hivi sasa waislamu n wanashughulishwa kwa kutumia vishawishi mbali mbali na hivi sasa tunashughulishwa na simu unaweza kumkuta mtu amekaa subhanallah hizi simu mtazamaji wa africa tv ni kupe mfano fulani <laughs> na hata wale ambao mlioko katika maisha ya ndoa unaweza kumkuta mke na mume wamekaa pamoja mke anachati simu na mume cha kwenye simu wote wako Kimia! utadhani wapo katika ukimtazama mume yuko busy, anachati mke yupo simnamume anaawenyeanaa sikunyingine unawna mwanamume tu lakini nini mwanamke siku nyingine uso watu wanachati kiasi ambacho hata kama panaadhiniwa imani mimi ama yeye hata mtu kusikia as- kh- a- a- la billah fala ni kwamba hakuna namna ya kujibu zile sala kwa sababu gani ni kwamba watu tayari wameshughulishwa sasa tumeshughulishwa na kuto kuiskia uran nakuto kuskiliza yani hatuna muda hatuna muda wakuifatilia hatuna muda wa kuisoma uran hatuna muda ni kwamba ima ni wewe au mimi hii, huu ni mtihani mkubwa sana ambao unatukabili katika maisha yetu ndugu zangu katika iman sasa hii ni moja ya mbinu ambazo walizoziweka makafiri kuweza kuziwia islamu safirrahmani akasema alhailula bain nas bn samaihim uran wamuaradhathm biasatiri lawalin kwamba an hii uranan habari za zamani an habari eh, za zamani tuan n haisemi namna hiyo yani wanaona kama qurani ni habari za zamani sana zimepitwa na wapo baadhi ya waislam ambao anapozisikia habari za qurani yani unamuona ukimtazama uso wake kama ana nyanyapaa zile taarifaaona كتك مونيا انبينو قرآننا سيما كتك سورة فصلت آية 206 وقال الذين كفروا لا تسمعوا لهذا القرآن والغوا فيه لعلكم تغلبون وَلِكُونَ انبياءنا لا تسمعوا وقال الذين كفروا نوالي سيما ما كفيري وقال الذين كفروا وليانازا بروباجانا ما كافيري l hii lhd r iimsiangaike kuisomahi r walhau fihi wakati qra inasoma pigeni kelele fanyeni vurugu tlibun ili mpate kushinda sasa haya ni mambo ambayo yaliyokuwa yanafanyika sh aa anasemaat in l ytmkan mn tilaw qrn lyhm fi mamhm wnwdh ila fi isana amisa min nubua kwa hizi vurugu usumbufu kejeli walioifanya kiasa ambacho mtume hakuweza kufanikiwa kuwasomea uran isipokuwa katika mwaka wa watano tangu mtume alipokuwa amepewa utume metimi miaka mitano hakuweza kuwasomea urn katikamasani zaondt akisamuona mtume watu wanaanza kupiga kelele tu wanakua kama machizi wenye wanageua kama machizi lakini si machii ili almuhim anajua kwam huy jamaa anakuja ataanza aoaa shekh safir rahman anasema wadhalika aida an tariki lmufaja سكون يجينا متما غفلة، أنا كونا كا كوجي في أكفيك بالندوأ دون أن يشعروا بقصده قبل بداية التلاوة. يعني متما غفلة. واو، بس هنا كوجي وكان النضر ابن الحارث. كنا متمموجا أنايتوا النظر ابن الحارث شيخ صفير الرحمن نسمى أحد شياطين قريش. نيموجا يا مشيطان ومقرش وتعلم بها احاديث ملوك الفرس يألي يا اليكو اميسوما هستوريا يا وفالمي وفرس ايران و واحاديث رستم نعليكو اميسوما هيستوريا يا رستم وفلم وفالمي وكوكو ايران فكان اذا جلس رسول الله انتم اليكو اميكا مجلسا للتذكير بالله mtume akikaa pahala ili kuwakumbusha watu habari ya mwenyezimungu watahdhir min nimati aamtmeakindkaaaaaauaasmanaaeaa gani thumma yuhadithhum n muluki faris wa, warustum kisha anawapa story kwamba bana wafalme wa furs iran walikuwa hivi walikuwa hivi walikuwa wababe walikuwa hivi anawapa habari zao wakina rustuma anaweleza walikua hivi walikuwa hivi, hivi thumma yaqul kisha anawambia akishawaeleza anawambia anawambi bimadha muhamad asanu hadith kwa nini muhammad awe na mazungumzo mazuri kuliko mimi yeye anadai kwamba qurani ni maneno mazuri haiwezekani mimi na mazungumzo mazuri kuliko yeye mimi nina maelezo mazuri kuliko yeye wai iy baba a anaeleza riwaya huyu nadru ibnharith taraina nunua alimkodisha binti mwimbaji huyu binti wa kike fakana la yasmau biahadin yuridu lislama illa ntalaa bihi ila kainatihi huyu alharith huyu yeye alimnunua binti ambaye kazi yake alikuwa naimba nyimbo kwa sauti nzuri sauti ambayo ni ya kike halafu ni sauti nzuri na maneno mazuri ya kimapenzi mapenzi, mapenzi sasa akimsikia mtu kuna mtu kwamba akipata habari kuna mtu pale inaelekea anashawishika anataka kuslimu anakwenda a bihi anamchukua huyu jamaa mpaka kwa yule kaina wake yule mwimbaji wake Fayakul, akifika pale anamwambia yule yule mwanamke atimihi mpe chakula huyu ayaul akiia a anawambia ule mwanamkeii aaaeinywainayotaaaa kisha pale anapewa chakula chakula anachokitaka vinywaji kisha yule dada anaanza kumwimbia hadha yaduka ubiaaiu hiki chakula na hiki kinywaji na hizi nyimbo unazisikia kwa huyu dada za kuvutia vutia ni bora kuliko hiyo habari anayekuitia mtume uhaa na ndiyo sababu ya kushuka aya katika suratuman aya ya 6 waminalnasi man yastari lahw lhadith liudila an sabilillah sasa haya ni mambo ambayo huyu al-harif, ibnu al-harif, huyu anadur ibn lharith ambaye alifanya kazi kubwa sana alifanya juhudi kubwa sana kuweza kuuharibu uislam kwa sababu alikuwa anaona akifanya na i- namna hii ndio itakayopelekea kuweza kuudhalilisha uislam na leo kuna watu leo kuna watu wanatoa pesa zao wanatoa pesa zao madaraka yao wananunua vitu kuweza kuwashawishi waislam na siku nyingine vile vile unaweza kukuta mwislam anapewa viji chakula chakula au vijisentsenti hivi nao anapewa alawansi kuweza kum, kumdanganya kumhadaisha ili apate kuusahau uislamu apate kuona kwamba hichi kinachofanyika katika wislam sio kitu kizuri kwamba achana nayo kwaonaeza kumkuta mwslam mwislam mwenzako unaweza kumkuta anautukana muislamu nyiye mtatwambia nini wislam nyinyi amna lolote bana kwanza ninyi wababishaji tu unamkuta muislamu anabotokwa anabotokwa anatotokwa maneno machafu kwa sababu kuna kitu ambacho kinamshawishi katika kuharibu uislam na siku zote maslahi maslahi yanakuwa yanawavuruga watu wengi sana maslahi yanawavuruga watu wengi sana maslahi haya ya dunia na maslahi yanapokuwa kinywani ndio yanaweza akamfanya mtu akafanya atakadhi ndio maana ukirejea kuna kitabu kimoja kinachoitwa uh, hayatu lhayawan lkubra ya kamaldin imamu demairi rahimahullah kinaitwa hayatu lhayawan kubra katika babu ad anasema alt difdatu qaulan ajabat lhukamaa fi fi fi fi fami fami fami maun fami, maun maun yatakallam man fihi maun kinywani kwangu jamani chura siku moja aliulizwa jamanimanake chura siku zote unakoroma tuu, unakoroma tu chura una nini mbona husemi chura sema unataka nini chura ikabidi siku hiyo aweze kuweka mambo hadharani akawambia jamani mnanlaumu mi chura siwezi kuzungumza sasa niwaambie siri ya mimi kuto kuzungumza akawambia fifami maun kinywani kwangu kumejaa maji swali na kuulizeni wahali yatakallam fihi maun au wahal yantimanfi fihi maun hivi mtu ambaye kinywani kwake kuna maji anaweza kuongea abadan walanyatakallam walan yantiu walan yatakallam hawezi kuongea aweikuongeakwayni kwamba inawezakana au fi ljaibi fihi fulus dananir wahal yatakallam maniihi au fi fami ub au fifami shawarba au fi fami ru a iamkadha imwahal yatakallam manihi ulukinywani kwangu kumejaaa maraga yenyee matamo amepikwa vizuri sasa mimi nna njaa jamani lakini njaa hii ndo inanifanya nsiongee kwa hiyo midhali nna njaa niacheni nile kwanza na nasintoongea tena sasa huyu ha anadhr bnulharith alikuwa anatembea huku na huku kuweza kuuvuruga uislam huku na huku kuweza kuutukanisha huku huku na huku amemnunua binti na waislamu wangapi subhanallah kuna waislamu wanapoteza mali zao katika michezo unamkuta mwislam anapoteza mali yake katika mambo ya mipira anaweza akamdhamini huyu anaweza, unaweza kumkuta mtu anamnunulia gari mchezaji wa mpira lakini je anaweza akamnunulia imam gari anaweza akamnunulia labda sasa haya ni mambo ndugu zangu tuyaangalie kwa umakini sana tuyaangalie sana sasa hizi ni moja ya mbinu ambazo waislamu walishughulishwa al- al- nadhuru ibnlharith ahadu shayatini quraish shekh safihu lrahman almubarak furi yeye amemwita namna hii katika kitabu chake hiki arrahiqu lmahtum anadhru ibnu lharith ambaye yeye aliamua kuwa kutangaza vita dhidi ya mtume ina maana alitoa dhamana aliwadhamini watu kufanya mambo ya ajabu ajabu kwa mfano kama siku zaidi au siku ya jumaa watu wanakuwa wanawekewa kwa mfano siku za ijumaa au siku za mambo fulani watu wanawekewa vishawishi ili waislam wasiende kusali wanaofanya namna hii kwa makusudi mislam ukiliona hili lazima ulishtukie na uwe makini mpaka tutakapokutana tena katika sehemu yetu nyingine kwa uwezo wake allah sub wtiha واتوب اليه حب النبي سر سرى في قلبي فازدهر انار لي دربي ونور البصر الله