kila siku shukran sana zawadi tukiingia moja kwa moja katika zawadi ya tatu miongoni mwa zawadi ambazo uh, zinazoletwa na mwezi mtukufu wa ramadhani ni kwamba uh, pamoja na matendo mbalimbali mabaya mba, mba, mba, mba, mba, mba, tunayoyafanya umaona dhambi nyingi mwenyezimungu subhanahu wataala mwenyewe bila kuombwa basi anasamehe madhambi ya waja wake ynafawanaoyafanya nawiafany, kila siku na hii haipatikani pia isipokuwa ni ndani ya mwezi mtukufu wa ramadhani mtume alaihi wa asema uh, alikuwa akizungumza pindi mwezi mtukufu wa ramadhani unavyoingia anasema uh, jaakum shahrulbaraka alikuwa anawaambia masoaba zake anawaambia kwamba enyi waislamu enyi masoaba zangu enyi ummati muhammad alaihi wasalam fahamuni jueni kwamba uh, umekujilieni mwezi wenye baraka yshakum llahu fihi mwenyeezimungu subhanahu wa taala anakufunika baraka hizo katika mwezi huu wa ramadhani fayanzilu rahma mwenyezimungu anawashushia rahma anawashushia rehema na, na, na, na huruma katika mwezi huu wa ramadhani asema wayahutu alkhataya na mwenyeezimngu subhanahu wa taala anayasamehe madhambi shekhe kuna watu wanasamehewa bila kuomba yani wewe una, una, umefunga unafanya ibada zako na huku mwenyezi mungu subhanahu wataala anakusamehe dhambi zako na kisha wayastajibu duaa mwenyezimungu subhanahu taala katika mwezi mtukufu wa ramadhani anajibu dua za waislamu pindi mnapoomba ila ila e, asema wayandhuru llahu tanafusikum lakini pia mwenyezi mungu anaangalia ushindani wenu katika mambo ya kheri mnashindana vipi katika mambo ya kheri mungu sio kwamba kwamba haangalii na juhudi yule ambaye anafanya juhudi zaidi mungu anampa zaidi anamlipa zaidi anamlipa zaidi asema uh, mwenyezimngu subhanahu wa taala uh, fa, uh, asema ana, anaangalia ushindani wenu katika kufanya kheri faina shaqiya kisha mtume salawasalama akazungumza mtu mwovu ambaye hatanyoka maana yake fa ina shaqiya mtu mwovu man hurima fihi rahmatullah ni yule ambaye atanyimwa ndani ya mwenye mwezi mtukofu wa ramadhani rehma ya mwenyezimngu subhanahu wataala kwa hiyo subhanallah ukiangalia uh, watu wachache sana ambao wana shauku na neema kama hizi naunakuta kwamba huenda ni katika wale tumwombe mwenyezimungu atustiri huenda ni katika wale ambao tayari nyoyo zao zimeshapigwa muuli mweusi wallah waona mpaka mwezi wa ramadhani shekh mtu anaishi na kimada mtu anaishi na mwanamke hajafunga ndoa asubuhi anazini mchana anazini jioni anazini usiku anazini wakot wako wengi wengiwako wengisheh na wallahi lai kama akiongea na yule mwanamke anazini naye anaishi naye akamwambia bwana hali yangu si naijua kipato changu si sinakijua mimi nakuomba kitu kimoja tu nipunguzie mahali mimi nikutafutee shirini mwanamke mahaliatata watoto wawili nawatotowawili watoto watatu nje ya ndoa na bado badoule mwanaume naye alafu mwezi mtukufu wa ramadhani yuko naye yuko naye sheha sasa mtume salalsalma anasema faina shaqiya mtu muovu ni yule atakayenyimwa huruma ya mwenyezimngu ndani ya mwezi mtukufu wa ramadhani huruma ananyimwa kwamba yaani moyo wake hawerekei kufanya taa au kutubia madhambi yake hana taimu haswali tarawehe haswali sora za faradhi si wa kuswali usiku si wa kutoa si wa kuelekea ibada hata funga utamkuta ni mtu kama vile analazimishwa ni ukuu maneno aliyosema shek atani katika jumaa iliyopita unamkuta mtu kuanzia anaangalia mpira mpaka saa nane za usiku akimaliza saa nane za usiku labda anakula daku akila daku analala akilala mtu huyo anaamka saa tano anaenda chooni anakidhya haja yake anarudi analala tena anaamka saa kumi anaenda chooni anakidhya haja yake anarudi mpaka saa kumi na mbili anasema anapotezapoteza muda mwanake somu ni kali huyu kafanya nini usiku mzima huyu shekhe haja nyimwa shekhe kupewa huruma ya mwenyezi mwenyezimgu ni kupewa toufiki ya kuyafanya matendo yatakayokuingiza peponi hiyo ndio huruma ya mwenyezi mungu kwa sababu kama hukupewa taufiki ya wewe kuingizwa peponi utapewa huruma ya vipi mwenyezi mungu subhanahu wa taala hapa anasema anafuta madhambi kila siku na anashusha rehma ya mwenyezi mungu inatufunika nambali na kutufunika rehma ya mwenyezimgu madhambi yanasamehewa dua ukimwomba mwenyezi mungu katika mwezi wa ramadhani mwenyezi mungu anakujibu dua lakini pia mwenyezi mungu anaangalia ushindani wetu katika kuelekea mazuri katika kuyafanya matendo mema kisha nasema hakika mtu mwovu hii inaonyesha ndani ya ramadhani na neema zote hizi kuna waovu pia sawa shekhe inaonyesha ndani ya ramadhani pia kuna waovu na waovu ni wale walionyimwa huruma ya mwenyezimngu ndani ya mwezi wa ramadhani wameghadhibikiwa hawat wamesha wamesha wameshawanazungumza waswahili kwamba yani wamesha kubuhi au n yani, yani hao tena basi hawana cha kufanywa wamesha kuwa krnik na ndio maana unakuta subhantumbe mwenyezimungu atustiri kwamba zile shamla shamla za kupokea ramadhani watu wanapokea kwa disko watu wanarusha roho watu kuna sehemu napita watu wanakunywa pombe nje nje wengine waislamu shekhe kuna watu kizungukia virabuni wakati wa wakuvuturu vimejaa na kuonyesha kwamba watu kwamba kuna watu wamenyimwa rehma ya mwenyezi mungu wallahi nakwambia na shekh abdurahmani siku ya idi utaona tajaa madisko yatajaa hawa watu wa me, ramadhani ilikuwa yannamaana uh, uh, uh, kwamba hii reha mtu kunyimwa si kwa, kwa ndani ya ramadhani hata na ukilinganisha na mtu aliyetoka kwenye ramadhani kwamba atafanyaje baada ya ramadhani e, kwa na kwa kus- kwa na, kwa kwa kwamba kwamba na, nanakusudia kwambaile kwa yani ramadhani na hakufaidikanayo ni kama vile tu mwenyewe katika mwezi ule alikuwa amepumzika kwamba n yani mauzo ni machache mashabiki au wasaidizi katika katika maasi ni wadogo wa, wa au wanapatikana kwa shida sasa kwa sababu siku hile tando imeingia anaonyesha kwamba alichokuwa alikuwa tu amepunguzwa makali na kule kukosa kukosa watu au marafiki katika swala pale na hii inaonyesha kwamba mtu anayetubia mwezi wa ramadhani ukamnyosha akawa akamwelekea mwenyezimgu hawezi kumwasi mwenyezimgu siku ya kumalizika sasa umetueleza kwamba mwenyezi mungu huwasamehe watu bila wao kuomba msamaha je hawa hawawezi kuingia katika eh, hu, uh, uh, uh, kusamehe bila kuomba msamaha ni niwangou ndio wanaingia katika msamaha lakini baada ya kuingia kwenye msamaha pia wanaonyesha zile dalili kwamba wameingia katika ule kuna utofauti akisikia ala alsalah anasema ah jamani mwezi wa ramadhani huu anakwenda anafanya ibada akiona watu wanaswali tarawe na yeye akipata chochote tabda cha kumpa mtu anatoa wamona Omo, tabia zake zimebadilika alikuwa mfutaji wa sigara kaacha huyo tayari kaingia katika rehma ya mwenyezimungu wajua shekh abdurahmani kuna vitu vinamkera sana mwenyezimungu wallahi kuna vitu vinamuudhi sana allah subhanwta mfano kama mwenyezimngu katupa thawabu kwa swara moja tu unaposwali swara moja ndani ya mwezi mtukuf ramadhani unapata thawabu nyingi sana mwanzo sisi tulifaradhishiwa swara 5 ukiswali swara moja malipo yake ni sawa umeswali swara kumi sawa sheh kwa umati muhammadi peke yake kwa umati muhamadi peke yake n yani unaposwali swaa moja ni kama vile umeswali swara kumi hiyo ni katika miezi mingine unaposwali swara hiyo hiyo moja ndani ya mwezi wa ramadhani unakuta kwamba una, unazidishiwa malipo zaidi ya mara sb mara mia saba ile kumi, kumi inazidishwa mara mia saba ndani ya mwezi mtukufu wa ramadhani inakuwa karibu laki saba huko haya uje kwamba mtu hataki heri hizo maripo hayo sababu hizo zote mtu hataki hana haja nazo huyu atafanywae kweli mungu huna haki we mungu akuchukie Wat... milango imefungwa kwamba watu waingie shekhe salamu unapomwambia mtu assalamu aleikum warahmatullahi wabarakatuh mtu anapata thawabu ainwarahmaahi wabarakatuka mezizoa mtu anapata thawabu, th- thawabu 3n asalamu aleikum kumi asalamu aleikum warahmatullah kumi asalamu aleiku warahmalahi wabarakatu kui zinapata ngapi sh3katika miezi mingine sio ndani ya ramadanramadhani zinazidishwa mara 7dhi mara weli mungu anataka sisi tuingie motoni lakini mbali na hayo yote heri zote neema zote zawadi zote hizi mtume anamaliza hadithi kwa kusema faina shaqia akika mtu mwovu niule kabak ameganda katika madhambi, madhambi. amengangana yani, yani hata mwambiej mbembelezi ufanye ufanyeje wapi na katika pointi hii ni nikumbushe shekh abdurahmani yeah. kitu hiki namwomba na mwenyezimgu yeah. kila atakae kisikiliza basi kithibiti katika nafsi yake aichunguze nafsi yake shekhe sisi tumevunja rekodi ya umma zote zilizotangulia nakusudia kwamba ibada ya somu ni ibada ngumu i wallah ni ibada ngumu shekhe ibada kwamba wewe huli hunywi humsogerei mke wako kuanzia alfajiri mpaka jua linachomoza masamangapih sawa yanaweza yeah. yakawa 1tatu okay. kwa sababu alfajiri ikitoka saa kmj kamili sawa ina maana sisi tutafungua huku pwane saa k2 sawa kwa hiyo kuna saa moja ambayo imebaki limezidi Lime hapo hujanywa hujala hujamsogelia mkeo wala hujafanya chochote upo tu na n uko hai unatembea vizuri shehna kama hivi navyoongea na, na kuna watu wane, wapewa nema huko mtindiro mm. eh, uh, muheza muheza wapi kuna mashamba ya machungwa shekhe machungwa hivi yamewiva vizuri huko digodigo huko maboza wapi unakuta shekhe miembe embe linadondoka linanukia shekhe waliangalia lakini allah amekuziwia wallahi na watu ameweza wa alafu mtu kuswali ameshinda ebu angalia, angalia yo tofauti na wakati wa mtume salllaali waw sallam haikutokea mtu kaja anamshtakia mtume kwamba ya rasulllah ana sumtu lakini la astatiu an usalia shekh haikutokea kwamba mtu kaja kwa mtume anamwambia ewe mtume mimi nimefunga lakini siwezi kuswali yani haikutokea swali hilo likatokea Tahina, kwa shetani, kapunga, Aha. tunarudi kwamba hali kama hiyo ni ile mizizi ambayo shetani ashaikita katika moyo wa mtu kwa hiyo hata kama akiondoka shetani kwa kweli jinsi ya kuwa mizizi kwanza ni vitu vingi lakini vikubwa kwamba ni mtu kujitambua kwa nini kaletwa duniani hilo la kwanza yani kaa ufikirie kwamba hivi weo umekuja kwa lipi na kama ulikuja kwa ajili ya starehe mbona unakufa starehe haijaisha na wakati mwingine unakufa starehe ndo imefikia penyewe sasa kwamba kijana damu inachemka una nguvu zako unaweza kwa siku ukaparamia wanawake saba au nane au kumi alafugu anakufisha ikiwa kama malengo ni starehe mbona unakufa kabla starehe haijaisha aijaisha yao ni wengine wametoka huko yan wakati ndo utamu umezidi ule alafu mungu anakuondoa kuondoa ina maana kwamba je mwenyezi mwenyezimgu sasa ikiwa ni hivyo kwa lipi angalia kila mmoja akae afikirie kwamba mtoto mdogo anakufa amezaliwa leo na leo na hiyo anakufa mtoto mdogo wallahi hakufanya dhambi yoyote hakumuudhi mwenyezi mungu wala hakumkosea mwenyezi mungu na wala hakumtii huyo mwenyezi mungu kwamba msikiti na aumtiia lakini anakufa sawa se sasa ni, kwa, yani kila mmoja ajiulize kwa nini mimi nimekuja hapa duniani bila shaka atakuta kwamba yote haya mungu aliyotupa pumzi nyumba vyakula nini katupa ili tupate nguvu ya kumwabudu tu baada ya kumwabudu twende tukaishi maisha mengine huko ambayo tutakuwa tunafaidika na yale tulioatengeneza katika maisha yetu ya duniani shekh hi ilikuwa ni zawadi kwamba mwenyezi mwenyezimgu msamaha wake anasamehe tu mbali na kuwa unapata sababu za kufunga lakini ukielekea madhambi yako mengine yanafutwa tu yanafutwatu tu anafutu yanaondoka mungu anakusamehe lakini uonyeshe kwamba na naweo umesamehewa shek, baka, rimefika, hii ni zawadi ya tatu yes, naam ziko sita. Ay, shalo, <laughs> ziko kede kede ziko <laughs> nyingi <laughs> mna neno so, tunataka tuaae tunatakatuwape fursaskilizaji kwa sababu muda wenyewe umebaki dakika naam tuwape fursa na. fursawez kupiga simu na kuweza kuuliza uh, lile ambalo wao wanahisi mm. kwamba wanahitaji kufahamu katika zawadi tatu tatuna uh, mpenzi msikilizaji uh, naomba nikupe liku, fursa hii ya kipekee kabisa ya kuweza kupiga simu hapa studio na kuweza kuuliza swali lako uh, juu ya zawadi hizi ambazo leo ametuletea huenda kuna ambalo mimi sijalihusia na wewe ungehitaji kuweza kulipatia ufafanu