bsmillahi rahmani rrahim alhamdulilahi rabi lalamin wasalatu wasalamu ala sayidi alambiyai walmursalin wla wa alihi wasahbihi ajmain wabad mpendwa mtazamaji waafrika tv assalamu alaikum warahmat llahi wabarakatuh karib tena katika kipindi chetu kinachohusiana na mambo ya ndoa katika kipindi kilichopita tumezungumzia jambo linalohusiana na bwana mmoja ambaye kaenda kushtaki kwa shekhe kuhusiana na tabia za mke wake kwamba mke wake amebadilika kwa hiyo kashtaki hayo ambayo ameyashtakia baadaye shekhe naye akamuuliza maswali kamuuliza maswali mengi baada ya kumaliza kumuuliza maswali sasa akatoa ufafanuzi wa kumfahamisha ni kwa nini mke wake amebadilika jambo la kwanza kabisa shekhe alimuuliza huyu bwana je unaporudi kazini unapoingia nyumbani kwako unamsalimia mke wako hili ni swali la kwanza ambalo aliliuliza shekhe huyu bwana akajibu kwamba baadhi ya nyakati namsalimia lakini wakati mwingine simsalimii shekhe akatoa maelezo kuhusiana na umuhimu wa salamu na jinsi gani salamu inavyotakikana kwa wanandoa akampa hadithi ya mtume muhammad pale aliposema mtume kwamba ld ausa nabiyu w idha laqi rajulu akhah an yusalim alih w idha halat binhma shajaraة au jidar falysalim alih rawah abu daud mtumi w ameusia kwamba mtu akikutana na ndogo yake anatakiwa ampe salamu amsalimie mke ni ndugu yako ukhtuka fi lislam ni nduguyo katika uislamu kwa hiyo inatakiwa umsalimie lakini huyu bwana asema likuwa baadhi ya nyakati nasalimia baadhi ya nyakati sisalimii sasa mtume saalasa sema tena umuhimu wa salamu ulivyo ni kwamba hata kama Uli, mlisalimiana alafu ukapatikana kizuizi chochote kile mkaa hamuonani mkaja mkaonana tena msalimiane kikipatikana kizuizi labda ngao ngao tena mkapita hivi mkaonana inatakiwa msalimiane hivi ndivyo uislamu ulivyo lakini cha kushangaza ni kwamba mtu anakaa masaa saba masaa kumi mpaka moja. mtu anatoka asubuhi nyumbani tena kwa wanawake wengine eza akaachwa aka pale nyumbani na mkewe amelala mume katoka alfajiri lakini cha kusikitisha mume anarudi hata salamu hana usipotoa salamu kwa mkeo ina maana kwamba wewe unataka mke wako awe na tabia mbaya kwako labda akiwa ee ana tabia mbaya na wewe una tabia mbaya lakini mwanamke hasa wakiislamu aliyefunzwa kapata eh? malezi ya kiislamu kwamba mume wangu akirudi kazini yakiingia atanisalimia na ilivyo yule anaeingia ndani ndo anayesalimia sio yule ndani ndio amsalimia unaingia, unaingia unaingia pale una alaikum ul aekua lakini leo ni maajabu wanaume wakiingia majumbani jambo la kwanza kabisa ni kuulizia mambo mengine kwa hiyo mwanamume wakikweli kweli baba mwenye nyumba mcha mungu mtu mwenye busara akiingia nyumbani anatoa salamu na ndio ungwana salamu ina mambo mengi Oki, mkitaka mpendane pia ni salamu watu wengi wanadanganyika wanaona kwamba mtu kuwa na mahela kumpa mke hela chakula anachotaka gari na nini basi vile ndio vitakavyomfanya yeye apendwe naulemke hapana esa ala ifanyi mtu akupende atakupenda mtu mapenzi feki muzaiafu ale lakini sio yale ya moyoni moyoni mapenzi ya moyoni anatokana natabia utakayomfanyia mwenzio nai ametuekea wazi mmeaaa saamu katika faida zake kwanza unapata hawabu alafu vilevile inaonyesha ile hali kwamba unamweshimu mke wako mtu ambaye huna heshima naye humjali huwezi ukampa salamu nampita tu kaio na kitaka walakinisnauaau niwaambie kitu ambacho nyinyi mkikifanya mtapendana mtume akaombewa na masahaba ni kipi hicho twambie afshu salama bainakum itangazeni salamu kati yenu msalimiane na tumetoa satangaze saamuateu saauafa amtu anaesalimia watu anampenda na siekua na salamu watu hawampendi hasalimii watu ule. hana adabu si mtu mzuri hata salamu hana na mara nyingi mtu mbaya salamu hana ndio maana kule katika nani sehemu za pwani kule mtu kama ni mbaya usiku mmekutana hivi basi salamu takua nle usiku ukiskia usikususkueatuwbayau kwahiyo salamu ni kitu muhimu na salamu inateremsha baraka ukitaka nyumba yako ipatika ipate baraka eh? basi lete kitu nini lete salamu pale nyumbani unaingia nyumbani unatoa salamu baraka inapatikana nyumbani sasa ni vizuri zaidi kama utakutanisha na vitu vifuataoatuanigaaaasaenaanaata hababu awaa kabla atengeneza kitu chochote tabaaiwajihi ahika sadaka tabasamu lako mbele ya uso wa ndugu yako ni swadaka unatoa tabasam na tabasam ni sirsir ha? halalin uchai a halai wewehatakama unatembea barabarani ukakutana na mwinzako humjui ndio mara ya kwanza kumwona lakini anakuja basi mwenyewe umerogwa na lile tabasamu hoteli zinazojaa watu sana sehemu za huduma ambazo zapendwa sana zile ambazo wale wahudumu wake ni watu wa tabasamu maana mwana kufanyia tabasamu kama ulionana ule naye miaka kumi iliyopita kumbe hamjaunane hata siku moja lakini ile tabasamu inakufanya wewe kwa kama ulikuwa watakaunywe soda moja basi na waongezana ju na maziwa ya mtindi hapo hapo juu kwa sababu ile tabasamu nkufanya ni upapende pale mahala o unaingia nyumbani kwako unakutana na nakutana wako natoka kazini tabasamu imetangulia na tabasaimetangulia alau oao napiaa kuna jambo aliulizwa huyu huu a ambo anio ooeana mkono hili jambo aliulizwa akaambiwa ni mara ipi ya mwisho ambayo wewe ulimpa mkono mke wako huyu bwana akasema nitoka tulipokuwa nani Nito, nitoka tulipokuwa tumeposana maktubaini ndio nilipompa mkono lakini mpaka leo sijampa mkono wengine wangejibu nitoka siku niliyomwoa nikampa mkono basi na hii ndo wenaotakiwa kwa sababu mtu kabla hujamwoa muoa we enda kumpa mkono nini wanini eh? sahiyo kwa hiyo hapa nakusudia ni kwamba ni toka tulipoawana ndio nimempa mkono mimi lakini mpaka leo sijampa mkono anapoteza nini mtu huyu anapoteza pia upendo upendo sana hauletw na pesa ni vitendo hamtu watosheleza watu kwa nanii kwa pesa zenu watu mtawatosheleza na kuwafanya wae karibu na nyinyi kwa tabia zenu tabia nzuri ni silaha angalia mtume sallam, anasema nini kuhusiana na kutoa mkono mtume anasema walkad bayana nabiyu s w annahu ma min muslimain ltakaya fatasafaha ila tasakatat dhunubuhuma bainahuma hakuna waislamu wawili ambao watakutana wakapeana mikono ila vile vile vijidhambi vyao vidogo vidogo vile vya ya mkono kule kuna nasema, tahadu tahabu yani pianeni zawadi mtapendana na pianani mikono mifundo itaondoka katika nyoo zenu sasa vitu vyote hivyo umevikusanya tabasam sihiru halali ipo hiyo salamu ipo umempa na mke wako mkono viji dhambi vile vinaanguka anguka mifundo inaondoka kila siku ukiingia unakuwa ni mke wako kama usiku wa jana basi anaingia nyumbani ukiingiaunakua lakini pia tusisahau na adhkari ambazo tumepewa ahkari ambazo tumefundishwa kwamba mtu ukiingia nyumbani tanguliza mguu wa kulia alafu useme bismlahi eh? bismlahi waa bismlah hrajtu na kuendelea adhkari hizi za kuingia ndani mtu anapotembea u anafuatwa na mashitani sasa unapofika nyumbani pale ukasoma bismillah mashaitani wanarudi na ukiingia ndani kama nakua na mashetani mle ndani ukitaka kula ukisema bismla mashaitani nao hawali wanakula na anaua yule ambaye mae asom anakula na mashaitani kwa hiyo unaposoma bismlahawasmapanau ume ume wa hakusoma dua ya kuingilia nyumbani salamu hakutoa mkono hakumpa mkewe tabasa hakuna ebu fikiria unachokijenga hapo nini ni mke kuwa mjeuri au ni mke kuwa safi ya kupende maana shetani kazi yake ni kuharibu sio kutengeneza blis kaweka kiti ki, ki, ki, ki, chake baharini huko kazi kila kila kukicha ni tu wakafanyeje wakafanye kazi ya watu wa wale yao nimefanya hivi ake iaaaomashetaniaudisa ripotiaoila hapa umefanya vizuri lakini kaa hapa kila mmoja atakwenda ataambiwa hapa lakini yule sema mimi nimemganda mtu na mumewe mpaka wamegombana na wakaachana basi amwambia kaa hapa karibu anapata nani kubwa sana kwa sababu kafanya jambo la maana sana maana shetani anataka nyinyi mvurugane msiende vizuri lakini kama tutayatumia haya tutaua ndege wawili kwa jiwe moja tupate mapumziko mafupi insha allah tukirudi tutaendelea