وصلى الله وسلم وبارك على اشرف خلقه وافضل انبيائه ورسله نبينا محمد صلى الله عليه وسلم وعلى اله وصحبه ايها الاخوه الاعزاء احييكم بتحيه الاسلام جميعا السلام عليكم ورحمه الله وبركاته وعليكم السلام ورحمه الله وبركاته نرجو الاسلام baada ya kumshukuru mwenyezimngu subhanahu wa taala na kumtakia rehma bwana mtume muhammadi salallahu alaihi wasallam leo hii narudi pamoja nanyi katika darsa yane. ya nne ya kuzungumzia kuhusu hii dini mpya ya mashia ambayo kwamba imekuja kuleta vurugo katika qurani ya mwenyezimngu subhanahu wa taala na hadithi ya bwana mtume muhammadi salallahu alaihi wa sallam kuleta pingamizi kuleta mambo ambayo kwamba hayalingani kwa ajili hiyo narudi pamoja nani kuweza kukumbusha kumbusha ili yule ambaye kwamba ataridhika katika haya tunayosema kutokamana na, kutoka na qurani na hadithi ya bwana mtume muhammadi salllah aleihi wasallam kuamua wa kufuata haki basi arudi katika njia ya sawa na yule ambaye kwamba atakuhakuridhika ataona masala haya tunayozungumza heri yashike kule kule basi mwenyezimngu subhanahu wataala yuwemwongoza mtakae apotosha mtakae hakika katika darsa ya kwanza nilikuwa pamoja nanyi nikazungumzia masala ya shia tukapata y kwamba ni watu wenye hitikadi zao na rai zao na mambo yao kinyume na maamrisho ya mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wa taala na maamrisho ya bwana mtume muhammadi salllah alaihi wasallam tukakuta kwamba katika darsa ya pili kwamba mwanzilishaji wa mambo haya ni yule abdullahi ibnu sabahi lyahud tukaingia katika darsa Tuka ya tatu kuhusu ashida zao tukamalizikia katika masala ya takiya tuliyoatia katikati hivi leo insha allah kwa uweza mungu nitakuwa pamoja nanyi kwa, kwa utaratibu adab. na adabu kwa kuzungumza masala haya namna wanavyoeleza vitabuni vao na haki ilivyo tulivyoelezwa katika quran na hadithi ya bwana mtume muhamad salllah alihi wasalam ataiya juzu min alimani inda lshia kwamba na taiya ni miongoni katika imani za mashia kwamba takia maana yake ni kudhuhirisha kilichoko tofauti na moyo akaonesha kwamba ameridhika kumbe vile moyoni mtu hakuridhika analani kwa kulia kuridhika alikoonyesha watu wengine kwa hivyo takia ni kama mfano wa nifaq kama unafik kujifanya amekubali jambo amelifurahikia kumbe vile moyoni akulani na iwatindika ndani ya moyo wake ndugu wa islam ina takiya ruknu asasi min muatakidati lshia hakika yaitakia ni katika nguzo za misingi ya itikadi ya kishia haithu ina aimata lshia kufikia kiwango hawa maimamu wa kishia tabaruha muhimma fi din kwamba wameizingatia ya kuwa maimamu wao wanaitambua wa kidini haswa kama jaa fi usuli lkafi kama ilivyokuja katika kitabu chao hii usulu lkafi imepokewa kutoka kwa imamu sadik asema atakiyatu min dini kwamba takiya ni katika dini yangu wa dinu abai na ni katika dini ya baba zangu wala imana liman la takiyata lahu wala hana iman kwa yule ambaye kwamba hatakuwa hana takiya wamesema maneno haya katika kitabu chao usulu lkafi peji tatu na amesema huyu mfasir abu abdullah kwa kuifasiri kauli ya mwenyezimngu subhanahu wataala shekhe wao wakishia huitafsiri vile wanavyotaka wao kinyume na maana aya hii la tastawi lhasanatu wala sayia iwasema maana ya aya hii kwamba hayawisawa yale mema pamoja na maovu kwamba hayako sawa iwasema maana ya aya hii ala lhasanatu altakiya kwamba ule wema hapa ni ile kuwa na takiya kuwa kiunafiki unafiki wasayia alidhaa na ubaya ni vile kutangaza mambo kiwao takiya yao ni kuficha sasa iwapo watakuwa mtangaza hivyo ndio wanavyotafasili hii ayahii yani wafiche fiche mambo kwamba hayawisawa yale mema pamoja na maovu kwa hivyo mema wanasema ni ile takiya na maovu ni kule kutangaza mambo yao ومثلا نص المصدر نفس المصدر تويتو وكراس ميانه ثمانين وقال رضاه عليه السلام لا سمه رضاه عليه السلام لا دين لمن لا ورع له. حنا دين يوليان بكون باتاكوهانا خوفه ولا ايمان لمن لا تقية له. ولا حنا ايمان يوليان بكون باتاكوهانا تقية. فقيل أكوليزوا يا ابن رسول الله إلى متى؟ ewe mtoto wa mtume wa mwenyezimungu basi mpaka lii ni mambo haya qala akasema wahiya ila yaumi khuruji kaimuna mue hivyo mpaka siku atakapotoka kiongozi wetu faman taraka takiya yule ambaye kwamba ataacha takiya kabla khuruji kaimuna kabla hajatoka kiongozi wetu falaisa minna huyo si katika sisi wamesema maneno haya katika hici kitabu chao usul lkafi ukurasa mia nn thamn na mbili akasema tena imamu jaafar sadiq inakum ala dini man katamahu aazzahu llah kwamba nyinyi yaani masia hao moo katika dini ambaye kwamba atakuwa akinyamaza siri mwenyezi mwenyeezimngu atamwenua wa man adhaahu adhalahu llah na yule ambaye kwamba ataeneza maneno ya dini hii basi mwenyezimngu atamdhalilisha wamesema maneno haya katika ukurasa ao na ndugu wa islam katika darasa nyingi nimemtaja huyu jafaru sadi kutokamana na hadithi zao hawa mashia lakini mfahamu ya kwamba huyu jafar sadiq haya ni masingizio wamemsingizia katika hadithi nyingi wanamtumia jafaru sadiq lakini yote ni uzushi wamemsingizia hizi hadithi zinazokwenda kinyume na kauli ya mwenyezi mungu na hadithi za bwana mtume muhammad salllaalh wasalam ama kwa uhakika jafaru sadiq ni mtu akisawasawa alikuwa anaifuata qurani hii hii tunaosoma leo na alikuwa anafuata vizuri hadithi za bwana mwanamtume muhamadi salllahu ale wasallam na katika tarikha yake anatambulika ni mtu anaefuata sunna za kisawasawa na kumepatikana wanafunzi wa sunna kutoka kwake mpaka leo vitabu vyake vinasomwa kina imamu abu hanifa waliopitikia katika madarasa zake kinyume na maamrisho ya mashia wanavyomtumia ili jina kwa hadithi za kumsingizia za uzushi kwa hiyo ndugu wa islamu tunakuta ya kwamba hawamasia kutokana na hizi kauli zao walizozieleza za kuhusu takia zaonyesha wazi wa kwamba umuhimu wa takia katika dhehebu la kishia kwamba wao wanatumia kila kitu kwa takia mpaka naimamu wao katika hukumu zao za kidini na masala mengine wanatumia mambo ya takia kwamba na takia ni kinyume na maamrisho ya mwenyezi mungu na maamrisho ya bwana mtume muhammad salllah alaihi wasallam imepokewa hadithi kutoka kwa huyu عن زرار ابن اعين عن ابي جعفر قال أسمه زرار ابن اعين قال اسمه ابو جعفر قال يوسمى سألته عن مسألة فأجابني للموليزة جعفر مسألة فلان كان يجيب ثم جاءه رجل كيش اكا من جنة فسأله عنها اكا موليزتين مسألة يالي يالي ملزميني فأجابه بخلاف ما أجابني لكني akamjibu tofauti na vile alivonjibu mimi na masala ni yale yale thumma jaahu akhar kisha akaa mtu mwengine watapu faajabahu bikhilafi ma ajabani akamuuliza swala lile lile akamjibu tofauti na vile alivyonjibu mimi falama kharaja rajulan walipokwenda zawalemabwana wawili kultu asema bwana nkamuuliza ya ibna rasulllah ewe mtoto wa mtumi wa mwenyezi mungu rajulani min ahli iraq وتطواويلي او وتواويلي كتكواتو عراك من سبب من سبككم هذا ما يسالان وميكودا وكوليزا فاجبت كل واحد غير ما اجبت صاحبه نو كواجيبو كيلا موجا تفاوتي بديما موهايا فقال اكاسيم جعفر يا زرارة. زراره هذا خير لنا في نبورا كويتو waaba lana walakum na itabaki hivi kwetu na kwenu nyinyi vile vile ili eleweke haya hii ni hadithi yanasingiziwa jafar kwamba wao asili yao mashia ni bora kwao kuwa na kufichaficha wasiseme ukweli kuwapa kuwapawaku neno kama unafiki unafik kwa hivyo kwamba ni bora kwao ili usieleweke sasa maneno haya yastahiki kweli kuwa nayo mtoto mdiko, wa wamjukuwa bwana mtume muhammad sal llah al wasalam tunakuta ya kwamba wanamsingizia wala hakuwa katika sifa hizi na yuwasema huyu kuleim kuhusu juu ya saidna ali kwamba saidna ali aliacha baadhi ya kazi zake kwa kuzifanya kwa sababu ya kutumia takia huu ni uzushi wanamsingizia saidna ali kwamba saidna ali aliacha baadhi ya kazi kuzifanya kwa sababu ya kutumia takia akizidi kusema ya kwamba katika kitabu chake huyu kuleini thumma akbala biwajhihi wa haulahu lnas min ahl beitihi washiat kwamba sayidna ali aliwaelekea watu wake siku moja faqala akasema amilat lwulatu kwamba wamefanya watu qabli amalan viongozi waliotangulia wamefanya mambo kabla yangu khalafu fiha rasul llah wamemkhalifu bwana mtume muhammad salllah alehi wasalam naqidhina liahdihi وكفوج أحد ذاك مغيرين لسنته وكبلش مؤنين ربنا محمد صلى الله عليه وسلم ولو حملت الناس على تركها ليتانك من انجي أمر شواته كتفوت مع أمر شواتها وحولتها إلى موضعها لأنك ويلي كذا كتك مامبو يساوى وإلى ما كانت في أهد رسول الله صلى الله عليه وسلم ويلي كذا كتك يلي مامبو يلي يكوى كتك زمض محمد صلى الله عليه وسلم latafaraka anni jundi basi watu wangeliniepuka watu wangu wale maaskari wangu wangelinikimbia letani ngeliwaamrisha ngeliwa kuwachana na mambo ya watu wale waliomtangulia wamesema maneno haya katika hiki kitabu cha alkuleini ukurasa ishirini na tisa kwa hiyo ndugu wa islam tunakuta ya kwamba wao wanatumia hii takia kwa sababu ya kinafiknafik kiurongo urongo na maulamaa wote ومكباليانا مامبو يا مسأل يا تقيا اما كدنغا يادنغا يانا نمامبو يامبو كومبا فاي لكن ماشية شيا وما يتوميا سيستيمو فيه كومبا اندي يونغو زويا وكوبا امبو يومبا نيكي نيومي كما يولما وات كوهي ينبغو اسلام تقيّة ننفان ونافق افانا مشاعر معانا يا نفاق يستيك من طرف اللسان حلاوة ويرغو منك كما يرغو فعلبو كم من صاحب يلقاك علاك ويقسم لك بالله انه لا يطيق لك فراق ملك كريم في مظهر شيطان رجيم في مخبر اذا لقياك لقياك بوجه ابي بكر وقلب ابي لهب اسما شاعر ما انا هي نفاق كما انافق أنتم منافق انا يسقيك من طرف اللسان حلاوة هكوشيا وكوزنكم زيا ما نام يا لين قولي مواكيه. wayrghu minka na huku akungurumia kama yargu thalabu kama anavokuinja mbamitu kam min sahibin yalqaka laq wangapi wangapi watu wanataka urafiki na wewe wanafanya friendship wa leka, wana wa بالahi, wana kwa lengo lao wayaksimu laka na wanakuwapia kwa mwenyezi mungu wayasimu laka billahi na wanakuwapia kwa mwenyezi mwenyezimngu anah la yatiku laka firaq kwamba hawezi kukuepuka kabisa malku karimun fi madharin ولسان ملائكة وزور فِي تكن زي سكواكه كن شيطان رجيم فى مخبر للشيطان يعلو بمنه يقول عنك ميمون إذا نَقِيَكَ نَقِيَكَ بوجه أبي بكر ونفك ديار أبي بكر وقلب الله عليه وسلم neno takia asili yake ni maana yake ni unafik kuwa na udanganyifu udanganyifu linalo tushangaza vipi hawa maimamu wao wakomba, wa kwamba wao wanadai kuwa wana takia na takiani kitu cha kuogopa kutosema kweli maana yake na katika hadithi tumesema kwa kwamba hakika ya maimamu wanajua ni lini watakufa na hawafi ila kwa matakio yao wamesema maneno haya katika lilikalini usulukafipeji mia moja thamanini na tano hasa ikiwa ni hivyo vipi wao watakuwa ni waoga na wanajua watakufa lini vipi watamsingizia saidina ali kuwa muoga ikiwa atakuwa na takia kule mtu kuogopa sikuogopa kufa sasa vipi wao watakuwa na takia hawa hawaogopi na wa watakuwa hawezi kusema ukweli wafita ndani kuonyesha kwa wazi kwamba maneno yao si ya kweli na kuthibitisha kwamba saidina ali hakuwa na takia ni uzushi wao wanamzushia siku moja saidina omar aliwahutubia watu akasema saidina omar lu tarafnakum ama tarifuna ila ma tunkiruna ma kuntum tasnaun laitani kama tutawatoa tuwapeleke katika musia ya jua hamtafanya nonos akasema hivyo sayidna umar al dhlika thalatha akasema namna hiyo mara tatu asisimame yote mtu kusema wakanyamaza watu faqama lun hapo akasimama sayidna al faqal idha kunna nastatibuka utakapofanya hivyo kutupeleka katika mambo ya makosa tusiyojua itabidi tukwambie uombe toba faintubta iwapo utaomba toba kabilnaka na sisi tutakubalia uzidi kuwa kiongozi wetu qala akasema omar in lam atub je kama sitaomba toba mtafanyaje qala aliun hapo akasema saidna ali idhan nadribu lladhi fi ainik tutakukata kicwa ki chako je saidna ali anatakia saidna ali alikuwa muoga kuonesha wazi kwamba wao ni uzushi wanamzushia na maneno haya hadithi hii wamesema wenyewe katika kitabu chao bahari lmanatib kilichopokea na shekhe wao li shekh rashid katika lugha kiordia peji kumi na nane kwa hiyo takia ni kupicha haki نقو في تيحاكي اللي وين تم رونغو مرونغو. نمون يزنغو ميكاتازم في من يزنغو سبحانه وتعالى ان الذين يكتمون ما انزلنا من البينات والهدى من بعد ما بيناه للناس في الكتاب اولئك يلعنهم الله ويلعنكم اللاعنون. يوسانا من يزنغو سبحانه وتعالى حتى رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا يا يا إني أخاف من الضلال وإنني أدعوك فاقبلني وضعف الدعاء أنقذ غريقا أنقذ غريقا في الدجى كدرعاه كدرعاه موج يهيج وحشة الظلماء الموج عاطفة ضلال ظلامه إن الهدى ملتبس بخفاء كيف المقام وكيف لي أن أكتم الحق الصريح الحق الصريح برهبة ورجاء وبيانه وبيانه لا بد فيه من السلاح العلم أفلك حجة الجهلاء أعني بذاك أعني بذاك أولى الحديث وحزبه العاملين بهديه الوضائي هذه حكاية حال أصحاب الهدى أصحاب الهدى في غمرة في الإغراء والإغواء يا رب فاحفظهم يا رب فاحفظهم وثبتهم على نصر الهدى وسنة البيضاء وارزقهم إحياءها ببصيرة وارزقهم صبرا على الإحياء واجعل لنا فيها نصيبا وافرا وافرا يا رب وانصرنا على الأعداء أعداء سنة أحمد من بدلوا سنة أحمد من بدلوا كدرا هدى المختار بعد صفاء يا رب واجعلنا من الناجين يا رب واجعلنا من الناجين إن عاقبتهم بزعازع النكباء يا ربي احدى الحسنيين وعدتنا وعدتنا يا ربي وحشنا مع السعداء إيه ملاوانغو نسيم كما لفصيما مشاعر يا ربي عبدك مؤمن إيه ملاوانغو ميمي جواك مؤمن اني لاخشى فتنه الدهماء ميمي حقيقة نيغوك فتينا يسو اني اخاف من الضلال mimi na uogopa upotevu wa inani aduka na mimi mola wangu na kuomba faqdilni mola wangu nikubalie wadhaaafu duai na hii duaa yangu iliyodhaifu yafi basi hayo anqidh ghariqan mwenyezi mwenyezimungu mwokoe aliyozama ankidh gharikan fidduja kadiraahu yule ambeye kwamba amezama katika madimwi fiduja kadiraahu maujun yahidi wa wahshatu ldhulmai aliyodidimia katika kiza cha mawimbi ya upotevu almauju asifatun dhalala dhalamuhu mawimbi yenye kuangamiza mawimbi yenye kiza cha upotevu in lhuda multabisun bikhafai hakika ya uongozi uko ndani ndani umejificha كيف المقام, وكيف لي وكيف لي أن الحق بس كيف المقام وكيف لي ان وكيف لي ان اكتم الحق الصريح بس ذي تنسم كيف المقام وكيف لي ان اكتم الحق الصريح نذتم من تنمازا كاتيكا حكي الي وازي لرحبة ورجاء كوديل يوغنا وبيانه كبينش حكي لا بد فيه من السلاح hapanabudi kuwa na chombo cha mabomu cha kutupa huko alilmu aflakun hujjatn juhalai na ilmu ndiyo hoja ya kuwarudi wale wasojua ani bidhaka na kuwamanisha lengo langu juu ya hayo aula lhadithi wa hizbihi lamilin kwanza ni hadithi na utendakazi wa hadithi hiyo bihadiiihi lwadhai na uongozi ulioko wazi hadhihi hikayatn halu ashab lhuda na hii ni hikaya ya hali ya wale watu waliotangulia wa uongofu fi ghumrati lighrai waalighwai waliosubiwa na uangamifu ya rabi faahfadhhum e mola wangu we wahifadhi we wathabithum na uwathibitishe ala nasri lhuda juu ya nusra ya uongozi ya uongofu wa sunnati albaida na mwenendo ulioko wazi wa bwana mtume muhammad sl llh lيh wasalam warzukhum ihyaha bbasiratn نورزوك هو حويش يقتكل السنة يا محمد صلى الله عليه وسلم يا مياك وَارْزُكْهُمْ صبرا على الإحياء نور وجا وجاكوا هوا صبرا حركة زاو محمد صلى الله عليه وسلم واجعل لنا فيها نصيبا أي نصيب wafiran chenye kututosheleza ya rabbi wansurna aala ladai e mola wangu tunusuru utuepusha na maadui zetu hawa wenye kuturudi kutaka kuipinga qurani na maneno ya bwana mtume muhammad sal llah alaihi wasallam ada sunnatin ahmadin wale maadui wa mwenendo ya sunna ya bwana mtume muhammadi sal llahu aleihi wasallam man baddalu wale ambao kwamba wanayebadilisha kadra lhuda lmukhtari baada safai kwa nia ya yao ni kuleta fujo muongozo wa mtume muhammadi saw salam baada ya kuwashuari wao kuleta vurugo ya rabbi basi e mola wangu we kutokana na fujo lao watu hawa wajlna mnannajim tujaalie ni wenye kuokoka kuepukana nao ina akibatahum hakika watu hawa mwisho wao bizaazainnakabai ni kuangamia ya rabbi ihda lhusnayain waadtana e mola wangue mmoja katika mazuri mawili uliotuahidi ya rabbi wahshurna ma lsoadai ee mola wangue utufufue na walio na furaha waliofuzu siku ya kiama ndugu waislam na kufikia hapa وعندما نتحدث عن ذلك سنحاول أن نتحدث عن أسئلة أسئلة أفضل اللهم أرنا الحق حقا وارزقنا اتباعه وأرنا الباطل باطلا وارزقنا اجتنابه اللهم اجعلنا من الذين يستمعون القول فيتبعون أحسنه هنا سؤال واحد ما شئت سمك وأرسلك وأناك wakitoa wa dalili kwa kauli ya mwenyezimngu subhanah wa taala akisema fankihuu lakum min anisai mathna wathulatha warubaa kuwa mwenyezimungu subhana wataala asema matna kuwa mwarusia kuoa wanawake wawili wawili wathulatha na watatu watatu warubaa na wanne nne kwa hivyo matna wawili ukiongeza wa, wathulatha watano warubaa ukiongeza na wanne wote watakuwa ni wake tisa وإذ تتاكدوها قول أم سمام وأهل السنة والجماعة قوسوا قووا وكيتسة بسم الله الرحمن الرحيم حكيك وسيم من يزنك سبحانه وتعالى الْقُرآنِ تكفوا وإن خفتم ألا تقسطوا في اليتامى فانكحوا ما طاب لكم من النساء مثنى وثلاث ورباع فإن خفتم ألا تعدلوا فواحدة au ma malakat imanukum dhalika adna anla taulu asema mwenyezimngu subhanahu wa taala katika aya hii na kama mkiogopa kutofanya uadilifu juu ya mayatima vile vile basi oeni katika wale watakaowapendezeni katika wanawake wawili ama watatu ama wanne na iwapo pia mtakhofia kutoweza kufanya uabidilifu baina ya wake wawili ama watatu ama wanne basi mmoja pekee yake huwatosha au mamalakat aimanukum ama wale ambao kwamba munawamiliki katika mikononi mwenu ya kiumeme na wanawake hawa wakumilikiwa katikatulipawa ruksa hapa ni wale ambao kwamba hupatikana katika visa vya jihadi wanawake ambao kwamba wanatekwa nyara kwa makafiri alafu anakuwa ni waislamu waislam anawaganyia watu wake waislam mmoja mmoja inakuwa unalala naye siku napojisikia hayuko sawa pamoja na mkeo lakini pengine akipata mimba akizaa huwezi kubali mtoto wako awe mtoto wa mtumwa moja kwa moja mwatahuru inakuwa yuko sawa pamoja na yule mkeo mwingine lakini mwenyezimungu subhana wataala antupaa ruksa hapa wanne wa pekee yake ndio mwisho ama hawa wenye kumiliki mkono wa kiume dhalika adna anla taulu kufanya hivyo ndio kutowapeleka kutofanya jeuri kutawasopisha nyinyi msifanye jeuri na maana aya hii ndugu waislam mwenyezimngu subhanahu wataala anatupa amri ya kuoa wanawake wawili ama watatu ama wanne yaani oweni katika wanawake hao mwisho iwe ni wanawake wanne tu musizidi hapo mkitaka wawili ama watatu ama wanne yani iwe ni namba nne peke yake wasizidi zaidi ya wanne kama alivyosema mwenyezimngu subhanahu wa taala jailu lmalaikati rusulan ili ajnihatin matna wa thulatha waruba kwamba amewafanya malaika kwamba nimetume wake wa kuwatuma miongoni mwa wa malaika hao wa namba wa mbili na wengine wana tatu na wengine wana nne wala yamsi wala haijapinga kuweko kwa malaika wengine kwa hiyo kutokana na aya hii kama alivyosema ibnu abas na kutokana na jamhuri ya maulamaa wote kwamba inajuzu mtu kuoa lakini wanawake masima mwisho iwe namba nne peke yake na leitani nguwa yajuzu mtu kuoa zaidi ya wanawake wanne basi aya ingetaja yuwasema imamu shafi na akitoa dalili kutokana na sunna ya bwana mtume muhammadi salallah lhi wasallam ya ubainifu kutokana na aya ya mwenyezimngu subhanau wataala kwamba haipasi mtu kuoa wake zaidi ya wanne isipokuwa bwana mtume muhammadi salllah alaihi wasalam ndo aweza kuoa zaidi ya wanawake wanne na kuendelea na kauli ya shafi kauli ya shafi asema kwamba wamekubaliana maulamaa wote wa, kwamba kuzidisha wanawake zaidi ya wanne ni mtume muhammadi salllah alei wasallam watu wengine wote hawapasi isipokuwa katika miongoni mwa makundi la mashia wao ndio wamedai kuwa wanaweza kuongeza zaidi ya wanne wakasema kwao wao ya juu zaidi ya wanne na mpaka tisia pia na wengine wao wakasema bila ya mipaka hata uvitaka ishirini hataukitaka thalathini hawana mipaka uweza wako inkuwa tena ni wake nchama au utafungua kampuni ya wanawake basi ikiwa hakuna kiwango na wanashikilia wao mashia wa wa kufanya hivi kwa kufanya kwa bwana bwanamtume muhammadi sallla al wasallam kwamba alioa bwana mtume zaidi ya wake tisa kama ilivyothubutu katika sahihi kwamba bwana mtume muhamad sallla alehi wasallam alikuwa na wake kumi na moja kama ilivyokuja katika baadhi ya kauli za bukhar na imepokewa vile vile auli kutoka kwa anas kwama bwana mtume muhammadi salllah alei wasallam alioa wa wake aliowa wake kumi na tano na akawaingilia wanawake kumi na waake, tatu na aliokaa pamoja nao ni wanawake kumi na moja na waliokufa na alipokufa bwana mtume muhammadi salllah l wasallam waliomkalia eda ni wanawake tisia wa kwa hivyo kuna mambo mengine ya bwana mtume muhammadi salllahl wasallam ni hasa kwake na kama mfano huu wakua zaidi wake أن نخافكم توما سياقوط واتي، انفعنا أن غيلان ابن سلمة الثقفى هو يمتامي وطائف آل قلم كوبا طائف أسلم وتحته عشر نسوه نعلك ونوناك كومي فقال رسول الله صلى الله عليه وسلم أكثروا ونمتوما رحمنا من جف كل هو يمتامي وطائف اختر منهن أربعة قام بتجو na kama masala ningi alikuwa yajuzu mtu kuwa zaidi ya wake wanne basi mtu huyo alingi katika uislamu ilikuwa apowe fursa ili atiwa imani lakini uislamu umekataza mtume mwenyewe akamwambia chagua wanne tu waliowapendao uzizidishe ya hiyo kwa hivyo ndugu waislamu وشهدوا القرآن نحبس بانهم محمد صلى الله عليه وسلم نتوجه كوما و تاكويتو في رؤاني كوما تمنيوان بلوانه بطاكاواو نمشيو بانهم محمد صلى الله عليه وسلم نحبس بانهم محمد صلى الله عليه وسلم نحبس بانهم محمد صلى الله عليه وسلم نحبس بانهم محمد صلى الله السلام عليكم ورحمة الله وبركاته وعليكم السلام ورحمة الله وبركاته شيخ نجيبين دخوليو حكم ينضوى يموتها كتك اسلام بسم الله الرحمن الرحيم دوغو إسلام تعريف المتعة عند أهل السنة كوسو كجوا نضوى متعة وأهل السنة المتعة هي أن تأجر الرجل نقول منامومكم كوديشا نمكي المرأة إلى أجل معين k mda mعلum wقd kan الرjل nawez ينكح امرأة وقتا معلوما شهرا aو شهرaيn aو yوما aو yومaيn يعنi awez kkodule mwnمke wa mwezi مoja aو mwيzi mli am siku am sik بيلi tثm يtركها ki bعd tkmliza hجa yake kmata bعda an يقضي mنhا وtرa kuidhi zile shahawa zake tu hii ndio maana ya mutaa kwa ahli sunna waljamaa na kwa kifupi kuhusu ahli sunna waljamaa ndoa hii kwa hakika ilikwawa katika zama za bwana mtume muhammad sal llah aleihi wasallam na mwisho kabisa bwana mtume muhammad salllahu alehi wasallam yeye mwenyewe ndo aliokatazwa waislamu isiendelee ndoa hii kwa hiyo alioleta ni bwana mtume muhammad sal llah alehi wasalam na alisimamisha ni bwana mtume muhamad salllaalwasallam huu nio msimama wa ndoa ya muta katika ahlsunna waljamaa kwamba ilikuja kweli kwa amri ya bwana mtume na ikakatazwa kwa amri yake na ahlsunna waljamaa wakaatana nayo na katika mashia ndoa ya mutaa ni mume kumua mke kwa muda maalumu na mahari maalumu na huo muda ni kwa vile walivoridhiana wao wawili hiyo ni muda mrefu au mfupi mwaka mwezi siku moja na iwapo itapunguza kwa baadhi ya siku ndoa yao itakuwa sahihi lakini kwa sharti aiweke muda ule ule waliokubaliana kwa mfano aseme kuwa nakuoa kuanzia asubuhi mpaka magharibi inakuwa ndoa yao bado iko vile vile na ndoa hiyo huisha pale muda unapotinia walioelewana kwa sababu haina talaka wamesema maneno haya kuhusu ndoa yao hii katika kitabu anihayatulitusi chahii kitabu inachoitwa anihaya kilichotungwa na huyu attusi katika ukurasa na pia vile vile wamesema maneno haya haya haya katika kitabu kitabu kinachoitwa kinachoitwa fi na pia vile vile wamesema maneno haaaaktabu chengine inachoitwa sharalisla ili i jfaria peji mpaka peji s katika kitabu kitabun ما هي المتعة دوكو اسلام، إيمي حراميش وأنا مولى ماوات. إسبوكوها كل لماشية أن لويت وجعفرية. لو بيكاو ليو وليو إيكوباني. لكن مولى ماوات وميتينغا، بعد بن أمتي محمد صلى الله عليه وسلم، كوي كتازة. نا حديث صحيح، إيمي فوكيو سيدنا علي رضي الله عنه، أن رسول الله صلى الله عليه وسلم نهى عن نكاح المتعة وعن لحوم الحمر الأهلية زمن الخيبر. ولكن امام محمد صلى الله عليه وسلم فهو يقول لك ان يكون يقول لك ان يكون يقول لك وَفِي رِوَائِهِ يقول لك ان يكون يقول لك ان يكون يقول لك ان يكون يقول لك ان يكون يقول لك ان يكون يقول لك ان يكون يقول لك ان يكون يقول لك ان يكون يقول لك ان يكون يقول البخاري مسلم لا كذلك صحيح مسلم اشهب أنت يا محمد صلى الله عليه وسلم يا ايها الناس أن اني اتوني اني قد كنت ارنت لكم في الاستمتاع من النساء mimi nilikuwa nimewapa idhni nyinyi katika kustareha na wanawake wa ina llaha kad harama dhalika lakini mwenyezimungu amekwisha haramisha jambo hilo lipi la hiyo ndoo ya muta ila yaumi alqiama mpaka siku ya kiama faman kana indahu minhunna yule ambaye kwamba atakuwa nao ali katika hiyondoya muta sheyun faliyukalli sabilahu wala taahudhuhu mima ataitumuhunna shaia basi naashane nao wala asichukue kitu katika alichowapatia وأنا أقول محمد صلى الله عليه وسلم أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا أنا محمد صلى utakuta wanageuza navyotaka wao lakini kama mfano wa watembo ilikuwa zamani ikimiwa kisha ikaja aya ya kuharamisha watu wakaacha kwa hivyo na mfano huu pia kweli ulikuwakotijakataa ahlsunna waljamaa lakini kisha ikaja amri ya kukataza ikawa watu lazima wakatazike wamaamrisho ya mwenyezimngu subhanahu wataala na mtume wake lakini mashia wao wanaetumia aya hii vilevyotaka wao wanasema ya kwamba katika aya hii famastamtatum bihi min minhunna faatuhunna ujurahunna farida wakaitumia kuwa hii istimtai hapa ni ile ndoa ya muta kwa hivyo wao wanatafsiri aya vile wanoteka wao kwinyume na maamrisho ya mwenyezimngu subhanahu wataala na bwana mtume muhammadi salallah alehi wasallam na kudai ya kwamba kwamba mtume amesema na akisema mtume ni wahi hatujakataa lakini mtume huyo huyo kisha anatukataza ijapo amri ya mwenyezi mwenyezimgu na mtume wake imekataza hatunabudi kutwii na wanadai kuwa kwamba wao maadamu mtu amesema basi ndiofanya lakini mtume amekataza kwanza aya hii haizungumzii maana hiyo wanaodai wao ya muda kwa sababu wao wameingilia aya hii kati kat na kati laitani kama wangeanza mwanzo wangeikuta aya hii inazungumzia masala ya kuoana mwenyezi mwenyeezimungu subhanahu wataala anasema katika quran hurrimat alaikum ummahatukum wa banatukum waahwatukum kwamba mmeharamishiwa nyinyi kuoa mama zenu na watoto wenu yaani mabinti yenu na dada zenu kwa hivyo mpaka mwisho wa aya alafu mwenyezimngu subhanahu wataala akatueleza tena kwa wale ambao kwamba tunajuzu kuwaoa baada ya kutuambia wale mbao kwamba hatupasi kuoa kwa mwenyezimungu akatuambia wale ambao kwamba tunajuzu kuwaoa katika suratnisa aya nambar ishirini na nne asema mwenyezimungu subhanahu wa taala والمحصنات من النساء إلا ما ملكت أيمانكم كتاب الله عليكم وأحل لكم ما وراء ذلكم أن تبتغوا بأموالكم محصنين غير مصافحين فما استمتعتم به منهن فآتهن أجورهن فريضة أن يزم سبحانه وتعالى وسيمة ومحرم سوى ونواك وإن يوم زاو سوى إلا ملكت إلا ما ملكت أيمانكم isipokuwa leambo kwamba munawamiliki katika mikono ya kuumeni kitabullahi alaikum hao ndiyo sheria juu yenu mwenyezimungu amewekea akasema tena mwenyezimngu subhana wataala na muwatafute kwa mali zenu wanawake wengine muwaowe eh? waleambo kwamba sio wanawake wazinifu basi wale mnaowaoa miongoni mwao wapeni mahari yao yaliyolazimishwa ayakowi haikuzungumzia masala ya muta lakini wao wanazungumzia hivyo kwa ajili kwa ya kwamba kutaka kuzipeleka aya kitafsiri ya kivyao kinyume na maamrisho ya mwenyezi mungu na bwana mtume muhammadi salllahalehiwasalam maana ya aya famastamtatum bihi minhunna faatuhunna ujurahunna faida basi wao walemnawaowa miongoni mwao wapeni mahari yao yaliyolazimishwa si masala ya mutta ni kumuoa mwanamke kwa sheria ilivyopangwa kwa mashahidi na utaratibu kamili pasi na kwa muda kama wanavyotafsiri wao kimakosa na katika wao madai yao ya pili kwamba baadhi ya masahaba walifanya muta wakati wa bwana mtume muhammad sa sallam na wakati wa abubakar na mwanzo mwanzo wa omar mpaka omar ndio aliyokuja kukataza ndio wakawacha na juu ya kauli hiyo inapingwa kwa sababu wale waliokuwa wakitumia ilikuwa bado haijawafikia ile habari ya ku bana mtume muhamadi sal asalam amekataza ndoo ya muta lakini ilipowafikia waliwacha na haywako wazi si wottnapata habari kwa mara moja kwa hivyo baadhi ya masahaba ambao kwamba ilikuwa hawajafikiwa na habari ya kwamba muta imekatazwa kulilukkuwako walipopata habari moja kwa moja waliacha na madai haya wamedai katika kitabu chao kinachoitwa almutaatu fi lislam kilichotungwa na huyu mtunzi husein yusuf makil amili na madai yao haya si ya kweli ni ya urongo na la kama ngelikuwa ni kweli basi mtu ikiwa itakuwa anafanya jambo na habari ya kukataza haijamfikia itakuwa simu kosa atakuwa simu kali nafuko hayo kwa mfano wakati ilipokuja amri ya watu kuswali kuelekea kibla yani makka na wakati wakati, wakati huo watu wanaswali kuelekea baitl makdis ilipokuja amri watu walkua wameelekea huko baitl makdis lakini amri lipokuja pale pale waligeuka wakaelekea maka mbona mtume akwambia kuwa swala zenu zikizi kwa ajili ya kuwa uko swali swala hiyo ilikuwa michatopawa amri huku kwa hivyo pale mtu ikiwa waju nakuwa si mkalifu juu ya jambo hilo kwa hivyo wao walikuwa hawajui walipojua pale palepale wakaacha hivyo watakuwa hoja hiyo wanasingizia mambo tukoleta vurugu kwa hiyo sayidna omar kuwa alikuwa ndio aliyokuwa hakuwa hakuwaiwanza yee saidna omar bali alikuwa anatilia nguvu hadithi ya bwana mtume muhammadi salallah alehi wasallam ile aliyosema saidna ali kwamba amekataza ndoa ya muta katika zamani za vita vya khaibar na pia vile wanadai ya kwamba sayidna ali pamoja na masahaba hawakupinga ndoa ya muta pindi Sayyidina ali li saidna umar alipoipinga ni kwa sababu alikuwa kibwogopa saidna omar kwanza kudai hivi kwao watakuwa wamemkosea saidina ali na masahaba kwa kumfanya saidina ali radhillahu anhu kuwa alikuwa ni mwoga kunyamaza juu ya haki pili kutokana na kauli hizi zao haziingia kilini kwa sababu saidina omar juu ya kuwa alikuwa na ushujaa wote lakini atakapokuwa ni mkosa alikuwa ni mwepesi wa kurudi na kusikiza kurekebishwa katika haki siku moja sayidina omar alikuwa wahutubu akizungumzia masala ya mahari ya wanawake kwamba yapunguzwe akasimama mwanamke akasema kuwa ah, sayidna umar watupunguzia haki yetu tulioruhusiwa na mwenyezimngu subhanahu wataala saidna umar hapo akasema asabat mraatu waaktaa umar kwamba amesema kweli mwanamke na umar amefanya kosa sasa je sayidna ali atakuwa anashindwa al na usujana huyu mwanamke ambaye kwamba aliweza kusimama na akamwambia saidna umar yatakua haingia ya kilii kwa hivo saidna ali hakuwa ni muoaaanavodai wao na ikiwa kweli sayidna ali alikuwa na hofu je pia masahaba pia walikuwa na hofu na vipi alimwogopa katika hiki kisa cha mutaa hali ya kuwa yeye ashamsahihia katika visa vingi saidna ali kumsahihisha saidna umar siku moja sayidna umar radhiallahu anhu alikuja mwanamke mwanamke akiwa amezini na ana mimba sayidna umar akataka kumpiga hadi yule mwanamke kwa ajili ya kufanya kosa lile kwa maamrisho ya mwenyezimungu subhana wataala katika qurani lakini sayidna ali akamwambia sayidna umar la usimpige hadi mwanamke huyu kwa sababu ana mimba ikiwa ni mkosa ni yeye hu mwanamke kwa kuzini lakini je kilichoko ndani ya tumbo lake pia kimefanya makosa hapo sayidna ali akamtaka sayidna umar angojie mwanamke yule mpaka ajifungue azae amnyonyeshe mtoto awe mkubwa kisha baadaye hukmu ipita juu ya mwanamke yule kwa kupigwa hadi na saidna omar akatwi amri hiyo kwa sababu mwanadamu ni mkosa na nanapokosa anapoelekezwa hufuatanindia ya haki kwa hiyo saidna ali hakuwa mwoga a bali alikuwa akisema haki wakati wa wowote na kurekebisha mambo wao ndi wanamsingizia saidna ali kuwa ni mwoga lakini lengo lao wao ni kuharibu maneno ya mwenyezimungu na kupinga hadithi za bwana mtume muhammadi salllah alaihi wasallam na katika madai yao mengine wanadai ya kuwa maimamu wote wa ahlbeiti wamekubaliana juu ya muta na hii ni kauli ya uongo jamani la itani kama tutaangalia tu kwamba ijimai ya ahlbeiti wote hii ni kauli ya uongo haingia kilini kwa sababu saidna ali kwanza kabisa tumemsoma katika hadithi yee nalopokea hadithi ya bwana mtume muhammadi salllah al wasallam kwamba bwana mtume amekataaza ndoa ya muta katika vita vya khaibar kwa hivo ataingia kilini haya itakuwa ni uongo na katika kauli yao nyingine hii hii ya kuwa albeiti wamekubaliana turini nyuma tutakuta kwamba wao wao mashia katika kundi lao linaloitwa zaidia pia limepinga mutaa maneno yao yako wapi katika kitabu chao kinachoitwa الروض النظير شرح مجموع الفقه الكبير في فقه الزيديه. كتاب هيجي كيما بينجا دو يا موسى زيديه. لا سيما يا كوانبا كتاب يا عن زيد ابن علي عن ابيه عن جده عن علي عليهم السلام وما يبوكيو حديثي كتاب سيدنا علي قال اسيما سيدنا علي نهى رسول الله صلى الله عليه وسلم. أمي كتازم تومي ومن برحمة عن نكاح المتعة في كتاب المتعة عام خيبر كتكا موكا هو فيتا في خيبر نقلت كتاب هيتو إما فوكا وسام يا أن علي رضي الله عنه كوانبا حتيكا سيدنا علي قال علي سامة لا أجد أحدا يعمل بها أي بالمتعة إلا وان عليا ان حقيقة علي قال ابن عباس علي سيما قم ابن عباس علي فقوها يفتح عباره جكاوة يوهند لانا من متعة يكسف انك امرؤ تائه وان بيوه نمت وفتع نا قال ان النبي صلى الله عليه وسلم حقيقة بنامتنا محمد صلى الله عليه وسلم نهى عن نكاح المتعة أمي كتازا متعة وعن لحوم الحمر الاهليه زمن خيبر. نا كولا كولا ولو فودا يمباني كاتكاسيكو ذا خيبر. ما, ما هو يا كواز؟ لا، إذا بوكيها اللي فيها في فيلبيلا، روي أن بساما الصيرفي سأل على عبد الله جعفر الصادق رضي الله عنه. يا كوامبا، قال يريده جعفر الصادق عن المتعة يقول سهيل ومتعة. ووصفها له. فقال رضي الله عنه ذلك الزنا هي ونزنا كبسها هي كايما نعكي ونقلل ايمان بهاقيو عن جعفر بن محمد لان بن محمد بلا بلا في بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا بلا تنقلت يا إن نكاح المتعة لا يقصد به إلا قضاء الشهوة هاي ما ولا يقصد به التناصر ولا حيقصديه هندوى هندوى هيا هي متعة كو كوينداليزا كيزازي ولا محافظة على الأولاد ولا حيقصديه كويفازي na uislamu unaleta watu wa kujumuika kuwa pamoja sio kuvunja mjitama kwa hivyo utakuta ndoa hii haswa inaleta kujishabihisha kujifaanisha na zinaa maanake ni kuoa kwa time kwa hivyo inakuwa ndoa hii ni makosa kama ilivyokuja aya mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala yuwasema mwenyeezimngu subhanahu wataala wladhina hum lifurujihim hafidhun na hakika na wale ambao wa kwamba kwa ajili ya tupu zao wao wanazihifadhi zatumika kwa njia gani illa ala azwajihim isipokuwa kwaweke zao wale waliooa kisheria si kwa ajili ya muda maalumu kuwaoa kisheria kwa ushahidi na kila kitu au mamalakat aimanuhum ama wanaweye kuwamiliki katika kuliani kwao kwa katika kuumeni kwao mkonoa kulia wale tuliozungumza wanaopatikana katika vita vya jihadi vya kiislamu uislamu umetoa fursa hizi mbili fainhum ghairu maalumin ama katika wake aina mbili hizi uislamu unasema aya sema hao hawanalawama mbele ya mwenyezi mungu faman ibtagha waraa dhalika wataotoka wataotaka kinyume cha hayo yapi hayo kinyume cha wanawake hawo aina mbili fa ulaika humladun hao watakuwa wamevuka mipaka ya mwenyezi mungu kwa hivyo uislamu umetoa fursa aina mbili fa fakulli fardin siwahuma fa huwa haram kwa hivyo kinyume cha wanawake aina hii yuleo takewe mua wa ta kisheria na yulewa vita vya jihadi hivi sasa kwa sasa hawapatikani kinyume cha hao mwingine yoyote itakuwa ni haramu kwa hivyo ikiwa wao wa masia wataendeleza wao watakuwa wanaipinga aya hii na wanapinga hadithi za bwana mtume muhammadi alaihi wasallam sisi tumekuishafikisha ahlssunna waljamaa kwa aya ya quran na ushahidi wa hadithi za bwana mtume muhammadi sall llahu alehi wasallam ni jukumu letu sisi kufikisha kwa kufuata mikhari ya mtu atakaye atwi atotaka ataka aaswi ni masulia yake kesho mbele ya mwenyezimngu subhanahu wataala assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuwalkusalamaa wa shekhe wa mimi na swali moja inahusiana na mambo ya mtu na mkewe twasikia kwamba baadhi ya mashia wanasema ina juso mtu kumwingilia mkewe kwa nyuma wakati akiwa mwezini je wakitoa dalili kwa aya mwenyezimgu inayosema kwamba nisaukum hardun lakum faatuu hardakum anna shitum je shekhe tufafanulie vizuri msimamo wa alu sunna wa jamaa ni nini juu ya hii aya bismillahi rahmani rrahim mwenyezimngu subhanahu wa taala yuwasema katika qurani tukufu surat lbaqara aya mia bili ishiri na moja wa ysalunka an wanapokuuliza kuhusu heidh qul muhammadi waambie ummati wako huwa adha huo ni uchafu faatazilu lnisaa fi lmahidh basi wawaepuke wanawake pindi watakapokuwa katika siku zao wala takrabuhuna wala musiwakurubie hata yathurna mpaka watakaposafishika faida tataharna watakaposafishika faatuhunna min haithu amarakum llah basi waingilieni katika ile njia mwenyezi mungu subhanahu wataala in allaha hakika ya mwenyezi mungu yuhibu tawabin yiwa wapenda wale wenye kuombatoba wa yuhibu lmutatahirin na iwawapenda wale watu wenye kujitahirisha na imepokewa hadithi kutoka kwa anas ibnu malik radiallah anhu ya kwamba iwasema walikuwa mayahudi wanawake wanapokuwa katika ada zao walikuwa mayahudi hawali pamoja na wanawake zao wala hawani kinwaji chochote pamoja na wanawake zao wala hawajumuiki nao katika nyumba ndipo alipoiteremsha mwenyezimngu subhanahu wataala aya hii wayasalunaka ani lmahid wanapokuuliza kuhusu ada za hao wanawake yani watakapokuwa mwezini قل محمد وانبيا هو أذى هو نجاح. فاعتزلوا النساء في المحيط، ووالفوكي ونواكي بيني وتكافوكوها، كاتكا زاو زعزحي، ولا تكربوهن ولا وسوكروبيه حتى يطهرن انطاكا وتكافوسا في فإذا تطهرن وتكافوسا في فأتوهن من حيث أمركم الله. وعندما يأتي الى الانجياء فالأمر مُنذِم سبحانه وتعالى إن الله حقيقة مُنذِم يحبُّ التوابين ويحبُّ المتطهرين ويحبُّ الوالوين نا وعندما يقول ابن محمد صلى الله عليه وسلم افعلوا كل شيء إلا الجماع وفي رواية ما هناك أن أخرى؟ إلا النكاح يعني mwaweza kufanya kila kitu na wanawake wenu isipokuwa kuwaingilia watakaposafishika basi waendeleeni katika ile njia alioamrisha mwenyezimngu subhanahu wa taala na imekuja sababu ya kuteremka aya hii ya kwamba walikuwa wale ansar wa madina wakiwaingilia wake zao kwa kulala kiubavubavu na walikuwa wakifuata kitendo hichi kwa sababu walikuwa wakiwafuata wale ahlulkitabu kabla ya uislamu na watu wa maka makureshi wa makka wao walikuwa wakiwaingilia wake zao katika mfano wa malazi aina mbalimbali mbali. lakini pale pale mahali alipoamrisha mwenyezimngu subhanahu wa taala walikuwa wakiingilia wake zao katika kulala kichalichali ama kitumbotumbo an yani aina ya mifano mingi ya malazi lakini pale pale mahali alipoamrisha mwenyezimngu subhanahu wa taala ambapo kwamba pakiwa katika ada zake haparuhusiwi kuingia kuingiliwa na pakimalizika paki ada zake ndipo panapoingiliwa watu hao wa madina na ha watu hao wa maka walipotoka makuraishi walipokuja katika mji wali wa madina waliwaowa watu wa makka wakawaoa wale watu wa madina wakataka wale wanaume wa makka kuwaingilia wale wanawake ambao kwamba wamewaoa katika mji wa madina kulingana na ule mfano wa malazi waliokuwa waliwkhutumia katika njia ya makka yani kuingia pale pale mahali palipoamrishwa lakini mfano wa malazi kulala chale kimaungo maungo lakini pale pale mahali palipoamrishwa na mwenyezigu subhanau wataala faabat dahuna dhalik lakini katika miongoni mwa wanawake wa madina akakataa mfano ule akasema sisi tulikuwa tukilala malazi aina haya ولكن يجب ان يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون هناك من يكون من kwamba wanawake wenu ni mashamba yenu basi yendeeni mashamba yenu vile mpendavyo mpenda walhar huwa maudhuuzira na maana haya shamba hapa ni pale mahali panapopandwa mbegu pakamea wa kunna ani lfard na itakuwa katika sehemu ambayo kwamba pale mwanamke huingia katika ada zake ndipo mwanamke anapoingiliwa na akashika mimba na anaposhika mimba matokeo yake ni kupata mtoto kwa hivyo maana ya aya la haraja laikum ayuha lazwaj fi ityani zaujatkum ala ayi haiatin targhabuna fiha kwa hivyo aya inatupa mfano ya kwamba hapana makosa nyinyi wanaume kuwaingilia wake zenu katika kila aina ya mfano wa malazi rukhsa imekuja hapa kutoka kwa mwenyezimungu subhanahu wa taala walakin mahali alipoamrisha mwenyezi mungu pale pale katika sehemu ambayo kwamba pakiwa katika ada zake inabidi mume astop asiingie mpaka mwanamke atakapomaliza ada zake do faatuhunna min haithu amarakum llah waingilieni katika ile njia alioamrisha mwenyezi mungu pale mahali mulipoamrishwa sio mahali pengine na tunakuta kwamba sababu ya kukatazwa watu kumwingilia mwanamke katika ada yake ni pale wakati ikiwa katika ada zake mpaka itakapo katika ile heidh ama sehemu hii ambayo kwamba wengine wanataka kutumia ayahiki makosa sehemu ya nyuma hii si mahali yenye kusafishika kwa sababu ni mahali ambao kwamba mtu maji kwa hivyo kuingiza mtu sehemu yake katika sehemu yenye najsi ni makosa na wamekubaliana maulamaa kwamba haipasi kwa mwanamume yoyote kumwingilia mkewe ikiwa sehemu yake ya mbele itakuwa na nasi na vilevile vile pia haipasi kwa mwanamke yoyote kuingiliwa na mumewe ikiwa takuwa sehemu yake ya mbele iko na nasi kama ya mikojo itakapokuwa hii ndio hukmu ya watu kuingiliana lazima wawe safi na sehemu ya mbele iloamrishwa je yes, sehemu ya nyuma ambayo kwamba haisafishiki hata kama bomba skilizeni kauli ya bwana mtume muhammad sal llah alaih wasallam iwasema bwana mtume muhammad sal llahu alaihi wasallam la yandhuru llah hamwangalii mwenyezi mgu mtu yauma alqiama siku ya kiama ila rajulin ata mraatahu fi duburiha kwa mwanamume ambaye kwamba atamwingilia mkewe katika sehemu ya nyuma kwa hivyo maingilio iliyosema aya ndugu waislam ni, ni katika sehemu ya mbele falau kana dhuburi mubaha laitana ingelikuwa sehemu ya nyuma ya faa lajaa tarkhisu bihi fi zamani lheid ingelikuja kuruhusia katika pale mwanamke wakati katika ada zake ke ama min asbabi tahrimu ljimai fi lhaid kwamba sababu ya kukatazwa mtu kumwingilia mwanamke atakapoa katika ada zake ni kwa sababu ya najsi iliyo inateremka pale katika ada zake na sehemu ya nyuma malum yenye kumalizika najsi hata kama itapigwa bomba kwa maji itakuwa si yenye kusafishika يوسema, وانا محمد صلى الله عليه وسلم، إن الله حكيك يا مونيزي مونغو لا يستحي من الحق. هاو نهاية كاتكا جامبو لحتي، لا تأتوا النساء في دبرهن مسوينجيلية وأنا واكيكا تكاسيها مزاوزا يوما. يوسema عمر بن عبد العزيز رضي الله عنه، لولا أن القرآن أخبرنا، ليتانيك مانجلوكو قرآني، هاي كوتوانبية هاباريزي، ما صدقنا. سيتو سينجامينك بس ana rajulan yati mraatahu fi duburiha kamba mtu aweza kumwingilia mke wake katika sehemu ya nyuma kama qurani haikueleza kwa kwamba haifai mtu kufanya jambo hili basi asema tusingemini kama mtu aweza fanya kwa hio wasema bwana mtume muhammad salllahu aleihi wasallam in allaha hakika ya mwenyezi mungu la yastahi min alhaqi haoni haya katika jambo la haki la tatu lnisaa fi dhuburihinna musiwaingilie wana wake katika sehemu zao za nyuma na kuna watu wengine pengine mwanamke hajui mambo ya dini hakusoma chuoni mtu anakuwa anamdanganya anaitumia aya hii kuitafsiri vile anavyotaka yeye anamonyesha kuwa ah, mungu amesema bwana kote kote mambo huenda tu la ana haki mwanamke akukataa jambo hili la taatu lilmakhluqi fi masiyati lkhali hakuna toaa ya kumtwi kiumbe kwa ajili ya ku ya mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wa taala kwa hivyo mwanamke anayo haki ya kukataa asikubali maana hii ni pale pale mwana- pale pale mahali anapoingia mwanamke katika siku za ada zake itakapo damu yake ya hedhi anaruhusiwa mwanamke kulala na mumewe katika kila aina ya mfano wa malazi kwa mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala uwasema nisaukum harhun lakum wanawake wenu ni mashamba yenu faatuu harthakum anna shitum basi endeleeni mashamba yenu vile mpendavyo wakaddimuu lianfusikum tena tangulizeni tangu wema juu ya nafsi zenu wattaquu llaha tena mumche mwenyezimungu na namutambue wa nyinyi watu annakum mulaquhu kwamba nyinyi mtakutana na mwenyezi mungu kdri utakapofanya ukitwia ulipokuambia utakutana naye na atakulipa wema wako na ukienda kinyume na aya utakutana naye na atakulipa kwa kinyume ulivokuendea annakum mulakuhu nyinyi mtakutana naye wabashir lmuminin na wapashe habari njema wale waumini ndugu wa islam kwa kufikia hapa inabidi yanatosha yaliyoulizwa na tuifunge darasa yetu na kulingana na tuvyozungumza wale ambao kwamba wataamua wao kufuata mashia basi au jukumu lao ni kwa mwenyezimngu subhanahu wa taala ukweli tumeufikisha yote tumeyasema tulio tulioshahidi liliotoa kitabu kwetu ahlssunna waljamaa qala llahu qala rasul na vitabu vyao alivyosema ni mtu uamuzi wake na ikiwa utaamua kuwafuata mashia tu basi nasema kama alivosema ibnulqayim ljauzi fain kunta la tadri ikiwa ukuwa ujui wewe ukafuata watu tu hujui kama mashia kwenye makosa ukawafuata tu fatilka musibatun basi wewe uhakika katika msiba wa in kunta tadri na ikiwa ulikuwa wajua lakini wafuata mashia kwa ajili ya masilahi falmusibaka adhamu basi hakika msiba wako ni mkubwa mno أقول كما قال القائل: نسيما كما مالفوسيمام سماجي، يا رب اجعلنا من الحزب الذي يحمي جناب الدين والإيمان. وادم لنا التوفيقا وانصرنا على حزب الضلال وشيعة الشيطان. إني قصدت النصح دون شماتة أو أي من شخص زل في عصياني. لو شاء رب العرش جل جلاله لهدى جميع الناس للإيمان. لكن حكمته اقتضت في خلقه أن يملأ الجنة والنيران هذه الموضوع أكملتها هبة وتوفيقا من الرحمن فالحمد لله على إكمالها حدا بكل جوارح وجنان وختامها صلوات ربي دائما وسلامه دوما على الأدنان والآل والصحب الكرام جميعهم والتابعين لهم مدى الأزمان تمت بحمد لله في إعدادها arba majalis ma lihwani ndugu waislamuni namwomba mwenyezimngu kwa kumwambia ya rabi ijalna min alhizbi alladhi mwana wetu tujaalie sisi tuwe katika kundi ambalo kwamba yahmii janaba ddini walimani lailinda dini na imani yenyewe wa lana tena mola wangu tudumishe tupate kudumu taufikan tuwe na taufiki wansurna la hizbi ldalali na utunusuru katika kundi la upotevu utunusuru nalo washiati lshaidani na kundi la mashetani pia vile vile inni kasadtu nnusha duna shamatatin ndugu nyi nifahamuni sana katika masala haya min alifiha ila yaiha kuanzia mwanzo nilipoanza mpaka kukamilisha inni kasadtu nnusha lengo langu kuzungumza haya nimekusudia kunasihi watu sio kutukanana wala kuvutana wala kuzozana inni kasadtu nnusha duna shamatatin nimekusudia kunasihi watu basi na kuleta mvurugano au aibin shakhsi zalla fi isyani ama kukusudia mtu kumwingilia tu kumtia aibula lengo langu mimi masala haya ni kuongoza watu kufikisha haki ya mwenyezi mwenyezimngu kwa yule ambaye kwamba uko tayari kufuata أسيطاك أسوافك اسيو افيكنا هايا، يا لو شاء رب العرش جل جلاله. لايتانيكا مانجتاكا مولا وعرشي لتوكامو لهذا جميع الناس للايمان. بس ينجلي ونبوزو هاتوات ايماني، ولكن حكمته اقتضت في خلقه. لكنك حكمه هي تنجلي يا بن ان يملأ جنة والنيران كوكو جازا بيبو ناموتو. هذه الموضوع اكملتها. kwa nia yangu basi haya maudhu leo nayachia ya kikomo leo nafika mwisho hibatan si kwa ajili ya kuwa nalipwa ndugu waislamu bure wataufika taufiqa min arrahmani kwa ajili ya kutarajia malipo mbele ya mwenyezi mungu subhanahu wataala فالحمد لله على اكمالها ننشكر من يزي من ورجاليا في كفكيش حكيه يا قراني نصنى بنامت محمد صلى الله عليه وسلم حمدا بكل جواره وجناني كوفي ونغوفي نمو وختامها نمو صلوات ربي دائما نكم يا رحمة بنامت محمد صلى الله عليه وسلم وسلامه دوما على الأدنان نسلام ذاك زين يكدوم وكي بنامت محمد صلى الله عليه وسلم والآل والصحب الكرام جميعهم تموزن جمازاك نمشاباتك فواتة والتابعين لهم مدى الأزمان نتابعين ولوقات الوفيطة تمت بحمد لله في إعدادها نختميش وكم شكر من يازمونكوا وكم يسابوا دراسة اذن ذو الفئمة أربعة مجالس مع الإخوان ذيكا وذنب اسال الله ان يجعل كلامي خارجا من قلبي ليصل الى قلوبكم. يا رب يا من يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب يا رب خرج من ينِى إلى كما