بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على نبينا محمد سيد الأنبياء والمرسلين وعلى آله وصحبه أجمعين وبعد رب اشرح لي صدري ويسر لي أمري واحلل عقدة من لساني يفقه قولي. mtazamaji wa africa tv assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh uh, karibuni tena katika kipindi chetu hiki kinachozungumzia mambo ya maisha ya ndoa na hususan tunataka kwamba mtu apate ule utamu wa ndoa kwani kuna maneno mengi ambayo yanasemwa mitaani barabarani humo na watu wasiojielewa kwamba ndoa ni utumwa ndoa haina raha yoyote mtu yuko rathi afadhilishe aone ni bora kukaa na hawara tu mtu akae na kimada tu hasanas basi akaona kwamba maisha yale ni mazuri ni maisha aisa andoa imazuio tatizo ni kwamba watu hawapate elimu kabla ya yakuoana kwa hiyo kuna kitu kwamba elimu kwanza kabla ya ndoa na huu ni ujumbe wangu eh, na ni mwito wangu na waomba sana mashekhe na maustadhi na waalimu waziweke darsa zinazohusiana na mambo ya ndoa kabla watu hawajaingia kwenye ndoa sio mashehe wayo wanafungisha ndoa tu Am- amekuja mtu ataka kuozeshwa basi hata kumdadisi na kumpa mwelekeo na kumpa baahi ya faida katika ndoa Je, ume, unajua lolote kusundoa, Mtu ndoa, bades, mikuja, tena, shekhe, au nyumbani, siku siku matatizo watu wanakuja tena wakirudi nyumbani mambo yameharibika daaaaaeotaa ya ya tuangalie tumejikwa wapi ili tukiondoe kile kisiki tusiangalie pale ambapo tumeanguka tutakuwa tunatwanga maji katika kino sasa katika mlolongo wa vipindi vyetu tunaendelea na vile vile itakuwa kama tunamalizia swala linalohusiana na, na wa a ni jambo ambalo limezungumzwa sana linatakiwa kwa mwanamke amtwi mume wake ni kitu muhimu sana tukataja faida zake mwanamke akimtii mume wake kuna faida gani halkadhalika tukataja na khasara ambazo atazipata mwanamke atakapofanyaje atakapomwasi mume wake kwamba hamtwi mumewe yeye atakawe sawa sawa na mumewe yeye atakandie awe mtawala pale nyumbani alafu tukafikia sehemu sasa tukazungumzia tuligusia tu hatukumaliza kwamba la taata limakhluin fi masiyat lkhali siruhusa ya mtu kumtwi mtu mwinziwe yani kiumbe kumti, kumti kiumbe mwinziwe anapomwamrisha jambo la kumwasi muumba yani aliyemuumba yani, hakuna taa kabisa siruhusa kabisa mwanadamu eh? kumtwii mwanadamu mwinziwe wakati anapomwamrisha jambo la kumwasi mwenyezimungu ja lmalu fi masiakhal kwaiyo labda, labda tulete swali kwamba je huyu mume ambaye tumemzungumzia kuhusiana na jambo la thwaa hili kwamba atwiiwe na na mkewe je huyu mke anatakiwa kila jambo analoambiwa na mumewe basi amtwii kwa sababu ni amri pamoja na kwamba angalia sasa pamoja na kwamba mtume muhammadi salllahu alehi wasalam amemwamrisha mwanamke kumtwii mumewe na akalizungumza sana hili mtume lakini vile vile mtume sala wasalam hakuacha kuweka wazi na kubainisha kabisa kwamba mwanamke huyu anatakiwa mtwii mumewe atakapomwamrisha mambo ya kheri lakini in amaraha biamrin fihi masiyatullah Eh? au masiatun ya lillah yani akimwamrisha jambo ambalo ndani yake kuna kumwasi mwenyezi mungu mwenyezimungu jallawaala faalaiha huna anla tuti hapa ni wajibu wake mwanamke asimtwio yule mume hata aweampenda kama nini hata kufa maana kuna watu niniafmaauaaama wa mimi nakupendawekikukosa mimi nafa pamoja na kumpenda kote huko lakini mwaangalie je hayo mambo anayokwambia mungu anayataka au hayataki hiki ni kitu muhimu sana hakuna mapenzi ambayo ndani yake kuna kumuasu mwenyezi mungu mungu amewapa watu upana uga mkubwa kweli kweli kujibwaga katika mambo yao ya ndoa mwenyezi mungu ametupa ani usaa sehemu kubwa sana lakini mwanadamu alivyo naye na matatizo yake awa ni mbaya mpaka ule nafasi zote alizopewa aona pia hazifai aingize na lake la kumwasu mwenyezimungu jalla waala kwa hiyo mwanamke wewe ambaye unafuatilia kipindi hiki popote ulipo kwanza unatakiwa itakillaha haithu ma kunta umche mwenyezi mungu popote ulipo mungu ndiye aliyekukataza mambo mabaya na ndiye aliyekuamrisha mambo mazuri na popote ulipo mungu akuona kwa hiyo mwenyezi mungu popote ulipo hata ukiwa kwenye mapenzi na babie sherele babii babie wana yani mumeo pia wa, msivuke mipaka mkaivuka mipaka ya mwenyezi mungu mwenyezimungu mwenyezi mungu kwa hiyo mtume ameweka wazi kwamba mume hata umpende kiasi gani umwite hani umwite biskuti umwite tende kitu gani. lakini angalia je teaiokashasha nilaheri mungu analitaka au ni lashari mungu mamaangu maangu shangaziyangu uwezikuyajua kama hukupita araa kama hukuyasoma haya mambo kwahiyo lazima usome upate elimu ya dini ili akigusa kitu ambacho si kizuri tayari unamwambia na wee pia atakiwa umwelekeze mumeo mume naye ni, ni binadamu anakosea kwahiyo akikosea ya ya habibi mpenzi wangu mume wangu huku anakokwenda siko unakwenda kuingia kwenye shimo la moto twende hivi kwa hiyo mume hatuiwi kwa kila jambo anatuiwa tu pale ambapo atakuamrisha jambo ambalo mwenyezi mungu analipenda kinyume cha hapo hatuiwi ndio maneno ya mtume anakuja hapa la taata limakhluq fi masiyati lhalisai hadithi i rawahuahma kwa hiyo fain fa amaraki zauju bitarki sala atakapokuamrisha mume wako uwache swala sio akuamrishe uswali yawa kinyume akuamrisha wewe akwambia mimi sitaki uswali au akuamrisha akwambia vua hijabu yako wee ni mwanamke eh? mwenye kujichunga mwenye kuvaa hijabu kama ulivyoamrishwa na, na, na, na dini yako lakini mume akwambia mimi sitaki wewe uvae hijabu vua hijabu yeah? au wakwambia sikiliza mziki akuletea masidii ya mziki usikilize mma au mume akwambia utazame tv lakini vipindi vile vyaovyoovyo ambavyo hata maadili havina alafu vile, vile ni vya haramu maana kuna vipindi vyaonyeshwa kwenye matvuu ma kwenye baadhi ya matv walla ukivyangalia watamani upige kelele au le utietek ndiomana kuna baadhi ya mashehe wasema tv nayo pia hii hi hii haifai si vizuri hata kuiangalia maana utaangalia kuna baadhi ya he hizo ni balaa tupu balaa tena zafundisha watoto mambo mabaya mpaka wanawake wenyewe humo majumbani yakaa akimaliza shughuli zake yaangalia ile tv lakini afanya mambo mambo ya ya yani, ya ajabu ajabu akayaiga pia pia ndio maana tukasema haya habari ma, nayo mashetani haya lakini vile vile tuelewe kwamba chombo cha habari ni ni, ni silaha yenye silah kama vile lakini sasa mume akikuamrisha wewe kwamba usikilize mziki uangalie tv vipindi vya ajabu ajabu au unywe denge denge denge rua unywe pombe unywe mwandifu watu wa, wa, watanga kulisema mwandifu yani mnazi ule kangara eh? mume akwambia bwana we kama mimi wanipenda kweli kweli mke wangu basi kunywa kangara kunywa kunywa kunywa pombe au mume ataka wewe afanye na wewe tendo la jimai wakati huko katika siku zako kila unavyomwambia haelewi kizunguka unaye mke wangu kama wanipenda kweli basi mimi nipe wakati huko katika siku hizo au mume akwambia nataka kuruka ukuta mi najua nazungumza na watu wazima wana wananifuatilia vizuri mume ataka kuruka ukuta haya mambo yote haya mwambie ngudu sitaki kwa nini la taata limakhluqin fi masiyati lkhaliq hakuna ruksa ya kumtwi kiumbe mwinzio anapokuamrisha wewe umwasu yule ambaye amekuumba aldi halak fasawak faadalk fi ayi surati masha rakabak wako wanaume wanafanya mambo haya na haswa katika mambo ambayo yanajirudia rudia sana hapa mambo ya mziki mambo ya mtu atakataka kwenda ataka bichi ataka kumtoa mkewe lakini ana masharti siku moja alikuwa na muhadhara pale azania katika ule ukumbe wa azania eh? yalitokea haya nikaulizwa swali tena mtu mwenyee alieuliza swali ndio amefanywa kitu wangu jipambe jipare, leo nataka nikutoe twende gani huko mke akavaa vizuri vile ambavyo mungu anapenda ndo huyouyo ambae amefanyaba kewe kewangu vizuri kama nini kabu ile, akaja akamngoja mumewe mume alipokuja Akairi, akahairisha safari kwamba basi hakuna tena ah, Msemu, ni kwa nini hivyo ulivyovaa hivyo ulivyovaa sehemu kama ile uwezi kwenda mimi nikamjibumwanamke kamba o ni eri kwako mwenyezimungu amekupa eri kwa haya machache hebu tupate mapumziko mafupi alafu tutaendelea na kipindi chetu