بسم الله الرحمن الرحيم. ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه. ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا. من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له. واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له. واشهد ان محمدا عبده ورسوله. صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن تبعهم باحسان الى يوم الدين وبعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها فان كل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار رب اشرح لي صدري wysir li amri whlulqdata min lisani yfqahu qauli wapendwa watazamaji wa afrika tv assalamu alikum warahmat llahi wabarakatuh wasada allah auqatakum bilair nam karibuni tena katika kipindi chetu kinachohusiana na mambo ya ndoa leo tunaendelea kwa kuanza na swali lifuatalo kaifa tuhaqiqu halawata zujiya kefa tuhakiqu halawata zaujia utahakikisha vipi utathibitisha vipi utamu wa ndoa ndoa utamu wake utauthibitisha vipi utaupata vipi kwa sababu yako mambo ambayo ukiwa nayo ukiyafanya basi ule utamu wa ndoa utaupata utakuwa na uhakika nao aii nlasila lati ysluha kathiru min nas maswali kama haya ni miongoni mwa maswali mengi sana ambayo wanayauliza watu wanandoa wanauliza maswali kama haya yani kaifa yuhaqiquna saadata fi buyutihim vipi watahakikisha vipi watathibitisha vipi watapata furaha utamu katika nyumba zao watapata vipi kutulizana katika nyumba zao katika ndoa zao wa limadha yafshaluna fi tahqiqi hana alusra wa stikrariha na nini wanafeli kwa nini wanafeli katika kuhakikisha hii raha ya familia na utulivu wake haya ni maswali ambayo yanataka majibu na insha allah majibu tutayapata kupitia kipindi chetu hiki usibanduke hapo ulipo fuatilia kipindi hiki utayapata majibu yake hapana shaka kwamba jukumu la kuhakikisha utamu au furaha ya ndoa takau ala azaujaini maa jambo hili linapatikana kwa watu wawili mke na mume yaani hakuna shaka kabisa kama mtu anataka apate utamu wa ndoa apate furaha ya ndoa haiwezi ikatoka nje ila inapatikana kwa hawa watu wenyewe ambao wameoana ambao ni mke mkena aaapanabudi kupatikana mahaba katiaani lazima kwanza haawatu wapendane eh, mapenzi ya kweli kweli na ninapozungumzia mapenzi kweli kwelikweli walaisa lmaksudu bilmahaba ika uuru lahwa aldhi yaltahibu fajat ua yntaf ninapozungumzia yani mapenzi sio makusudi yangu ni yale mapenzi ambayo yenye hisia kali ambayo yanavumburuka mara moja na kuzimika mara moja ani kama vile nguvu ya soda yani mtu anampenda mwenzake mara moja tu mara mara moja mapenzi yamekwisha hapana yamekishaapanawinm huwa daika tawafuu arohiyu walihsas alatifi anabil lakini nachokusudia mapenzi inayokusudia hapa ni yale mapenzi yani kule kupatana kwa roho kuelewana kwa roho zikawa zimeshikamana na zile hisia za kimapenzi hisia za upendo ambazo ni tukufu ambazo ni nzuri na vile vile nyumba nzuri nyumba yenye raha nyumba yenye furaha la yaifu la lmahabati haisimami au haijengwi kwa mapenzi tu peke yake ikawa mwapendana tu ikawa mambo yamekwisha bal la buda an tatbaaha ruhu tasamuhi baina zaujaini bali hapana budi kufuatiwa na roho ya kusameheana kati ya mume na mke mapenzi yapo hayo yenyewe mapenzi hayatoshi lakini mapenzi yanataka vile vile yafanyeje mapenzi yafuatiwe na roho ya kusameheana yani muwe mnapendana mnasameheana kwa sababu nyinyi ni watu nyote mnakosea kwa hiyo kama mwapendana basi muwe mwasameheana mkifanya hivyo basi ile roho ya mahaba itakuwa ipo ya kweli, kweli na mapenzi yatakuwa ni yakikwelikweli wadhalika la yataata ila bitabaduli usidani na jambo hili halipatikani ila kwa kubadilishana husnu dhanni dhana nzuri yaani kila mmoja awe anamdhania mwenzake vizuri kama mtakaa sehemu moja mke na mume lakini dhana zenu ni mbaya mnadhaniana vibaya kila mmoja anamfikiria mwenzake vibaya basi mapenzi haya hayatokuwa mapenzi na hayatodumu wthiatu baina tarafain na vile vile kuaminiana inatakiwa pia mwaminiane ndio mapenzi yatakuwa ni mazuri na raha pia ya ndoa itapatikana mwaminiane mdhaniane vizuri na pia mwaminiane hal kadhalika mtu anatakiwa afahamu kwamba kuna vitu ambavyo vinavunja nyumba viko vitu ambavyo yahdimu lbuyut viko vitu ambavyo vinabomoa nyumba E, kwa mfano lisanu lisanulahia ulimi mrefu ulimi mrefu nao unavunja nyumba wakati mkiwa mnapendana mnadhaniana vizuri kila mmoja anaimani na, na mwezake na pia ndimi zisiwe ndefu ziwe fupi ndimi zikiwa ndefu basi pia huku kuwa ulimi ni mrefu yani maneno mengi vile vile linavunja ndoa jambo hili au tobo had, au tabia kali mtu kuwa na tabia mbaya mtu asiwe na tabia mbaya mtu akiwa na tabia mbaya ulimi mbaya basi vitu hivi haraka sana vinaenda kubomoa nyumba ambayo mmeijenga kwa sababu ulimi ukiwa ni mrefu utaleta ugomvi hapo nyumbani hamtoelewana kwa hiyo na vile vile kukikosekana pia ikhlas ulimi mrefu alafu ilasi haipo inatakiwa ilasi pia mnapopendana mnapofanyiana mambo yenu basi mfanyiane kwa ajili ya allah jala waala msifanye tu wamba kama ile kawaida tu mambo mkiwa na pia vile vile ni kitu ambacho kitawaletea nini kitawaletea furaha na utamu wa ndoa yenu kwa sababu ihlasi ni ruknu min arkani saada ni nguzo miongoni mwa nguzo za kuleta nini za kuleta furaha katika nyumba eh, wahunaka baadhulwasaya ziko baadhi ya nani wasia au nasaha ambazo zinachangia katika kuleta furaha kwenye nyumba ziko baadhi ya nasaha ambazo zinachangia kuleta raha kuleta utamu katika nyumba au katika maisha ya ndoa eh, lakini kwa sharti mwanamke awe anafanyaje analinda haki za mumewe hizi nasaha zipo kama kawaida lakini sharti pia pamoja na nasaha hizo zipo lakini anatakiwa huyu mwanamke awe anafanyaje anachunga zile haki za mume wake kwanza na anahifadhi siri zake eh, na anajitenga na mambo ya shakashaka shaka, kuwa na shaka na mumewe hili ni sharti ili hizi nasaha zifanye kazi lazima kuwe na sharti hili mwanamke asiwe na shaka na mumewe na achunge haki za mumewe na kuhifadhi siri zake sasa labda tuingie moja kwa moja kuzitaja zile nasaha ambazo zitafanya watu wapate nini wapate utamu wa ndoa waishi vizuri katika nyumba yao kwanza nasaha hizi tutaanza kumpa mwanamume mwanamume ndio wa kwanza tutampa na saa hizi ili azifanyie kazi yeye baadaye tutakuja kumpa naye mwanamke na, na saa hizi kazi kama ndugu yangu ambaye upo katika sehemu yako nyumbani kwako kwa umekaa mba kipindi hiki chukua kalamu na karatasi uandike na saa hizi kwa sababu ni muhimu sana zitakusaidia wewe na zitakusaidia kusaidia watoto wako na wajukuu wako uziandike mimi nikifikisha na weye ufikishe zaidi na zaidi ili familia zetu ziwe nzuri eh, baadaye jamii iwe nzuri na dola kwa ujumla kwa hiyo na saha ya kwanza la tuhin zaujatak la tuhin zaujatak usimdhalilishe usimdhalilishe mkeo kuna watu wanawadhalilisha wake zao kwa mambo mengi tu kwa hiyo inachotakiwa jambo la kwanza kabisa wewe kama mwanamume jiepushe sana na jambo lolote lile ambalo wajua litamdhalilisha mkeo usimdhalilishe mke la wako lahi zutk usimdhalilishe mkeo kwani kumdhalilisha mke wako utakapoelekeza kwake eye mambo yakumalilisha yale mambo ambayo utakua unamdhalilisha tadalu rasihatan fi albiha wa aliha yale mambo yata yatakaa katika moyo wake na akili yake hayaondoki kama utakuwa wewe unamdhalilisha mke wako kwa jambo lolote lile basi ujue yale ya mambo unayomfanyia kwa ajili ya kumdhalilisha yeye jua mambo yale hayatoki kwenye akili yake na vile vile hayatoki katika moyo wake naam wainna akhtara lihanat na madhalilisho makubwa zaidi yenye khatari zaidi ambayo la tastatiu zauja an taghfiraha lak ambayo hawezi mwanamke kukusamehe kwa moyo wake hata kama atasema amesamehe kwa ulimi wake wahiya antamfaila fatadhribaha ni kule umechukia wewe alafu ukampiga mkeo ukampiga mangumi ukampiga mateke unapochukia usikimbilie kufanyaje kwenda kumpiga mkeo kwa sababu unamuhitajia unataka awe ka, karibu na wewe kwa hiyo hasira zipo lazima hasira zako uzifanyeje uzizuie walkadhimina ani lghaidh yani watu wanatakiwa wazuie hasira zao eh? kwa hiyo unapokuwa na hasira tu usikimbilie kwenda kumpiga mke unapompiga mke wako hiki ni kitu ambacho hata akikwambia kwamba mume wangu nimekusamehe atamke kwa ulimi wake lakini bado kitabaki katika moyo aki ado watu wanasema nimesamehe lakini sitosahau kwa hiyo ukimpiga mkeo hiki kitu kabisa kwenye moyo wake tupate mapumziko mafupi tukirudi tena tutaanzia apoao ai tuazuu upate kuyapata na uyafanyie kazi