ndugu zangkatika man kmalizia malizia anasema mtume wetu muhamadi salla ali wasalam katika hadithi ambayo imepokea alhafid wabuuaim na ipo katika sunan kwamba ameacha anasema mtume sallla alihi wsalam na vilevile katika hadithi <honored> ya hudhifa mbokaipokea imamu ahmadi katika musnadi wake ya kwamba patakuwa anubuwa patakuwa na utume utume anejikusudia nabii muhamadin salllahu alaihi wasallam baada ya sudiya, wa utume kuondoka patakuja alkhilafa patakuja makhalifa utawala wa kikhalifa akaja babkar katika hadithi nyingine amesema mtume slى اله يه ukhalifa baada yangu ni miaka 3 ukiangalia miaka iliyotawala babakar sdiق na عmar bn الhaطab na uthman bn afan na عli bn abiطalb rdiاlه عnhum anhu. na miezi st iliyotawala hasan bnl inaenea miaka 3 aliyoisema mtume muhammadin sallla ali wasalam baada ya kusema kwamba utawala wa utume ukiondoka utakuja utawala wa kikhalifa utaondoka baada ya kumalizika utawala wa kikhalifa watakuja utawala wa muruku baadhi ya watu wanasema bona nchi fulani inatawaliwa na wafalme ufalme ni ukafiri la ilaha illallah ukafiri mungu ametaja ndani ya qurani kulillahuma malika lmulki tuti lmulk mantasha mungu anampa ufalme amtakae unasema utawala wa ufalme ni, ni ukafiri mtume ameshasema amesha kwamba patakuja utawala wa kifalme lakini utawala wenyewe aljababira utawala wa ubabe wa kutumia maguvu zama tulizonazo tunaona nchi mbalimbali la mwenye macho mwenye akili anaona dhuluma imeenea katika watawana ni utawala wa kijababira haya ni maneno ya nabi muhamadin salllahlwasala baada ya utawala huu utaondoka utakuja utawala mwingine utakaokuja huo tawala utaenea uadilifu kama dhulma ilivyoenea <gibu> <gibu> katika hadithi nyingine anasema mtume salllahu alihiwasalam mwenyezimungu atamleta mtu baada ya kuwa ardhi duniani pamejaa dhulma dhulma imeenea ufisadi umeenea mwenyezimungu atamleta mtu min ahli beiti katika alalbeit ya nabi muhamadin salllah alihi wasalam huyo so, mtu jina lake ni kama jina langu na jina la baba yake ni kama jina la baba yangu ataeneza dunia nzima uadilifu patakuwa hakuna dhulma azijafika hizo asla waninafayaa nafanya io hilafa aliyohitaji mtume sa salam bado haijafika muda wake baadhi ya, ya sehemu baadhi ya makundi baadhi ya vijana kuambia tunataka khilafa tuislamie itawale katika nchi yetu nyinyi mko asilimia ngapi katika nchi waislamu mpaka mtake khilafa alafu haya maneno si maneno ya kusema ni maneno ambayo miacha na yanayesema nabii muhammadin salillahu aleihi wasallam dalili zake hazijatokea za khilafa itatokea tu kwa ivni ya mwenyezimungu subhanawataal <mulheres> lakini qaumun tastajilun watu wana jasba hizi zama tulizo nazo islam ni zama za kufanya kazi wislam kujipinda katika mambo ya kheirati watu kuwa na habia mbalimbali shekh zaidi afidaullah anapenda kusema ili neno mara kwa mara sana namifano mbalibali anaitoa hai mtu unakua na jambo lako njema jambo lako la heri hakuna anayejua ila ni wewe pamoja na mwenyezimungu subhanawataal labda na malaika ambao konao t isa Islam, mwenyezimungu hakukuingiza katika fitn kuwa na khabiqa jitaftii mamgu ya kheri uw unafanya usijiingizi katika fitna ukashindwa kutoka kwa unajioni ya kwamba upo katika siratumustaqimu baya zaidi waislam inafikia waislam ka wislam wanauana kwa nini kwa sababu tu hatuelewani msimamo mwenyezimungu ameeleza katika surat لنisa kwenye ya9 ya kwamba wmn يktul muؤmna mtعmda fjzah jhnm khaldا fيhا whضb الlh عlيh wlعnh wأعd lh عdذاب عظيma anasema mjahd hasn اlbaصri kila adhaبu moja mwenyezimungu amehitaja hapa inajitegemea ومن يقت المؤمن متعمد فجزاؤه, فجزاؤه جهنم خالدا فيها وغضب الله عليه ولعنه وأعد له عذابا عظيما و ن ماسلام انمو ند مزمن مز ذاب anasema mtume salllwasalam <laughs> kumwaga damu ya mwislamu yani ni afadhali dunia na vilivyomo vyote vyondoke kuliko mwisa kuuaiaunamuawisawenza mwisa unauna njama ili wisawenza auawe mtihaniisla katika hii zamani ndugu zangu katika imani taiwa urejeeni kwa mwenyezimungu subhanahu wa taala vile <coughs> vile waislam kwa kumalizia masala amekuja kafiri katika nchi yako mwislamu unafanya mbinu unamuua inaonekana ni kafiri unafanya mbinu unamuua ameingia kwa iza kwanini unamuua mwislam huyu kafiri ambaye kaingia kwa wanini unauu huyu katika sheria anaitwa ni muahidi huyu yuko na amani ile visa anayolipa ile inamlinda ntakiwa alindw alindwe ali zama za umar binlkhatabi radiallahu anhu ni khalifa pametokea njia katika mji wa madina amurramadi anaona kuna mtu anatembea mtu mkongwe anatembea barabarani anaomba omar oaanaliza huyu ni nani anasema huyu ni muahidi yupo katika nchi ya kiislamu alikuwa anatoa kodi lakini amefilisika ni maskini anaanza kuomba omar anasema huyu alikuwa anatua kodi tulikuwa tunamlinda hiv amefilisika ni lazima tumhudumie anaenda kwenye beitlmali anachukua chakula nampa huyu kafiri kafiri anaingia katika nchi yakiislam an, an, an, anagonga visa huyu hahusi kuuwawa ndugu zak katika imani akasema mtume salllahu alehiwasallam wamankatala muahida yeyote takemuua kafiri aliyeingia katika nchi ya kiislamu kwa viza katika zama tulizo nazo zama za zamani ilikuwa ni kodi ameingia kwa viza ukamuua mtume anasema mtu huyu hatopata harufu ya pepo na akasema katika sahihi lbukhari harufu ya pepo inapatikana umbali wa miaka 4 huyu hatoipate ikiwa huyu ni kafiri hutopata harufu ya pepo itakuwaje wewe kumuua ndugu yako mwislamu ndugu zangu katika imani kama nilivyotangulia kusema tuko katika ahiri zamani kubwa zaidi tumuombe mwenyezi mungu atupe thabati mara kwa mara katika sala unatebea barabarani muombe sana mwenyezimungu akuonyeshe haqi uifuati na batili a suchana nazo ndio hata katika dua za mtume s yeni mtume lakini anaomba dua anasema allahuma raba jibrail wa mikailaisrafil fati rat samawati wal ardh alim al ghaib wash shahada anta tahkum bayna ibadika fi ma kanu fi ikhtilafun ihdini limahtalifa fihi min al haqq idthik innaka tahdi man tashaa la surata mustaqim hu ni mtume sallallahu alaihi wasallam ana omba sabati itakwaji mimi na wewe ku muislam katika swala uingia msikitini mapema kabla ya adhana na baada ya adhana wmwenyeiyaanwenyeinoneshawenyeiiiintimkkbushnni mengi ndugu zang katia iani lakini nimerefushasan aani anatosha mwenyezigu atoe kila laherienyezig atshena kilsharikiaiualaliany kila lepesi allah alizidishe kuwa lepesi mwenyezimungu atuepushe na fiti na mbalimbali duniani mwenyezimungu atupe mwisho mwema mwenyezimungu atufishe lekwenu waislamu mwenyezimungu atufufue sikuye kiama tukiwo ya mtume muhammadin sali llahu alahi wasalam subhanaka