بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين أشهد أن لا إله إلا الله ولي الصالحين وأشهد أن محمدا نبيه ورسوله وخليله وصفيه وخليله وخيرته من خلقه صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن سار على نهجه واقتفى أثره إلى يوم ينفخ في السور فتأتون أفواجا عباد الله رحمكم الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون لقوزهم بكتك إيمان baada ya kumshukuru allah subhanahu wataala allah ambaye kwa rehma zake na mapenzi yake ametuwafikisha kukutana sehemu si kama <tus> hii hii ni moja miongoni mwa nema za mwenyezi mungu subhanahu wataala na bila mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala kututakia kheri tusingelikutana sehemu si kama hii Namomba mwenyezi tunamwomba mwenyezimungu subhanahuwataala atufishe kwenye majalisi kama hizi rehma namani za allah zimwendee kiongozi wetu nabii muhammadin salllah alhi wasalam nabii ambaye kila jambo ambalo ni sababu ya kuingia katika pepo ya allah subhanahu wa taala ameacha anatwambia na akaelekeza njia za kupita hadi kufika katika hiyo pepo aliyoandaa mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala na kila jambo ambalo ni sababu ya kuingia katika moto wa allah subhanahuwataala au kupata laana zake mwenyezi mungu tabaraka wa taala nabii ameacha anatukataza na akatoa tahadhari rehmanaamani za allah zimwendee pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote wa kwa ujumla watakaofuata mwenendo wa wake mpaka siku ya qiama tunamwomba allah subhanahu wa taala atujalie nasi pamoja na mashekhe zetu na wake zetu tu miongoni mwa hao ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumsha allah subhanahu wataala <coughs> waislamu tutakumbushana baadhi ya mambo mambo ambayo ameacha anayasema mtum wetu muhammadin salallahu alaihi wasalam ambayo yatajitokeza akhiri zamani na ikawa ni moja miongoni mwa na kafunuliwa mtume sallla ali wasallam na wa mwenyezimungu wa subhanahu wa taala kwamba akhiru zaman kuna mambo ambayo yatakuja kutokea kwa hiyo ukiangalia zama za nabii salla ali wsalam aliposema mambo hayo alafu tufanye muqarana tuangalie na zama zetu ili muislamu mwanaadamu kama kuna jambo la kutahadhari ujiweke mbali na kama kuna jambo la kufuata basi ujitahidi ulifuate ndugu zangu katika imani mtume wetu muhammadin sal llahu laii wasalama alizungumza na kuwambia masahaba mambo mengi yatakayotokea akhiruzamani tukianza na hadithi ambayo taipokea imamu lbukhari na imamu muslim katika sahihi zao hadithi ya sahaba mtukufu hudhaifa ibnulyaman radiallahu anhuma ambayo wanachuoni mara nyingi wakiandika vitabu wanaiweka kwenye, kwenye mlango wa fitan ili muislam shekh talibu ilm unapofika katika mlango wa fitan uwe na tahadhari na masahaba wa mtume sal llahu alaihi wasallama kila mmoja alikuwa na miza yake katika miza tofauti za hudhaifa na masahaba wengine ndugu zangu katika imani ye alikuwa na miza moja ambayo ni tofauti na masahaba wengine kama anavyosema hdhيfa ya kwamba kan الnas ysأlun rsul الله صلى الله عيه wسلم n الخيr w kunt أsأlh عn الhr mhاfat an ydrikani hii ndio misa ya hdhيfa bn اyan r ال anasema maصhaba wengi wa mtume صى الله يه wسلم walikuwa wa wanamuuliza kuhusiana na mambo ya heri ya rasulllah ni jambo gani nikilifanya nitapata thawabu nyingi mtume anamwambia lakini mimi hudhaifa nilikuwa nnamuuliza kuhusiana na mambo ya shari ili nisiingii kwenye yale mambo ya shari nazama tulizo nazo nduku zako katika imani shari imekuwa ni nyingi mwislam kama mwislam inatakiwa uwe na tahadhari unatembea katika mgongo wa ardhi mambo yanapopitika ujielewe kwamba mimi je nitaingia kwenye hadithi gani miongoni mwa hadithi za nabii muhammadin sallla alihi wasallam hudhaifa ndugu zangu akamwambia mtume wetu muhammadin sal lla wasallam kwamba ya, kwa ya rasul inna kunna fi jahiliyatin washar fajan llahu bihadha lhair fahal bada hadha lhairi isha ewe mtume katika ujahilia tulikuwa katika shari mwenye nguvu ndio ana mla ambaye ni dhaifu yupo katika familia ya tajiri wale wenye familia maskini hawasemi chochote wale watukufu ndiyo maneno yao yanaskika wanyonge hawana usemu watu wanauana usiku na mchana dhulma riba fahisha tulikuwa kwenye dhulma lakini mwenyezimungu subhanahu wa taala kuja kwako ya rasulllah ni kheri as hii kheri ambayo umekuja nayo ewe mtume wa allah itaondoka patakuja shari fahal bda hadha lhair min shar mtume sal اl l wsalm anamwambia nam hii kheri mnayoiona quran inashuka usiku na mchana myujiza mbalimbali mnaiona lakini kheri hii itaondoka alafu shari itatokea hudhaifa riاllah anhuma anamuuliza tena mtume sa ا ai wsa wbda dhalik shari min hair hiyo shari baada ya kutokea je kuna kheri nyingine itakuja anasema naam hiyo shari ikiondoka kuna kheri itakuja lakini wa fihi duha hiyo kheri itakayokuja sio kama kheri ya kwanza itakuwa na makungu makungu kama mvua inapotaka kunyesha kuna alama fulani zaonekana kheri itakuwa ni mushakal hudifa aia nhuma anaendelea namuuliza mtume sal lla lii wsalam wa wahal baada dhalik lhairu min shar hiyo kheri ambayo itakuwa haielewekieleweki baada ya, ya kuondoka kuna shari itatokea tena mtume anasema nam unasun la abewabi jahannam man ajabahm iliha kadhafuhu fiha ataua katika riwaya duatun watakuja kutokea mashekh maustadhi la abewabi jahannama wamesimama katika vizigiti vya milango ya jahannam wamesimama mlangoni nyuma yao kuna moto wa jahannam man ajabahum ilaiha kadhafuhu fiha yoyote atakaewaitikia hawa mashekhe maneno yao wanamwingiza katika moto wa jahannam angalia haya maneno mtume salllaali wasalam toka yaseme mtu ukikaa chini ukiangalia hali tuliyonayo waislamu unaona maneno ya nabii salllahu alhi wasalam ni sahihi uh, watu wanawaingiza wenzao katika moto wa jahannam duatu mtume amesema ni duat ni madari watu wamesoma lakini wanawaingiza wenzao katika moto wa jahannam ma ajabahum iliha kadhafuhu wanamtuba katika moto hudhifa anamwambia mtume sal i ws sikhumlana ya rasul llah mtume tuambie tupe sifa zao hao madai hao mashekhe ao mausta mtume a anasema hum minbali jildatna wao si kwamba ni malaika au ni mashaitani ni wanadamu kama sisi wayatakalamuna bialsinatina wanaongea lugha zetu kama ni waarabu wataongea kiarabu kama ni waswahili wataongea kiswahili lugha ambayo kila mtu anaifahamu tarifu minhum watu wanaongea mambo ikiwa na busara ukiwa na ailitimam haukubaliani na mambo yao hudhaifa anamwambia mtume sal llah lih wasalam famata amuruni in adrakaniye dhalik ya rasul llah ikiwa mwenyezimungu atanipa umri mrefu nikikutana na hao madaim hao mashekh unaniamrisha nifanye nini akamwambia talzamu jamaat lmuslimin waimamhm angalia sehemu kuna kikundi kuna waislamu wameungana wapo na kiongozi ingie kwenye hicho kikundi ungana na hicho kikundi hudheifa namwambia mtume sala llahu alaihi wasalam fain lam takun yaumaidhijamaatu wala imama zama hizo ikiwa hakuna jamaa wala hakuna imamu mmoja nifay wotu ni makundi makundi kila kundi linasema le ndio sahihi <tuhi> nawambia fatazil tlk lfra ulh makundi yote hayo achana nayo ikiwa hakuna kundi Iki hata moja na kiongozi mmoja achana na makundi yote wlu an tuda <tuhi> basl shjra hata yudrikk lmut wante l dalik bora tafuta <tuhi> mti nenda kwenye mti o ŋaate wuɗe mti mpaka marako maolti ako hute kati ka