akhirzamani waislam kuna fitna inaitwa fitnat shubuhat hii fitna waislam ndiyo tunaona vurugu sehemu mbalimbali ni kutokana na fitnat shubhat muislam kama kuwa na tahadhari تقو آخر الزمان ما تتيش تقوى لمين جندو قزام كتك إيمان على سممتم صلى الله عليه وسلم بادروا بالأعمال كقطع الليل المظلمة يصبح الرجل مؤمنا ويمسي كافرا ys kاfirا wyصb mؤmna ybع dيnh bرض mn الduنيا اأعma r an watu wafanye haraka katika kufanya matendo yaliokuwa mazuri patakuja kutokea zm fit kakilي l fitna ya hatari ndugu zangu katika imani fitna ambayo akapigia mfano mtume sal alaihi wasallam kuna baadhi ya watu imefika asubuhi wa na ni waislam lakini jua linazama wanakuwa ni makafiri kutokana na mitihani ya akhiri zamani yupo na imani thabit alfajiri ni mwislamu jioni inafika imekuwa ni kafiri iinapotokea inatakiwa fanya nini badiru bilamali saliha muislam faya juhudi katika kufanya matendo yanayokuwa mazuri mislam jiepushi na mambo ya fitna ukisikia <laughs> u- sehemu fulani kuna fitna fulani mislam usendi kwenye ile hata kama watu wakikusema afadhali usemwe na watu usijali usiingii katika fitna ndio maana mtume sal llahu alihi wasallam alipokuwa akizungumzia masala ya, ya djali masihi dajjali na mambo atakayokuja kufanya mwenyezimungu subhanahu wa taala atakuwa amempa uwezo mvua hainyeshi bahari zimekauka mito hamna maji lakini yeye akisema mvua nyesha mvua inanyesha mti fulani ota nautowe matunda mti unaota na matunda yanatoka hakuna chakula hakuna maji watu wana shida mtume salllau alehi wasallam anasema ukimsikia masihi dajali iyupo sehemu fulani usimfuati ukasema ya kwamba mimi nipo na imani masihi dajjali hawezi akandanganya mtume anasema usendi inawezekana mtu pona imani thabiti anamfata masehi dakali anaangania anakuwa miongoni ma watu wamotoni islam unasikia kuna sehemu kuna fitna wislamu jepushe kila mmoja wetu ni shahidi ni katika mlango ya kukumbushana sehemu nyingi duniani unasikia waislam kwa wislam wanauana wanapigana kila mmoja anakuamba yupo katika haki yupo kufata fitna kuja jamaa tutakfir shekhe ukiwa mskitini ukikosea kidogo tu basi unaambiwa ni kafiri unaambiwa ni munafiki sifa zote za watu wa motoni unapewa wewe kwa nini kwa sababu ya kukubaliana na masala fulani akhiri zamani fitna <coughs> na baadhi yetu ndugu za katika imani neno ukafiri yani limekuwa ni lepesi katika dini zetu sijui ni kwa sababu gani yani mtu ukifanya kidogoyule ah, sikafiri tunamjua yule ni mnafiki shekhi fulani na fulani wote wapo katika orodhe ya wanafiki la ilaha illa llah unafaham haibu angalia usama bun zaidi radillah anhu namna alivyoshambuliwa na nabii muhammadin sallla lii wasalam wanaenda kupigana vita mmoja miongoni mwa makafiri alikuwa anawaua sana waislamu usaaraillah ana akamfuata yule kafiri yule kafiri anakimbia wakati anakimbia usama yuko nyuma yake usama anataka kumua yule kafiri yule kafiri anasema ashhadu an lailaha ila llah wasadu anna muhamadan rasulullah usama anamuua yule kafiri baada ya kumua yule kafiri usama narejia kwa nabi muhamadin wy rasuaimemuua yule kafiri لكن كم يقول لا إله إلا الله. أنتم صلى صل الله عليه وسلم، أنا أسامة. أقاتلته بعد أن قال لا إله إلا الله؟ أنتم ممبي أسامة لا إله إلا الله. انتم لا اله الا الله يا رسول الله،, الله عليه وسلم. أنا ممبي أسامة، أنا ممبي أسامة، أنا umepasua moyo wake ukajua kama amesema kwa uf <tus> <tus> mtume akikaa kidogo anawmbia at n a umemua baaday kusema lla a huyu ni ksioislm uyu niar o ewe usama utamwambia nini mwenyezimungu siku ya qiama wakati la ilaha illallah itakuja fitna ndugu zangu katika imani akhiri zamani waislam mambo mengi yatatokea annajani nini waislam fitna ni nyingi njia gani tutumie waislam tujiepushe na fitna islam kutokani ipo mbele yetu hadithi sahihi za nabii muhammadin salillahu laihi wasallama zipo mashekhe wa kwelikweli wapo ndugu zangu katika imani ijapokuwa ni wachache mislam zidi kumwomba mungu thabati kwa sababu inawezekana ukaingia kwenye jambo fulani ukadhani ya kwamba uko sahihi mia kwa mia kuna baadhi ya makapi ambazo zinarushwarushwa ikiwa kama labda ni sahihi mmoja miongoni mwa ndugu zetu ameujiwa sababu ya kwenda katika sehemu ya jihadi nchi jirani ya kenya asema mimi nimeenda kule kwa sababu tunapewa pesa tunapewa pesa ndio tunaenda kule tunapewa mafunzo baada ya mafunzo tunaambiwa tuje katika miji yetu tufanye tadimiri oh. kayo anasema ukipata kazi nyingine utaacha ukipata kazi nyingine naacha hii si kazi tuo u kwa sababu ya pesa tu ahiraman fitna na ndiyo siku ya qiama katika watu ambao watakuwa ni wa mwanzo kabisa kutupwa katika moto wa jahannam ni watu wenye wa sifa aina tatu wakati abahureira radhillahu anhu anaelezea hii hadithi aliyepokea kutoka kwa mtume muhammadi sallla alii wasalama abuhureira anawaambia masahaba wenzake na matabii ya kwamba nimemsikia mtume sallla alaihi wasalam anasema watu wenye sifa ai tatu watakuwa ni wa mwanzo kuingia katika moto wa jahannam mtu wa kwanza kabla hajataja aba hureira anapoteza fahamu anaanguka chini fahamu inarudi anaanza kuambia kabla ajataja anapoteza faamu anaanguka chini uzitwa mambo waislam kawataja watu wanenda katika jihadi siku kiyama, na fulani, bin, fulani. Jihadi. ya iama anaulizwa na mwenyezimungu fulan bn fulan umeenda kupigana jihadi ansema naamu ya arabi nimeenda kupigana jihadi umeenda kwa ajili yangu mimi allah subhanawa taala au vipi anasema naamu ya rabi nimeenda kwa ajili ya mungu anawambia kadhabta kadhabta umesema uongo wewe eh, si kweli eh, haukwenda kwa ajili yangu umekwenda kwa ajili ya maslahi fulani na maslahi hayo umepata kama ni pesa umepata kama ni sifo umesifiwa kama ni chewo umepata unatupwa katika moto wa jahannam mwingine qari quran wasomaji mashekhe watu wa mawadha mtu anatoa mawaedha ili yasifiwe mtu anasoma qurani ili yasifiwe sio kwa ajili ya allah subhanahtaaa kuna kitu ndani ya nafsi yake mungu anamuuliza siku ya qiama fulani bin fulani je umesoma qurani kwa ajili yangu mimi allah umetoa mawaidha kwa ajili yangu mimi allah au ili watu wakusifu ili watu wajua kama una sauti nzuri s arabi yote nimesoma qurani kwa ajili yako mungu anasema kadhabti si kweli we ulikuwa unatafuta sauti nzuri ili uende kwenye msabakati utoke wa kwanza tu ndio likuwania yako upate zawadi fulani khalas na zawadi umeipata ingia katika moto wa jahannam akawataja watoa sadaka fulani umetoa sadaka nilikupa mali nyingi duniani naam ya arabu kwa kweli umenipa neema kubwa duniani pesa nilizokuwa nazo nilizitoa sadaka mbalimbali nimejenga miskiti jenga visima wasaidia watoto yatima wajanenini yote aya nimefanya kwa ajili yako mungu anawambia hapanakad si kweli mefanya yoteayili watu wakusifu kiwa kuna mchango msikitini kitu fulani natakiwa kinunuliwe mtu yupo safu ya saba mama anatangaza mchango mtu anaingiza mkono mfukoni anatoa shilingi mia tano anaenda anaishika hivi kila mtu anamuona mia tano yangu iy ya, kuweka uko sio kwa ajili ya allah subhana watu wa msifu na wamekusifu duniani ingie katika moto wa jaani kwa hiyo awezekana mtu akafanya mambo ya kheri lakini mbele ya mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala ni sifuri ndugu zangu katika imani kumonga mwenyezimungu thabati na kuwa katika manhaji iliyokuwa sahihi ndugu zao katika imani waislamu akhirzamani matatizo yatakuwa ni mengi matatizo ni mengi waislam waislamu kuuawa nchi mbalimbali waislamu wanauliwa kwenye vyongo vya habari watu wanasikia wenye kuona wanaona mislamu kuna uwezo wa kwenda kule kushiriki kuwasaidia ndugu zako waislamu wewe ni maadhur ndio shekh muhamadi usalih al uthaimin rahimahllah anasema ya kwamba askari yupo na silaha alafu wewe unachukua jiwe au unachukua bakora unapambana na mtu wa silaha anasema hii ni safaha huu ni ujinga tuda npatunfay sisiaw nahwa y sna ee nam n kwenye ikiwia wafany nyakush y kufaya mna wnye s lakini baada ya kufanya maandalizi ambayo ni maqulu ndugu mm. zangu katika <tipati> iman tunafahamu matatizo ambayo waislam walipata katika ahdi lmakki katika kipindi cha makka tunafahamu kisa cha wazazi wa amar bin yasir radiallahu anhuma na mama yake sumaya namna walivyoteswa walivyoadhibiwa shahidi wa kwanza kufa katika uislam mama yake na aman yasir radillah anasumaya mtume wetu muhamadi salllah lih wasalam anapita katika mji wa makka masahaba ni wachache ambao wamekisha ingia katika dini mtume quwa ni ndogo nguvu ni ndogo ya kupambana na makafiri kipindi kile <coughs> lakini alichokuwa anamiliki kipindi kile ilikuwa ni dua anaofanyia taslia anawambia subrani ya ala yasir fa ina mauidakum ljanna fanyeni subra achini wawatesi hawa mtakuja kupata neema peponi kwa idhni ya mwenyezimungu wa subhanah wataala