naezaakakuuliza mama mwangalia ldadamwangalia ule dada kile alichovaa nini kile ebo angalia kile nnini mtoto nae, hana, adabu, adabu. isipokuwa yule aliyempeleka pale bich ndio hanadabu haya ni mafundisho tunayo yapata fundisho lanne wanasema sharu man ablana laisa sharan idha jaa fi shariatina ma yukhalifhu hii ni aidana ndio manhawaasema hau man a mafundisho waliyoruhusiwa kuyafanya wenzetu waliokuwa kabla yetu Yani, waislawaliokuwa kabla yetu laisa sharan lana si mafundisho yote waliokuwa nayo sisi tunaweza tukayachukua hasa idha jaa fi shariatina ma yukhalifu ikiwa yatakuwa mafundisho yamekuja katika sheria yetu hii ya wa waislam kupitia umati muhamad yanayokwenda kwamba wao kama walikuwa wameruhusiwa vile basi sisi haturuhusiwi la tano alambiyau salawatu llahi wasalamuhu lihim mitume wote rehma na amani za allah ziwe juu yao ala akmali halatin mitume wote wapo katika maumbile kamili khalqan khuluqan mitume wote walikuwa na maumbile kamili kibiolojia na tabia zao zilikuwa ni nzuri mitume wote wa mwenyezi mungu subhanahu wataala allah aliwaumba katika maumbile mazuri na walikuwa na tabia nzuri maumbile yao yalikuwa ni mazuri na tabia zao zilikuwa ni nzuri kwa hiyo hakuna hata mtume allah subhanahu wa taala alimpa dosari ukiacha wale mitume ambao mwenyezi mungu aliwapa mitihani ya kuugua maradhi kama mtume ayub alaihi salam miaka 18n la lfirash wahuwa maridhmtume ayubmiaka 18 miaka nane, nimepata kueleza kisa chake hiki kwa urefu sana katika kipindi hapa hapa apapaafat asasu rawahanabiyu wsahaba alkiram visa alivyovisimulia mtume na masahabaeanimepata kueleza kwamba mtume ayub aliugua muda wa miaka nane, lakini hatimaye akapona wakati akaonaamaka 8 ndugu jamaa marafiki wote walimkimbia wote wakamtenga akabakiana mkewe tu ambaye ndiye alikuwa anajua nakula nini anakunywa nini mwanamke huyu alimpeleka chooni mmewe akamrudisha chooni mwanamke huyu alimwosha mumewe akamwogesha mmewe akamvisha nguo akamfanyia kila kitu kiasi ambacho hata akimpeleka chooni anakwenda naye na akitoka anatoka naye alimfanya miaka kumi na nane anamuuguza mumewe ambaye ni mtume wa allah subhanahu wataala hatimaye mtume ayub akapona kwa siku moja na akarudi katika hali nzuri walibakia watu wawili mji mzima ndio walikuwa wakienda kumjulia hali mtume ayub asubuhi wanapotaka kwenda kwenye mizunguko yao kutafuta ki wanamjulia hali na jioni wanaporudi kwenye mizunguko yao ya wa riski wanamjulia hali kwa ina walibakia watu watatu mkewe mtume ayub, ambaye ndiye aliyejua huyu anaumwa nini ni vipi halaaanwalibakia watuwatatu ewe n aiyuc bak aajamaa wawili na mtume mtumea wanasema amezikwa mpakani mwa syria na uturuki fundisho la t alambiya kasari lbshar tjri lyhm laraض linsany wtba lbshr wnhm y wyribun mitume wa mwenyezi mungu kasairi lbashar ni kama viumbe wa kawaida hakuna mtume wa mwenyezi mungu ambaye yeye ni mungu mitume wote wa ni watu نحقنا من حق يقوى بديوة كوامبوة واتي أشهد أن لا إله إلا الله وأشهد أن محمدا رسول الله نموني سبحانه وتعالى نديو من حق يقوى نديو مانا صورة آه الإخلاص الله سبحانه وتعالى نسيما قل هو الله أحد الله سمد. لم يلد ولم يولد الله حكوزاه. ولا حق ولا حفناني نتشوت وكذلك كاتكا سوره الاخلاص كاتكا موجات تفسير ابن عباس رضي الله عنهما لم يلد قال ابن عباس كما ولدت مريم ولم يولد قال ابن عباس كما ولد عيسى إن تفسيري يا عبد الله ابن عباس رضي الله عنهما كما لم يلد الله حق كما ولدت مريم كما عليفيو زا مريم كم زام الله كسم ولم يولد سورة إخلاص ولم يولد الله حق الله و كما ولد عيسى كما علي بزالي و عليه السلام قوي الأنبياء وكسائر البشر متومن كما بنادام آدم تجري عليهم الأعراض الإنسانية نو ونبت ونهسيزك بن آدم وأنهم يغضبون mitume wana sifa ya kukasirika na ikibidi kupiga wanaweza kupiga hii ni sifa ya mwanadamu yoyote fundisho la saba bayanu ma kana alihi lambiya salawatullahi lahim min alsabri la jahli ljuhal watahamuli adhahum kisa hiki cha mtume isa cha mtume musa laihi salam na ile aliyofanyiwa mtume sal inaonyesha namna gani subira waliyokuwa nayo mitume kuwavumilia watu mapuuzi watu majahil ambao wanafanya mambo ya kijahili na kuvumilia kero zao mitume mtuma mwenyezi mungu walikerwa waliudhiwa walinyanyaswa walisumbuliwa lakini pamoja na yote hayo walisimama katika msimamo wa kufikisha kazi ya dawa kwa hiyo, kwa hiyo ni kwamba kazi ya dawa inahitaji subra kazi ya dawa inahitaji uvumilivu mkubwa sana fundisho lingine la nne مدح خلق الحياة أو خلق الحياة هابا إن السفي وتبيا يا حيا وأنه من الأخلاق الكلي... الكريمة الراقية حيا نميونغوني موتبيا زور زهالي جو ومن صفات الأنبياء حيا نميونغوني موصفة زميتوم نمتومي مسهما إذا لم تستحي فصنع ما شئت وكيكو سحايا وكيكو سحايا فانيا وتكالو ndio maana dunia sasa imekosa haya wanawake ume haya wanawake wanatembea uchi watoto wa kiume wamekosa wanavaa bangili kwenye mkono yaani unamkuta mwanaume hapa ana bangili ya manchester ana bangili ya chelsea ana bangili ya real madrid ana bangili ya arenal namuuliza mtoto wa kiume wewe umevaa bangili nne haya nyumbani nako dadako avai nini inakuaje mtoto wa kiume unavaa bangili ni jambo ambalo halikubaliki kabisa katika iaaa i asta wanaposwali mbele anakwenda ruku, ya mgongoni mpaka zet aameinginizauaanakwenda uehe agongi aiaeanawatotoaie ila aina antum mnakwenda mnakwenda wapi Minakwenda wapi mwanamume mwanamume mwana allah naendawasubhnlamwanamume inakuaji wanamume unaegezasuaallaubhntaalkibaolojia alla subhanawataala ametupa kiuno mwanadamu yoyote na kiuno na kiuno kina faida mtafute mwalimu yoyote wa wae aamtafuta a mtafute mwalimu wa akwambie faida ya kiuno katika mwili wa mwanadamu kwanini uvalie suruali kwenye makalio okay. unamkuta mtoto wa kiume sbh ametoga masikio lakini mtoto wa kiume amesuka nywele siku moja hapa songamano ya a nikizungumza aa kwa wal lada waliokoa ambao wamepitiaalamwanaifahamu labda mtu wa burundi aliyoko bujumbura aliyoko labda alioko rwandademoraacongo moja gari misongamano gari ilikuwa imeharibika katika kuharibika sasa watu wako pembeni ni kwamba yule aliokuwa anaendesha gari ni kumbe ni mwanamume lakini amesuka nywele sasa watu msumbua, watu wanataka wanataka kumsaidia kumsaidia ile gari gari sasa sasa kwamba yule anaendesha ni dada walikuwa ni dada walikuwa wakati vipi, vipi kuja ah, lakini nywele watoto haya Ebu, kweni na aa na haya ni kweli maneno ni ni ni machungu lakini kulikoni mwana kulikoni mwanamume mwanamume uvae uvae mkufu mkufu ni haram huwezi kuvaa mkufu mkufu mwanamume wa kiislam vyovyote vile awavyo kwa madaraka yoyote aliyokuwa nayo kwa utajiri wowote aliyokuwa nao kwa umashuhuri wowote aliyokuwa nao kwa sifa yoyote ya dunia ya kisanaa ya kimichezo si ya kiutamaduni ya kinini kuvaa mkufu bangili mwanamume hereni mwanamume kusuka nywele ni haramu mpaka kusimama kiama ni jambo ambalo halikubaliki lakini sasa unamkuta mtoto wa kiume ameyafanya haya hawa watoto wa kike nao subhanllah watoto wakike sikuhizi wanavaa nguo imekuwa kama kamab kesa ambacho namuona kabisa kwamba hii wakati wa kuivua lazima aombe msaada yaani imembana imembana kabisa imekuwa kama vile vikatuni vinavyowekwa katika maduka Manake kuna hivi sasa maduka yote yamejaa masanam waislamu wenzangu waislamu wenzangu hasa wenye maduka ya nguo wenye maduka ya cosmetics wenye maduka madude gani ajabu ajabu mmejaza masanamu katika maduka yenu mmejaza masanamu sikumoja niliwai kuzungumana mfanyabiashara mmoja muislamu mwenzangu tunakutana naye kaika moja a miskiti a jamaa nikawaiaaaian ka aya masanam yote ukayaweka ukayatoa duka lako kalialipamba likawa na nguo nzuri sifa nzuri ukaeleza ukweli ukawa na lugha nzuri kwa wateja wako labda wasaidizi wako aah hivi ukiviweka vinashawishi wateja kuwa na kuangalia na kununua hiyo hiyo ni shirki. Hiyo ni shirki shirki maana mtume siku moja alimuona mtu mmoja amevaa kijikamba mkononi kjkamba onon i ni nini akawambia ni adaa rasulllah ni ambaimeweka inaisaidia tia baadhi ya mamo mtm kwambanuaaaaaaaambaaiyawaowaimema inaitwa inaitwa culture culture bende, ina bendera ya jamaica ina uzi wa kijani na uzi sijuu mwekundu siu na uzi na kuna wengine anakuwa navaa t ina picha ya bangi unaona ina picha marjuan napcmarua aina ainatahhab mnakwenda wapi wajibu wetu sisi ni kuwaambia sasa je tukiwaambia mtatupa sifa mbaya kama zile zile makafiri walioa waliowatuhummitume وما علينا الا البلاغ واجب ويتني كسمه الله وشهيدك وهيلي سبحانك اللهم وبحمدك اشهد ان لا اله الا انت استغفرك واتوب اليك حب النبي سرى سرى في قلبي فازدهر فنار لي دربي ونور البصر الله