إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن تبعهم باحسان الى يوم الدين وبعد. فان اصدق الحديث كتاب الله. وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم. وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار. رب اشرح لي صدري waysir li amri wahlul uqudatan min lisani yafkahu qauli watazamaji wapendo wa afrika tv assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh karibuni tena katika kipindi chetu hiki cha utamu wa ndoa e, insha allah leo mungu akipenda tutazungumzia maudhui ifuatayo tazungumzia maudhui inayosema ili upate utamu wa ndoa kuwa hivi usiwe hivi ili upate utamu wa ndoa kuwa hivi usiwe hivi yani kuna hali ambayo ukiwa nayo hapo nyumbani kwako pamoja na mume wako basi utapata raha ya ndoa utapata na utamu wa ndoa na kadhalika kuna hali ambayo ukiwa nayo hapo nyumbani au tabia ukiwa nayo hapo nyumbani basi wewe utapata shubiri ya ndoa utapata uchungu wa ndoa hutopata furaha ya ndoa tunachokitaka sisi ni heri heri ndio utamu wenyewe heri ndio furaha wenyewe heri ndio kila kitu kwa hiyo yatakiwa uwe hivi yaani uwe na tabia nzuri uwe na khuluka nzuri ili upate kua upate kuyapata hayo matamu na usiwe hivi yani usiwe na tabia mbaya usiwe na huluka mbaya ili usije ukakosa kupata huo utamu wa ndoa kwa hiyo unuani ya maudhu yetu inasema ili upate utamu wa ndoa kuwa hivi usiwe hivi ساس تونانزا ناكوها هيفي. تونانزا <applause> ناكوها هيفي. صلت الفجر وجلست تعد القهوة لزوجها ووجبة الإفطار لأولادها بانتظام ودقة. ما نامكي أمي صالي صالة يا الفجر. أكاكا anaandaa nini anaandaa gawa kwa ajili ya mumewe na mlo eh, bfast ile kwa ajili ya watoto wake bintidhamin wadhikqa kwa utaratibu mzuri kwa umakini mzuri yaani kumekucha akawa yeye ndo wa kwanza kuamka eh, akawaamsha watoto wake mume wake wakaswali swala ya alfajiri baada ya hapo yeye kama mama ajua mumewe ataenda kazini watoto wake wataenda shule akafanyaje akaandawa breakfast ni yani ambayo ni ni nani ile Nikaha, nikahawa ile akampatia mumewe na watoto nao akawaandalia nani kifungua kinywa akawaandalia kifungua kinywa tena kwa utaratibu uliokuwa mzuri akatafuta vifaa ambavyo eh, anatakiwa mume wake ende navyo kazini akaweka kwenye mkoba wake na kumuuliza kabisa kitu gani ambacho unataka kiwe ndani ya mkoba mume wangu ukasahau akaambiwa na kitu kadha kadha kadha akavichukua vyote akaweka akamwaga mumewe mume wake akatoka endazake kazini yeye amemaliza shughuli na watoto nao wakaenda nani shuleni unatakiwa uwe hivi unatakiwa uwe hivi hivi ndivyo mwanamke anavyotakiwa awe haya sasa tuje upande wa usiwe hivi hapo mwanzo tumesema kuwa hivi hapa sasa tunapokuja hivi sasa tunasema usiwe hivi salat lfajra qabla an yakhruja waktuha biqalili ثم إلى غرفة النوم ورمت نفسها على السرير لتكملة النوم. نعم صلّت الفجر قبل أن يخرج وقتها بقليل ثم إلى غرفة النوم ورمت نفسها على السرير لتكملة النوم. ما نام من جين هو؟ أمل سؤالي سؤال يا الفجيري قبل يا muda wake kwa dakika chache tamba ule muda wa alfajiri umebakia kama dakika tano tu ndo aswali yeye sio kama yule wa kwanza aliyewahi kuswali akafanya kila kitu huyu jinsi anavyopenda usingizi huyu dada huyu basi ameswali muda bado kidogo tu kutoka alingangania kitanda eh? basi thumma ila urfatnum alipomaliza kuswali akarudi tena kwenye chumba cha kulala akalala waramat nafsaha alsarir yani akenda ya akaibwaga nafsi yake kwenye kitanda litakmilati litkmilainum ili akamilishe usingizi wake usiwe hivi wewe kama mwanamke hapo nyumbani usiwe hivi kuwa kama yule wa kwanza yule kuwa hivi kama yule wa mwanzo aliyeswali alfajiri kwa wakati wake akamwandalia mumewe na watoto wake wakenda zake shule lakini usiwe hivi kwamba wangoja mpaka watu wakimu watu waswali wamaliza wewe ndio wanyanyuka mda umebaki mdogo tena wa kuswali wakuswlisl alfajiri ndio wanyanyuka tena baada ya kuswali ukarudi tena kitandani ukalala hii inaonyesha kwamba wewe ni mvivu umebweteka haitakiwi uwe hivi kuwa hivi usiwe hivi kuwa kama yule wa kwanza usiwe kama huyu wa pili kwa hiyo huyu mumewe ametoka hakumwaga hkhakuwaandaa haku haku watoto watoto wamejishughulisha wao wenyewe tu kila mmoja akajua nguo yake iko wapi na nini basi wakavaa kama ukovyoovyo nini watajua wenye watoto halkadhalika hakuna chachai wala breakfast wala chochote wala kifungua kinywa hali kama hii mwanamke hutakiwe uwe nayo jitahidi uwe na hali kama ile ya kwanza na yote haya ni ili upate utamu wa ndoa kwa sababu jambo kama hili la pili mume halimfurahishi lakini jambo lile la kwanza yule wa kwanza yule tabia kama ile mume anaipenda tabia ile lakini tabia hii ya pili mume haipendi haya tuje tena kuwa hivi ninaposema kuwa hivi n kwamba tabia nitakazozisema hapa ndo wewe unatakiwa uwe nazo tabia hizi inasemaje hapa nadhamat auladaha thumma aftaru jamia fadhahaba lauladu ila lmadrasa binafsiyatin murtaha wzuju dhahaba ila laamali qarira mubtasima mumtalian quwatan wa nashata mwanamke ameamka asubuhi akapanga akawapanga watoto wake vizuri nadhamat aulada ani akawaandaa watoto wake vizuri akawavisha nguo vizuri alafu aftaru jamian akaandaa beast linanii kifungua kinywa wakanywa chai pamoja yeye na wanawe fadhahaba alauladu ila lmadrasa watoto wakienda shule binafsiyati murtaha kwa raha raha kabisa wazauju dhahaba ila lamali qariran mubtasiman quwatan mumtalian quwatan wa nashata mume naye aliandaliwa kila kitu mkoba ukawa kila kitu kipo na akaagwa na akaombewa dua basi mume kaenda kazini huku wamefurahi huku wanatabasam kuwa hivi hivi ndivyo unavyotakiwa mwanamke uwe wamke mapema waandae watoto wako upike hucho papatikane kifungua kinywa eh? watoto uende shule hali ya kuwa wana raha alafu mumeo naye ushampa kila kitu mkoba wake umekamilika ukamwaga ukamwombea dua akatoka hali ya kuwa ana furaha na uchangamfu tele kazi atakwenda kuifanya vizuri kwa sababu hapa nyumbani ametoka hali ya kuwa amefurahi hakutoka hali ya kuwa amehuzunika inatakiwa uwe hivi naam tunaingia kipengele chingine usiwe hivi usiwe هيفي نسكليزي فزوري قامت متأخرة فضربت البنت لأنها لم تصرح شعرها ورفعت صوت على الولد لأنه لم يقم من النوم فانقلب البيت إلى صراخ وزعيق ثم استيقظ زوجها وذهب إلى عمله ممتلئا هما وغما ثم توجه إلى أقرب بوفية an amalihi usiwe hivi usiwe hivi naja kwa lugha yetu ya kiswahili nazungumza na kiarabu kwa sababu ndugu zetu pia hawa arabu waiangalia sana tv hii kwa hiyo nao tusiwapunje tunataka tupate huku na huku mwanamke ameamka ame tena mutaakhiratan amechelewa hakuamka mapema aamka jua lishatoka eh? baada ya kuamka akaanza kumpiga binti yake piga kofi binti yake wewe kwanini ukutana kwani ewe hapo ulipolala mpaka wachelewa ulikuwa ni kama ungetaka huyu mwana tannaka mapema wewe ndiye mlezi wa nyumba ndiye mlezi wa wana watoto wataka kuelekezwa sasa wee waamka tu moja kwa moja wamtiaji kofi mtoto maana yake nini basi aliamka akamtiaji kofi mtoto e? warafaat sout ala lwalad akamkemea mtoto na, na kunyanyua sauti kabisa kwa ukali kwa sababu gani lianahu lamyakum min anaum kwa sababu hakuamka kutoka usingizini yani yamechelewa kuamka sasa kosani la kuwewe la mtoto tupate mapumziko mafupi alafu tutaendelea na kipindi chetu