الله الله الله الله حب النبي سرى سرى في القلب فازدهره <applause> فدار لي دربي ونور البصر <applause> فنشا لنجينات نولي باتن اكوامبا صبر الصحابه الكرام على العذاب بقلوب راضيه ونفس مطمئنه kwamba uvumilivu ama subira waliokuwa nayo masahaba kutokana na adhabu walizozipata nyingi sana masahaba waliteswa masahaba waliteswa sana waliadhibiwa sana subanllah mwanamke mmoja anaitwa umu ishaqa lghanawiya rdillh anha mama zinira arumia zinira rumia huyu ni mwanamke زنيرة رومية وكرجية كتك الإصابة في تمييز الصحابة يا ابن حجر رحمه الله وكرجية كتك أسد الغابة يا ابن الأثير الجزري رضي رحمه الله وكرجية كتك الاستيعاب في معرفة الأصحاب يا أبو عمر النمري هاو أنا شواني وتحت وأنا هويو زينيره زنيرة رومية زنيرة مزونغو إنما أنا رومي ni mwanamke ambaye alikuja maka aliletwa maka alitoka katika soko la watumwa la sham ambalo sham ilikuwa imetawaliwa na warum akiwemo mfalme Herakl. Herakl. na kwa sababu kisra alikuwa ni furs irani huko lakini heraql alikuwa ni hapa sham ambao ina maana ni wazungu kwa sababu katika watu wa kwanza duniani kuanzisha biashara ya utumwa ni wazungu hawa waarabu wanasingiziwa kwa namna ya kuupiga vita uislamu waarabu hawajaanzisha utumwa utumwa umeanzishwa na wazungu watu wa ulaya na ndio maana ambapo mpaka ushahidi leo unaonekana mpaka leo kuna baadhi ya nchi ambazo ukiangalia kwa mfano angalia kama kisiwa cha haiti haiti wale watu unaouliza mmetoka wapi ni watu ambao wana wanaasili afrika nani kawapeleka pale walipelekwa na mwarabu hapana nani kawapeleka kule sasa wale ni ukienda ukiangalia brazil ukiangalia brazil bado vile ukiangalia kitu, kisi, kisiwa cha tonga hawa ni watumwa nani amewapeleka kule ni wazungu ambao walikuja asia na wakaja afrika wakawanunua watu wakawatesa wakawafunga minyororo wakawapeleka kule lakini anayesingiziwa haya yote ni mwarabu kulikoni mwarabu kosa la mwarabu ni kwa sababu uislamu wenyewe ambapo hasa wao ndio wamekuwa wadau wa kwanza kuutangaza uislamu kwa hiyo unapompiga vita mwarabu kwa kisingizio cha utumwa ni mgongoni mwa uislamu kwamba uislamu umeleta utumwa kitu ambacho si kweli kwa hiyo huyu zinira ni mzungu zinira rumiya zinira mzungu mwanamke mzungu na mwanamke mwingine alikuwa anaitwa nahdia nahdia na mwanaye hawa ni wanawake ambao walioteswa kwa ajili ya islam zia utakuja tutamwona eh, mwanachuoni huyu safi rahman mubarak furi anamweleza vipi zinira baada ya kuadhibiwa mu ishaq lghanawiya mwanamke huyu alihama kutoka maka mwanamke huyu mtazamajiwa afrika tv wanawake ambao mnaoangalia wanawake ambao mnaangalia afrika tv huyu zinira huyu amehama kutoka maka kwenda madina kwa miguu yake ama kutoka maka kwenda madina kwa miguu yake mwanamke ametembea kilometa 4 na 3 h kinampeleka madina ni nini si ngoma ya harusi kilichompeleka madina si kilichompeleka madina si kwenda kwenye ukumbi wa taarabu kilichompeleka madina si kutembeza sare ya harusi kilichompeleka madina si kutembeza kadi za harusi kilichompeleka madina si kutembeza michango ya harusi kilichompeleka madina si sababu ya mambo ya starehe kilichompeleka madina alikuwa anamfata rasulullah s wsaa huyu ni mama zinnira romia ambaye alipata uchungu sana aliadhibiwa kwa sababu ya la ilaha lailaha illallah muhamad rasulullah Kwayo masahaba walikuwa na subira kubwa sana na ndio maana tunasema haa watu ni watu wa wa kupendwa watu wa kutukuzwa, watu kutukuzwa wa kuenziwa na wakuenziwa maana tunasema allah yee mwenyewe ameshasema lad rada llah n lmuminin idh ubayiunaka tahta shajara sasa faalima ma fi i ub waio anapotajwa sahaba narudi kule kule katika moja ya vipindi vyangu a vipindivyangu ambaopata ueleza yani, ni aibu kwa mwislam pahala ambapo anatukanwa sahaba wa mtume ama anatukanwa mkewe mtume na wewe umekaa pale kwa kisingizio ati kuna sherehe ya kiislam hivi pahala ambapo pawekwe kongamano atukanwe baba ako mdogo ama baba ako mzazi ama mama ako mdogo mkubwa au mama yako mzazi wanatukanwa pale na watu wamekaa wanasikiliza na wanashangilia je wewe mtoto utakuwa radhi kwa nini unakuwa radhi anatukana sahaba wa mtume ndugu zangu katika iman watazamaji wa afrika tv bado nna kariri tena na haya nnayasema yanatoka katika dhati yangu anayemtukana sahaba ni mtu mbaya muogope kuliko hata ugonjwa wa ukimwi amaukoma hafai fi dunia wal akhira kwa sababu mtume amesema alaihim halat lanatullah la aalani weye kuwatukana mtu ambaye amelaaniwa na mtume sahaba mpaka mtume akaja akasema kwamba wewe fanya ma, mambo yako mema yafikie ukubwa wa mlima wa uhud. mlima wa mtazamaji wa mtazamajiwaf una urefu kwa chini kilomita 8 sasa wewe fanya matendo yako mema yafikie urefu wa kilomita 8 nkwenda juu mita 0 fanya mema yako yafikie umbali wa mita huwezi kufikia mlima la yani huwezi kufikia mema ya sahaba mtume akasema kibaba cha mema ya masahaba au nusu inakuwaje mwislamu wewe unamtukana sahaba unamtukana sahaba kwa kwahiyo inamaana mtume ameshafundisha katika hadithi ambayo nimepata kuisoma katika vipindi vyangu kwamba mtu ambaye anayemtukana sahaba ukimjua hata kama ni shekhe wanamna gani huruhusiwi kuswali nyuma yake au katika msikiti wake na huruhusiwi kuswalia jeneza lake na huruhusiwi hata kuswalia jeneza ima la ndugu yake au mwanawe na huruhusiwi kumwozesha mwanao hata kama mwanao kampenda binti yake ama yule binti unataka uh, we, una kwamba wewe mwanao amempenda binti yake ama yule binti anataka kuolewa huku hili usilikubali mtume amelikataza kwa hiyo ndugu zangu katika imani kinachotuponza ni kwamba watu wanashawishiwa ima kwa vyakula ama mambo mbalimbali wanakaa pahala ambapo wanatukanwa sahaba ni jambo la ajabu sana lakini bado nawauliza wale ambao mnakaa pahala ambapo wanalaaniwa masahaba swali je mpo tayari baba zenu wazazi watukanwe mbele yenu kama mpo tayari usubiri ambacho mwenyezi mungu atakwenda kukufanya siku ya kiama ni watu wa kuwaogopa ni watu wa kuwakimbia hawafai watu wenye kuwatukana masahaba vyovyote vile iwavyo hata kama ana ndevu mpaka hapa hata kama ana kilemba kikubwa kama tv hafai kukaa naye kama anamtukana sahaba muogope kama unavyoogopa ugonjwa wa ukimwi ama ugonjwa wa ukoma kwa hiyo masahaba walikuwa na subira kubwa sana fundisho lingine la nne ataas bislihn ldin mtuhinu fi dinhm fasbruu tasi bisahaba r lil a rail lawl yni kuwaiga watu wema masahaba ambao walipewa mitihani katika dini yao wakawa na subra waliadhibiwa walipigwa pande maka hakuna kuuziwa hakuna kununuliwa ikitokea mmoja katika waislam anakwenda kukaa amewakuta wenzake ndugu zake wamaka wanatia story pale wakimuona kwamba huuni katika wa islamwyanyuasa huu ni anyapaa ambao haufai ndugu zangu siku moja kuna dada mmoja alikuwa ndakkisa nimesimuliwa mimi na yule dada mwenyewe Ile mwanamke wakislam kanisimulia kile kisa mwanamke mmoja anasimulia kisa ambacho ni sahihi kanisimulia mwenyewe watu wa anasema hadathani haditianasema kutoka katika atika madimahua watu wa had wanaitumia kutoka katika katika vyanzo sahihi Ilo mwanamke alikuwa katika ili soko la kariakos. kwa mtu amba Mombasa, ama mtu ama kuna luauoa atika anzme lombas lbaa mombasa kuna markiti pale kienda majengo kuna soko kienda wapi s kuna embe tayari kuna markiti randa huko kigali s kigalio afikasoko lachi sasa akawa anapita katika lile geti kubwa akaja mlinzi wa pale akamziwia yule mwanamke akaambia uruhusi kuingia umu ndani lazima tukukague yule mwanamke akaambia unanikagua vipi anwasiwai kamwaake aievaa l monoake a mwaae akakataa kumruhusu akakataa kumruhusu wakabishana bishana pale yani wameshapandikizwa yani wameshapandikizwa yani wamesha mawazo duniani kwamba kila mwanamke anayevaa jilbabu anaweza akajilipua hizi ni dhana potofu hii ni katika moja ya vitu ambavyo makathiri dhidi ya uislamu wamevipandikiza mimi nikamwambia kama ningeli mimi ima ilikuwa zake yule askari ama mimi kwa sababu kwanza nigemkinaisatawmasadiaake yu yule askari amziwie kwa sababu wakati mwingine inabidi kuondoa munkar kwa kutumia kwa sababu huwezi kumdhalilisha mwanamke ana shida zake pale ni sokoni kwanini wakati anamziwiy mwanamke wanapita wanawake wenye vipedo wako uchi kabisa hawajavaa vizuri hawanastara wanapita wenye vipedo lakini huyu aliyevaa stara kulingana na imani yake anamziwia hili halikubaliki duniani na tumesoma juzi kwenye magazeti kwamba kuna binti mmoja ameziwiliwa asipandwe katika abiria mia mbili yeye peke yake airport kisa tu amevaa nini amevaa hijab hii ni ni ni hatari ni hatari hatari hii katika imani ni mambo ambayo hayakubaliki udhalilishaji katika dini umekuwa mkubwa sana katika uislam haya nayasimulia ni mambo ambayo nimeyashuhudia mimi mwenyeweakatia moja, moja, moja ya benki zilizoko daressalam giaha a anaigia uiani ni mteja wa benki nakwenda benwnda bei kosa ni kwamba alikuwa amevaa kanzu na kofia hivi walimwengu hii chuki inayopandikizwa dhidi ya uislamu hamuoni mnazidi kuweka utengano na umbali kati ya waislamu na wasio kuwa sasa hizi ni mbinu walizozitumia makafiri mababa vimebakia vijukuu vya makafiri bado vina hizo mbinu mungu tulinde na hawa maadui wa uislamu mpaka hapo panatosha mpaka tutakapokutana tena subhanaka llahumma wabihamdika ashhadu an la ilaha illa anta astafiruk waatubu ileik ونوّر البصر الله