بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على نبينا محمد سيد الأنبياء والمرسلين وعلى آله وصحبه أجمعين وبعد رب اشرح لي صدري ويسر لي أمري وحلو العقدة من لساني يفقه قولي وتسامع وتزمج أفريكا في السلام عليكم ورحمة الله وبركاته كربوني تينا كاتيكا كيبيني kpindi cha utamu wa ndoa ndoa tamu kaka ndoa tamu dada ni tamu kweli sio utane lakini mume awe mwema mke awe mwema sio mume mwema mke vurugu sio mke mwema mume balaa bala A-a, wakutane wote ni wema yule mume amemchukua mke kwa sifa hii fafar bidhati dini tarbatiada na mke naye amemkubali mume kwa sifa hii idha jaakum man tardhauna khuluqahu wa dinahu fazawijuhu wakikutana hawa basi mambo yatakuwa tamu tamukweli nam tulianza tuli maudhui yetu lakini muda ikawa umetuminya mbavu tukashindwa kuendelea nao kwa hiyo leo alhamdulillah tutaanza pale tulipoishia kwamba mwanamke kwa, kwa tabia to, yake alivyo ni hayinatun laina ni kiumbe ambaye ni mwepesi laini sahlatu linqiyadi ni mwepesi wa kufuata wala hana tabu mwanamke alivyoe wallahi laini safi kabisa ni mwepesi wa kufuata Lakin, lakini yatasalatu liha shayatin linsi wljin fayughayiruna tilka lsifat wayufsiduna swafa alqulub lakini mwanamke huyu anasalitiwa asalitiwa akashambuliwa huyu na kina nani na mashaitani majini na mashaitani watu fayughayiruna tilka lsifat wanaharibu zile sifa zake ambazo ni hayina layina sahlatu linqiyadi yughayirunaha haulai shayatin a mashetani shayatin ljini walins wanaharibu kabisa tabia zake ومن اولئك الشياطين ميونغوني ما شيطان اولا وسائل الاعلام يوم بهي في عباره وسائل الاعلام تخرب البنات والنساء والزوجات نعم وسائل الاعلام التي ما دابت تحرص على الافساد بين الزوج وزوجته watusawiru rajula anahu dhalimun mustabid fa afsadt lwudda wakatwat alak lmahaba vyombo vya habari hivi vinajitahidi na kupupia kabisa kuharibu kati ya mume na mke wake kwa hiyo vinafanyaje tusawiru rajula annahu dhalim vinaleta picha ya mwanamume kwamba ni dhalim diktta hambiliki kwa hiyo kwa kufanya kwao hivi kwa kufanya kwao hivi hivi vyombo vya habari vyaaribu mapenzi yaliyopo kati ya mume vinakata mahusiano yaliopo kati ya mume yani ni kwamba hapa kinachozungumzwa kwamba ni ile mtu ameoana na mke wake ndoa ya kisheria kwa hiyo wanaleta kabisa ndoa inafungwa na nini lakini hayatuhuma zaujia kabihatun mara mabaya sana mume anampiga makofi mke anamnyanyasa chakula anamnyima anauja uzito lakini pia anampiga mateke tusawiru hakadha yani mume anaonekana hafa katika maisha ya ndoa thumma hiya fi ljanibi lahar upande mwingine sasa hiyo hiyowasaila تأتي بالحبيب والصديق والعشيق علف تزين العلاقة المحرمة وتجمل حديثه وتلطف عباراته وتهون العلاقة بين الرجل الأجنبي والمرأة قال يا كازي قوة نموينجين في <applause> يوم بوهي في في يوم بوهي vinaleta picha katika misalsalati katika tamthilia kwamba vya watu ambao hawajaawana mtu na na nani? na nani hawara mtu na hawara wake sasa wakishaleta hivi wanapamba ule uhusiano wa haramu wanaupamba kweli kweli sio kama ule wa kwanza wa ndoa ya halali huu waharamu wanaupamba kwamba maneno mazuri mambo eh? hawapigani mazuriatufafanya ni maisha yani ize kabisa mepesi kabisa amtu na hawara fatashuru zauja binaksi zaujiha wa dam ishbaihi lihajatiha kwa hiyo mwanamke ambaye si makini mwanamke ambaye hamjui mungu nnani imani yake imepungua katika nafsi yake mwanamke huyu anahisi anamuhisi mumewe kwamba ana upungufu hamshibishi haja zake fatusbihu wakad takalaba qalbuha wakari hati za ujaha inatokea sasa tayari moyo wake umeshabadilika anamchukia mume wake anamchukia anamchukia mume wake masheitani haulai shayatin hayana masikio hayana macho hayasemi ni summun bukmun bukmmn walakin tuharibu lbuyuti wezi ukaenda ukakifata chombo cha habari ukakita ukaamba chombo cha habari salamu alaikum ni vitu twevi lakini tukaribu lbuyuti tahdimu lbuyuti kwa kuleta zile musalsalati tamthiliati zile eh? kwamba yaleta ya hawara watu wanaishi vizuri eti kimada mtu na kimada waishi vizuri uhuru anapotaka kwenda mb anenda lakini kwenye mtu na mke azauju wazauja basi tena mambo yanakuwa ni magumu makofi matek makofiaa yani maisha ni ni mabaya yani wanachotaka kufanya wao kwamba watu wa maisha maisha ya ya kukaa hivi hivi ni mazuri zaidi kuliko ndoa kwa hiyo mwanamke akiangalia ya yakukaa kama hizi na wakaa dada zetu kuna tamhia za kichina hata lugha ya kichina waijui lakini utamona mtu nyiyi mbona mwatudanganya nyingina dada lugha ya kishina huijui lakini pale amesema hivi pale pale watu watu waongea kule madongdong mzima ukajui lugha hiyo si uongo huu basi wafuatilia na yaathiri wengine chozi lamtoka bwana vyombo vya habari viangalieni sana hivi vipo ambavyo maana lilam viangalien sanaviaaaa كيكيتو ميكا في زوري فبيها ونيم لكن كيكيتو في بايا سبحان الله نيموم صاروخ نانجا ميزة كبيرة ويو هيو نشتاني لقوانزة والثاني البيوت من ج... تهدم البيوت من جلسات الفارغات من بعض الصديقات والزميلات في حصص الفراغ أو الجيران في جلسات الضحى والعصر jishetani jengine linalo aribu nyumba jishetani jengine linalo bomo wa nyumba jishetani linalo bomo wa nyumba jengine ni lipi ni vile vibaraza vile vibaraza wanavyokaa wanawake wakati wamepumzika hawana shughuli vile vibaraza vyao vile minbadhi sadiqati kwa marafiki eh, watu wamakaa mashosti na mashosti wazamilati au mashosti fihisas lfarah wakati hawana shughuli wamepumzika pale ndio hivi wamepumzikanapatiaa mara mtu amepita hey, haya, haya uko nini kwa ajabu ajabu, mtu hapo au tayari mume ashasemwa au ljirani fi jalasati au kwenda kwa majirani majirani ambao si wazuri nao vikao vile vya wakati wakati wa daalasrifalhadithu wa istizau bilazwaji basi yani mazungumzo apo ni, ku, ni, ku, ni, ni, ni kuakebei wanaume tu na kuwacheza shere wanaume watahridhu alaihim watawarudi ala ushi zaujia eh? kupeana misukumo misimamo ya ajabu ya ajabu mi mume wangu mimi nimemweka hapa hakoowi wewe mumeo vipi pia ndo anatafuta njia ya kumnanii We huna umemkamata mumeo wewe chini, wewe ukonyo, wewe. Nisa, wewe ni mke kweli chini chini sasa umefanya mpaka mume mume amekuwa ndio vipi nisa eemwanamkea kamaaeiniaialaamuna laisaaatano ama salawati aa aaa kwanii ninakuwa hivi kwa hiyo watu pale katika jalasati zile watu wanaambizana mambo ya wa kipuuzi tu kusema sema wanaume tu sasa kulu mraatin tadai ana zauji fala bi kadha wakala li kadha wa li kadha kila moja sema mume wangu kanifanya hivi eh, kanletea hiki sukafa hata takunu zauja almiskina udhuna tasmau fayakau fi qalbiha kurhu zaujiha albahil wa zaujuha almashghul wa zaujuha lkasur ndo sasa kuna mwanamke mwingine miskini hana la kusema hajafanyiwa chochote awa kama uduna awa ni skio tu laskiliza tu pale awa nini awaniniskio askiliza fayaau fi albiha maana hakufajiwa huya saa mume wangu anifanya hivi mume wangu kanipeleka hivi kannwasofaizi yeye hajafanya lolote kwa hiyo pale inajengwa chuki anapata chuki kwa mumee maana mume ubahili kidogo alafu mumee vile, vile ni mtu wa shughuli nyingi hawai akija nyumbani basi bize au ni mvivu mvivu tayari mtu amchukia mumeo kwa vibaraza hivi asingekwenda kwenye vibaraza hivi mwenye akabaki pale pale alikuwa amwona ni mzuri hata kama awe mvivu awe mashughuli awe bahili alikuwa amwona ni mzuri lakini kenda kwa hao makungwi namba, namba two, na namba 3 akenda akapewa maneno vikao hivyo hili nijishetani nalo pia laaribu nyumba za watu na haya mwayajua na watu wote wayaja mtu katoka kwao salama salimin na mumewe kaingia mjini kakutana na vibaraza vya wambea fitna visabengo hivi eh? hivi vibaraza viache hivyo mtoto sikio utaibike acha vibaraza vibaraza hivyo sivyo vilivyokuleta hapa kwenu nyinyi ni waswahili kuna wadigo kuna nini kuna msemo asema mwasaga ngurue kazi arungayo ndioaendayo nguru akiingia shamba kazie kula muogo tu we lililokutwa huku kwenu shamba ni sijui nini na mkomamanga wewe kula mkomamangau uru saananii tuapa mogo tu hapa usiite ufundi na watu wengine a wana maisha yao na awa na maisha kwenu leo waja wamwacha mumeo wamchukia mumeo kisa ni watu tu e, la yakun ahadukum maa usiwe ma mara hawa unao ukija huku um, um, maneno hukukutamaneno ni kweli ukija huku ni kweli huna msimam kuwa na msimamo na mume wako msikilize mumeo ndiye aliyekutoa huko kwenu leo hafai afa gogo limiku, nani gogo limekuvusha nani da limekuvusha limekuwa gogo ama kweli mfadhili mbuzi mwanadamu atakuudhi tupate mapumziko mafupi badbad faila tutarudi tena katika maudho yetu