سرى سرى في قلبي فازدهر فنار لي دربي ونور البصر الله الله الله الله الله الله الله الله الله الله اللهم صل على محمد وآل محمد كما صليت على إبراهيم وآل إبراهيم وبارك على محمد وآل محمد كما باركت على ابراهيم وآل إبراهيم إنك حميد مجيد وارض اللهم عن جميع صحابة رسول الله أبو بكر وعمر وعثمان وعلي وعن جميع صحابة رسول الله rbsrahli adri wysir li amri whlul uqdat min lisani yfqahu qauli hawa maquraish makafiri wa makka ambao walipanga mikakati mbalimbali kuhakikisha kwamba dacwa wanaiziwia isiweze kwenda wamepanga mikakati mbalimbali kwamba miongoni miongonimwao ni kwamba kwa nini qurani ameteremshiwa huyu asiteremshiwa mtu mwingine katika watu mashuhuri sana qurani inasema laula nuzzila hadha lquranu ala rajulin min alqaryataini adhim kwa nini kweli kama kweli ingelikuwa ni maneno yanateremka kwa nini asiteremshiwe mtu mmoja ambaye ni mashuhuri katika miji miwili mtu ambaye mwenye heshma mtukufu anapendwa muheshimiwa kwa nini ameteremshiwa huyu wakienda katika katika surati zukhruf aya 320 allah anawajibu ahum yaksimuna rahmata rabbika hivi wao ndio wanaogawanya rehma za mola wako subhanllah mtazamaji wa afrika tv aya hii ya zukhruf y 32 bado inatuonyesha kwamba mwenye kugawa rehma ni nani kwa waja wake ni allah subhanahu wataala kwa sababu hapa aliwajibu makafiri ahum yaksimuna rahmata rabbika hivi wao ndio wanaopanga namna gani mola wako atazigawanya rehma zake kitu ambacho haiwezekani allah anagawanya rehma zake anavyokuwa anataka na katika naata suralanam aya 124 allah anasema allahu alamu haithu yajalu risalatahu allah ndiye anayejua ukweli ni wapi atakapoweka ujumbe wake kwamba ni wapi ambapo nikiweka ujumbe wangu utafikishwa na utafanyiwa kazi sasa mwenyezi mungu anamchagua amtakaye na asiye hamchagui anamuacha katika jambo ambalo allah kwa hikma yake na ilmu yake Ambayo, mimi nawewe na wenye ilmu wote duniani hawajui kwamba kwamba kwa nini kwa nini mwenyezi mungu anachagua anachagua anachagua huyu huyu huyu huyu huyu ndio na so na na na sio allah allah imamu wa msikiti na huyu kuwa maamuma kwamba kwa huyu ni atakayekuwa kiongozi wa nchi hii na huyu na huyu mwingine afai kwa nini allah anachagua kwamba huyu u atakayekuwa tajiri huyu atakua ni maskini kwa nini allah ndiye anayechagua kwamba huyu ndio atakayekuwa kiongozi wa jeshi la nchi nzima na huyu atakuwa ni wa kawaida allah subhanahu wataala anasema ahum yaksimuna rahmata rabbika katika zuh, surat zuhruf aya 32 na aya hii vile vile tunaipeleka kwa wale ambao wanakuwa na mashonde wanakuwa na mazongo kwa wenzao nakuwa na husda kwamba nema kwa mfano mtu ameshachaguliwa kuwa mkurugenzi sawa anachaguliwa kwamba huyu ndiye atakayekuwa mkurugenzi hata kama ana umri mdogo tayari allah ameshachagua huyu ndio huyu hata kama allah ameshachagua na kwa kwa sababu katika wisnamu, katika wisnamu kwa sababu sababu katika uislamu cheo cheo ya ya mtu kwa sababu ya mtu aauauuasaukatika uislamu kwanza allah subhanahu subhanahuwataala anamchagua mtu amtakae na kisha nyinyi wanadamu wenyewe mnajikuta mnamchagua sawasawa kile cheo alichopewa ni mtihani kwake au kile cheo alichopewa si mtihani kwake lakini allah anakuwa anajua a so katika hii aya ya sura uhruf ahum yasimuna rahmata rabbika ya32 sura uhruf kwamba hivi wao ndio wanaozigawanya rehma za mola wako hapana katika sura lanam ya 12 allahu alamu haithu yajalu risalatahu Allah ndiye anayejua ni wapi atakapoweka ujumbe wake walikuwa na ndugu zangu ndipo pale wakati mwingine tunakaa mskitini kwenye vikao vya baraza vya skiaadhiaaa sku ningine una seh nyingine watwanaawwanaawatu wanamjadili mtu namnagani bana kwamba kwamba mungu ndio kisha faa, kisha mungu kishafaa kishampa na ameshajua huyu hafai kupewa unajua kuna watu wengine mwenyezi mungu alishajua kwamba huyu hana sifa ya ya kupata madaraka ima atakuwa na roho mbaya zaidi nayo ama ama anaweza akasababisha kisasi, ama anaweza akasababisha akasababisha kisasi yakuata aarakaatakua a ohoaa aia naeza akasaasha saaea akaaasaa mtuanahwaanw ni kadari ya allah allahu alamu haithu yajalu risalatahu sasa mwenyezi mungu mwenyezimungu anayemchagua mtu mwingine anakasirika kwa nini mmemchagua huyo kwa kwanini nsingechaguliwa mimi mimi sindio mtu wa kwanza hapa mjini si siimezaliwa mimi sino sisi watoto wenyewe sisi banu fulani. Banu, katika wisina, kadari ya mungu haiendi hivyo allah anamchagua amtakae na anamuwacha amtakaye nndio maana mtume alam amepata kumwambia sahaba wake nadhani abudhar akaambiaya abadhari la tasal limara abadhari nakuomba chonde chonde usiombe madaraka usiombe uongozi kwa sababu unaweza ukaomba uongozi kumbe allah hajapanga akupe lakini kwa sababu unauomba kwa nguvu adari inageuka inakuja kwako hatimaye inakuwa ni mtihani kwako katika moja ambazo <laughs> shubha mambo rai za kuwavuruga watu ambazo walizozipanga dhidi ya mtume shekh safi rahman anasema wantaalu bada dhalik ila shubhatn ura wakawaamehamia kwenye shubha nyingine qalu wakasema in rusula hakika mitume muluku dunya ni wafalme wa duniani ymshun fi maukibi min ladm wash kwamba mitume ni wafalme wanatakiwa watembee fi maukibi min alhadmi wlhishm kwamba watembee katika msafara huku kuna watumishi wamemzunguka kuna wapambe kuna mabodigadi waytamatauna bilbuhat waljalal kwamba waweze kuburudika na mambo ya ladha mambo ya utukufu wayuwafaru lahm likli asbab lhaya waweze kurahisishiwa kila sababu ya maisha fama famabal muhammad mbona huyu muhammad anadai kwamba ni mtume ydfau fi lswai likaaish anakwenda sokoni kutafuta matumizi yake wayddai anahu rasulullah na anadai kwamba yee ni mtume, mtume anakwenda kufanya kazi zake anapata akendio mume liua na shambalake eneo laa wakati amehamia madina alikuwa na shamba lake ambalo lilikuwa na mimea ambalo lilikuwa eneo Nikwamba, hoja walizokua wanaztoa uran nasma laula unzila ilaihi malakun fayakuna mahu nadhiran kama kweli angelikuwa ni mtume kwa nini asingeliteremshiwa akawa naye malaika akawa naye pamoja ni mwonyaji ni kwamba haya yote walikuwa wwanatumu kwamba mtume alitakiwa awe hivi mtme alitakiwa awe hivi mtume alitakiwa awe hivi mtume alitakiwa haya yote ni hoja ambazo walizokuwa wanastoa hoja za ambazo hazina maana yoyote katika hoja ambazo walizokuwa wanazitoa ni kwamba walikuwa wanapinga kufa yani kufufuliwa kwamba watafufuliwa vipi inkaruhm lbaath bada lmut wwalikuwa wanapinga, wanapinga kufufuliwa baada ya kufa falam yakun indhm fi dhalik ila tjubualistihrab listibadalali ama walikuawanaona hivi inawezekana kwamba watu wakafa wakarudi urani katika surati safat allah anasema aidha mitna wakunna turaban waidhaman ainna lamabuthun au abauna lawalun katika surati safat ni aya ya 16 mpaka ya 17 walikuwa katika moja ya hoja walikuwa wanapandikiza kwa watu ili wasimsikilize muhammad huyu muhammad anadai kwamba ee ni mtume hivi aidha mitna hivi ni kweli tutakapokufa Wakuna turaba ugeukaua mchanga waidama tena tukawa ni mifupa imesagika ana lamabuthun hivi tutafufuliwa keli jamani mnamsikiliza huyo jamaa banaauujamaaanadai e mtmi baba zetu waiofaaaiaanaa na aaaaa sasa haya ni mawazo ambayo yalikuwa ni shubha walizokuwa wakizipandikiza kwa watu ambao waliokuwa wanawadanganya sasa haya ni mambo wakasema, ala Allahi, jina, katika afta libatiasba pia vile vile wanasema kwamba anamsingizia mwenyezi mungu uongo ama wazimu sasa haya ni mambo ambayo walia wakimsingizia sana mtume لكن من الموجود سبحانه وتعالى يوتي هاي عليكوان وجيبو مويا يا مويا مويا بدا يا مويا قد من امبارز وللناس تميم كم الله عليه وسلم الي اسية كافيكشة ويومي صفي الرحمن مبارك فوري اسمها الحيلوله بين الناس وبين سماعهم للقران ومعارضتهم بأساطير الاولين الحيلوله بين الناس walikuwa wanajitahidi kuwaziwia watu kuwashawishi watu na kuto kuisikiliza quran walikuwa wanatengeneza mazingira ambayo yatawashughulisha watu wasisikilize uran mazingira ambayo yanawafanya watu wasiwe na habari na quran na hili lipo hivi sasa duniani hivi sasa tunashughulishwa na mambo mengi sana tunashughulishwa na mambo ya mipira tunashughulishwa na mambo mamo siyuma- mambo ya ma- semina nashughulishwa na mambo ya ajabu ajabu mambo ambayo unaweza kuwakuta waislam naingia msikitini isha safu moja na nusu tena tunasimama Tuna nyuma ya safu ya kwanza safu ya kwanza ilikuwa nyuma ya imam safu ya pili ambayo tuliianza sisi wawili nikatazama msikiti mtupu wakati ule msikiti unajaa mpaka safu kumi na siku ile kulikuwa kuna mechi kulikuwa kuna mechi kuna ligi ya uk Premium league waislamu wameshughulishwa kwenye mpira yani anaona akitoka pale kwenye mpira yan kama amedhulumiwa kama basi tumekwenda raka ya kwanza ya pili ndio ile swafu yetu ikajaa mpaka imamu anatoa salamu ndio zimeshapatikana swafu tano baadaya tumekaa sasa tunaleta kila mtu analeta nyiradi pale yani kuna watu baada ya salamu hata wale walioswali swafu ya mbele na hii swafu ndio baada ya salamu mtu ananyanyuka kama vile amepigwa sindano ya kusichuliwa sijui walikuwa wanakwenda wapi tusimame hapa kwa ajili ya mapumziko