa sawa na mtu aliokwenda kwenye jihadi mwanamume ni sawa sawa na mwanamume ambaye amekwenda kwenye nini amekwenda kwenye jihadi ni sawa sawa na mwanamume ambaye anakwenda kuswali swala za jamaa anakwenda kuswalila swala zile za ijumaa yani ni sawasawa sawa tu malipo gani malipo mangapi yangu dada angu, ukhti yangu dada unataka nini uje umtawale mumeo utwe wewe na mumeo niunatakaacamsngian mtii mume wako upate pepo hiyo eh? Pata pepo wala usifanye nani vurugu bure alafu sasa hili ni kuthibitishia kwamba sasa pepo inakuja kwa kumtii mumeo mwanamke anayemtwii mume wake katika faida za kumtwii mume kuna ile kitu fatu abwabi ljana hamana atafunguliwa milango ya pepo mingapi minane an abi ab ida salat lmarau amsaha amت shهرhا w hصnت فrجها w أطaعت زوجها قiل lhا اdخل الjnة mn أي أبوaب الjnة shiئt صحي روah ahmd imepokewa hadيtثi kutoka kwa abi هuريرa mwenyezmuنgu awerai nae amesema kasema mtumi wa mwenyezmuنgu صى الله عليه وسلم idha salat almarat 5msaha atakapo mwanamke swala za ketano wasamat shahraha na akafunga mwezi wake wa ramadhani wahasanat farjaha akaihifadhi tupo yake na zina wa atwaat zaujaha na akamtie mume wake siku wa kifa atakwenda ambiwa aingie peponi tena achague katika ile milango ya pepo ni mlango gani anaotaka tupate mapumziko mafupi baadaye tutaendelea na maudhui yetu