الله الله الله الله, الله، النبي سر سر في قلبي فازدهر فنار لي دربي ونور البصر كتكا مويا يا موياه زاو زكي شبها زاو بيا فيلا فيلا كوني كتكا تدور حول التوحيد walikuwa wakitia shubha kuhusu kumpwokesha allah subhanahu wataala thumma risalatu muhammad kisha ujumbe wa mtume muhammad sallah l wasalam thumma baathu lamwat kisha vile vile walikuwa wanatia shaka katika kwamba je watu wakifa watafufuliwa na walikuwa wanatia shaka huyu muhammadi inakuwaje mtume kama huyu anakuwa hivi kwa hiyo alikuwa ni na mambo mengi sana ndio maana usushubha yao kuhusu mtume sa wa mwenyezmungu subhanau wataala walikuwa wanasema huyu mtume gani mbona anatembea anaonekana anachanganyika na watu katika mikusanyiko ya watu qurani ikawajibu katika sura furqan lfuran ya qurani iliwajibu mali hadha rasul yakulu taama wayamshi fi laswaq walikuwa wakielezana kama kweli huyu ni mtume kama kweli ni mtume wa mungu mbona anakula chakula na anatembea katika mikusanyiko ya watu Alasua, katika maeneo watu, watu wanapokusanyika ya huyu mtume gani aswa kat eneo ataoa hizi ni katikamoja mnajifanya ndio mtume mtume mtume wenu anakula anakula angalia niana nikufananishana shubha ambazo zipo kwa sisi waislam we wenyewe unaweza kumkuta mislam akimuona sheh amfano a efano wamfano mimi shehapa nilipo nikionekana ninapanda gari zuri kwa mfano ninaendesha gari gari ambayo mimi kamahe watu watajiuliza huyu shekhe kazitoa wapi mpaka akanunua gari hii huyu shekhe anatilia shaka huy shekhe kishauzwa shekhe kishanunuliwa shekhe askari hizi ni shubha ambazo zina ili shekhe watu wasiji wakamwamini lakini sasa akionekana shekhe yuko smart. anavaa vizuri anapendeza vizuri so, mm, shekhe mbona a ananyunyurutika tu eh? onekanaanonanona tusaa lakini akionekana shehe yuko mchafu vyatu alivyovaa vimejaa vumbi kama mwezi mzima havijasafishwa kofia ya yake iko mbayambayadi aaaaalivyo kwaiyo naaa shehe akiwa mchafu mchafu ndio anaonekana mwema lakini akionekana nikionekana kwa mfano mimi kwa mfano mimi au mtu mwingine naendesha gari tumemwona garieneena mashekhe wameksha hatuna mashekhe hamna mashekhe vipi kisa vipi kisashekhe anaendesha gari lakini <laughs> nikionekana shekhe natembea kwa mguu kama kilometa tandio mashehe wenyee masahaba amaa hakuna kutembea kwa mguu nani anayependa kutembea kilomita t kwa mguu nani hakuna sasa hizi ni, ni mguuaunaz ambazo, ambazo waislamu mnawatuhuma shehe wenu a yani hatakiwi shehe kuonekana na gari nzuri ma wamfnotu anafanyaa katika chombo cha habari cha habaichakslam aoneana na chombo cha usafiri Sama, Ha, we waone tu hivyo ban we unadhani kuna dini pale hakuna dini wale wanakulahela wale bana wamenunuliwa haya wamenunuliwa na nani kiasi gani ulikuwepo waliponunuliwa sasa hizi ni tuhuma hizi ni tuhuma ambazo mitume walipewa na leo mashekhe wanapewa sasa waislamu wenzangu haya ambayo <laughs> mnayowatumu mashehe niyepi na walituhumiwa na leo mashehe wapi na kibaya zaidi wenzetu kwa mfano imamu moja askiti aonekane mam lada moja kubwa ia a kama la laki nane an mskamaashee Chagua, simu yitaka, Hii hapa, wanasema, kumbe ni sla wenzao aae mskiiinie sisi tunaua ume ndugu zangu aislam wenzangu ao anauaee ama ni shekhe au mwalimu wa madrasa amekodishiwa nyumba ambayo haifanani na malipo ya maraahuyu mwalimu wa madrasa anaonekana tu apa iznadanganya danganyatu huyu ana mambo mengine wa na, na lengo lake ni nini watu wakishamuona kwamba hushehe kama kame, amenunuliwa shekhe kauzwa labda huyu shekhe kama ni, ni askari askari labda anatumiwa kufikisha habari yani watu watakuwa wanamnyanyapa hata yale anayoyasema kwenye mimba ama katika makatika darsaatakua wawezi kumsikia wanajua kwamba huyu shehe si mwaminifu waislam kumbe na sisi wenyewe tunafananishwa na hizi sasa hizi ni tuhma ambazo wale viras wale wa makureishi ambao bado wanaenea mpaka leo alla subhanau wataala katika moja ya hoja ambazo walizokuwa wanatoa potofu walikwambia in antum illa basharu mithluna si lolote ni mitume nie ni binadamu kama sisi ni kweli mitume wote ni binadamu hakuna mtume aliyekuwa malaika hakuna wote ni wanadamu sasa allah subhanau wataala akawajibu katika ibrahim ayakum, Qalat lahum ibrahimyaumusu nhnu illa basharun mithlkum wlakin llaha ymunu la mn ysha min ibadi hakika mitume waliwajibu kwamba sisi ni kweli kama sisi i bindam a sisi ni binadamu kama nyinyi lakini mwenyezi mungu anampa nema katika wake. Mwenyezi mungu anampa nema amtakae katika waja wake sasa mwenyezi mungu hawezi akatupa sote Anachangua kwamba huyu na mpaiki, na huyu hapati huyu nampa hiki. hiki hiki tamani, hiki hiki hiki na hapati unamkuta anapata lakini anachokitamani hakipati na kuna wengine hiki hakipati na hiki akiati anabakia hapa katikati mtazamaji wa mtazamajiwa tv hivi unafahamu kwamba hii ni katika moja ya aya ambazo mislam anapokuwa anaisoma inamuondolea kuwa na husda ya kuwaonea husda wenzake kwamba unapoonea husda wenzako husda ina usyn yani usiwe na tabia ya kuchukia yale ambayo allah subhanahu wataala anawapa wenzako katika siku moja siku moja mtu mmoja alikuwa anamuona mwenzake ana nema fulani alikuwa nakasirika nasema mbele ya watu katika vikao siku nyingine siku siuingimetoka msikitini yani anaonekana anachuki mtu mmoja akamuuliza hivyo una tatizo gani Bia watu wengine bana wakiwa sijui na nema kidogo wanaonekana akaambia hivi husome katika surati ibrahim aya kmaya km inasemaje walakin llaha yamunu ala man yashau min ibadi lakini allah huwapa nema awatakao katika waja wake min ibadihi baadhi ya waja wake kwa hiyo hiyo nema aliyopewa huyo bana ni miongoni mwa waja wake wewe hunayo yulemwana akamwambia naomba hii aya kila siku asubuhi isome mara tatu adhuhuri isome mara tatu alasiri mara tatu maghribi mara tatu ishai mara tatu na wakati wa kulala isome mara tatu ikuondolee hilo fundo hilo gonjwa la husda ulilo nalo winllah yamunu la man yshau min ibadihi kuna watu wengine mwenyezi mungu amewanyima gari piga huwa hatopata la gari na gari hapati na lazima atakufa hivyo hivyo bila kupata gari sababu huyu mtu akipanda pikipiki mtaa mzima unapata kero je akipanda gari huyu itakuwa ni nini mungu anambana kwenye pikipiki inawezekana hata baiskeli hapati ni kwa sababu gani allah alishamjua kwamba huyu jamaa hapa alipo hivi alivyo huu maskini wenyewe viviji nema vidogo vidogo akivipata inakuwa kero kwa wenzake je akija akipata nema zaidiya hii sasa hapa mwenyezi mungu qurani ilikuwa inataka kuwafahamisha makafiri kwamba ni kweli hawa mitume wa mwenyezi mungu ni wanadamu kama nyinyi lakini allah amewachagua kuwa ni wafikishaji ujumbe kwenu allah amewaona kabisa kwamba hawa aa ndiofa kwamba nyinyi wengine kwa nini mwenyezi mungu subhanahu wa taala maka nzima hijazi nzima kwa nini amemchagua mtume muhammad tena kutoka katika banu hashim kwa nini amemchagua kutoka katika banu hashim hakumtoa katika tumbwa lingine angalia subhanahu wa taala tangu kwa ibrahim akaja ismail adnan nizar maad kinana khuzaima mudirika ilas mpaka kuja kwa mzee mzee abdulmutalib akamtoa Abdul abdallah abdallah akaja akamtoa mtume salllal wsalam kwa nini mtiririko huu ni kwamba walakina llaha yamunu ala man yashau min ibadi allah, allah huwaneemesha wale awatakao katika waja kwa hiyo sote hatuwezi tukawahtezi tukawa wa mashekhe wote haiwezekani lazima wawepo maamuma wafundishwe maamuma wao na lazima wawepo mashehe nasisi mashahe wenyewe nao tunatofautiana kuna mashahe llah subhan wataala amewapa ilmu ya juu mtu anafika mpaka daraja ya kuitwa oestanatwastdktanafika katika cheo hicho wengineanaitwa lam wengine anaitwa alhafidu alfaihu alalimu lad hizi ni daraja ambazo waliokuwa nazo wakati ule walikuwepo mashehe wenzao lakini hawakufikia hawakufikiahzidaraja alah yamunu l ala man yashau min ibad ndugu yangu mtazamaji wa tv kama utajihisi una tabia ya kuchukia nema ambazo allah amewapa wenzako kama wewe ni mwanamke au ni mwanamume au ni mfanyabiashara au ni mfanyakazi una tabia ya kuwachukia wenzako kwa nema alizowapa ama wewe una upo katika maisha ya ukewenza una tabia ya kumchukia mke mwenza mwenzio soma hii aya ya kumi katika suratu ibrahim walakin llaha yamunu ala man yashau min ibadi isome sana isome kila wakati Laki, hakika allah huwapa nema awatakao kwa kuwachagua katika waja wake ukisoma hii aya sana kila ukimwona mwenye nema utakuwa unashtuka unaisoma hii aya na hatimaye nafsi yako itabakia safi mpaka utakaponana tena katika sehemu nyingine tena kwa uwezo wake allah subhanaata wa كتيكا درس لي لا الرحيق المختوم سبحانك اللهم وبحمدك أشهد أن لا إله إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك. حب النبي سرى في قلبي فازدهر فنار لي دربي ونور البصر الله.