في قلبي فازدهر فدار لي دربي ونور البصر ومتسق وجل يا الله نديو انا متومي صلى الله عليه وسلم اكسم لا تسبوا أصحابي بس يواتو كان لا تسبوا أصحابي بس يواتو كان مصحابا وانجو بس يواتو فوالذي نفس محمد بيده na naapa kwa jina la mungu ambaye muhammadi yupo chini ya ufalme wake na utawala wake lau anna ahadakum anfaa mithla uhudi dhahaba hata kama mmoja wenu atatoa jambo la heri likafikia hili jambo la heri aliyolifanya huyu asiyekua sahaba likafikia ukubwa wa mlima wa uhud wenye urefu wa kilometa 8 mtume akasema ma balaga mudda ahadihim hawezi kufikia huyu mtu asiyekuwa sahaba kibaba cha mema ya moja ya masahaba au nasifa au nusu ya kibaba cha sahaba rlh nh hawa ni masahaba watu wema kwa hiyo tumekatazwa kuwatukana masahaba wana mambo wameyafanya mimi na wewe leo tuna mifano mema kuna watu hatufanyi mambo mpaka tuwanunue watu tupate pesa mpaka mtu uitwe pahala uende hivi inakuwaje anatukanwa sahaba wa mtume na wewe upo pale je akitukanwa baba yako unaweza ukakaa hata kama ukipewa pesa akitukanwa mama ako akatukanwa mama yako ukapewa pesa uko tayari anaweza akatukanwa mkeo mbele yako na huku unapewa miji hela na mkeo anatukanwa matusi ya nguoni unaweza ukawa tayari vipi unakaa pahala ambapo sahaba wa mtume anatukanwa vipi nakaa pahala ambapo mkewe mtume anatukanwa inakuwaje ni ukosefu wa damu anayemtukana sahaba lazima umwogope kama ugonjwa wa ukoma tena ugonjwa wenyewe ukoma duniani umuogope na akhera uogope hata kama inabidi umuombe mungu usifufuliwe naye huyu anayewatukana masahaba mtume s anasema katika musnad shafii in llaha htarani hadithianayesimulaa رضي الله عنه ابو حمزه انسيمة قال صلى الله عليه وسلم ان الله اختارني واختار اصحابي فجعلهم انصاري وجعلهم اصهاري وانه سياتي قوم ينتقصونهم الا فلا تصلوا معهم الا فلا تصلوا عليهم الا فلا تنكحوا اليهم الا فلا تناكحوهم عليهم حلت لعنه الله mtume anasema hivi ina llaha khtarani hakika allah amenichagua mimi kuwa mtume wakhtara ashabi na allah katika viumbe wote akawachagua kwamba hawa ndiyo masahaba wangu waandamizi wangu watakaonisaidia kufikisha dini yangu na kufikisha kazi hii ya dawa na ndio na mimi kuutetea uislam mtume s akaja akasema fajaalahum ansari hawa masahaba wangu wapo ansari ambao wamenihami kwa hali na mali wameninusuru kwa hali na mali waashari wapo masahaba ambao ni wakwe zangu mtume ni mko abubakarmtme alimunani maas mtume ni mkooumameli an alimuoa hafsa rnbn an ان ناني أمو كنثوم كيشا نزينب كونيكاتي توفوت بادم موجة كفارك. علي بن أبي رضي الله عنه علموه ناني فاطمة الله وإنه سيأتي قوم صلى الله عليه وسلم وإنه سيأتي قوم وتكوية الصين للمستقبل القريب نأنا الصين وسوف تدخلان على المضارع فتجعلان زمنه مستقبل. ومب الصين نسوف إن فعل كت كفعل المضارع. صين إن بكوني من كفعل المضارع تدخلان على المضارع. هيزيروف في بيلز نينجيا كت كفعل المضارع كت كوكات وساسا. إن بنيا كت كفعل المضارع إن أكونيا استقبال. نالسوف إن أكونيا Sasa, mtume akasema sayati amun watakuja watu a sayajiu amun watakuja watue alisema aumu hini nakira wnakira tufidu lumum yoyote yule sawasawa akitokea arabuni akitokea afrika akatokea ulaya akatokea afrika akatokea wapi sayati amun watakuja watu yantaisunahm watawatukana haw masahaba mtume alilisemaili watakuja watu watawatukana masahaba sa mtume akasema ala sikilizeni sikilizeni kama mtawakuta watu wanawatukana masahaba mtume akasema fala tusaluu mahum msiswali nao katika misikiti yao na katika maeneo yao ala sikilizeni fala tusalluu alaihim msiswalie jeneza zao ama za watoto wao ama za jamaa zao ala sikilizeni Tumia kasema fala tunakihuhum msiwaozeshe wanenu hawanawatoka na masahaba mtume akasema ala sikilizeni fala tankahu ilaihi msiende kuoa kwao mwishoni mtume akasema alaihim halat lanaullah alla awalani wale wote wanaowatokana masahabaiyo ni hadha isla mwenzangu unakwendaje ukaataaaanda una atia shereenndaatia unakwendaje hata kama kuna biskuti kuna chai kuna wali kuna keki kuna chips kuna pesa kuna nini anatukanwa sahaba wa mtume swali upo tayari atukanwe baba yako mzazi na nawewe upo pale mbele ya kadamnasi ya watu upo tayari atukanwe mama yako mzazi upo tayari atukanwe shangazi yako au mwanao upo tayari zitajwe siri za mkeo hata kama unapewa pesa leo tu kama timu yako ikitajwa vibaya kocha wako wa timu yako akitajwa vibaya chama chako cha siasa kikitajwa vibaya unapigana unavimba unataka kupasuka kama kitumbua kilichoumka na uko tayari leo kwa sababu katiba ya chama chako ikitajwa chama chako kikishindwa tu una yani yule uliokua nawona nanyuannyua juu atashinda atashinda Aki, unakasirika utadhani kama umekunywa juisi unawonah atashindaashindanasia limao vipi anatajwa swahaba wa mtume wamepoteza wamepoteza mali zao wame damu zao wameacha mali zao vitu walivyovifanya wametuachia sisi mpaka le mimi nawewe na, na madina ni mashahidi tunakuta kazi zilizofanywa na masaaba mpaka leo zipo hai thmanbn afan amenunua kisima pal atika um shajara kisima cha dirham 5 wakati ule na mtume alisema man stara bira ruma falahu ljanna atakayenunua kisima cha ruma peponi yake fastaraha uthman uthman akakinunua kile kisima mpaka leo kipo katika umushajara mwaka 92994 kile kisima nakiona kwa macho yangu na maji mayaliykuwepo yananyweka leo kimezungushwa pale kwa sababu masahaba kwa sababu mahujaji ambao mnaokwenda watu wanakwenda kufanya shirki pale mahujaji tunaokwenda watu wanachukua mawe pale wanachukua udongo hatimaye serikali imeondoa munkar kile kisima kipo lakini bango lipo kule mskiti wa mtume mskiti wa awali ardhi ya mwanzo kiwanja cha kwanza amenunua abuba si hivyo tu upanuaji wa msikiti wa makka upanuaji wa msikiti wa madina hawa ni ardhi wametoa masahaba kurhum bnuhid alinunua nyumba yake pale pale uba nyumba yake aliitoa kwa ajili ya masahaba hawa watu kazi walizofanya wema walioufanya sadaka walizotoa kuutumikia uislam mimi nawewe pamoja hata na huyo shehe wako hata kama mtu anakilemba kikubwa kama kama tv tumefanya nini anatukana sahaba wa mtume sahaba wa mtume anatukanwa na wew umekaa pale la sahaba wa mtume huyo anayemtukana sahaba hata kama akipewa sahaba wa mtume akitoa nguo yake ya ndani hawezi kufikia huyu shekhe wako thamani ya nguo ya ndani ya sahaba wa mtume s inakuaj ndugu allah na wakamkubali allah watu wamehama kutoka maka kwenda madina wametembea kwa mguu hebu tazama masafa kutoka maka kuja madina kilometa mia 4 thah wametembea kwa mguu hawana maji hawana juisi hawana mkate hawajaajiriwa hawajalipwa chochote mimi na wewe leo hatuwezi kufanya kazi ya allah mpaka tupewe mzigo kwanza vipi anatukana sahaba wa mtume kisa ukitoka pale kila mtu anapewa bahasha shekhe lazima uwe na haya na ujue hizo pesa zitakusuta siku ya kiama na mtume ametukataza waislamu kutokana na ni makosa kumkufurisha mwislamu mwenzako na mtume amesema man daa akhahu bikufri mtu atakayemwita mwenzake kafiri ikiwa si kafiri kama ilivyo ule ukafiri unamrudia yeye subhna hawa ni watu ambao walioadhibiwa kwa ajili ya allah lazima tuseme raillahu anhu wanakuja katika watu walioadhibiwa bilal ibnurabah railahu anhu kutoka ethiopia mwa 212 wakati natoka khurtum kufanya vipindi na hawa africa tv ipitia thpia pale adsabab nikapumzika kidogo wakapeleka kwenye hoteli likua ekeanguwktinazgmzaleeaattmcaummbiakutoka na pale, pale adsabab kwenda katika yule mji takriban ni masaa saba kwa gari na njia inafikika kule sasa nikawa nafikiria nawezai nikafika kule masaa saba lakini pale nlikuwa na muda wakupumzika masaa mawilitualafu baadaye kurudidama wana ya vitu ambavyo tumepoteza na ham, na kwenda kutembelea katika maeneo yetu ya historia yasta anakuwa na ham ya kwenda kutembelea alipoteremkia mtume adam alaihi salam srilanka pale pale jabal baba adam. Yewe, isnam, tuko tayari twende watu watoe pesa tayai tendeaatu watoeaasha siku tatu siku nne tu tunakwenda kwamba hapa ndipo pahala baada mtume adam kutoka peponi unyayo wake wa kwanza kutoka peponi alikanyaga hapa lakini wanaokwenda kule si waislam na watu wanakwenda shirk, kufanya shirki mimi na wewe je tuko tayari twende tukazuri yale maalimu maalimtarikhia enyi watu wenye uwezo tuweni mali zenu kuhakikisha tunakwenda kufanya ziara katika maeneo ya historia ili tupate kupandikiza historia njema katika maisha yetu kwa hapa panatosha mpaka tutakapokutana tena kwa uwezo wake allah subhanahu wataala subanlaua wa wbihamdika hau n lailaha la nta astafiruka waatubu ileik <coughs> ونور <applause> البصر الله