الله, الله الله الله، أبو النبي سرى, سرى في سرى قلبي فازدهر، فنار لي دربي ونور البصر، الله الله بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين اللهم صل على محمد وآل محمد كما صليت على ابراهيم وآل ابراهيم وبارك على محمد وآل محمد كما باركت على ابراهيم وآل ابراهيم انك حميد مجيد رب اشرح لي صدري ويسر لي امري واحلل عقده من لساني ud bl لsmi اli mn hطan اri mn hmzh wnfhh s moja ama pili mbinu ambazo walizokubaliana bada ya ile suhriya istihza tkdhib tdضhiq kwamba walikubaliana katika lile baraza mkutano mkuu wa kukubaliana namna ya kupambana na dawa walikubaliana kufanya kejeli kumtukana mtume kumdhalilisha mtume kuwacheka kile wanavyozungumza ya pili itharatu lshubhat watakthifu diayati lkadhiba walikubaliana kwamba ni kuongeza shubha shubha ni nini shubha shekhe mubarak furi akasema itharat shubuhat nini shubha wanasema huwa ma lam au lam yutayaqan kaunuhu haraman au halalan shubha ni jambo ambalo halina uhakika yaani haijulikani uhakika wake kwamba hili jambo ni halali au ni haram ndio inaitashb hili jambo lina shubha na, na mtume anasema umuru mushtabihat kati ya halal na haram kuna umur mushtabihat kuna mambo yanawachanganya watu wengi aa ub ilikuwa ni kuamsha mambo ya hb yani wanapandikiza vijihoja vya kipuuzi ambavyo havina maana ambavyo mpaka sasa na baadhi ya mwingine wanakuwa kuna ya waislawkati ngine waaua na moja wa watu siku moja nilikuwa afrika tv eh, darslam hapa tawila salaam kwamba mtu alinitumia ms manake ile ni shubha alinitumia meseji kama kweli mtume adam alimuoa mama hawa na alitoa mahari kama kweli mtume adam alimuoa mama hawa alitoa mahari swali mahari hiyo aliitoa kiasi gani na ni nani aliyempa ikawa mahari halali mimi nikamjibu mtafute mshenga wake adam ndio atakwambia mahari yenyewe ilikuwa vipi akagundua kwamba amekosea akaniambia akantumia mesej shekh rusaganya samahani sana kama nimekukera ni kweli alinikera waislamu wenzangu kuna meseji mnazotuma za kipuuzi mno si kwa nini mmegeuzwa madalali wa meseji za uongo takataka za uongo mtu mwingine anaambia ebu swali kitandawili chemsha bongo sahaba so gani aliesahau viatu peponi swali so la pili swahaba so gani aliyemwaaini sijui so swali so la tatu sijui so nan aliyekuwa hivi sijui so swali so la nne baba yake firauni nani Nikaamgib, nikaambia baba yake firauni wakati firaun anazaliwa hospitali mimi yani yani yani upu ya yani wasiwasi kuna jikafiri moja linapandikiza hizi shubha kwa njia ya meseji za changamsha moto lakini ni kwamba kumbe waislamu mnavurugwa hebu wachaneni na meseji za uongozi sasa shekh safi rahman almubarak furi anasema itharat lshubhat ilikuwa ni kuamsha yni kueneza mambo ya kukoroga yani kuwavuruga watu watakthifu diayat alkadhiba na kusambaza propaganda za uongo porojo za uongo kwamba waislamu waislamu waislamu wako wako wako hivi wako hivi wako hivi kama vile vile kuna amal kwamba kuna oganda zinazoenezwa na makafiri na hivi ndivyo ukweli kafiri yyote hili lazima alifahamu kwamba waislamu wanapokuwa wanamosha maiti wanasema kwamba wanakuwa namna sasa hizi ni oaganda na inapofika kwa waislamu ambao islamu wenyewe hawaujui wataki kuusoma waislamu wao wanaanza kujiingiza katika mambo ambayo yanakuwa yanapoteza sasa sheh mubarak furi anasema wad aktharu min dalik watfannanu fihi bhaithu la yba liamati nasi majalun litdaburi fi dawatihi wtafkiru fihi ni kwamba waliongeza propaganda nyingi sana na wakajitahidi kuongeza ufundi mwingi wa kuwavuruga waislam kiasi ambacho wasipate nafasi ya kuzingatia dawa ya mtume na kumsikiliza mtume walikuwa wanaingiza mambo ambayo yalikuwa yanawakoroga koroga waislamu mambo ambayo yanawachanganya changanya na hii ndo inayotembea katika mese hivi sasa mtu anaeleza mtu mwingine anakuambia ukisoma majina yafuatayo bismilahm ya rahman ya, ya karim ya mannan majina haya matano yatume kwa watu kumi na mbili ndani ya saa moja mambo yako kipesa yatakuwa mazuri huu ni utapeli unamuuliza wewe unaetumia hiyo messe mambo yako mazuri sasa huu sijui kwa nini allahu alam na tunapojitahidi waislamu kuwastua namna hii na kuna baadhi ya wa waislamu hawajitambui anaweza akamchukia shekhe yule ambaye anayekemea maneno haya bila kujitambua lakini ni kwamba waislamu mnachezewa akili yaani unavurugwa badala ya kufuatilia mambo ya maana hivi wewe tu ukae nyumbani utumiwe message baada ya kutumiwa kutumia ndani ya masaa matano alafu pesa zije aanesanakwambia huu ni ujumbe kutoka kwashekh ahmad mlinzi wa kaburi la mtume swasaam barua hii siu alichapisha mtu mmoja sikopi ngapi cheo barua hii kuna mtu ambaye s alikataa akasema sio kweli akafukuzwa siu barua hii ilikuwa hivi mtu akafiwa na nani sani mambo ya uongo maboya. katika walinzi wa kaburi la mtume hakuna historia ya mtu anaitwa shekhe ahmad haipo. haipo katika ile orodha haipo kwa mfano kama wale ambao wanashikilia ufunguo katika lkaba katika familia ya kina uthmanabtalha ile familia ipo wanajulikana kwa shajara wamepangiliwa mpaka leo miaka hii ambayo mimi nipo hapa na africat wanajulikana lakini katika wale walin wa kabudi la mtume s hayupo huyosheh ahmad mpaka mwaka 94 wakati niko jama islamia mwalimu aliyetufundisha ssataa anarab uh, kuiatdawa ambaye ni muadhini wa nabawi mpaka hii 215 allahu yutilu umrahu dr uh, uh, hasan umar kamal ni kipande cha mtu ambaye ni muadhin wa msikiti wa mtume ambaye ametufundisha tafsir ya imautb mpaka kuendelea mbele tumepata kumuuliza hili swali na tukamuomba sisi kama sisi nikiwemo mimi tunakuomba ututafutie tasrihi tasrihia yani kibali tuingie kule chumbani aliykozikwa mtume tukaangalie kuko vipi maanaake uongo unakua huko abnai abnai akatwambia katuambiaanaiwanangu siwezi kupata kibali cha kuwaruhusu nyinyi kuingia mimi mwenyewe siruhusiwi kuingia mle ndani pale ndani haingii mtu zaidi ya kwenda kusafisha watu ambao wamechaguliwa tena kwa ulinzi maalum lakini hivi hivi huruhusiwi na sababu ni kwamba akaambia mnaona hivi sasa vile vidirisha vimekuwa vidogo vya kuangalia kwanza vilikuwa akasema miaka a iliyopita huko nyuma ndio anatwambia sasa hiyo ni miaka 9t5 miaka 3 iliyopita huku nyuma pale unaweza kuliona lile kaburi vizuri lakini hivisasa limebanwa kwa sababu watu walikua wakiandika barua na anaandika na pesa flanilafun salam zangu kwa mtume anaweka na pesa mle ndani ii iyauwaraimekua zikienea kwa kwamba kuna she kwa kwa ni ni kwa sasa eikalihaenna wa aahuuishwa na haya a lakini hii ni katika moja ya mbinu ambazo zilizotumiwa na hii ni kuwapumbaza waislam wasiwe na muda wa kusoma dini yao kwamba mtu anajua anajuaama akileta majina fulani maja ftaaa f wakawa wameenezashb naia urn inavyosema walikuwa wanamtuhumu mtume bafr walikua wanamtuu enezahamabfamtume kayazua kaya mwenyeweyu muhaahana lolote kayazuaweew wanasema innama yuallimuhu basharun haya anayodai kwamba ni qurani anafundishwa na mwanadamu kama yeye katika aya nyingine allah subhanahu wataala wasema tanazzala la kuli affakin afim kwamba haya maneno anadai anateremshiwa mtu ambaye ni muongo tena ambaye amejawa na madhambi sasa hizi ni shubha walizokuwa wanazieneza dhidi ya mtume alihi wa alihi wa pia vilevile vile, yanalu an nabii anahu musabun binuin min ljunun wakati mwinginewalikua wanasema mtume anapatwa ana wa na ina fulani yawendawazim thumma yasuha fi kalimatin badia wanasema kwamba mtume anapata na wendawazimu sasa yale maneno nasema kwa sababu ya wenda wazimu wake wenda wazimu wake yule ndio unamfanya atengeneze maneno mazuri ya kuvutia ndio ikawa i uran hivi ndugu zangu tusema ukweli basi hata kama we sio mwislam inawezekana mwenda wazimu gani anaweza akawa na maneno mazuri kama si ya vituko chizi anaweza akatengeneza maneno mazuri haiwezekani sasa hizi ni katika moja ya binu ambazo walizokuwa wamezipanga kwa mtume wa anasa anakuwa analeta maneno kama ya kuotaotaayoua ysua i iai badi r kaa asua kisha anayapangilia katika mpangilio mzuri kiufasaha na wa hali ya juu kama washairi wanavyopanga mashairi yao كيتوان سيكولي. فهو شاعر. ومحمد يمنم فاتا. ونمشيري ونمالينغا. هو شعر. نماني مشيري. كويو. قراني كواجب أعوذ بالله من الشيطان الرجيم. والشعراء يتبعهم الغاوون. ألم ترى أنهم في كل واد يهيمون. وأنهم يقولون ما لا يفعلون. قراني كواجب kwamba washuara ytabihm lghawun hii ni sua shuara a a2 asema watunga mashairi maneno yao yanafuatwa na watu waliopotea alamtara annhum fi kli wadin yahimun hiv huwaoni washairi unapowasikiliza kila kitu wao wanakisifia kuwa ni kizuri wnhum ma la yafalun na washairi wana kawaida kuyasema yale ambayo wasiyoyatekeleza Ha, matunga mashahiri hata ukizisikiliza hizi nyimbo hizi kiskiliza hizi nyimbo kwa mtu kama umesoma adabu ladabu larabi umesoma fasihi ya kiarabu ama umesoma fasihi ya kiswahili kwa wale ambao mesoma fasihi ya kiswahili na kuna si wengine ambayo tumesoma fasihi ya kiarabu unajua kabisa kwamba huyu kwamba haya maneno ni maneno ambayo ni ya uongo tusimame hapa kwa ajili ya mapumziko Allah Allah Allah Allah Allah, Allah.