الله الله الله أبو النبي سر سرى في قلبي فازدهر لي دربي ونور البصر الله الله الله الله الله الله الله بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين اللهم صل على محمد وآل محمد كما صليت على ابراهيم وآل ابراهيم وبارك على محمد وآل محمد كما باركت على ابراهيم وآل ابراهيم انك حميد مجيد ربي اشرح لي صدري ويسر لي امري واحلل عقدة من لساني يفقه قولي audh بالله السميع العليم من الشيطان الرجيم من hamzhi wnfhhi wnfsh mtazamaji wa afrika tv kwa uwezo wake allah subhanahu wa taala katika semi yetu nyingine ao tunaendelea na darasa letu la arrahiqu lmahtum tunayasoma maisha ya mtume sal llahu alaihi wasallam kwa muhtasari na kama alivyoeleza shekhi mwenyewe mbinu walizozitumia kudhoofisha dawa sasa tunaingia katika alitihadat ukandamizaji waliofanya makuraishi baada ya kuona kwamba kule hawajafanikiwa wakaamua kutumia nguvu nyingine tena ya ziada sasa hapo ilikuwa ni kupiga ilikuwa ni kupiga kutesa kudhalilisha walitumia njia nyingi sana wengine kuwapotezea maisha kuwasababishia majeraha wengine kuwachukulia pesa zao yani haya yote yalitokea wakati huo katika hasa mwishoni mwa mwaka mwaka wa mwanzoni mwa mwaka wa watano wa kupewa utume sw baada ya kuona kwamba mbinu alizozitumia hazikuzaa matunda wamefanya kile walichokifanya tuhuma sifa mbaya udhalilishaji kunyanyapaa kuchekwa kuzomewa haikusaidia walikuwa wanaona uislamu unazidi kwenda mbele na watu wanazidi kuingia katika uislamu watu mashuhuri wanazidi kuingia katika islam wakaona hili itakuwa ni tatizo sasa ukiangalia katika watu ambao waliokuwa wanaendesa kampeni hizo tutakuwa tunawataja majina hapa kama alivyowataja yee mwenyewe shekh safi rahman anasema kana abu jahli idha samia birajulin ad aslama abu jahli akisikia kwamba mtu amesilim alikuwa anamfuata anamdhalilisha la khasaa iatanion tuoeshaaha nzuri inasemekanalahaa kwamba kama ukisimama nyumbani kwao mtume pale alipozaliwa mtume ile nyumba unaiweka mgongoni kwako halafu mbele ya kifua chako kama mita 1 hivi kuna sehemu ambayo kumejengwa hamamati kumejengwa vyoo ndipo pahala ambapo mtume swaam an yani kutoka pale pale kwenda pale kwa abu jahal ndipo mtume nyumbani kwao alipozaliwa Sa, mtume amezaliwa inaitwa kutoka pale nyumbani kwao mtume unatembea kama mita 1 ndio nyumbani kwa abu jahl pahala ambapo leo pamejengwa vyo na ndio zawadi ya abuja waio abuja alikuwa anamfata ana utaniona waiyo alikuwa yeye anafanya chochote anachokiweza wa kana wainadaifa kama alikuwa ni dhaifu darabahu alikuwa anampiga na anamdanganya na vitu fulani unaingia katika unaingiakatia nini kwanza anamdanganya namdanaya namdanganya akiona hadanganyiki hababaiki anampiga ama anamtafuta watu wakuja kumpiga huyu ni abu jahl ambaye yeye aliwatesa waislamu na leo kuna maeneo mbalimbali duniani wanafatwa waislam waislamu wa wanadhalilishwa waislamu tunasoma katika magazeti tunasoma katika vyombo vya habari ambavyo sivya waislamu kabisa kwamba mtoto wa kike anazuiwa kuingia kwenye ndege kisa amevaa hijab wakati huo amwanamke wa amevaa tl ama amevaa anaruhusiwa kuingia kama abiria wa kwenye ndege na anapita katika viziizi vyote lakini mwanamke amevaa hiab kitu ambacho hu ni udhalilishaji lakini bado vile vile katika baadhi ya maeneo siku nyingine unamkuta mwanamke kwa mfano kufungua kwenye ufunguaant fulani anaambiwa ama anataka kuchukua apo anaambiwa kwamba piga picha lakini masikio yabakie, yabakie wazi ama anataka kufungua account anaambiwa piga picha na hijabu yako lakini masikio yabakie wazi mimi nataka kuwaambia wanawake wote waislam mnaoniskia kupitia kituo cha afrika tv kwa lugha ya kiswahili ukienda kuchukua paspot ambayo ni haki yako kikatiba usiwe tayari kuyaacha masikio wazi bora ukose paspoti lakini mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa sababu serikali zote hazina dini lakini wewe unaoitaka paspoti una dini na dini yako ni kuyastiri masikio kwani paspoti bila masikio kuonekana haiwezi ikaitwa paspoti na haiwezi ikawa hapana hapana hapana hilo halikubaliki lazima ustiri masikio yako kwa sababu ni katika sehemu ambazo mwanamke wa kiislamu anayejua dini yake masikio kubakia wazi unahesabika upo uchi kwa hiyo funika masikio yako na hata kama ni kufungua akaunti mwambia yule mtu ambaye wa benki mimi ni mteja nimekuja hapa kwa sababu ya huduma zako huhitaji nitakwenda kwenye benki nyingine ambayo nitapata huduma kwa hiyo wanawake wa kiislamu popote mnaponisikia hilo halikubaliki nazungumza wazi wazi na ninaomba allah awe shahidi usikubali nasema usikubali kuacha masikio wazi kwa kisingizio hati mitambo ama sijui sijui mambo ya paspoti ile mitambo sijui haiwezi ikashika vizuri huo ni uongo na ibilisi ni shahidi kwamba hawa wanasema uongo ibilisi mwenyewe aliewatuma anajua kabisa kwamba hawa wanasema uongo kwa hiyo masikio wanawake wa kiislam sawasawa ni paspoti wakati wa haji au ni paspoti wakati gani funika masikio yako uvae hijabu yako vizuri na paspoti utapata na hakuna anayetakiwa kuzuia paspoti ya mtu kikatiba kama kuna sababu ya kisheria inamruhusu mtu aweze kupata paspoti yake hili ni jambo ambalo lazima mtu akubali kwao ni kwamba kudanganywa ama kushawishiwa kwa jambo lolote hili hatulikubali katika islam katika moja ya mambo ambayo watu walioadhibiwa tunaanza kumtaja mmoja mmoja wa kana amu uthman bn affan yaluffuhu fi hasiri min waraqin nahil a udahinhu mntatih am ake baba yake mkubwa huyu uthmanb aada ya kumsikia anhu naye anasim anataka kuingia katika slam alikuwa anamkunja katika a ai ambalo mkeka umetengenezwa kutokana na majani ya mitende aan akishamzingirisha Akisha, ile sehemu ambako kumetokea pua anawasha moto akishawasha moto unatoa mvuke ule mvuke unampitia kwenye pua apate kukohoa hii yote nnini apate kuacha kuifuata la ilaha illallah muhammadun rasulullah lakini uthman bun affan rillahu anhu akabakia katika msimamo wake ule ule mpaka akasema ashhadu an la ilaha illallah waashhadu anna muhammadun rasulullah hatimaye akawa amechoka naye umair labdl mama yake usa la aima u musab bislamhi manaatuhu taama mama yake musab alipojua kwamba musab, musab, musab naye amesilim akamwambia chakula hapa nyumbani hupati na kunywa hapa hutokunywa mji wenyewe wamaka maskini hauna mito tangu wakati huo mpaka leo na hakuna pahala ambapo unaweza ukaomba maji akamwambia chakula hapa hupati na maji hunywi musab akawa anateseka na njaa anateseka na kiu kwa sababu tu ameamua kusilimu wa akhrajathu min baiti akamfukuza nyumbani kwake akaambia toka hapa nyumbani kwangu wa kana min anami nas aisha musab katika watoto vijana wa kiume ambao walikuwa wanaishi maisha mazuri wanakula watakavyo kwa wakati wautakao musab bnu umair alikuwa na maisha mazuri sana musab musabbn umair kwa sababu ya ugumu wa maisha uliompata akapatwa tabu sana shekh mubarak furi anasema fatahashafa jilduhu tahashufa alhaya kama ilivyo katika usdulghaba kwamba mwili wake musab baada ya kuwa na muda mrefu ukanyimwa chakula na amenyimwa maji ya kuoga na ya kunywa mwili wake ukawa umebadika ngozi yake ikawa kama vile ngozi ya nyoka ikawa kama vile ina mabaka mabaka subhanllah na ufahamu kabisa kwamba pale ni jangwani kuna wakati kunakuwa na baridi kali sana kuna wakati kunakuwa kuna joto kali sana hebu fikiria mtu ana siku mbili siku tatu ana mezi miezi hajaoga na amenyimwa chakula lakini musab ibn umair alibakia katika msimamo wa lailaha illllah katika moja ya vijana ambao walikuwa wanatumia f ambayo hakuna kijana aliyekuwa anatumia nzuri ya mafuta mazuri maka nzima kama musab ibnu umair lakini baada ya kujulikana mslim mama yake akamwambia hapa ndani utatoka chakula hupati akawaziwia wale watumishi wote msimpe chakula msimpe maji atakayempa maji atakayempa chakula namfukuza kazi akawa ameweka msimamo huo lakini musab ibn umair akawa amebakia pale, pale na msimamo huo je mimi na wewe tunaweza tunaweza haya haya hawa ni watu ambao walioadhibiwa kwa ajili ya allah walioteswa kwa ajili ya allah kwa sababu ya uislamu hawakuteswa kwa sababu ya mpira hawakuteswa kwa sababu ya chama cha siasa hawakuteswa kwa sababu ya biashara zao hawakuteswa kwa sababu ya uraia wao wameteswa kwa sababu ya la ilaha illa illallah muhammadun rasulullah sisi na hawa tunafikia wapi tutawapata wapi. tutawapata wapi wapi sasa muislam unapokuwa unaasikia watu hawa masahaba wanapotajwa ndipo unaposema ranh lazima hawa watu tuwapende wameadhibiwa kwa ajili ya allah Wakuna, wakina suhaibusuhaib ibnu sinan arumi abu yahya anahama kutoka makka kwenda madina anaingia madina mtume sw anasema rabiha abu yahya rabiha abu yahyarabiha abu, yahya, abu yahya. watu walikubali kuadhibiwa walipoteza muda wao wakaacha starehe zao wakaacha vyakula vyao kwa sababu ya la ilaha illallah mpaka leo mimi na wewe tunaswali tunafunga tunafanya mambo yetu tunavaa kanzu zetu hivi vizuri tunapendeza mtu anajiona kwamba yee ni bora sana mwingine anakuwa na kilemba kikubwa lakini leo hawa masahaba walipoteza umri wao maisha yao wameteswa hawa wanawake kwa wanaume wameteswa unapomsikia sahaba anapotajwa sema rlah anhu lazima hawa watu tuwapende tuwaenzi ni watu muhimu sana watu muhimu watu watakiwa kuheshimiwa kupendwa ok, ukimsikia mtu anamtaja sahaba vibaya ukimsikia mtu anamsema sahaba vibaya huyu mtu umwepuke kama ugonjwa wa ukoma ukimsikia mtu anamtaja sahaba wa mtume vibaya anamtukana sahaba wa mtume vibaya huyu mtu mwepuke kama ugonjwa wa ukoma hafai mtu huyu fi dunia wa tusimame hapa kwa ajili ya mapenziki الله الله الله الله