ومن تبعهم باحسان واشهد ان لا اله الا الله بذكره تطمئن القلوب وبرحمته يغفر الذنوب واشهد ان سيدنا ونبينا وعظيمنا وحبيبنا محمد رسول الله هو النبي القران وهو النبي الرحمن يقول الحبيب محمد صلى الله عليه وسلم لا يؤمن أحدكم حتى يكون هواه تبعا لما جئت به سيدي أبا القاسم يا رسول الله لو أن إنسان تخير من لسن ما اختار إلا دينك الفقراء الصالحون جميت يد أصابعهم هي أنت بل أنت اليد البيضاء أما بعد أيها الأحبة اني أحبكم في الله وأوصيكم ونفسي بتقوى الله نوج إسلام بادكم شكر من يزيد سبحانه وتعالى أنكم زكي رحمة ونمتنا محمد صلى الله عليه وسلم yuwasema bwana mtume muhammadi salla llah alaihi wasallam la yuminu ahadukum hajakuwa mwislamu wa kweli mmoja wenu hata yakuna hawahu tabaan lima jitu bihi mpaka yawe yale matamanio yake yaani mapenzi yake yanafuata yale ndiyokuja nayo mimi yani hajaamini mmoja wenu yote kuwa mwislamu wa kweli mpaka yao yale mapenzi yake yanafuata yanapenda ya ule mwenendo aliokuja nao bwana mtume muhammadi salllah aleihi wasalam bimaaana kwa yule ambaye kwamba atakuwa mapenzi yake na vitendo vyake ni kinyume na bwana mtume muhammadi salllahu aleihi wasalam ama anaoyafuata si katika mambo aliyoyambisha bwana mtume muhammadi salllah aleihi wasallam huyo atakuwa bado hajaamini kuingia katika uislamu sayidi abalkasim ya rasul allah ewe kipenzi yetu baba yake kasim ewe mtume wa mwenyezi mungu lau ana insana tahayara millatan laitani kama mtu atachagua mila ataacha mila zote makhtara illadinaka lfuqarau ولكن يقول لك دِنِيَآكُمْ يكون هناك افضل من اجل ان يكون هناك افضل من اجل ان يكون هناك أَنْتَ من اجل ان يكون أَنْتَ الْيَدُ من اجل ان لأنه يقول وسبب يي وسم ونمت محمد صلى الله عليه وسلم البخيل لمن ذكرت عنده ولم يصلي عليه قم بمت بخيلني ولا أم بقم بمت ساجدة ملأكك إيشاس رحمة إحمة ونمت محمد صلى الله عليه وسلم نجوا الإسلام مين أو بندين قادرين ونيز موعو نازل في nawaosieni niye na nafsi yangu pia vile vile katika kumcha mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wa taala leo nikiwa nanyi ndugu zangu waislamu katika mara ya tatu katika darsa ya kuelezea mizozo ya dini mpya iliyotuingilia kuja kutushafulia qurani yetu na mwenendo aliokuja nao bwana mtume muhammadi salllahu aleihi wasallam hakika nilikuwa nani katika darsa ya kwanza tukazungumzia masala ya ilma shia tukatakamgua ya kwamba shia ni kikundi ambacho kwamba chochote caweza kuitwa shia katika lugha ya kiarabu na tukzungumza neno shia katika qurani pia vile namna gani imetueleza qurani kwamba ni kikundi lakini tukatambua ya kwamba jeye neno shia katika zama zetu leo ni watu aina gani tukazungumza haya katika darasa ya kwanza kwamba shia ni kikundi cha watu wenye fikira zao na itikadi zao na rai zao si watu wenye wa kufuata qurani wala maamrisho ya bwana mtume muhammadi salllah alhi wasallam kwa hivyo nakuwashia ni dini ya kivyake si katika dini ki ya kiislamu kufuatana na qurani na hadithi ya bwanamtume muhammadi salllah aleihi wasalam tukale katika darsa ya pili itakapokuwa shia ni watu aina hii watu wa fikira zao na rai zao na itikadi zao basi ni nani mwanzishaji wa mambo haya tukaje katika darsa ya pili defonda wa watu hawa ilikuwa ni abdullahi ibnu sabailyahud ni huyu abdullahi bnu sabelyahud pasinakuwa miongoni mwao wengine wanamkataa lakini tulipata ushahidi kamili katika vitabu vyao mashia vinavyotegemewa kwamba huyu ndio mwanzilishi wa hili kundi na fikra za kiyahudi walizonazo mashia katika itikadi zao leo za dini hii mpya ya kuipinga qurani na mwenendo wa bwana mtume muhammadi salallahu aleihi wasallam ndugu wa islamu kama nilivyotangulia kueleza ya kwamba katika darasa hizi siiwa kwanza kuanza kuelezea masala haya bali wametangulia mashehe wengi kuelezea masala haya mambo aina mbalimbali ndipo nami nikachukulia kutia mchango wangu kuweza kuamrisha mema na kukatazama ovu yalioletwa katika dini hii kiasi cha kukumbushana waislamu wasiji wakaghurika na hii dini mpya ambayo kwamba imetelitia mizozo na kupoteza waislamu kwa hakika wamezungumza mashehe wengi na kuweza kuwalea watu kuwafanya wadzatiti kushika msimamo wao wa ahli sunna wa lqurani na mimi nami mchango wangu huu nazidi kufatilia nguvu ndugu zangu wa hali sunna, na na anguhu, anguhu, hali sunna ili watambue msimamo wao na wale ambao kwamba wamepagawa na hawa watu wenye dini mpya ili warudi watakapoiona haki waishikane na mwenendo wa qurani na sunna ya bwana mtume muhammadi sal llah aleihi wasalam kwa hiyo leo ndugu wa islam nitakuwa pamoja nanyi katika kuzungumza akida za mashia vipi akida zao kinyume na maamrisho ya mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala yaqulu ulamau shia wanasema wanazooni wakishia ana adada ayati lqurani lkarim kwamba idadi ya aya za qurani tukufu sabaatshar alfa ni k7 kama wulida fi kitabi usuli min alkafi kama ilivyopokewa katika kitabu chao hii cha kishia usuli min alkafi chasema kitabu hiki habari hizi katika volum namba mbili katika ukurasa 6 wa kad wulida fi lkafi wahuwa awtsaq masdari shii lilhadith imepokewa katika kitabu hiki alkafi na ni kitabu kilichotegemewa katika hadithi cha owao mashia chasema kitabu hicho ya kwamba mad, maddara ahadu min annas hadai mtu yoyote katika miongoni mwa watu annahu jamaa alqurani kullahu kwamba yeye huyo mtu ama mtu yoyote kwamba ameikusanya qurani yote kama unzila illa kadhabun kama vile ilivyoteremshwa isipokuwa atakuwa amesema urongo yaani wanasema hapo mashia kwamba hatodai mtu yoyote kwamba wamekusanya urani ama amekusanya qurani kama ilivyoteremshwa bali mtu huyo akidai hivyo kama imekusanywa atakuwa mtu huyo amesema urongo wama jamaahu ikiendelea kusema kitabu hicho wala hawakuikusanya wahafidhahu kama nazalahu llahu na wala hawakuihifadhi kama alivyoteremsha mungu illa aliyun ibn abitalib min badih laihim ssalam isipokuwa katika waliokusana wakehifadhi isipokuwa ni chaidna ali radiallah anhu na maimamu wao hao masia alkafi min alusul maneno hayo yamesema katika kitabu chao alkafi min alusul vu katika kitabu chao kizuu ya kwanza ukurasa mia m ishirini na nane na wametoaruhusa maulamao wa s- ya, wa wa wa wa ya, ya kishia kwa wafuasi wao fi qiraati lqurani aladhi biaidi lmuslimina kwa kusoma qurani ambao kwamba tunayoleo waislamu wamewaruhusu wafuasi wao waisome hii qurani yetu iliyoko mikononi kwa waislamu leo hatta yaatiahum man yualimuhum qurani shiatu kamil bizaamihim mpaka atakapowajia wao huyo atakayowafundisha hiyo qurani ya kishia juu ya madai yao alkafi minalusul yamesema maneno haya katika kitabu chao alkafi min alusul katika juzuu ya pili ukurasa ia6hhtatu <imitaria> na wakizidi kudai watu hawa kuhusu masala ya, kuamba, ma wa wa ya quran ndugu waislam wanasema ya kwamba maimamu wao wanategemea maswadiri yasiyokuwa quran vinatueleza vitabu vyao kuwa maimamu wao wana maswadi ambayo hutumiwa si qurani wala hadithi nayo ni alsahifa waljufur wa ljamia wa mashafu fatima radia llahu anha kama ilivyokuja katika usuli lkafi kwamba wao wana vitabu vyao kama wawavyotumia pamoja na hili mashafu fatima haki tueleza usul lkafir e kitabu wa in ndana jaafar ma yadrihim wanasema kwamba nakwetusisina jafar maljafar akauliza nani jafar ala akasema qultu wamaljafar nikamuuliza basi wamone kunieleza nani jaafar qala wia min adam fih ilm لnabiyin walwasyin ولكن ادم قد يكون لك ان يكون لك ان يكون لك ان يكون لك ان يكون لك ان يكون لك ان يكون لك ان يكون لك ان يكون لك ان kwamba sisi hakika yetu tuna mashafu fatima radiallah anha wama ma ma mashafu fatima akauliza huyu mwenye kuelezwa nilipe enye kujulisha na ni upi huo msaafu wa fatima qala fihi akasema ndani ya msahafu huo mithlu quranikum hadha ni mfano wa qurani hii yenu thalatha marati mara tatu yake wallahi kisha chasema kitabu hicho na apa kwa mwenyezimgu ma fihi min quranikum hardhum wahida haina katika qurani yenu hii mfano hiyo hata harfu moja usulu min alkafi habari hizi zimetoka katika usulu minalkafi katika ukurasa mia moja arobaini na sita usulu lkafi ikiziji ieleza kutueleza kitabu hicho cha sema ya kwamba juu ya msahafu huu na juu ya habari za fatima wanavozua hawamasia ina llaha lama kabada nabiyihi alaihi ssalam يقوم بحكيك يا من علي روح رحمن دخل فاطمة من الحزن علي فاطمة رضي الله عنها من حزن ما لا يعلمه الا الله عز وجل حكونا من يكوديو حزن اسمكو من مونغو متقوفو يتولي ذهيه اصول الكافر. فأرسل اليها مالكا يسري غميها akamtuma mwenyezimngu malaika kwenda kumtuliza juu ya husni yaliyokuwa nayo wa yuhadithuha na kumzungumzisha yalipofika haya fashakat dhalika ila amiri lmuminin fatima radi allah anha akayashtaki mambo haya yanaofika huzni na yule anaekuja kumweleza kwa kiongozi wa waislamu yani sayidna ali radi allah anhu yatueleza usul lkafi faqala laha apo akasema akasema sيdن عlي idhا ahtazti بdhlika w smti صut quli li utkposikia umejiwa na mسأla kama hayo utkapojحisi na ukaskia souti basi niambiye fعلmathu بdhlik hapu akamjulisha fjعl amir الmؤmnيn akawa sيdن عlي yktb ywandika kل mا smعa htى أhbt بdhlik msحfa paka akamaliza kuandika juu ya mصafu hiyo wanadai madai haya mashia ya uzushi katika kitabu chao usul peji iaj 4ai a saba ndugu waislamu kuhusu uzushi wao wa hawa mashia ama lulama lmuslimin kuhusu maulamaa wa kiislamu ahlssunna waljamaa hawakubaliani na madai hayo hawa ya urongo فيؤكدون أن رسول الله صلى الله عليه وسلم، وناتي كيشة فما بنمتن محمد صلى الله عليه وسلم قد جمع القرآن في ترتيبه وكماله. أما يقصان يبنى محمد صلى الله عليه وسلم القرآن قو ترتيب واكه نوك من فواكه، قال حاليا بتلاوة وحفظا. كما إن جوساتك كقصومة، ثم جمعه زيد بن ثابت. كيشا، أما هو زيد بن ثابت. في خلافة أبي بكر الصديق وقاتل وتوالى أبي بكر الصديق رضي الله عنه في كتاب واحد كتاب كيمودي صحيح البخاري خبره ذي متزفاتة وإثباته صحيح البخاري وكراسة ميان سبين نتابة انفقى ميان سبين كتابه كذا كتاب فوليو نمبر ستة وفي خلافة عثمان بن عفان رضي الله عنه ن ktika wtot و uتوالa عثمان بن عفان rد za mwnyeزم نفكلi yye ثمت كتابة القرآن بياللgغة القريش iلaنdikwa kتابu hي ca قرآن kwa لgغة قريشh التي أنزل وتم تعميمه على أمصوار الاسلامية katika vile alivyoteremshwa na ikaenezwa wingi yote ya waislamu sahihi lbukhari habari hizi pia vile vile zio katika sahihi lbukhari katika ukurasa mia nne sabini na nane mpaka ukurasa mia nne thamanini volum namba 6 juzuu ya sita whuwa lmaujudu lyaum na ndio hu mtaafu uliopolewa uliokusanywa wakatiwa sayidna uthman katika lugha ya kikuraishi baina aidi lmuslimin katika miongoria wa islamu hudan watibiana uongozi na uwazi kitabu kilichosofi kita bila y matitizo oyote na kwa sababu ya saidina sayidna uthman allahu anhu kukusanya kitabu hii katika lugha ya kikuraishi ni kwa sababu wakatiwa utawala wa saidina umar ilikuwa amekonka miji mingi, mingi ya makafiri kuwaingiza katika uislamu kabila zikawa nyingi ikawa ni tabu watu kuisomele quran ama lugha ilivokisomewa wengine hawaelewi ikawairudishwa katika lugha kikuraishi vile vile ilivyoteremshwa ndio saidna uthman akaileta katika vile vile lugha kikuraishi ndio ikabidi leo unapatikana msaafu huu ambao kwamba huo katika waislamu wanausoma na ni wenye uongovu wala hauna makosa yoyote bali uko sawa kama ulivyoteremshwa na mwenyezimngu subhanahu wataala اما فيما يتعلق بالقراءات السبعة براء فانها اختلافات بسيطة جدا وتقود اختلاف فيها كنجاتة لا يترتب عليها اختلاف جذري في المعنى ومثال ذلك ومثال ذلك ولا هي التي اختلاف يوسف اسمه اختلاف في مالك او مالك نما بوهايا اما ليزر بلا فيها شغل سلم كان يغتر ذاكي ambaye kwamba nataka kuelewa zaidi kuhusu ikhtilafu wa vira namna ilivyo ametafsiri zaidi sheh msalem akitafsiri ya kitabu alitkan basi apate kasiti hizo apate sherehe zaidi kwa uhakika na nayafanya mafupi kwamba tofauti yenyewe na ushahidi kamili mineno malik au malik inakuja kwa tofauti ya harfu lakini maana ni ile ile kinyume na wao kutia maana nyingine kabisa tofauti na maana ya aya ويجمع علماء المسلمين نبير بنو مثلانه واسلام اهل السنه والجماعه على ان القران الكريم كون هي قران تفوق محفوظ الى الابد كون بين يميفاديوه اسمعوا قول الله سجني مسكيو مشكلي قول يمون سبحانه وتعالى وهو يقول لا يوسمه انا نحن نزلنا الذكر وانا له لحافظون asema mwenyezimngu subhanahu wa taala hakika sisi tumeteremsha uteremsho tumeteremsha ukumbusho wa ina lahu lahafidhun hafidun na sisi tutauhifadhi vile vile akasema tena mwenyeezimngu subhanahu wa taala la tuharik bihi lisanaka litajala lisa bihi ina laina jamaahum wa quran asema mwenyeezimngu subhanahu wa taala usitikisike ulimi wako kwa kuufanyia haraka wahi unapoteremka ناك سمتنا من يذنب سبحانه وتعالى هتك سورة فصلت اي ارضينا موجة تك ارضينا وانه لكتاب عزيز بلا شك هتشو نكتابك هشميوة لا يأتيه الباطل من بين يديه ولا من خلفه هيتك هيتك تكيه باطل بيلياك ولا بيماياك تنزيل من حكيم حميد kimeteremshwa na mwenyezi mwenyezimngu mwenye hikma na mwenye kuhimiliwa mwenyezimngu subhanahu wa taala yuwa tuka ushahidi waziwazi kuhusu hii qurani haiwezi kuchezewa lakad waada allah bihifdhihi wasianatihi liyakuna nibrasan wa hudan lmuslimin fi kuli makanin wa zaman mwenyezimngu subhanahu wataala anatoa ahadi ya kuhifadhi hizi kitabu na kuwa ni uongozi wa waislam fi kuli makani mahala popote wa zamani na zama zote hata maisha ya baadaye wakati wowote qurani itakuwa ni yenye kuhifadhiwa na kuhusu ahadi hii yenyi ndugu zanguni wa islam hakuitoa mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala kwa mifano ya vitabu vingine vilivyotangulia bali ameitoa haswa kwa ajili ya quran kwani kumetangulia vitabu vingi kama taurat na zabur na injili lakini mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala hakutoa ahadi ya kuhidhiri hifadhi mwenyezimngu subhanahu wataala ahadi yake ameitoa katika quran tukufu pekee yake kwa ajili ya kuwa hakutoa hali mwenyezimungu subhanahu wa taala ya kuvihifadhi hivi vitabu vingine ndio umekuta dini vyingine vimeweza kuchezea hivi vitabu na kutia yaowao na kutoa yaliyokuwama na wamejaribu vile vile baaadhi ya watu wengine hutaka kujaribu kuibadilisha quran lakini hawakuweza kwa sababu qurani watu wamehifadhi walijaribu kutaka kuibadilisha aya inayosema ya ayuha ladhina amanu atiu llah waatiu rasul wa ulilamri minkum wakataka kutia wao wa ulilamri alaikum kwamba enyi muliamini mtu ii ni mwenyezimungu na mtume wake na wale ambao kwamba wanawata wana nyinyi wa ulilamri minkum na itakapokuwa na wale ambao kwamba wanaotawala katika miongoni mwenu yani waislamu wakataka kuifanya wao wauli ulil amri alaikum na wale ambao kwamba wako juuri yenu yaani hata kama ni kafiri ikiweta kuja alaikum kafiri ikiwa nawatawala akiwamblisha jambo mumfuate lakini imekuja wa ulilamri minkum na wale ambao kba wwatawala miongoni mwenu yani nyinyi waislamu kwa hivyo walijaribu kutoka kufadilisha aya lakini hawakuweza kwa sababu hiki ni kitabu kilichotolewa na ahdi ya mwenyezi mwenyezimngu kwamba kitakuwa katika kuhifadhiwa na pia walijaribu wazungu vile walikupasua ii kurani na kuichoma ili watu waisahau lakini wakakuta waislamu wamekihifadhi kitabu chao walikuwa redi shapu kabisa kuweza kukihifadhi kitabu chao wakajikuta hawakufanya lolote kwa sababu ya ahadi ya mwenyezi mungu inna nahnu nazzalna ldhikra wa inna lahu la hakika sisi tumeteremsha u ukumbusho yanihii qurani wa inna lahu lahafidhun na hakika sisi ndio tutakaohifadhi kwa hiyo ndugu wa islam mashia wanadai ya kuwa adadi ya aya za quran ni elfu kumi saba wanasema maneno haya katika kitabu chao fusuli min alkasi na sisi ahlisunna waljamaa kwa uhakika tunahitakidi na ndivyo ilivyo ya kuwa aya za quran ni lfu 6t na mi2 na thalath sit dilai bismi llah sasa wao wadai kuwa hii qurani imepungua sasa tuwaamini wao ama tumwamini mungu wanaushahidi gani kuwa wao qurani imepungua na nahali yakuwa mwenyeezimngu aka ushahidi kwamba inna nahnu nazzalna dhikra wa inna lahu la hafidhun hakita sisi tumeteremisha huu pungusho yani hii qurani wa inna lahu la na hakika sisi ndio tunaoilinda sasa ikiwa mwenyeezimngu umweweza kila kitu alaumba kila kitu katika ulimwengu keshaweka virenci ya kuilinda visiwao wao kuambia urani imepungua tutamwamini mwanaadamu ambaye kwamba alawi na kusahau ama tutamwamini mungu jawabu ninakupa itakuwa lazima tumwamini mwenyezimungu subhanahu wataala ambaye kwamba ni mwezo wa kila kitu kwa hivyo ndugu wa islam tunarudi tena kuangalia msizamu wao mashia kuhusu hadithi za bwana mtume muhammadi sal llahu alehi wasallam wanasema maulama wakishia kuwa sunna neno sunna au hadithi ni yale aliyosema mtume muhammadi salllah alei wasallam au waliosema maimamu wao lakini hebu tuangalie ndugu nduguzaguni waislamu tukiangalia katika kitabu chao kikubwa walichokitegemea kama vile sisi ahlisunna waljamaa tulivyokiamini kitabu chetu bukhari na weo kitabu chao kikubwa walichokitegemea ni hichi kitabu cha alkafu ambaotuaamekitegemea utakuta hadithi nyingi ambazo kwamba wao wanazitumia kondaa hazina isnadi basi na isnadi imepokewa na nani utakuta ukuti mambo hayo na mengi katika yaliyokondani na tukiangalia nyingi katika hizo hadithi zao zapingana na qurani na mengi yaliyokondani hazisemi qala rasulu llah bali utakuta qala limamu kadha wakadha kadha kwa minha la isnada lahu Eh? Eh? hakuna kauli ya mtume nyingi bali ni chache nyingi anamesema imamu amesema imam amesema imamu ame imam. sabsa ampata mtume wa mwenyezimungu na qurani ilivosema amaapota maimamu kwa rahi zao kiate qurani kwa hiyo na utakuta hadithi zao nyingi sana zinapingana na qurani tukufu ambayo kwamba ndio kieletezo kielekezo jema tulichoambiwa tukifuate kwa mfano hadithi aliyopokea saidina alii radillahu anhu kutoka kwa bwana mtume muhammadi salllah alehi wasallam ya kuikataza ndoa ya muta ivo katika sahihi bukhari lakini kwa vile yapingana na akida ya kishia utakuta haimo katika kitabu chao cha alkafi na hizi ndizo kazi zao kuhepa yale mambo ambayo kwamba yanawapia katika akida zao ama ulamau lmuslimin ama kuhusu maulamaa wa kiislam ahlssunna waljamaa fayuarrifuna ssunnata biannaha ma qalahu rasulu sala llah alihi wasalam wanaitambua sunna kwa sababu ni mwenendo na ndiyo maneno aliyosema bwana mtume muhammadi sal llah alehi wasallam au faalahu ama kitendo chokifanya اما انكم تقبلوا محمد صلى الله عليه وسلم فايوا نوقفوا الاسلام إذا كانت هناك أي شخص يقول أن هناك شخص يقول أن هناك شخص لكن أن هناك شخص يقول أن هناك شخص يقول أن هناك شخص يقول أن هناك شخص يقول أن هناك شخص هناك أعجبكم أن في هذا لأنه في هذه الحديثة التي تفكرون فيها يوجد قرآن من ونحن نعلم أن النبي صلى الله عليه وسلم هو خدم الأنبياء كما قال تعالى كما ما كان محمد أبا أحد من رجالكم ولكن رسول الله وخاتم النبيين هاكو محمد صلى الله عليه وسلم من باب الوريات كتك ونوم وين ولكن لكن محمد هو رسول الله وخاتم النبيين نمتم ومن يزمونه نمتم ومشه ولا ينبغي ولا يمكن لأحد أن يتلقى وحي من الله بعده. ويوجد يملك فتوحي ما هذا محمد صلى الله عليه وسلم. أي إذا كان كبير فلم تقسم أخوانك وحي فالوحي الإلهي خاصة بالأنبياء وحي خاصة بأيام المتوم والرسل. وعندما يساوي العالم الشيعي يتربطونه نفس الشيعة من, من القساوة فما وبين الأقوال الرسول والأئمة والأئمة الشيعة. هو سقول زمثومة نقول زمسيئة، فكأنما يقول بأن الأئمة أيضا يتلقون إلى كما إن كما قام بقيام الإمام وقيشيا في أنفقوا مخالفة صريحة للقرآن. وفتا من القرآن. أما اذا انما كان يلهمون فإن أولئك شيء والوحي شيء يكتب ما يمواله بالحمد للهم إنما كانوا يلهمون فإن الإلهام شيء والوحي شيء ويبقى وحي ملزم والالهام يشترك فيه الناس ولا يلزم إتباعه ويبقى وحي أنا لازم إليه القوة na ilham wanapata watu wengi ataaso kwa mitume walasi lazima kufuata kwa hivyo sisi tunamfuata mtume mwenyezi mungu kwa sababu anapokea wahi na baada ya kufa mtume wa mwenyezimungu wahi amefungika kwa hivyo wakidai kuwa maimamu wao wanapata wahi ni warongo na wanazua na wanaekhalifu qurani ya mungu subhanahu wataala kwa hivyo tunakuja tena kuhusu hojazaa hawamashia ya kulu ulamau jafaria wanasema hawa maimamu wa kishia liyesanasharia biana limani binizamu wirasi liqiadati lummat lislamia kwamba miongoni mwa nguzo za kishia juu ya imani ni kufuata utaratibu wa uratsi wa uimamu wanasema hawa mashia kwamba miongoni mwa nguzo za kishia juu ya iman mtu kuamini ni kufuata utaratibu wa urati wa uimamu sasa hapo tunakuta ya kwamba falimamatu idhan lada ulamau jafariya rukn min arkani liman alati la yati min bainiha kwa hivyo wanachuulia kwamba kwa hiyo wao wanachukulia kwamba ulamau jaafaria awamasia kuwa hu imamu rukn min arkani liman kwamba kowawamasia ni nguzo katika nguzo za miongoni mwa iman kama vile ambavyo kwamba alimanu bilmalaika walqadar khairihi wa sharrihi wa hiya aidha dutni min arkani lislam kama ilivyo hizi za imani wamefanya pia hii nayo ni katika nguzo za kiislamu mithli shahadataini walsolatu walhaji wamesema maneno hayo kitabushaa alkafi voluma peji mia mbili na kumi ama waulamaa wa ahlusunna waaljamaa wamepinga ile fikra ya mashia ya urathi wa uimamu katika uislamu bali na qurani nayo pia vile vile imepinga na hadithi pia vile vile hazikubaliani na jambo hilo kwa sababu ni jambo ambalo kwamba ni la wamezua wao na hii qurani tukufu ina wasifu waislamu kwa kusema y kwamba yuwasema mwenyeezimngu subhanahu wataala katika surati shura aya nambathaathi na nane waldhina stajabu lirbihm na wale waliomwitikia mwala wao kwa kila amri zake wa aqamu lsola na wakasimamisha swala wa amruhum shura bainahum na wakaonashauriana katika mambo yao baina yao w mima arazaknahm yunfiqun na wanatoa katika yale tuliyowaruzuku iwasema tena mwenyezimngu subhanahu wa taala وهم بشمس محمد صلى الله عليه وسلم، أسامة عند سورة آل عمران، آية 150 نعم فبما رحمة من الله لنت لهم، أسامة من يزيد سبحانه وتعالى، وهم بشمس محمد صلى الله عليه وسلم، بس هو يا رحمة، في من يزيد سبحانه وتعالى لنت لهم، ومكولايينك وواو، ولو كنت فضلا غليظ القلب، na kama ungekuwa mkali kwa wao na moyo mgumu lamfadluu min haulik bila shaka wange likukimbia fafu anhum basi wasamehe wastaghfir lahm na uombe msamaha pia vile vile washawirhum fi na nauwatake ushauri katika mambo faidha azamta na utakapoazimia jambo fatawakal ala allah basi azimia uelekee kwa mwenyezi mungu in allaha yuhibu lmutawakilin hakika mwenyezi mungu anawapenda wanaomtegemea sasa tuje katika halisunna waaljamaa jee tuangalie ndugu wa islamu hii imani wanaodai mashia kwamba huwaamini kwa maimamu ivo katika ushahidi wa, wa hadithi ama katika qurani na wamekubaliana maulamaa wote wa kiislamu ahlisunna aljamaa kwamba uislamu umejiunga katika nguzo tano je yes, imetajwa huo uimamu waliodai kuwa ni nguzo katika nguzo za imani nguzo za namanguzo waislamu كتيكا غوزوتانا وزو اسلامو، اما في مزودين وزو اسلامو، شهادة ان لا اله الا الله وان محمدا رسول الله. نيكو شوري يا فامبا، ها فانا مولا بطيخة توقف الا من يزنبو، لكن محمد نمتم يوم يزنبو. واقاموا الصلاة، نفسوا من كفارة، وايتاعوا الزكاة، نفسوا بيانات وصوم رمضان نقفل رمضان تقف رمضان وحد البيت الله الحرام لمن استطاع إليه سبيل حد بيت يمن يزمونه ويولي من aya ha, hizo ha, katika nguzo tano katika kujengwa uislamu hatujaona kuwa hapo kwamba uimamu wa kuaku mashia huwa katika nguzo za uislamu zimetajwa sasa tuje tena katika ahlusunna waljamaa katika nguzo sita za imani je upo kwamba kuwafuata kuwa, kuwa maimamu mashia kwamba iko nguzo hiyo na kama walivyokubaliana maulama wa ahlusunnah waljamaa kwamba nguzo za imani ni sita ya kwanza imanu billahi ni kumwamini mwenyezimungu wa malaikatihi na malaika wake wa kutubihi na vitabu vyake wa rusulihi na mitume yake walyaumi lakhiri na siku ya mwisho waladar wa bilqadari ghairihi wa sharihi min allahi taala na kutokana na makadirio ya mwenyezimungu ya kheri na yashari yote na mwenyezi mungu utasoma mpaka qurani min alifia ila yaiha kuanzia mwanzo mpaka mwisho hupati hata aya moja kama utapata inasema kwamba kuwafuata kwa maimamu ni nguzo katika nguzo za imani ya kiislamu ama ni nguzo katika nguzo za kiislamu bali utakuta ni uzuchi wameuzua hutapata ushahidi wao wa masia katika qurani wala katika hadithi sasa tuwafuate nani ndugu zanguo wa islamu na wauliza nyinyi mashia munawafuata hawa watu wa wenu ushahidi wa qurani jue wakuwamini maimamu kwamba ni nguzo wachanguzo wa kiislamu wa ama ni nguzo wachanguzo wa imani mbona katika qurani hakuna wala katika hadithi inaojengezewa nguo za kiislamu pia hakuna sasa tuwafuate wawo wa matumfuate wa wa mwenyezimungu subhanahu wataala msikilizeni mwenyezimungu subhanahu wataala yuwasema katika qurani tukufu ya ayuhaladhina amanu يوسف مُن محمد بن سبحانه وتعالى إن إيه موليو آميني آمنوا بالله ورسوله مو آميني مونيزينكو نمتوميواكي والكتاب الذي نزل على رسوله نكتاب أماتبامبا أمكتيرمشا نمتوميواكي والكتاب الذي أنزل من قبله نكتاب أمكتيرمشا زمان wa man yakfur billahi wa malaikatihi na yule ambaye kwamba atamkufuru mwenyezi mungu na malaika wake wa kutubihi na vitabu vyake wa rusulihi na mitume yake walyaum lakhir na hiyo siku ya mwisho fakad dala dalalan baida hakika huyo amepotea upotofu uliyo mbali je pametajwa uimamu hapo hadithi ya siku kuamini uimamu kwamba ni katika imani katika nguzo ya kiislamu na aya athibitisha kwamba kuamini maimamu a kishia si katika nguzo ya imani ya kiislamu bali ni wazushi wamezua mambo yao haya lakini mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala ameisema aya hii kwa kuthibitisha kwamba kuamini imani kumtambua mungu na kuamini dini yake ni kumwamini mwenyezi mungu subhanahu wataala na vitabu vyake na mitume wake na malaika wote na kuamini siku ya mwisho basi nakutaja kwa maimamu wao hakukutajwa katika qurani wala hakukutajwa katika hadithi za bwana mtume muhammadi sal llah alihi wasalam aya sasa tupokeeni huko tuje katika zani nyingine walioizua uzushi wao juu ya dini wasema ya kwamba alaima masumuna mithlu ismatu lambiya alaihim assalam وثمار صام ما يمنعه مما يصوم اوان رمضان سيب اللى بقول ولاية مكسيكية ولد في اصول الكارثة بابا مستقلا بخصوص فضائل الايمان وصفاته التى تحتوى على بعض العبارات التى توحى بأن الأئمة معصومون عن الكبائر wsaghar mithlu ma ja wanadali ya kwamba imepokewa katika kitabu chao mlango haswa kuhusu fadla za hawa maimamu wao kwamba baadhi ya maimamu wao baadhi ya maneno ambayo kwamba hawa maimamu wao ni maasum wako mbali na madhambi makubwa na wako mbali na madhambi madogo chasema hicho kitabu chao ya kwamba alimamu mutahar min aldhunubi w almubaraa min aluyub kwamba hawa maimamu wao wametahirishwa na madhambi hawana madhambi na wako mbali na aidi waulida fi nafsi lkitab na pia vilevile imepokewa hutoaa kitabu hicho hicho fa huwa maasumu myid muwafiqun musaddid kwamba wamepewa taufiki na wametoshelezwa kad amana min alkhatwa waalzalal kwamba wamewekwa mbali na makosa na upotevu يخصه الله بذلك ليكون حجة على عباده وشهيداً على خلقه ومن يذمونه من تبوه إلي آية من يزمنغ. وبالإضافة إلى ذلك فإن العلماء يرون أن الآية حرم ومعلمات الشيعة ومعانا آيه هي inama yuridu llahu <muchun> yusiba nkum lrijsa ahla beiti wayutadhirakum tadhira kwamba mungu anawatakia kuwaondolea uchafu enye watu wa nyumba ya bwana mtume muhamad aw salam na ana wataka kuwatakaseni kabisa kabisa <muchun> wanaichukulia aya hii hao maulama kishia kwamba wanaitilia nguvu kwamba msemo wao kuwa maimamu wao wametahirika kwa hakika ya hawa mashia juu ya maoni yao ndugu ya islam yanafanya akili za watu ziwe hazifanyi kazi ziwe zimeparalyze na kuua fikra za waislamu ya kuwa hawa maimamu wao waweza kufanya lolote pasi na kupingwa na hii haiji katika haki za kiislamu kwa sababu iwapo wewe ni kiongozi una haki ya kushauriwa ikiwa utakosa uelekezwe lakini maimamu wakishia lengo lao wao wanapotaka wao ni kwamba wafanye watakavo pasi na kupingwa Ka ka na laitani kama tuta pima katika mizani ahlusunna waaljamaa katika qurani na hadithi za bwana mtume muhammadi salallahu aleihi wasallam hatuoni ushahidi wa wowote wa wawenye kuwatilia wa nguvu basi na wao kuwa wanaitazania aya hili kwamba wanajichukulia kuwa ndio inaowatilia nguvu kwamba wao ni maasumu na anayedai madae ana haya ana ni huyo wanachuoni wao katika kitabu chake atibani fi tafsiri lquran li abi jaafar muhammad hasan tursi amesema maneno hayo na kitabu chake hici ju zuo ya nane peji miatatuhathia tisa na akizidi kudai kuwa hii aya ina tu mtume muhamad sa salam pamoja na fatima na sayidna ali na husen pamoja na hasan wakidai hii aya hii ndiyo dalili ya hawa watu watano peke yake نا ونا وتوه وكذا ونام محمد صلى الله عليه وسلم نامك بلي أنا مولى ما إن وكذا عليه الحديث محمد صلى الله عليه وسلم عندما سئل بن الأولي يا رسول الله أين من كيف نصلي عليه ببدرنا نصلي فقال الحبيب محمد صلى الله عليه وسلم حقا فجيبوا بنوته محمد رحمن عمن قولوا سمنه به اللهم صل على محمد وعلى ازواجه وذريته كما صليت على ال ابراهيم وبارك على محمد وازواجه وذريته كما باركت على ابراهيم انك حميد مجيد وإذا أخذت من محمد صلى الله عليه وسلم وقال لهم صليوا وقال لهم صليوا حديثه هذا يقوم بفعله وقال لهم صليوا يوزعون يقومون بقراءة المنطقة يا آل بيت رسول الله حبكم من الله في القرآن أنزلكم من عظيم فخر أنكم من لم عليكم لا, صلاة لا. اسمع يا مشاف يا آل بيت رسول الله ان جماعة بنات محمد صلى الله عليه وسلم حبكم فرض من الله ما بين زين ومجديد ومجديد كتاب من يدمونه في القران انزله امن كريم القران نكتب ما بين زين يكفيكم yanawatosha nyinyi min adhimi kwa ukubwa alfakhri na utukufu annakum man lamyusali alaikum kwamba yule ambaye kwamba hasa watakia ninyi rahma la salata lahu huyo mtu huyo anakuwa hana swala bimaana yule ambaye kwamba ataswali halafu katika tahiyatu asimswalie bwana mtume na kuwaswalia jamaa zake anakuwa mtu yule swala yake haisihi kama ana lmaana llughawi alahlu la yakhruju zaujati kama maana akilugha ilivyokuja kwamba hii ahlu hawatoki wake wa bwana mtume muhammadi sal llah aleihi wasalam kwa hiyo kutumia kwao qurani kwa kutia uongo hawa mashia hahiwi ndiyo sababu ya kuwatoa wake za bwana mtume muhammadi saiya salam wayakulu ibnu kathir tahta tafsiri hadhihi laya nayiwasema ibnuasir juu ya tafsiri ya aya hii ya kwamba hakuna shaka katika quran kwa kuingia waki za bwana mtume muhammad saau salam ju ya aya hii akizidi kutwambia mwenyezimu baada ya aya hii wadhkurna ma yutla fi buyutikuna min ayati llahi walhikma akiwaambia waki za mtume muhamad sau salam na watajieni watajieni watu (صوت المؤمنين والمؤمنين) وإنهم يدعون أن يدعون أن يدعون أن يدعون أن يدعون أن يدعون أن يدعون يا يدعون أن يدعون أن يا أن يدعون أن يدعون أن يدعون ويقول القرطبي: ما يوسم في البيضة فكيف صار في الوسط كلاما منفصلا لغيرهن؟ وإنما هذا شيء جرى في الأخبار. بيتي وتتوصل أخواتها وواو 80 وكتكاتي الهل يقول يوم أن النبي صلى الله عليه وسلم يقول محمد صلى الله عليه وسلم لما نزلت عليه هذه الآية اللي بمديرمكية آيه دعا عليا، علي منت علي، وفاطمة فمو فاطمة والحسن فمو حسن والحسين حسين فعهد النبي صلى الله عليه وسلم الى كساء اكايتش بن محمد صلى الله عليه وسلم في دمارة فلطها عليهم اكوكنيكا ثم الوى بيده الى السماء كشا كالكيزا من كمنقولي فقال حقا كساء بن محمد صلى الله عليه وسلم اللهم هؤلاء اهل بيتي ايه من يزنونه هوا نواته ونبني اللهم هؤلاء اهل بيتي اللهم اذهب الله عنهم الرجس، وتطهيرهم تطهيرا عكسين برمت محمد صلى الله عليه وسلم فهذه دعوة من النبي صلى الله عليه وسلم طيب دعاه وتوقف برمت محمد صلى الله عليه وسلم له بعد نزول الآية إلي بواني بعد برمت أي آية, آية. أحب أن يدخله على فين دمتمك في آية التي خوطب بها الأزواج آية بوان وإلي آية بقوان بعد إني وإلي ذي محمد صلى الله عليه وسلم na ule ukweli ulioko juu ya aya hii inaeleza watu wa mtume wa mwenyezi wa bwana mtume muhamadi saa sallam kuanzia mwanzo mpaka mwisho lakini wao mashia kwa zile chuki zao kutaka kupotosha mambo kuitia makosa ya quran na hadithi za bwana mtume muhammad saa salam ndi wanaleta upingamizi na kudai kutoa mambo ili wawatoe wake za bwana mtume muhamad saa salam katika aya hii basi na ushahidi haya tutoke sasa huko tuje kwingira katika madai yao ya uzusi wa yara lkalini kabiri shia na iwaona huyu kalini mkubwa mashia masia fi kitabihi usuli lkafi katika kitabu chake hiki peji mia moja ishirina moja alaimatu yaalamuna alghaibi kwamba maimamu wao wanajua mamo yasiri tahta baban katika mlango ina laimatu idha shau an yaalamu alimu kwamba maimamu wao wanapotaka kujua basi hujua hii hi kubwa na vipi nayo vipiwao wanapotaa kujua hujua mbona hawajui kuwa u mamua panguni atakuja lini wako kila siku mbona wakajua wa wakajuak watakuja baada ya miaka miwili wawenda nakufa tu haya vipi ilmu zao za ghaibu hawajui mamua watakuja lini jaafi riwaya na imekuja katika riwaya mingine antoriki jaafari swaji iliyopokewa na huyo jafar swadi annahu qala kwamba amesema in limamu idha shaa an yalama alima kwamba maimamu wao wanapotaka kujua, wanakutaka kujua. Bab, wao hujua wa fi nafsi lbab na katika mlango huo huu ina lama kwamba maimamu wao yaalamuna mata yamutuna wa inahum la yamutuna illa biikhtiyarin minhum sikiliza vishindo hivi ya urongo wao wanasema ya kwamba in lama kwamba hakika ya maimamu wao yaalamuna masa yamutun wanajua nini watakufa wa inahum la yamutun na wao hawapi hivi hivi tufulukifuluki illa bikhtiyari minhum isipokuwa siku watakapotaka wao haya hayaawaunizeni ikiwa hawafi mpaka siku wanapotaka wao mbona kila siku wako hawangoji mamu wao pangoni He? yeye ni imamu aambia watu kwamba kuna imamu atakuja sasa vipi wao wanakufa kila siku hawakari paka wakamgoja imamu wao pangoni ama wapo wa kwa kuta kuta kutaka kwao wa. basi wapiani wao wasiokaa ama mbona hamwaulizi ikawa ni imamu gani aliokaa ndani ya miaka mia tatu akaulizwa mbona imamu weo hujapasene mimi na mngoja huyu imamu imamu wetu aaa pangoni ama wao watakuwa wanadai hizi watakuwa ilmu lghaibi wameipata wapi mbona hawatua ushahidi kama imamu wao ni siku fulani o watatokea na huu ni uzushi wamezua mambo ya ilmu lghaibi anayejua mwenyewe mwenyezi mungu hata mitume wa mwenyezimungu na malaika wake walikuwa hawajui mambo ya ilmu lghaibi anna suleimana laihi ssalam imepokewa kando sulaiman alihi ssalam kala li maliki lmauti alisema kumwambia malaika wa, wa, wa mauti idha aradta an takbidha ruhi utakapokuwa tayari kuikabidhi ruh yangu faaalimni basi nibilishamini kwa muda mchache qala hapa akasema malaika wa mauti ma ana aalam bidhalika minku mimi sinaujuzi kuliko wewe mimi sijui nilino utakufa inama hiya kutubu yulqa ilaya fiha tasniatn manyamuti ispokuwa mimeupawa kitabu tu kwa muda mchache la jina yayauy ambaye kwamba atakufa ikiwa malaika mwenyezimungu hajui mtu atakufalini vipi maimamu wanazusha kwamba wao wanajua ni siku gani watakufa na wanakufa kwa siari yao ama ni imamu gani wakishia ambaye kwamba siku moja alioelezea wanawafuasi wake wa kwamba kwa wa kwa lee kwa mimi imeinjia malaika wmai nikamwambia mbona unakuja kwa haraka wewe kabla sijakupa amri nimekwambia kuna kufa mimi nenda huko wakae ungoje paka baari ya miaka kumi ikiwa imamu weto pangoni hakuja nitakuita ujoni soho yangu yuko imamu aliamia watu neno hilo mbono wanakupa ghafla au yuko imamu aliiwauaminaona sasa hivi ntakufa imamu wachelewa atakuja lini kwa hivyo ni waongo wanakufa kwa amri ya mwenyezimngu anapotaka hakuna anayejua ilmu lghaibi si mitume wala si malaika nuwasema mwenyeezimngu subhanahu wataala katika suratl araf aya miamoa hamana nne قل محمد وامبي يا امتي لا املك لنفسي نفعا ولا ضرا في ملك من الصيام وفاء ولا كويزور الا ما شاء الله يسبقوها كائنا نوتاكا مونيزون ولو كنت اعلم الغيب لنيتاني كما من نجوى من بويسيري يعني يا يمتوني ومونيزون لا استقصرت من الخير بس من جريزيديش من بويسيري وما مسني السوء wala akingemifika mimi mambo mabaya in ana illa nadhirun wabashirun liqaumin yuminun sikuwa mini isipokuwa ni mwonyaji na mwenye kubashiri kwa wale qaumi wenye kuamini na akasema tena mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala kuhusu mambo ya ilmu ya siri in llaha ndahu ilmu saa kwa hakika ujuzi wa kiama uko kwake yeye mwenyewe mwenyezimungu subhanahu wa taala wa yunazzilu lghais na yeye ndo anaeterenchambua pale wakati anaotaka wayalam ma fi larham na pia ni mjuzi wa vile vilioo katika kizazi wa ma tadri nafsu madha taksibu ghada wala hezi nafsi ni kitu gani takachokichuma kesho wa ma tadri nafsun biayi ardhin tamut wala haidu nafsi ni ardhi gani ambao kaaitakwenda kupia ina llaha alimun habir mwenyezimun ni mjuzi wa habari zote visi maimamu wamasia wao wanatukua jukumu hili kwamba wao wana habari kama hizi basi hawasiakili wale wakwasi wakazinduka hata uo urongo mtu hudanganywa ni urongo wa kutuka mipaka namna hii urongo mdogo ambao kambafana na ukweli ni mfano wa nyati na ng'ombe ukaonyeshwa yule mnyati mtakmbia yule ngombe lakaaneza wa kufuga nyumbani leo mtu akuonyesha mfano k kwamba hauingii akilini kwamba wao wjua mamboyasiri na wangapi wafa basi na kujitambua kwa hivyo ndugu wa islam hakika hawa maimamu wakishia mambo yao niyo upotovu na madai yao yote ni watu ili watoke katika maamrisho ya mwenendo wa qurani na sunna za bwana mtume muhammadi salallah alehi wasallam kama tulivyotangulia kusema kwamba wao wamedai ya kwamba maimamu wao yanafuatana kauli zao na bwana mtume lakini tunakuta kwamba kauli zao zinapingana na qurani na hadithi za bwana mtume muhammadi sal llah ale wasallam mtume wa mwenyezi mungu mwenyewe hajui mambo ya siri vipi leo wao wakawa wanajikazania kwamba wanajua mambo ya siri na ikawa watu wahadaika na wanaokwata basi na kuzingatia zindukeni yenye jugu wa islamu mrudi katika hati kufuata quran na mwenendo wa bwana mtume muhammadi salllahu aleihi wasalam aya tuje katika zani nyingine wanaodai mashia ya kuzidi kupotosha watu ina manzilata lama ya kwamba kuhusu hawa maimamu fauka manzilati nubuwa wa risala kwamba cheo chao kimeshinda utume imepokewa katika usulu lkafi riwayata naklana alimam kwamba imepokewa saje kutoka kwa imamu wao jafari soje anna laima kwamba hakika hawa maimamu wao nalu walipata martabatun fauk martabati musa w alkhidr hadha manassahu yasema yakamba kwamba hawa maimamu wao wamepata cheo cha juu kuliko cheo cha nabii musa pamoja na lkhidr wakasema ya kwamba katika kitabu hicho katika kio chao lau kuntu baina musa walhidhr yani huyo imamu wao asema kwamba laitani ningelikuwako mimi na musa, lfizik, yani mba, mimi musa na lhidzri la ahbartuhuma ningeliwelezea ani aalam minhuma kwamba mimi ni mjuzi kuliko wao yani huyo imamu wakishia atawelezea wa musa na alhidzr alayhimassalam kwamba yeye ni mjuzi kuliko wao wala andaktu wala anbatuhuma na nitawatambulisha ma laisa fi aidihima yale ambayo kwamba hayako katika mikono yao angalia vituko hivi ati imamu amashia leo ana ujuzi na ajua mambo kumishi na nabii musa wakizidi kueleza ya kwamba liana musa waalhidri kwa sababu yaikau musa nalhidri laihim assalam aatoaya ilmu mmakani wamepea ilmu katika ilmu zilizopita wala mlihutwaya ilmu ma yakunu lakini hawakupewa ilmu za mambo yatayokuja baadaye wamahua kailu hata yakumu saa wala mambo mengie atakuendelea mpaka siku ya kiama maana wao wana ilmu za sasa na za baadaye na mpaka siku ya kiama sasa yuko imama ambaye kwamba ashasema kwamba yeye tayari mtu a peponi au yukeaashinitafsiria kwamba yeye habari zake ni itu utaratibu wake utakuta kwamba hawa watu ni waongeta mahadai yao wayukafiru tahawi na kulingana na hoja kama hizo walizodai kwanza maneno hao wameyasema katika kitabu chao usulu lkafi peji mia moja na sitini wayukafiru ltahawi na iwasema tahawi kwamba mwenye kudai mahadai haya ni kafi wahuwa yumakilu akidat ahli ssunna لا نعلم، لا نعلم، لا نثبت، فهذه هي السنة لأن يؤكد كل من يعتقد بأن أحدا من البشر أفضل من الأنبياء لأن يؤكد يو يؤكد من قبل أن يأتي من بورك لكم هو من كفوره فما بال حكم الذين يدعون بعض صفات الله التي تفرض بها سبحانه وبشري العلم الغيب والعصمة الكاملة هذا كفوره ولكنه لا يفضل من يزيد ونزاه nawa sifa zinazomsahiki mwenyezimungu zote wakadai kwamba wao ni wenye wa mambo ya siri na ukamilifu ni wao na kila kitu ikiwa hako mwenye tu kwamba yeni bora kuliko mtume si muislamu tena sefule ama keifu wale ambao kwamba wamedai sifa za mwenyezi mwenyezimngu nzao wao za mambo ya siri na kwamba wao wamepowa cheo cha duniani na mambo yote ya ukamilifu wao kitakuwa wamepoka mipaka kabisa mipaka ya mungu kwa hivyo mtakuta ndugu wa islam kwamba hao watu ni wapotezu wanaipinga qurani ya mwenyezimngu subhanahu wa taala na imepokea katika hicho kitabu chao cha usuri lkafi ana laima kwamba maimamu wao yazuruna arshi lilahi kwamba wameitembelea arshi ya mwenyezimngu huko juu wayatalakauna lulumi na wanapokea ilmu walmaarifa na uujudhi min adhati lilahiyati nafsiha kwamba wanapokea mambo hayo direct kutoka kwa, kwa mwenyezi mungu kama anavyotueleza alkalibi katika usul lkafi peji mia moja hami a tan hasiranishani iliyokubwa hii kwamba wao wanatembelea arshi ya mwenyezi mungu si mambo makubwa haya na watu wakawa wanaamini upotevu huu kwa hivyo mtakuta ndugu waislam itikadi za mashia zinapingana na quran na hadithi za bwana mtume ni upotevu mtupu ni wajibu ya watu baada ya kuwaidhika na masala haya kurudi katika mwenendo wa mwenyezi mungu na qurani yake na hadithi za bwana mtume muhammadi salllahu aleihi wasallam sasa tujeni tena kuhusu mshindo mwingine wa mashia kuhusu hii itikadi yao ya taiya ataqiya juzu min alimani inda shia takia ni kipande katika miongoni mwa imani katika mashia na maana ya takia ni kudhihirisha kile kilicho tofauti na moyo wake anaweza kujifanya kwa pamoja nawe lakini katika moyo wake yuko tofauti na yale maredio yake ambayo wamba anayazirisha mbele yako inna takia ruknun asasi min mutakidati shia kwa hivyo hii takiya mtu kuwa blackmi ni kujifanya mtu ni nguzo kwamba imetegemewa na mashia haihu nlaimata shia kiwango cha kwamba hawa maimamu wakishia kaditabaruha muhimma fi dini wameizingatia kwamba ni ujambo la muhimu katika dini kama jaa usuli lkafi kama lkaf la n limami jafar swadi haithu ala imepokewa uto waimamu jafarswdibi aliposema ataiyatu min dini kwamba takia ni katika dini yangu wa dinu wa abai na dini ya baba zangu wala imana liman la takiyata lahu wala hana iman kwa ule andoyo kwamba hana takia imepokewa hii katika kalini peji mia 4 thamai na tatu kikizidi kutueleza kitabu chao hiki ya kwamba amesema huyu ridha alaihi ssalam la dina limn la wara lahu hana dini yule kwamba atakua hana ofu wala imana liman la taiyata lahu wala hana iman ayule makamba atakuhana taiya faila hapo akaulizwa ya ibna rasulllah ewe mtoto wa mtuma mwenyezimungu ila mata mpaka lini ala wa hiya ila yaum khuruju nayo ni mpaka siku atakapotoka kiongozi wetu faman taraka taiya yule ambaye kwamba taacatakia kabla khuruji kaimana kabla hajatoka kiongoziwet falaisa minna atakuwa si katika sisi nafsu lmasdar kaa kitabu hicho hicho ukurasa mia nne thamanin na mbili wakizidi kueleza a kitabu chao ya kwamba inakum ala dini man katamahu aazahu llah kwamba haita nyinyi mashia yaani hao masia muo katika dini ambaye kwamba ataficha aazahu llah mwenyezimngu atamwenua wa man adhaahu na yule ambaye kwamba ataeneza mambo haya adhalahu llah mwenyezimgu atampoteza katika kitabu hicho hicho peji mia nne thamani na tano na kutokana na kauli hii hizi zao walizozieleza za masia yaonyesha wazi umuhimu wa takia katika dhehebu ya dini yao wapi kwamba wao maimamu wao wanatumia takia hata katika mambo ya kidini pia vilevile na imepokewa kutoka kwa zurari ibnu ayu an abi jafar ka kwamba huyo abi jaafari wasema saaltuhu an masalatin faajabani kwamba alimuuliza kuhusu masala fulani na akamjibu ثم جاءه رجل كيشا كجمت منجينة فسأله عنها أكام مسألة يا فأجابه بخلاف ما أجابني أكمجيبو كي يوم نبي الجنجب ثم جاءه آخر كيشا على منجينة فأجابه بخلاف ما أجابني أكمجيبو جيبه تانا تفاوتنا في فلما خرج رجلان ولفتوغا طويلي اكموليزا يا ابن رسول الله ايه لم تطو قمتم من رجلان من اهل العراق من سبقكم خدم يسألان فأجبت كل واحد غير ما عجبت صاحبه وموجود وطالبة في العراق وكقوليزا مسألة نو كواجب جواب بالمالي فقال اكسمه يزرار اكسمه يا زرار ايه زرار هذا خير لنا majibu haya ndiyo yajibu ni bora kwetu wa abhalama walakum na pia itakuwa bora kwenu ili, weke, kwa baadaye ili musieleweke msimamo wenu na hivi jivo walivyomashia kwamba wao hei takia ni kutoeleweka kwao akubalie jambo kumbe ni kinyuma inaeleo katika moyo wake na akiondoka hapo anakulani hivyo maana ya kwamba anafuridhia mambo kiwaziwazi ndani ya moyo nakukatalia na kukulani ndugu waislamu asalu llah an yanfana bima samina twamwomba mwenyezimungu atupe manufaa kwa zyasikia na tutakuja endelea tena insha allah kwa kuzungumza zaidi hii takia kuhusu unafiki wa mashia kwa sababu maana ya takia katika ilivyo sheria ni jambo unafiki kudhihirisha aliyoko wazi kinyume na moyo wako kwa hivyo insha allah nitakuja kuwa pamoja nanyi katika darsa yanaofatia tukielezea zaidi masala ya takia wssalamalk warahata