na wa mtazamaji wa afrika tv tunaendelea na kipindi chetu leo tunamzungumzia baba mwenye nyumba atakiwa aweje swali limekuja kwamba mtu akishakuwa ndio ni mume ameshaoa atakiwa awe ili awe ni mume wa kweli na awe ni msimamizi wa nyumba kwelikweli kweli. ndo awe na tabia hizi maneno machafu hasira kutukana amri nyingi makatazo mengi Yeah, kukunja usu akiingia nyumbani macho mekundu yani tabia zile chafuchafu ndivyo chafu, anavyotakiwa maana kuna wanaume wengi bwana mke Mime, bana. Pige, makofi mara moja nini <laughs> si mwafanya si ma, mpaka na anavyotakiwaasi taingizwa kwenye mkumbo wanawake wasema kuna waume na magume-gume, au magume-gume. na au kama wanavyosema kweli aaasemaaeli nakubali mume wa hivi si mume huyo na mwanamke ambaye amepata mume wahivi, wa hivi namwomba hauna nembo sasa tuangalie alkawam msimamizi wa nyumba baba mwenye nyumba anatakiwa awe na tabia gani msimamizi wa nyumba mwanaume kwa ujumla nyumbani anatakiwa anyatahala bilahlaqi lhasana alawam Eh? yambagi alaihi an yatahala bilakhlaqi lhasana inatakiwa ajipambe kwa tabia nzuri awe na tabia nzuri eh? yahtaju yni ila rifq wa husnu lkhulq anatakiwa awe, awe na upole awe na tabia nzuri lakini sio maana ya kuwa msimamizi wa nyumba kwamba ndo uwei una maneno machafu naini hapana angalia mwenyezi mungu anasema anmzungumzia mtume muhammad lakini twatakiwa na sisi tuwevyo hivyo mungu anasema fabima rahmatin min allahi linta lahum walau kunta fadlan ghalidha lqalbi lamfadlu min mwenyezi mungu anasema na, kwa sababu na kutokana na rehma za mwenyezi mungu alizokupa wwe mtume muhammad linta lahum umekuwa ni mpole umewafanyia ulaini n yani si mtu wa vurugu kwamba kiasi wambatupaka aukis wakanao vizuri asahaba zakowakanao vizuri jamaa zako walau kunta fadha lau ngekuwa ni mtu mwenye maneno machafu ghalidha lalbi mtu mwenye moyo mgumu ro mbaya lamfadhu min haulik wange kukimbia wange kukimbia kwa hiyo inatakiwa wewe mtu uwe na hali kama hii uwe ni mtu mwenye maneno mazuri eh? mtu mwenye tabasam mwenye bashasha eh? basi yule mke wako kila ukiwa vile ndo anakuja karibu hawi mbali na wewe ukiwa nyumbani haupo pia atamani urudi ili awe karibu na wewe lakini kuna wanawake atamani mumee achelewe kurudi akiingia alale tu kutokana nani ni faan ghaliva ana maneno mabaya machafu mwenye kutukana sana mwenye kupiga sana ni kama kuna chuo maalumu amesomea matusi kuna chuo maalumu amesomea kupiga na kuna chuo maalumu amesomea kukasirika uzuri wa sura ni bashasha nitabasam tab, ni wala sio kupaka mafuta au kufanyaje ah, uzuri wa sura ni tabasam uso wenye kutabasamu wenye bashasha namna hii kwa hiyo mume atakiwa awe na tabia kama hizo asiwe na tabia mbaya za kukasirika kasirika za matusi chuki eh? wewe ukiwa kama mwanamume kumbuka mwenyezi mungu anataka ufanyeje anasema waashiruhuna bilmaruf kaeni na wanawake kwa wema kukaa na mwanamke kwa wema kumfanyia mambo mazuri sio kumfanyia mambo mabaya we kama mwanamume wa nyumba takiwa uwe na tabia nzuri ukae na mke wako kwa wema tusifuate tukakimbilia kwenye amri za kuoa tu fankihu mataba lakum minanisa mat arub amri hii tukaona kwamba hai, hai, haipo huyo aliokwambia fankihu ma taba lakum min alnisa mathna wathulatha waruba ndiye huyo huyo aliyekwambia waashiruhuna bilmaaruf kaeni na wanawake kwa wema ndio huyo huyo kwa hiyo zote ni amri unatakiwa uzifuate na kama mwanamke atakuwa anakosea hapo nyumbani si jambo la ajabu kullu bani banam haa wanaadamu wote wakosea na wakoseaji wazuri ni wale ambao waomba nini waomba msamaha na wanawake ni wakoseaji wazuri maana mara nyingi wanawake wakiwakosea waume zao wanaomba msamaha lakini wanaume kwanza sisi tuna tabia twajifanya hatukosei leo kama wanaume unawauliza hapa wewe ni mara ipi ya mwisho ambayo umemwomba msamaha mke wako kama kuna watu miamja basi pengine ni watu labda watano si fanyaatuseatme na ni mwongo kusema kwamba wanadamu wakosea nawakoseaji wazuri ni wale ambao wakikosea wajijua wakili makosa na wakatubia wakarudi lakini wanaume wengi wavimba vichwa kwa sababu ni msimamizi wa nyumba madai yao makubwa silaha yao kubwa basi hata akikosea sio kukosea ajiona kwamba hakosei kabisa kubwaaaka kumi na tano ishirini hujamkosea au kwa sababu wanyamaza wallahi mwenyezi mungu aaaz kila lakheri. tena sisi tena twakosea twakosea sana sana laerasanfanya watoto wa watu mpaka saya nyingine walia Mana vipi maanana lakini wao wakitukosea mara moja tu tayari wamerudi taariwamerudi natunaraaakiomarai anaraha kelikeli eh? akiomba radhi na nani na, na, na, na, na mkewe na sisi pia tunatakiwa tuwe waungwana tuwe watu wazuri tuwaombe radhi wake zetu kwa sababu twakosea tusifanya hatukosei maneno ya mtume bana hayaanguki wamayantiku anilhawa in huwa illa wahyun yuha kwa hiyo wanaume pia twakosea wa kwa hiyo tukikosea tuwaombe radhi wake zetu tusione kwamba ni kujiangusha au ni udhalili ndio watengeneza wallahi nenda kamwombe mtoto wa kike rathi umemkosea wamba mke wangu mi nimekukosea mtu mzima pia nakosea mmeteleza mwanawakike eza kwanza atashtuka aona yee kumuomba rathi kama ee ndo mwenye makosa naweza akalimwaga choze la huzuni na huruma lakini sasa tunataka kuombwa sisi tujamani mambo ni huku na huku mambo ni huku na huku kile ambacho wewe wataka wapenda ufanyiwe na mwinzio na wewe pia mfanyie kile kile na kile ambacho hupendi wewe kufanyiwa na mwinzio wewe pia usimfanyie la ynu ukm at yiba lahihi ma yuibu linafsi tutafika tukifuata hadithi hii la yuminu ahadukum hatta yuhiba liakhihi ma yuhibu linafsi li li hawi mumini wa kweli mmoja wenu mpaka ampendelee ndugu yake kile ambacho akipenda yeye kama wewe wapenda kuombwa radhi na wewe pia muombe mwinzako radhi ukimkosea mbona wataka uombwe radhi wewe tuna sote ni wanadamu twakoseana mambo ni huku na huku eh? kwa hiyo ukiombwa radhi na wewe omba radhi ukitaka usamehewe na wewe taka kusamehe lakini sisi tuna matatizo wanaume watu wa elmunafs mambo ya wa psykoloji wasema mtu yoyote ambaye amefanya kosa na akakiri kwamba lile ni kosa kweli lakini akakataa kuomba radhi ajua kwamba hili ni kosa akakataa kuomba radhi basi mtuhuu kidogo kuna mshkeli katika akili yake mimi nawaonga mkono na miguu kabisa kwamba ni kweli wewe umefanya makosa nawajua hili ni kosa nimemkosea mwenzangu alafu hutaki kufanyaje tukienda namna hii kweli wa utamu, utamu hi l lakini tukiomba na radhi utamu wa ndoa utapatikana na wewe hasa mwanamume ndio uwe wa kwanza maana wewe ndio msimamizi wa nyumba mambo yote wafunza yule mkea akikuona wewe wamuomba radhi basi akikosea kidogo tayari ashakuja kukuomba msamaha lakini cha kusikitisha ni kwamba yote haya sisi hatuyafanyi na haya yanajenga nyumba kama unavyoona raha radhi kweli kweli. mke kwelikweli mke wako hata nje huko umegombana na mwenzako vurugu kwelikweli kweli. basi baadaye mwenzako akazunguka akaja aae nimekuja ndugu yangu mimi ni mwanadamu nakosea nakuomba ndugu yangu nakuomba sana unisamehe naomba unisamehe je unajisikiaje mtu amekuja radhi unajisikiaje wallahi najiskiajwajiskia raha wajisikia raha kwa hiyo kwa nini hutaki kumpa mke wako raha kwa kumwomba radhi hata kama hutoomba ile ya mubashara basi hata ukiomba kiutu huzima kwamba huyu ah, nsha kumwambia hivihivi siwezi mwanamdogo mzima huyu basi ayaendaaeka ale kitandani danulia kitu chochote kile dahaaawateaa abagia na shilingi elfu kumi ndivyoiio kwa hiyo jamani lazima tuombe radhi wake zetu wewe ukiwa ni baba mwenye nyumba lazima uwe na mambo kama hayo saabuni wakosea na hadithi hii imetuwekea wazi alafu vile, vile huyo mke unayekaa naye wewe baba mwenye nyumba atakaueliwa kwamba hutopata kwa mke wako kila unachokitaka hutopata kwa mke wako kila unachokipenda yeye ni mwanadamu hakukamilika na vile vile mkeo hatupata kwako kila anachokitaka wala hatupata kwako kila anachokipenda ukasema mimi yule kila apendacho apata apatap wewe ni mwongo aliyekamilika ni mungu peke yake kwa hiyo lazima hayo uyajue alafu kuna jambo jingine ambalo wanaume tunalo jambo gani kathratulaum kuwalaumu sana wanawake utamwona mwanamume amekuwa ni lawam ni, yani ni mtu wa kulaumu kweli, kweli jambo kidogo kamlaumu mtotowawatu mtoto wawatu watu. Mtoto umemwoa ni mdogo hajui lolote wewe unakwenda kumlaumu na kutaka kumtia adabu kwako tutazungumzia vizuri katika kipindi kijacho kwa hapa tatia nanga alaikum umema mwanamdogo atajifuaaaba