بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله الذي من علينا بنعمة الإسلام وأوجب علينا تعلم ما نحتاجه من الأحكام والصلاة والسلام على سيد الأنام وعلى آله وصحبه البرارات الكرام وبعد مبيندوا متزماجي وأفريكا تيفي asalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh naam leo bado tupo katika vipindi vyetu vile, vile ambavyo vinahusiana na mambo ya ndoa maudhui yetu ya leo inasema zaujatuka ludu bmal zaujatuka la tukadaru bimali mkeo huwezi ukamkadiria ukampa tathmini kwamba thamani yake ni hii ukamkadiria kwa kiwango fulani cha mali kwamba huyu jinsi alivyo thamani yake labda weza kuwa nikilipa kiasi fulani basi itakuwa nishamnunua na kila kitu basi lakini la nakila bimali jinsi mke wako anavyokufanyia mambo mengi mambo mazuri anavyokusaidia nyumbani kwako wallahi la hata utoe ni mambo mengi ambayo anakufanyia mke wako amsaiduk mara ngapi anakusaidia ni mara nyingi mno mke wako anakupikia chakula anakupikia anakukarangizia maana kuna kukarangiza kuna kupika unaenda kazini unarudi nyumbani unakuta chakula tayari kama ingekuwa chakula bado ungepata shida tena ya kuingia jikoni uoshe vyomboi kwa hiyo huyu ni mtu akumthamini sana yaani lengo langu hasa na madhumuni yangu ya kuleta maudhuhii ni kwamba mthamini mke wako mke lazima umthamini usiache kumthamini mke wako kwa sababu gani mke akupikia wewe akushughulikia labda mke ambaye hana mafunzo hakufunzwa kwamba mume ni nani na anatakiwa afanyiwe nini kwa hiyo mke anakupikia chakula kizuri unakula wewe mpaka wanasema niongeze yeah? anakuongeza lakini hapo hapo cha kushangaza hatuna shukurani shukurani hatuna wake wanavyotupikia lakini shukurani hatuna alafu vile mke wako anakufulia nguo zako mke anakufulia nguo zako haina haja ya kupeleka kwa nani kwa dobi aai na mke kweli hasa ni yule ambaye hataki nguo za mumewe znde kwa dobi ni yule ambaye nguo za mumewe azifuayee mwenyewe kama kuna iktilafu yoyote kuna tatizo lolote kwenye nguo basi yeye aibuili aiyo na yee lakini kuna wanawake natakkufua nguo wake hautaki ufanye jambo lolote yee atakakula tu na hayo mambo mengine mfulie mumeo kuna thawabu nyingi unapomfulia mume wako una anha alikuwa akifanya kazi za nyumbani yumbae mwenyewe meingia upande wa kinamama kidogau mpaka sk akaambiwa na mumewe ende akamwambie mtume mbayo ni baba ake ampatie kija kazi na alikwenda hakupata kija kazi mtume alikuja ka nyumbani akaambiwa haya ntakayoambia ni bora zaidi kuliko kija kazi mtumwa yani nani mfanyakazi yapi aliambiwa kabla ya kulala kitaka kulala someni maneno yafuatayo semeni hivi subhanllah mara 3ahnatatu alhamdulilah mara 3antat allahu akbar mara 3ahi nann ni bora zaidi kuliko mfanyakazi kwa hiyo fatima aliendelea kufanya kazi kumsaidia mume wake na kumhudumia mumewake lakini wake wa leo kutwa ataka amekaa tu ndio raha yake hapana unakosa mengi kwa hiyo mwanamke anamsaidia mumewe kama hivyo kumfulia nguo anafua nguo na jengine nalo tarbiatulauladi watoto wanatulelea watoto mtoto yule tokea ni mdogo au ab anaipata mama tokea kwenye tumbo huko mpaka mtoto amezaliwa mama anavyopata shida kumlea mtoto muda muda mrefu mrefu mama yuko, yuko pamoja na mtoto Alafu angalia la kushangaza jambo la kushangaza ni kwamba yule mtoto anayezaliwa kama mama anaitwa khairia mtoto haitwi hasan bin khairia ataitwa hasan bin khalid lakini angalia mama anavyoshika mtoto venyesi vyote vinamwangukia yee na wala hamtupi mtoto namna hii lakini angalia baba akipewa mtoto basi ule mtoto akitoakoo kidogo cha aoowako ee si mtoto, mtoto, yani mtoto wake tena hataki kutiwa le akini anaestahii kutiwa yote anayavumilia anakulelea watoto wako mtoto anaumwa saa nyingine usiku baba anakoroma mama tasharu anakesha mama atamwimbia mtoto nyimbo hizi na zile mari eh? jani marijani yangu senguse nalea mwanangu nalea kikoro jongwe jongwe jongwe sururu ya, dada, ya, dada, ya. yani baba akoroma mama ni usiku kucha tashar ana kesha baadaye mpaka labda mama kazidiwa kweli, kweli tena amwamsha baba kwe, kwa kwa adabu zo angalau amsaidie na baba hata hamsaidii mwenzake mpaka ajifanya kama hamnazo paka aguswe namnaindoda lakini mtu kama huyu pia mtu wema wote huo unaofanywa nni wala hana habari kabisa baba ndo anapoleta tabia mbaya anapomfanyia mambo ya ajabu anapokuja saa saba za usiku anapomfanyia mambo ya kero ya kero lakini watoto wa watu wanafumilia jamani waashiruhunna bilmarufu kaeni na wanawake kwa wema ili tupate utamu wa ndoa tukae nao hawa kwa wema tutapata mengi kutoka kwao kina dada hawa, kina mama kwa hiyo mke wako bwana thamani yake ni kubwa huwezi ukapiga uka, uka, uka thamani yoyote bei yoyote ile sijui ukasema huyu mi nikimpa kiasi fulani basi mambo yote basi mambote nfn na swasi ndio ambao wanatuuguza tunapoumwa na mtu mpaka ule ugonjwa ukajaona unatakhafifu mkeo akiwa pamizoni mwako He? mambo mangapi wanayafanya mambo ambayo mama kwa wakati huu hawezi kuyafanya wala mdogo wako wala nani ni mwanamke kama la samahala, mungu na ma- ma- magonjwa kwamba kila kitu ni yapu-apo. mke ndio mambo yote mke ndio mambo yote lakini wanaume tulivyokuwa na maajabu ndio hao hao tunawafanyia mambo ya ajabu mtu akampiga mke vichwa akampiga matekee akamtukana na hakuna mambo ambayo mwanamke yanamuudhi na hayasahau katika maisha yake hata akikwambia nimekusamehe ni ile kwamba nimekusamehe lakini sitosahau sahau liko hapa rohnia kumpiga na kumtukana mwanamke unapomtukana mwanamke unapompiga haya mambo hayatoki katika moyo wake hata akikwambia nimekusamehe ni mambo ambayo ni vigumu sana kutoka tuwe na tahadhari sana na mambo hayo kwa hiyo wanawake mambooaaaau pia tusiwafanyie mambo mabaya tukiwapiga wewe ni mwanadamu na nayeye tu hospitali hakuna mtu mwingine ndo ndo naye na hapo hujiwezi lakini kina mama naomba msitufanyie jamani tulipokosea tusameheni msije mkatufanyie hivyo twakosea ni binadamu sisi eh? wewe wampiga mke usiku wampiga mtoto labda umemuumiza alafu usikuwauondalskae me... kimepadam... ya ya ya yani vizuri lakini kina mama jamani chonde chonde msitufanyie hivyo jamani nasema kwa niaba ya wanaumi wenzangu msitufanyie hivyo tuone ni huruma eh? tuone ni huruma kwa hiyo mwanamke bwana thamani yake ni kubwa kwako anakufanyia mambo mengi kwa hiyo sisi mahala tunapodekea ni kwa wake zetu wenda ukajibwaga tu pale kama umejibwaga kwenye godoro habu umemlalia mtoto hebu ni watubnan ni ni mba nikune mpaka la koroma lalala kabisa lakini shukrani na sisi hatuna kwa wake zetu madha turidu ya shekh mambo tunayofanyiwa na wake zetu tananutaauanandkatakumwambia mke wangu asanti mwenyezimungu wakulipa kila lakheri mwenyezimug akupe nguvuepikia chakula zaidi hata kumwombea dua hatuombi ndo shukurani zetu hizo kwa hiyo jamani shukurani zetu sana zinazoonekana sisi kwa wake zetu ni nini ni kulaumu sana baada ya kumshukuru mke kwa mambo aliyokufanyia labda akakosea siku moja kidogo tu ameongeza chumvi kidogo tu katika chakula angalia nani mvua ya maneno mabaya yatakayotoka hapo we nini bwana Yo, kwenu kwenu ulikuwa jikoni bwana ukufunzwa vizuri kwa nini mkate mkate na siku siku zote mwanamke huyu huyu ndiye anayepika mtu akala mpaka kidole lakini kajokae amwanaume wanamna hii ana tabia mbaya hiyo ni tabia mbaya dada angu ambaye na mume wahivi mi nakwambia fanya subira huu ni mtihani usimkimbie utampeleka wapi yaduka minka walaukanat shallaa anfuka minka walaukanaladhan pua yako ni yako hatakama nainamakamasi utaikata eh? mkono wako ni wako hata kama ara utafanyaje utaukata eh, kanae hivyo, hivyo hivyo fanya subira kwa hiyo shukurani zetu kwa yote haya tunaofanyia wanawake zetu wengi wetu ni kufanyaje katrau laum kulaumu sana anakdu fitaam kutia hila katika chakula fi taam kutia hila katika chakula siku zote chakula kizuri lakini kazi yetu se kutia hila amekosea siku moja tu hii ni tabia mbaya tusiifanye hebu tupate mapumziko mafupe inshaallah alafu tutaendelea na kipindi chetu