بسم الله الرحمن الرحيم. ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه. ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا. من يهده الله فلا مضل له. ومن يضلل فلا هادي له. واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له. واشهد ان محمدا عبده ورسوله. صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن تبعهم باحسان الى يوم الدين وبعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار رب اشرح لي صدري waysir li amri wahluluqdata min lisani yafqahu qauli mpendwa mtazamaji wa africa tv assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh karibu tena katika kipindi chetu hiki kinachozungumzia maswala ya ndoa kipindi cha utamu wa ndoa e, leo kabla sijaanza maudhui yangu mpya hebu tumalizie kile kiswa cha abu talha na umusuleim labda nianzie hapa kwamba alipopewa chakula kaingia abu talha akaambiwa na umu sulaim kwamba akakaribishwa vizuri akapewa chakula umu, abu talha aliuliza kwamba mtoto wake anaendeleaje akaambiwa mtoto wake ametulia kimya katulia kweli kweli yani kwa hiyo akaingia ndani hakuwa na wasiwasi wwote eh? mambo ya tauri hayo basi akampa chakula akampa na mambo ni usiku ule asubuhi kumekucha ndio akamwambia sasa akamwambia nini akamwambia kwamba mwanao amefanyaje mwanao amefariki akasema abutalha fa aina huwa yuko wapi kalat hahuwa dha filmadani huyu hapa kwenye tuseme pesa ni chumba apa enusmeopesasichumba akini huyuapaupa pale ndani chumbani tuseme fakashafa anhu wastarja akaufungua uso wake alafu akasema inna lillahi wa inna ilaihi rajiun hebu tuangalie sisi watu wa leo ingekuwa sisi pangekuwaja kwanza huko huko kazini uliko huko kungepibwa simu kungepibwa simu huko a angetumwa mtu akaja huko mwana ashakufa atasubira mtu hana hebu fanya subira kwanza eza ukammaliza na yule mumeo pia habi kwanza utwaibike hebu tulia kwanza taratibu kufa si maajabu kufa jambo la kawaida Soti safari hiyo hiyo lakini usibabaike kiasi kwamba aaza ukawavuruga watundosisemeowanaua mwananuwatuwaa mpaka yaani kama vileule mungu si amefanyaje tuliza watu wasema tuliza bol taratibu amekufa mwache mwezio aje mpe chakula ale ashibe nini umwweke katika mazingira mazuri alafu mwambie ndivyo alivyofanya uusuleim kampokea mumewe vizuri na kuna tatizo ndani kuna maiti mwanawe wa kumzaa eh? mumewe yaingia kampokea vizuri akampa chakula abu tholha akataka mambo akapewa mambo baadaye tena huko ndo aambiwa mwana mwanao amefariki baadaye ndo amwambia sasa tena alipoambiwa naye hakubabaika kashawekwa kwenye mazingira mazuri ya kuambiwa kufikishiwa hii habari falama asbaha dhahaba ila rasulillahi s wsam wahadathahu biqauli ummi sulaim اسمو ابو طلحه كينا تومي صلى الله عليه وسلم، اكمو اليزا خباري زا ام سليم، يعني ما نانو يا ام سليم، علي بن فني ابو طلحه. فقال امتومي صلى الله عليه وسلم وكاسيمة، والذي بعثني بالحق لقد كذف الله تبارك وتعالى في رحمها ذقرا لصبرها على ولدها. الله اكبر. انا سيما امتومي صلى الله عليه وسلم na hapa kwa yule ambaye amenipeleka mimi kwa haki kama mtume mwenyezi mungu ameshaweka katika mfuko wa uzazi wa mu sulaim nani mtoto wa kiume kwa kusubiri kwake kwa kufiwa na huyu mwanawe na hali aliyoonyesha angalia subira hiyo subira huvuta kheri wengineseti ukisubiri utakula vya kuoza maneno gani yakipuuzi namna hii mume wake kaja akampa chakula mume akataka mambo akapewa mambo kwa kufanya kwake hivi na subira yake akumnanimu nini mungu kalile tendo lilofanyika usiku jimaa illifanyika mungu akaweka katika mfuko wa uzazi wa akaweka akaweka watoto watoto mtoto mmoja akaweka watoto. allahu akbar basi aea watotobasi alasufansufian asema faala rajulun min lansar فرأيت لهما تسعة أولاد كلهم قد قرأوا القرآن. الله أكبر. لي القرآن. فصبر جميل. إن الله مع الصابرين. صبرا صبرا. تو. نمنا يا الله ما أعظم حكمة أم سليم. w afkaha ayu khabarin aswa min an yhbara labu biwafati waladi wallahi hikma kubwa mno ya umu sulaim umu sulaim alifanya hikma kubwa sana kuna habari kubwa au kuna habari mbaya zaidi kuliko kuambiwa mwanae amefariki lakini mambo yalikuwa shoari tu eh? نا أثر يا جموعي لكم أن فيوكم بمتوتة كم يفارق نمشطكو تكأو حتى مثل هذا الخبر فانو خبر مؤلم مفجع ها حباري ما ينوم مزة كبيسة تلقاه أبو طالحة بالرضا والتسليم أبو طالحة ليبو كيا كوريفيا ها نا كليا الله جل وعلا نو نبنا وكان الفضل في هذا لمن fadhila hasa kwa jambo hili lilikuwa nzanani lizujathi umi sulai i awanu mkewe umu sulai mwenyeziunu naye kana wa suali lizuji laid la baiti an waladih lmarid swali la kwanza kabisa kum, mkewe alimuulizia mwanawe ma mwanangu ni mzima aendeleaje hal amefanyajeni mzimaaeneleaje لقد مات زي و تسمع كما لكت ما لكني الْحَكِيمَةُ ام سليم لن تخبره وهو عائد بتعبه وقلقه لكنها في الوقت نفسه لن تكذب عليه فماذا قالت لقد قالت هو اسكن ما كان تورية hii ni tauria yani alivyojiba umusulaim kutokana na hikmaake asema lan tukbirahu atubirahu aidun aid wa waal hawezi kumpa habari mumewe kwamba mtoto wako wakati atoka kwenye tabu, kwenye kutafuta amechoka tena pia ana wasiwasi na mwanawe tu kwamba mtoto amekufa alimwambia maneno maneno tena ambayo hakumdanganya ni kweli maana mtu akifa si ametulia kweli kweli kuna kutulia kama kutulia kwa mtu amekufa hatikisiki la kabisa kama ametulia kweli kweli hapo katulia hasa maneno ambayo si yataarak asiuongo kweli duna antakdhiba laih bila kumdanganya faad kana bimautih askan ma kana makana kwa kufa kwake ni kweli kama ni kutulia, metulia, kweli kweli kama ametulia wala si uongo thuma aya kabla an tukbira zaujaha tea huyu um sulaim kabla ya yakum, kumpa habari mumewe akamletea chakula cha usiku kisha akampa mambo kisha thumma tjalhu ynalu minha ma yanal rajul min zujath lقd asbha zوjuha muhayaa litlaqi nab اlhazin ikawa mume wake yuko tayari sasa kupokea habari za kuhuzunisha hizi hahiya tuqadimu lhu bimuqadima yuminu biha wayslm Eh? yaani akampa mkadima ambao anapata imani na an anasalimika kabisa yuko salama kabisa wala hana wasiwasi akampa maneno yake ikawa ni hivyo kwa hiyo ndivyo inavyotakiwa na wewe mwanamke wewe uwe hivyo sio mtu amekuja tutari mtoto wako amekufa hapana utamuua mume wako taratibu mwandae mpe chakula maana kama utampa hizi habari kabla hajakula kula mumeo hatokula tena na sio kumpenda kumpenda mume mwacheaje mpokee vizuri angalia angalia watu kwa sasa huyu kwenye jambo kama hili msiba msiba huu lakini mapokezi yake mume wake Ify alikuwa anampokeaje anampokeaje wakati anakuja wala hakuna msiba. tatizo pale nyumbani lakini sisi hao kina dada walivyo leo kuna msiba ndio ni kiama hakuna msiba ni kizaazaa kukiwa na msiba ndio kiama kwa sababu wewe kwani utangojwa uje hapo upokelewe huko huko kazini utakuta itakuruzwa tu simu pere pere mwanao amekufa mwanao amekufa kazi za watu za waislamu si za watu si zinaaza akaaribu aeza akaanguka kamba baba enu ameanguka huko nanii kanati frii huko kaanguka pelekwa mustashfa kwa habari mwana mwanawakike umeshindwa kuvumilia ukamaliza mambo mpe mambo a baadaye ilaii sasa mume wangu kadha kadha kadha lakini kaakaaalakini awake wetu aweza kwanza akikuona wetu alia akikuona tu tayari atalia hawezi ile sura ukiona tumevurugika kama vile nani ujue tayari mambo amearibika sasa baada ya kumalizia hicho kisa tuingie kwenye maudhuri yetu nyingine mimi nawajaza ilimu tu kuleni huo ndotu hudhu ghanimatakum من قناة إفريقيا الفضائية نعم كنا منينو هابا فإن من سعادة المرء في هذه الدنيا أن يرزق زوجة تؤانسه وتحادثه تكون سكنا له ويكون سكنا لها يجري بينهم من المودة والمحبة ما يؤمل كل منهما أن تكون الجنة دار الخلد والاجتماع faina min saadat lmari raha ya mtu katika dunia hii raha ya mtu mtu katika katika dunia dunia hii hii furaha ya raha ya mtu katika dunia hii furaha ya mtu katika dunia hii hi. hi. ni kupewa mwanamke ambaye atakuwa ni mwema atakayeishi naye hebu tupate mapumziko mafupi tukirudi tutamalizia hii habari yetu