بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على نبينا محمد صلى الله عليه وسلم سيد الأنبياء والمرسلين وعلى آله وصحبه أجمعين وبعد رب اشرح لي صدري ويسر لي أمري وحل العقدة من لساني يفقه قولي ثم أما بعد وابندوا وتزماجوا أفريكا في السلام عليكم ورحمة الله وبركاته kuwa hivi usiwe hivi ili mwanamke apate utamu wa ndoa atakiwa awe hivi asiwe hivi kuwa hivi usiwe hivi naam pale tulipoishia katika kipindi kilichopita twanzia pale, pale ili papate kukolea upate kunielewa vizuri ah, pale mbona kemaliza yule mbona hakumaliza pale mimi bwana nitamaliza wala sisazi sibakishi naanza tena usiwe hivi <clears throat> kama wakumbuka kama ni mfuatiliaji usiwe hivi ndio tulipoishia mwanamke yule ambaye alichelewa ku, kuamka akawapiga watoto makofi wanawe ikawa fujo pale nyumbani mumewe pia hata chakula hakupata pale katoka kenda kazini ana mawazo kibao kwa vurugu za mke huyu mwanamke huyu watoto wake walipoondoka kaamka kachelewa kapiga watoto nyumba ikawa na zogo watoto walipotoka na mumeo alipotoka eh? huyu mwanamke alirudi tena kitandani akenda akalala tena sio kule kwa kulala kwamba kujinyoosha istaghrakat finaumi alilala fofofo ni kule kulala fofofo tena mwanamke huyo pia akoroma akoroma <laughs> akilala ahii oh. eh. kwa tabia kama hii mwanamke huyu akilala akoroma chunguzeni basi alilala mpaka bado kidogo tu paadhiniwe adhana ya, ya dhuhuri akaamka sasa zile mtaimu watoto wakati wote watarudi na mume ndo ajifungafunga u karudi nyumbani baada ya kuandaa yeye kuwaandalia watoto atoka kwa umbea aliokuwa nao mwanamke huyu enda kwa jirani ina lillah <laughs> waina rajiun atoka abaenda kwa jirani kwa hiyo watoto waliporudi mama hayupo nyumbani wauliza mama yuko wapi waambiwa na wale wale jamaa jamaa pale watoto wenzao kwamba mama yuko kwa jirani yuko kwa jirani falama falaarajaa aliporudi nyumbani kwake vita vikaanza tena vurugu kelele hapo nyumbani baada ya vurugu zile akaanza sasa kuandaa chakula tena kwa haraka bila umakini akawapikia watoto ugali utele maturu ugali una askariamani mke wa vipi hivi sifa hii we unapenda kuwa nayo hii hebu jichunguze unayo sifa hii au huna kama huna walilahi lhamdu fabihawanima kama unayo jirekebishe tunaleta sifa hizi kuwa hivi na usiwe hivi hii kuwa hivi tunataka uwe hivi kama kamawewe hauko hivi na hii usiwe hivi tunataka usiwe hivi kama wewe uko hivi umenipata eh? kwa hiyo usiwe hivi si tabia nzuri hii hii si tabia nzuri haya twarudi upande mwingine upande mwingine nasemaje كوهيفي إيه كوه؟ في فيبي وصل زوجها إلى البيت فإذا فإذا هي عند الباب تستقبله بابتسامة صادقة وملابس جميلة ورائحة طيبة ثم أعدت له وجبة الغداء بطريقة ترغبه في الأكل ثم أعدت له فراشة lي أhudh قsطa mn الراha وأخdذت الأولاd iلى mkتبهم لmتابعة واجiباtهم وmراجعة mا drsوه fي الmdrsة ya ya huu dio mke huyu ndie mke huyu muمewe aلiporuدi kutoka kazينi akafika nyمbaنi pale fidhا h nd لbab mwanamke tayari yuko mlangoni maana taimu za kurudi mumewe kutoka kazini azijua kwamba mume wangu arudi arudisaa kadaa lakini kuna wanaume kuna wanawake hawajui taimu za waume zao kutoka kazini ashtukiziwa siku zote akaa naye lakini mwanamke hasa atakiwa kwamba ajue mume wake arudi saa ngapi kutoka kazini sasa huyu karudi akawa amngoja mumewe Eh, tastakbiluhu bibtisamati sadiqa wa malabisa jamila wa raihatn tayiba anampokea mume wake biibtisama sadia tabasamu la kweli so la uongo anampokea mumewe kwa tabasamu ya kweli wamalabisa jamila na nguo nzuri eh, na harufu nzuri anukia mwana mwanaakike thumma aadat lahu wajbat lghada kisha akamwandalia chakula cha mchana kampokea vizuri yuko katika hali nzuri mtoto anukia kavaa nguo nzuri akamuwekea chakula mumewe tena kwa utaratibu ambao mumewe apenda utaratibu ule aupenda utaratibu ule kisha baada ya mumewe kula akamwandalia mume wake sehemu ya kulala ili ajipumzishe kidogo eh, akawachukua na watoto watoto wanatoka nyumbani wanatoka shuleni kuna homework eh, manzili, eh, kwa hiyo watoto akawachukua akenda nao mpaka kwenye maktaba ya pale nyumbani kuna maana nyumbani patakuwa pataana kimaktaba ki, ki, ki, ki, kidogo watoto wakija wanachukua hiki hiki wanasoma sio makanda tu yarusha roho na nini ha, ha. kwa hiyo akienda nao na akafuatilia wajibu waliopewa kule shuleni na kusoma wamurajaati madharasuhu fi lmadrasa na yale waliosoma kule kule shule aa madrasa kule eh, wa anawasimamia ili wayarudie kuwa hivi kuwa hivi je uko hivi au uko vile usiwe hivi kama uko vile usiwe hivi acha usiwe hivyo lakini kuwa hivi haya tuingie upande wa pili upande wa pili wasema dakhala dab yani hapa usiwe hivi dakhala zauju lbaita aida min alamali yuridu sakana nafsi فوجد البيت وكأنه زريبة الأحذية في كل مكان ملابس الأطفال في مدخل البيت ألعاب البنات مبعثرة في غرفة النوم قابلته المرأة بملابس الطبخ ورائحة البصل تعج منها مكشرة الأنياب عابسة الوجه أعدت الأكل بعد انتظار طويل arada an yakhudha kistan min arraha falam yajid makana uidda lidhalik ya subhanllah mwanamke gani we la takuni hakadha khti usiwe hivi hii si tabia nzuri hii sio kwamba hapendi mumeo tu watu wote hawaipendi tabia hii kama lau waambiwa kwamba wewe una tabia hii ndo khuluka yako hii kila mmoja haipendi tabia hii kwamba mume amerudi kutoka kazini kaingia nyumbani mume wako eh? yuridu sakananafsii anataka atulizane apate utulivu pale nyumbani ndio nyumbani kwake na sakina lazima ipatikane kutoka kwako eh? litaskunu iahilaiha yani wewe mumea atulizane yani kama vile chaa cha ngombe sumakijua chaa cha ngombe kilivyo Vurungu, taka taka hapo urgutakatakakibaoyuai alafu aladhia fi kuli makani vatuhiki iaguaapaa cha mtoto mtotokio pale yani hakuna sehemu ya kueka viatu utaratibu mzuri vimetawanyika kabisa viatu malabisu latfal fi madkhali lbet yani nguo za watoto pale ile sehemu ya kuingilia ndo zimemwagika pale alabu lbanat midoli ya watoto ile atawanya nyumba imekuwa vurugu eh? kwenye chumba cha kulala midoli imejaa tele kabalathu lmaratu bimalabisi tabki wa raihatu lbasal subhanallah mwanamke eh, ampokea mumewe uh, rufu ya eh, basal matunguu saumu matunguu maji harufu haufu inatokaharufu eh? inatoka tena mukashirata layabi meno yana ya ugavu meno yana wanasema njege ndo kiswahili ambacho mii mmekipata ngeje meno yana ngeje neje muulizeni shekhe shekhe shembea au muulizeni bamkwe muharamu muulizeni shekhe mbwana zakaria haya mambo haya ya ngeje ugavu nini wapigieni simu watawaambia mimi sipati kiswahili kile nani nimelikosa nenohileyni meno yana ugavu meno yana ngeje ampokea mume meno ndo yako hivyo yaani kama vile hapakupigwa mswaki hapo huo mda akupiga mswaki anao abisatalwajhe uso umejikunja kama kala limau kama kala ndimu akaandaa baada ya mume kusubiri sana mume kakaa tumbo la ungurumevi asubiri nini asubiri chakula mume haya kashapewa hicho chakula sasa baada ya kusubiri sana atakazike atakaapumzike kidogo atakaajinyooshe kidogo falam yajid makanan uida lidhalik hakupata mahala kote viatu vi, vi, vi, midoli kila sehemu sijua atajipumzisha wapi usiwe hivi na nawapo msiona habari lisehemualolipo bwana msione haya mambo kama hayapo mimi naingia ingia kweli kweli alafu na watu wangu eh? twachunguza ili kutaka kurekebisha tabia za watu kina mama mabinti nyinyi eh? kwa hiyo twaingia ingia kuna watu hizi tabia wanazi nyii wenyewe mwajua hao mashosti mashoga majirani wengine wajua mm, nimefika kwa fulani babu hey, nyumba kama vile sijui nyumba ya, ya kitu gani sijui sasa usiwe hivyo kama jirani yako rafiki yako tumia njia nzuri ya kumwambia kwamba mumewe hapendi hivyo atakuja kumtafuta mume asimpate waume wataka mambo mazuri bwana binadamu wataka mambo mazuri kwa hiyo usiwe hivi baada ya kusema hivyo usiwe hivi bado na- nawewe tena kuwa hivi naja tena kuwa hivi ili upate utamu wa ndoa <applause> بعد صلاة العصر بعد صلاة العصر أعدت أولادها بملابس مرتبة ورتبت بيتها فاستعدت إذا كان زوجها سيذهب بهم إلى زيارة أقارب أو غيره أولادها يمازحون أباهم suadaun mahu huwa saidu lima yara min anakatihim wanadhafatihim naam sikiliza maneno hayo kuwa hivi yatakiwa uwe hivi yatakiwa uwe hivi lakini muda ni mchache insha allah tupate mapumziko mafupi baadaye tutarudi tena inshallah tukamilishe kipindi chetu