الله, الله الله الله أبو النبي سر سر في قلبي فازدهر فنار لي دربي ونور البصر الله الله, الله, الله بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على من بلغ الرسالة وأدى الأمانة ونصح الأمة وجاهد في الله حق جهاده حتى أتاه اليقين صلاة وسلاما متلازمين إلى قيام الساعة رب اشرح لي صدري ويسر لي امري وحلل عقدة من لساني يفقه قولي. نقول لك كاسميتو يا تسين ميلي كاتيكا الرحيق المختوم او درسالتو لا الرحيق المختوم شيخ مباف مبارك فوري صفي الرحمن المبارك فوري من امكيتا كتابو الرحيق المختوم isira anabawya l sahibiha afa sala wsala tumeangalia namna mtume sala waa namna alivyopangiwa mikakati ili kupambana na harakati za dawa kuvuruga dawa kuichanganya dawa ina maana kuvuruga dawa na kuwavuruga watu wa dawa na yule ambaye ndiyo kiongozi wa dawa ili kupata kumvuruga alilisakuwatukana kuwatuhum kueneza sifa ambazo si zao majina ambayo si yao hii yote ilikuwa ni katika kuvuruga kazi ya dawa sasa hapa musa siku moja ni vizuri tupaanze hapa katikati kwa sababu tulikuwa tunakwenda mwisho musa siku moja fadhahaba musa yaktasilu marra fawadaa thaubahu ala hajar musasikumoja akaondoka zake naye akaenda kuoga fawadaa thaubahu la hajar akavua nguo zake akaziweka u aaafaa aaru jiwe likawa limekimbia na nguo zake aeamaanu inaweaamaaia lla wawenyezinu ni ahisi sana kwa wale ambao tunaofanya kazi ya dawa kwa wale ambao watu katika k- kazi ya dawa wale ambao ni takhasus kazi yao ya dawa na kuna wale wengine ambao wameamua kuhuvamia uwanja wa dawa hebu sikiliza haya yaliyowapata mitume tuangalie mimi na wewe tunaweza tukajifunza kitu gani katika maisha ya dawa Faharaja musa fi ithrihi musa akawa analifata lile jiwe analiambia lile jiwe thaubi ya hajaru nguo zangu wewe jiwe wanasema takdiruhu ilikuwa nini rud li thaubi ya hajar nirudishie nguo zangu unakwenda nazo wapi aina tadhhabu bithaubi unakwenda wapi na nguo zangu rud li thub ya hajar nirudishie nguo zangu wewe jiwe unazipeleka wapi jiwe kusikia lilikuwa linasikia lakini allah subhanahu wataala anataka kuweka wazi manake siku nyingine ukweli haki inaweza ikaonekana lakini baada ya kutokea jambo la kusikitisha linaweza ikatokea jambo la kusikitisha au linaweza likatokea jambo kama la kudhalilisha vile ama linaweza likatokea kama jambo la kutisha vile ama la kuhuzunisha lakini ili haki ipate kuonekana mwisho mishumbe ukweli ulikuwa ni huu jamani ndio ilikuwa ni kweli ile ilikuwa ni uongo sasa hakuna hata siku moja mtu aliyethubuti kumwambia musa hebu twende sehemu ya siri tuangalie ni kweli unavyotuhumiwa busha ni kweli lakini ndio taarifa iliyokua mtaani watu wote wanaeneza isipokua wale waliomwamini musa kwamba ni mtume walikuwa hawaamini na hawakubali ilikuwa ni tuhuma tu ndipo pale unaweza ukasikia siku nyingine maadui wa uislamu anaeza kakabiiwa sheheksheheaetehemekamata kwa, kwa jambo flani anapachikwa kesi flanieneaeeeeekitu ya ambacho i si kwelinasa ya kweli. musa lile juu wakati linakwenda kule mtume anasema hata nadharat banuu israila ila musa wana wa israili mpaka wakamuona musa kwamba ha, hana ugonjwa huo sababu libili alikimbiza lile jiwe akatoka kwenye yale maji amevurugika amevurugiwa akafika paka, paka pale mwisho akasema wlahi ma musa hana ugonjwa ana kumbe musa hana ugonjwa wowote yee mwenyewe amekwenda kuwakuta kule wanaoga wao wao wao na wamemuona musa kwamba hayupo vile wanavyomtuhumu sasa mtume musa, salam, mtume musa salam mtanasema waahadha thaubahu akachukua nguo zake baada ya kuwa ju limefika pale na lile jue lilipofika pale ambapo wanapooga wana waisrail wana wa ambao ndio waliomtuhumu musa kwamba anaumwa ule ugonjwa lile jue likasimama pale waahadha thaubahu akachukua nguo zake akazivaa fatafia bilhajari darban akaanza kulichapa lile jiwe maanake ni kwamba mtu umevurugwa una hasira unaweza ukafanya chochote musa akaanza kulipiga kwa mkono wake lile jiwe qala abu huraira abu huraira anhu anasema wallahi inahu lanadabun bilhajar 6t au sb darba bilhajar jiwe yaani linaonekana nadabun atarlari au atharu ljurhi idha lam yartafi an ljildi kwamba lile jiwe linaonekana kama lina uvimbe vimbe kwamba musa alipolipiga lile jiwe lilipata maumivu lilipata maumivu nadab ni mtu anapopigwa pahala huwa panavimba pakivimba pale pahala kwa kiarabu panaitwa nadab ni kwamba ni ni uvimbe ambao unaotokea kutokana na athari ya kupigwa unatokea katika ngozi kwa musa akawa amelipiga lile jiwe kwa nini limekimbia ni na nguo hadi atiaaa buai i hadi a2 n a2 sasa apa wanachuoni katika manhai ya dawa nini madha nastafidu min hai isa adusaa lati yumkin an nastambita biha mafundisho tunayoyapata na faida tunazozipata kutokana na kisa cha mtume musa ukirejea kwamba mtume alikuwa anafanyiwa kejeli mtume salllahulsalm alifanyiwa kejeli afak wamemwita ni afak kadhab kwamba muongo sana mwongo wlwitaa wakamwita waka majnun mwendawazim wakamwita sahir chawi wakamwita mtume shaer tunga mashairi zote sifa si zake kabisa na walikuwa wanajua walikuwa wanajua kabisa kwamba hizi sifa si zake kwa sababu wao wenyewe ndi walikua wakimwita asadiu lamin ni mkweli mtume maka nzima na ni mwaminifu maka nzima hili walikuwa wanalijua vipi leo ni kwa sababu anayoyaeleza mtume yanakinzana na yale yanayotakiwa na matashi ya nafsi zao mbovu sasa hapa kwanza katika faida ambazo tunaozipata mtazamaji wa afrika tv wanasema jawazu lmashi uryanan lildharura inajuzu kutembea mtup kama kuna dharura imepelekea hivyo kama kuna dharura imepelekea hivyo unaweza ukatembea pasina nguo wakasema ama fi halati likhtiyar ama mtu kutembea uchi wakati anataka fa sa- ala w limuawiya bn lhakam mtume amepata kumwambia mmoja katika masahaba wake anaitwa muawiya mtoto wa hakam alimwambia ihfadh aurataka ulinde utupu wako ustiri mwili wako illa an zaujatika isipokua kwa mkeo isipokuwa kwa mkeo ina maana kwamba mtu anapokuwa na mkewe ama mke anapokuwa na mumewe wapo wenyewe faragha ndani inajuzu kuwa katika nguo ambazo ni nyepesi huyu anaweza kuwa amevaa kikoe kifua wazi huyu anaweza kuwa amevaa kanga moja huyu anaweza kuwa amevaa night dress huyu anaweza akawa amevaa nini lakini ni, ni kati ya mke na mume ni pahala pastara ina maana hapa yju lilinsan an ymshia uryanan idha qtadat dharurat lidhalik inajusu kwa mtu kutembea utup kama kuna dharura naaida anasema wldharurat tubihu lmahdhurat mambo ya dharura yanafanya yale ambayo yamekatazwa kuweza kufanyika ni kwa sababu ya dharura hilo ni fundisho la kwanza kwamba ihfadh auratka illa an zaujatikawayowaa ama mke kukaa mbele ya mkewe inajuzu watakapokuwa chumbani wao kwa wao fundisho la pili jawazu nadhari ila laurati inda ldarura limudawati wa mashabaha dhalik inajuzu mtu kutazama ama kuangalia sehemu ya utupu inajuzu mtu kumwangalia pahala pa utupu kama kuna sababu ya matibabu ni dharura hiyo kwamba daktari anahitaji kumtibu mtu anahitaji kumwangalia mtu ili apate kumtibu kuokoa afya yake hii inakubalika katika uislamu na inajusu na itakuwa ni nzuri zaidi kama itakuwa daktari mwanamke anamwangalia daktari mwanamke anamwangalia mgonjwa mwanamke ama daktari mwanamume anamwangalia mgonjwa mwanamume itakuwa ni jambo zuri na itakuwa ni sahihi kwa sababu bado stara inakuwa imepatikana kwa hiyo haya ni mambo ambayo yanakubalika katika uislamu fundisho la pili tunalolipata katika kisa hiki ni kwamba jawazu lghusli uryanan fi lkhalwa inajuzu mtu kuoga ukiwa tupu ukiwa pekee yako kana ikiwa kustiri uchi ni bora kwa mfano mtu unaoga ba uko peke yako unaweza ukaoga bila nguo uko baf kwa mfano unaweza ukaoga bila nguo lakini kama unaoga kwa mfano baharini kama ni mwislam unajua dini yako ni vizuri ukaoga umevaa au umevaa nguo nyepesi lakini ikiwa budi ni vizuri kwa mislam mimi ningewashawishi waislamu wenzangu niwabembeleze ni, ni waislamu wenzangu niwanasihi waislamu wenzangu niwahamasishe waislamu wenzangu kwamba kwenda kuoga sehemu za uchi kuna mambo mengi ambayo unaweza ukayapata kwanza unatazama utupu wa mtu ambao ni haramu kuangalia sababu hakuna namna pili vile vile waislamu wenzangu ningewabembeleza ningewashawishi ningewahamasisha msiwapeleke watoto siwapeleke watoto zetu sehem za mabichi kwa sababu inaweza ikafika mtoto wakati unaoga naye okay, umetoka wakatefla tandiawatoto ldndsiku ambayo metoka aa ani t haiwezi kuwa t mpaka iwe bich lakini uchi pale. yule baba utabaki na aibu tasema endelea kunywa juisi yako tu tusimame hapa kwa ajili ya mapumziko kwanza Allah, Allah, Allah, Allah, Allah, Allah.