بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله الذي من علينا بنعمة الإسلام وأوجب علينا تعلم ما نحتاجه من الأحكام والصلاة والسلام على سيد الأنام وعلى آله وصحبه البرارة الكرام وبعد مبندوى متسماجي وأفريكا تيفي السلام عليكم ورحمة الله وبركاته نعم karibu tena katika kipindi chetu ambacho kinahusiana na mambo ya ndoa leo katika mambo ya ndoa tutazungumzia swala la mume kwamba ni neema mume ni neema kwa hiyo neema hii mtu anatakiwa mwanamke aitunze hii neema mtu anapopewa neema anatakiwa aitunze na kuitunza ile neema ndio kushukuru kwenyewe kitunze kidumu ndugu yangu mume wako ni neema mtunze wapo wangapi kama wewe au wazuri zaidi yako wewe wacha mungu zaidi yako wewe lakini neema ya mume hawajaipata neema hii amekupa wewe lakini cha kushangaza na ni kawaida ya mwanadamu anapopata neema akiwa na neema haioni neema ile mpaka imtoke naam atasema maneno mengi mume mume gani bwana ukiniacha leo kesho naolewa subutu muongo uolewe na mume ni neema kuna watu wanaitwa alanusa ani mwanamke ambaye amekaa muda mrefu hajaolewa hajaolewa watu wanapata matatizo kwa sababu anakula anashiba kuna vitu vyatakiwa vitoke atakwenda vitua wapi mtu anataka aitwe mama kama wenzake wanavyoitwa mama lakini mtoto atampata wapi atakuzuka tu hivi hivi na kama atapata mtoto bila ya mume tutashangaa na tutamuuliza na pia tutamchukia maana tutasema huyu ni mzinzi huyu ni mzinifu huyu kwa kwaiyo akaa amomba kila unachotaka waagiza tu mume wangu niletee soda mume wangu niletee kadha lakini mwenzako akilala kitandani anafikiria kodi ya nyumba ataipata wapi anafikiria mimi ndio unazeeka hivi mtoto akuja nisaidia mimi nitampata wapi ni nani mtu ni mwanawe baba He? mtu ni mwanawe mtu chake leo dunia ilivyoharibika mtu hata huyo mwanao pia yawa matatizo je mwanao mwenzio we mungu amekupa neema umepata mume na watoto ukapata umekaa nyumbani walitiwa nyumbani bado neema hii huishukuru unataka kuikufuru mwanamke unataka nini mume ni neema. mume ni ni neema neema lakini huioni mpaka ikutoke na ukitaka kujua mume ni neema waulize marafiki zako ambao hawana waume tabu anayoipata mtu anafikiria kuhusiana na maswala ya mume mpaka wengine wanapata bp He, anafanya mambo ya ajabu lakini wewe alhamdulillahi kwa hiyo neema jamani huwa inatunzwa na inashukuriwa unamshukuru yule ambaye amekupa neema kwa kufanya matendo mazuri matendo mazuri ya kuishukuru neema ya mume nkufanyaje ni, ni kumtwie mume na kumsikiliza mume na kumfanyia mambo mazuri mume hivi ndivyo inavyotakiwa mambo mazuri tena lawafilan kwa maneno na vitendo na katika mambo mazuri ambayo unatakiwa umfanyie mume wako ni yapi mweshimu mume wako kwanza kabisa mweshimu mume wako ujue kwamba huyo ni mume wangu atakiwa aeshimiwe alafu pia katika mambo mazuri ambayo itakua umeishukuru nema kwa kuyafanya hayo na pia utapata ule utamwandoa maana mume utamkamata kwa kumfanyia mambo hayo jambo la kumpokea mume mpokee mume wako anapotoka wapi anapotoka kazini au anapotoka safarini mpokee mumeo na mpokee mumeo anapotoka safari na haswa niambalo lina lina takarar alinajurudia mara kwa mara ni kumpokea mumeo anapotoka kazini leo hii inashangaza wanawake ambao twaambiwa wamefundwa wakapewa na makungwi lakini ndio watu wa kwanza kuto kuyafanya mambo haya na ukimwona mke alifanya jambo kama hili kukupokea nini mara nyingi anafanya ana kitu wataka kwako ataka laptop, ataka simu ya jujuu ataka viatu vya jujuu ataka simu ya ghali ndio sio kama namfanyia mume mume mume mume wangu wangu wangu wangu natakiwa nimfanyie hivi nimuenzi tamu ndo mwanamke amekaa anaangalia tamilia mume anagonga ngongono ngongo mwanamke anamwambia wee jamila kamfungulie baba yako mlango ah, anayetakiwa kumfungulia mlango mume ni jamila au ni wewe mama jamila ni wewe mama jamila mpokee mumeo alichokuwa nacho mkononi kama ni pakacha ya maembe kama ni kikapu cha kunde kama ni kalamu kama ni daftari unampokea tena na uso wenye tabasamu mpokee mumeo na uso ambao una tabasam uso ambao una bashasha na yeye naye anaingia na, na uso wenye bashasha wenye tabassam kwa hiyo mnakutana pale mambo yanakuwa ni mazuri unampokea mumeo wako na uso wenye tabassam pale mlangoni kuna mengi ya kuyafanya we na mumeo utambusu mumeo yeye naye atakubusu mumeo naam kwa hiyo una una nani unapata upendo pale pale mlangoni na yeye pia unampa furaha kwamba wangu kaja kunipokea ananithamini unamuingiza ndani ukimuingiza ndani kabla ya kukaa wewe kwa mgoje ya ye mumeo lakini weweaoje iiwklwakishafungua mlango nini akishaingia ndani basi basiwakwanza we, kukaa wesi mda wote huko ndani apa umekaa mumeo atoka kwenye kizaazaa huko kwa hiyo wamkaribisha kaa wamfuta jasho shati lile wamvua wampa juisi arudishe nguvu ambazo alizipoteza alipokuwa nje na unamwombea dua allahu yusalimk eh? mwenyezi mungu akuondolee matatizo mwenyezi mungu yani ajisikie kwamba alipokuwa kazini ni tofauti na alivyo nyumbani ani nyumbani ajue kwamba sasa niko nyumbani kwangu na akiwa kazini ajue huko ni kazini lakini leo wanawake walivyo mke akiingia ndani hajui yeye yuko kazini wala yuko kwake yote hayo ni sawa tu haitakiwi namna hii ndio maana waume wa, wa, wa wengine akiteleza kidogo tu huko huko nje na shangingi mwanamke mpaka kwa sababu hukonakishanasanganaiaaaesababu jasho wala hana jasho kwa shangingi apewa pole wala hajaumia shangingi nakwa laini kama bamia lakini mke wa mtu anakuwa ni mkali akiguswa na mumeo pia hivi amemtolea macho kama anataka kumtimea mate kwa hiyo mpokee mumeo kupokewa raha sio karaha kupokewa ni raha angalia watu una, wanaposafiri au we unaposafiri inzako wakati wa kurudi winzako wamekuja watu wanawapokea au amekuja ame mtu kumpokea lakini hakuna hata mtu mmoja anekuja kupokea wajiskia anayepata raha ni yule anayepokewa au ni niule ambaye hapokew hapo ni mpokee mumeo anaporudi kazini kilicho mkononi umpokee kama ni kadamo kama nini eh, umvue umfute jasho eh, umwekee chakula hapo naam ao nyingine kumtoa mume taudia wu. kumtoa mume ni jambo ambalo linatakikana kwa mwanamke amtoe mume wake anapoenda kazini mtoe mume wako umsindikize mpaka apande gari kama huwezi basi mtoe mpaka mlangoni mtoe mpaka mlangoni ukishafika mlangoni pale ma nkumshumu utamshumu utamuombea dua msidikize kwa sababu gani leo yule unaweza ukamtoa akaenda zake kwa miguu yake lakini akarudi akawa amebebwa e, hata kauli ya mwisho kuipata maana kuna wanawake mume nda kazini yeye yeah, ametoka aagwa akiwa kitandani na mume wake haya mke wangu tutaonana mumeo aondoka baada ya kumwaga wewe umelala ndoajinyosha tena tutaona mkewa vipi wewe mtoe mumeo angalia wa wachina wachina ni watu wala wana dini ya kiislamu wajapani wajapani hao wajapani wale mtu mwanamke wa kijapani amtoa mumee tena soee peke yake awachukua na watoto wake wanamtoa mume wanaenda naye mpaka anapanda gari anapanda gari basi anbha mmeenda zake Sasa wewe mwanamke wa kiislamu kwa nini walala mpaka mume aondoka ndio ajinyosha mwagana wakati w wakati wewe inavyotakiwa uwe ni wakwanza kuamka na ni mwisho kulala habari ndio hiyo uwe ni wa kwanza kuamka wa mwisho kul lani wewe waamka mbele kuliko mumeo na mumeo atakiwa achelewe kuamka maana ili umwandalie wewe vitu mwandalie vitu ambavyo vitamfanya yeye akitoka sio amesahau kitu chingine nyumbani Aa, wewe natakiwa ufanye hivyo kwa hiyo mtoe mume wako umwombee na dua mume wangu unaenda salama urudi salama na usiache kumwambia maneno yafuatayo usiache kumwambia maneno yafuatayo kwamba mume wangu unakwenda kufanya kazi sisi na wanao hapa twataka utuletee rizki ya halali usituletee rizki ya haramu kwa sababu gani sisi tunaweza kuvumilia njaa lakini kuvumilia moto hatuwezi kwa hiyo tuletee riski ya halali ustuletee riski ya haramu kuvumilia njaa tunaweza tunaweza tukakaa mpaka jioni mpaka kesho tukalana, jas, mweta, lakini moto kumilia, hata moja Sasa ikiwa umelala maneno tukalaa nanjsndkiwawulala huna mda wakumwambia kwa hiyo amka mapema umwamshe mumeo umwandalie vitu vya kwenda kazini alafu msindikize na umwombee na dua tupate mapumziko mafupi baada ya hapo taendelea na kipindi chetu chetush